Cháu sắp phát điên, các cụ mợ cứu cháu đi...

shuttle bus

Xe tăng
Mợ tuyển e đe.
Có chủ như mợ và bạn cùng làm như mợ này thì e chăm làm lắm
Cảm rồi, cảm rồi :)) ! Nếu tuyển cụ em sợ cụ xin làm chức quản lý owner luôn í nhể :P
@ Mợ Sid : Em thấy ý kiến của cụ Giangsuki là chuẩn đấy ạ ! Em vote cho ý kiến này !

Civic TN

Xe lăn
Cảm rồi, cảm rồi :)) ! Nếu tuyển cụ em sợ cụ xin làm chức quản lý owner luôn í nhể :P
@ Mợ Sid : Em thấy ý kiến của cụ Giangsuki là chuẩn đấy ạ ! Em vote cho ý kiến này !
Cảm năng ý chứ

xaunhatxahoi

Xe điện
Chắc mấy ông offer đặt hàng, cụ làm chậm nên vào trình bầy trước hở ?

CV2.0

Xe tải
Đã dính đến thuê nhân công thì phải chấp nhận những việc như thế cụ ạ. Xưởng mộc của em ngày giao hàng thì cận kề mà công nhân thì hết đứa này xin nghỉ đến đứa khác xin nghỉ, lý do thì toàn là ăn cỗ, ăn cưới, ăn giỗ, ăn ...ăn...

cha_ly_kuc_ku

Xe điện
Thuê nhân công 1 nhóm cùng quê thì đc cái các cháu đi làm rủ nhau cùng làm, lúc nghỉ thì rủ nhau cùng nghỉ. Thuê mấy chú có tí sách vở thì khệnh khạng. Còn những loại đã ngu còn nguy hiểm, đâ xâu còn mắc bệnh sao thì giải tán sớm. E nghĩ mợ chịu khó 1 thời gian, cho 1 - 2 em nghỉ, chỉ giữ lại e nfao ngoan nhất, tuyển thay người khác. Mà nên tuyển người lớn tuổi 1 chút, chứ trẻ con vào làm chỉ tổ vừa làm vừa dỗ thì mệt thôi rồi.

My Mò

Xe điện
Tuyển vài đứa mới cho nó làm việc ổn ổn rồi đuổi luôn bọn kia đi em. Cứ nghỉ thế thì có mà chết

Boytriton

Xe điện
Cụ chủ cho hỏi 3 ÔNG thợ kia có phải dân Hà Tây cũ không ạ? Nếu đúng thì cụ giống em thôi, 1 năm ông nội với bà ngoại chúng nó chết hàng chục lần. Éo đỡ đc e sắp đuổi mẹ chúng nó đi rồi, lấy mấy thằng dân tộc về đào tạo cho lành, 1 năm xin về có 2 lần.

sidecardesigner

Xe điện
Theo em, cụ nên tuyển trước hãy đuổi sau cụ ạ, làm ra làm, chơi ra chơi chứ có phải thích nghỉ là nghỉ đâu, Cụ mà tuyển thêm thì phỏng vấn trước mặt mấy đứa cũ ấy, cho tụi nó biết là tụi nó chuẩn bị phải out, cho sáng mắt ra. Cụ phải cho tụi nó biết thời buổi này kiếm được đồng tiền không phải dễ. Cụ không nên nhân nhượng quá với nhân viên, càng nhân nhượng chúng nó càng lấn tới.

Rất thông cảm với mợ ,cái này gọi là vô kỷ luật , thích gì làm nấy của "người ở quê ra" . Theo em mợ ko thể dùng họ lâu dài được ... nếu muốn giữ thì làm công tác tư tưởng lâu lắm mà em dự ít có tác dụng . Mợ dùng tạm hiện tại thôi , còn phải tìm ngay "kẻ thay thế" và phải thống nhất với nhau thật rõ ràng quyền lợi và trách nhiệm , em nhắc lại thật rõ ràng...thì có thể khá hơn thôi (phải tìm hiểu thật kỹ tính cách , hoàn cảnh kt gia đình) ko lại theo lối mòn cũ đấy.

Rất thông cảm với mợ ,cái này gọi là vô kỷ luật , thích gì làm nấy của "người ở quê ra" . Theo em mợ ko thể dùng họ lâu dài được ... nếu muốn giữ thì làm công tác tư tưởng lâu lắm mà em dự ít có tác dụng . Mợ dùng tạm hiện tại thôi , còn phải tìm ngay "kẻ thay thế" và phải thống nhất với nhau thật rõ ràng quyền lợi và trách nhiệm , em nhắc lại thật rõ ràng...thì có thể khá hơn thôi (phải tìm hiểu thật kỹ tính cách , hoàn cảnh kt gia đình) ko lại theo lối mòn cũ đấy.

Mấy cu này chắc ít tuổi nên còn mải chơi nên hay xin nghỉ về thôi, cho dù nhiều khi việc đấy có khi chỉ hơi liên quan đến 1 đứa thì cũng kéo nhau cả về
Giờ có cho nghỉ để tuyển mới thì cũng dễ lại xẩy ra tình trạng như này thôi, lao động phổ thông thường là thế mà
Như bên XD bọn anh, nhất là gần tết, ông công ông táo, giỗ chạp, hội làng thì có mà cả đám kéo nhau về hết, mặc kệ việc đang bị ép tiến độ, không xong thì chả phải là tiền không lấy được mà còn bị phạt tiến độ vỡ mặt ý chứ.
Thôi, vì mấy cu ấy như em nói cũng ngoan, chịu khó làm, chỉ có hay về kiểu này thì nên động viên chúng nó, lúc nào có việc gì cần thì mới về, hoặc chia nhau mà về ...
Cảm ơn các cụ đã dạy, cháu hôm qua tức phát khóc nên khóc xong thì buồn ngủ quá nên đã đi ngủ mất.
Cháu thấy các cụ dạy rất phải, cháu chuẩn bị sang nói chuyện với các em ấy đây ạ. Quan điểm cháu rất rõ ràng : cháu sẽ cho các em tự lựa chọn về việc nghỉ hay không nghỉ giữa lúc công việc bộn bề. Nếu quyết định nghỉ cháu cho nghỉ luôn ạ.
Lại tuyển và đào tạo lại cháu cũng chấp nhận, coi như bài học đầu tiên về việc quá chiều các em ấy.

Bus_nhanh

Xe điện
Tình trạng này không phải riêng của riêng ai.
Làng quê nhà cháu cũng vậy, hôm trước ông anh làm xây dựng có về quê thuê ít lao động phổ thông. Đùng một cái tất cả bọn nó cùng nhau xin về ... vì ở làng có 1 cụ chết ( chả phải họ hàng của đứa nào cả).
Nó chả cần mình có đồng ý không, 1 đứa nói xong là cả bọn kéo về luôn.
Kệ ông chủ muốn làm gì thì làm !!!

sidecardesigner

Xe điện
mợ thuê em đi, lợi đủ đường:))
Thôi, cụ cho tiền cháu cũng không dám thuê :) hi hi, cháu sợ :)
Mợ cũng như trên nhá :D mợ mà vào làm nhân viên nhà em lại oánh nhau thì em toi.

Mợ đưa tiền mừng đám cưới cho chúng nó rồi lựa lời ngọt nhạt cử 1 thằng đại diện về thôi. Giữ 2 thằng kia ở lại. Lần sau có giỗ chạp, đám cưới ở quê thì luân phiên nhau về. Bọn đấy nó thích tình cảm và quân tử. Mợ thử xem! Em nghĩ là thành công thôi. À.....mà MỢ LÀM HÀNG.....gì đấy ạ?
Cảm ơn cụ, cháu chắc cũng làm như cụ nói ạ. Cháu làm hàng Da :)

Ló bố đời tí nhưng ít ra hỉu luật lệ, nội uy chứ ko làm việc kiểu nông dân hi
Kiểu này em gặp rồi và cho nghỉ rồi Miu ạ, loại bố đời ấy chỉ tuyền nói mồm chứ làm ăn như mèo mửa:)

MrKien_Trung

Xe điện
tuyển em vào đạo tạo đoàng hoàng em làm cho mợ ơi

sidecardesigner

Xe điện
Đã dính đến thuê nhân công thì phải chấp nhận những việc như thế cụ ạ. Xưởng mộc của em ngày giao hàng thì cận kề mà công nhân thì hết đứa này xin nghỉ đến đứa khác xin nghỉ, lý do thì toàn là ăn cỗ, ăn cưới, ăn giỗ, ăn ...ăn...
:((:(( thế cụ làm thế nào hả cụ?

Thuê nhân công 1 nhóm cùng quê thì đc cái các cháu đi làm rủ nhau cùng làm, lúc nghỉ thì rủ nhau cùng nghỉ. Thuê mấy chú có tí sách vở thì khệnh khạng. Còn những loại đã ngu còn nguy hiểm, đâ xâu còn mắc bệnh sao thì giải tán sớm. E nghĩ mợ chịu khó 1 thời gian, cho 1 - 2 em nghỉ, chỉ giữ lại e nfao ngoan nhất, tuyển thay người khác. Mà nên tuyển người lớn tuổi 1 chút, chứ trẻ con vào làm chỉ tổ vừa làm vừa dỗ thì mệt thôi rồi.
Cháu cũng làm với người lớn tuổi rồi, do cháu còn trẻ nên người ta lúc nào cũng tỏ ra biết việc nhưng làm ăn thì như ..:( nói nặng thì không dám nói sợ bảo hỗn, mà bảo thì không nghe mấy. CHiều như chiều vong còn lắm chuyện, đi làm còn kêu : chỗ anh làm ngày xưa lúc nào trong tủ lạnh cũng có hoa quả, nước ngọt...abc..
Cháu cho nghỉ đi mà làm chỗ khác, bây giờ nghe đâu ở nhà ăn bám vợ :)

Cụ chủ cho hỏi 3 ÔNG thợ kia có phải dân Hà Tây cũ không ạ? Nếu đúng thì cụ giống em thôi, 1 năm ông nội với bà ngoại chúng nó chết hàng chục lần. Éo đỡ đc e sắp đuổi mẹ chúng nó đi rồi, lấy mấy thằng dân tộc về đào tạo cho lành, 1 năm xin về có 2 lần.
Đúng rồi cụ ơi :( sao cụ biết chuẩn thế?
Lại còn hội làng hội nước sau tết nghỉ cả tuần luôn :)

sidecardesigner

Xe điện
Tình trạng này không phải riêng của riêng ai.
Làng quê nhà cháu cũng vậy, hôm trước ông anh làm xây dựng có về quê thuê ít lao động phổ thông. Đùng một cái tất cả bọn nó cùng nhau xin về ... vì ở làng có 1 cụ chết ( chả phải họ hàng của đứa nào cả).
Nó chả cần mình có đồng ý không, 1 đứa nói xong là cả bọn kéo về luôn.
Kệ ông chủ muốn làm gì thì làm !!!
Cháu cũng rồ lên vì như vậy đấy cụ ạ.:( điên quá.
Mà hội này nó lại cùng quê chồng cháu nên khó mắng chửi lắm :( hức
]
tuyển em vào đạo tạo đoàng hoàng em làm cho mợ ơi
:((:(( em đang buồn đây, còn cứ trêu em.

Thiepk32

Xe tăng
em đang thất nghiệp đây có tuyển em không. =))

Laixebk

Xe tăng
Lần sau trước khi tuyển phải hỏi thật kỹ và đưa ra tiêu chí nhé.

trungnc

Xe điện
Nói chuyện đàng hoàng là công việc đang nhiều không về được,đứa nào nhất định về cho nghỉ luôn đỡ nhức đầu mợ ạ