Cháu Phúc Liên 5 tuổi (Nghệ An) bị giãn não thất cần giúp đỡ tại BV nhi TW

Trạng thái
Thớt đang đóng

vominh27

Xe đạp
Hiên nay sức khỏe cháu Phúc Liên cũng đã cải thiện hơn kết hợp với việc BV nhi TW luôn trong tình trạng quá tải nên BS điều trị dự kiến cho cháu xuất viện vào thứ 4 tuần này để về BV nhị Nghê An tiếp tục điều trị.
Em xin thông báo để các bác được biết để tiện liên lạc.
Bác sĩ Nam Thắng cho biết phải 3 đến 6 tháng thì mới biết được hiểu quả của ca mổ lần này. Cứ mỗi 3 tháng là cháu Phúc Liên lại ra HN tái khám. Hiện tại diễn đàn "nguoitoicuumang.com" cũng đã quyên góp được 1 triệu đồng. Ngoài ra chưa có thêm nguồn nào khác. Chắc tối thứ 4 mẹ con nhà cháu Phúc Liên sẽ ra tàu về quê.
Cảm ơn các bác đã lưu tâm.
Bác RiVER10^9 ơi, hiện tại tình hình mẹ con cháu Phúc Liên thế nào rồi ạ?

phan huyen nhi

Xe điện
Cụ chủ thớt ơi, cụ kiểm tra lại giúp em số tài khoản cụ úp trên topic nhe, em chuyển khoản mãi ko được cụ ạ.

IamDragon

Xe buýt
Lâu không thấy tin tức gì của cháu Liên nhỉ, cụ chủ thớt ơi.

RIVER10^9

Xe hơi
tình hình cháu ý sao rùi các cụ?
Bé Phúc Liên là một việc em muốn giúp mà lại làm cho tình hình không tốt. Em không thể nói lên hết được lý do. Chỉ có một điều là sức khoẻ của Phúc Liên đang rất tệ. Mẹ nuôi của Phúc Liên sẽ có một hành trình đi vào bệnh viện nhi thành phố HCM vào thứ 2 tuần tới. Có lẽ đây là cố gắng cuối cùng hi vọng những đau đớn không hành hạ cháu từng giây từng phút trong ngần đó năm sống trên đời.
Các Bác có thể gọi điện thoại thăm hỏi, chia xẻ trực tiếp với chị Hường không về vật chất thì cũng về tinh thần. Với em bây giờ chỉ con biết khuyên chị Hường niệm Phật và dặn cháu luôn niệm Phật.

kia7238

Xe tăng
Tình hình không tốt cụ nói là ca mổ vừa rồi không thành công ah? Tất nhiên có bệnh vái tứ phương , cụ xem bệnh án của cháu đưa lên bệnh xá OF trưng cầu ý kiến các BS nhà OF xem , nhờ quan hệ các cụ hội chẩn xem như nào. Chú đã khó khăn mà cháu thì yếu cứ bế cháu chạy khắp nơi cũng chẳng giải quyết đươc

AquariusW

Xe buýt
Bé Phúc Liên là một việc em muốn giúp mà lại làm cho tình hình không tốt. Em không thể nói lên hết được lý do. Chỉ có một điều là sức khoẻ của Phúc Liên đang rất tệ. Mẹ nuôi của Phúc Liên sẽ có một hành trình đi vào bệnh viện nhi thành phố HCM vào thứ 2 tuần tới. Có lẽ đây là cố gắng cuối cùng hi vọng những đau đớn không hành hạ cháu từng giây từng phút trong ngần đó năm sống trên đời.
Các Bác có thể gọi điện thoại thăm hỏi, chia xẻ trực tiếp với chị Hường không về vật chất thì cũng về tinh thần. Với em bây giờ chỉ con biết khuyên chị Hường niệm Phật và dặn cháu luôn niệm Phật.
Cụ ơi có tin gì mới không ạ? Muốn giúp chút ít cho cháu thì làm thế nào cụ nhỉ?

Em vừa ck 500k cho cháu Phúc Liên đến tk Nguyễn Hoàng Cường ạ. Mong là có thêm nhiều tấm lòng nữa đến với cháu và mong cháu chóng khỏe!
Số lệnh giao dịch 0801130593020001

Trạng thái
Thớt đang đóng