Cháu nhặt được 2 cục amplifier 2 channel và 2 loa cánh các cụ vào tư vấn cháu với ạ

chawks0202

Xe buýt
HAPPY NEW YEAR CÁC CỤ Ạ
Hôm nay lượn lờ cháu vớ được mớ đồng nát này nên cháu đình lắp vào xe của Gấu nhà cháu. Có 3 phương án
PA1: Lắp cả 2 amplifier cho 4 loa cánh (cháu sẽ mua thêm một bộ loa cánh sau). Với phương án này thì dùng 2 amplifier khác nhau như thế này có được không ạ
PA2: Lắp Amplifier cho cặp loa cửa trước và một amplifier thi lắp cho cục loa trầm (mua thêm, các cụ tư vấn cháu luôn là nên mua loa nào và ở đâu ạ) Với phương án này có khả thi không a? nếu chỉ lắp amplifer cho 2 loa trước.
PA3: Cách các cụ chỉ cho cháu ạ.

Thiết bị hiện có: Yaris, HU DVD KOVAN, loa zin theo xe

ar3a

Xe điện
Đâu Kovan có đường tín hiệu (Preamp out) ra không bác, và cụ thể ra dc mấy đường? Nếu ra đủ 5 đường thì bác muốn đấu theo phương án nào cũng được.

hi_huyndai

Xe máy
Website
www.amplitude.vn
Đầu phát âm thanh quan trọng, đầu kovan chất âm không ổn. Cặp loa đồng trục và 2 cái ampli này. Cụ sẽ thất vọng với cách phối ghép mang thêm thiết bị lên xe nhưng chất lựong sẽ không tăng ạ. Có khi còn gây nhiễu, rối âm khi dùng những bộ loa và ampli này khiến chuyến đi dài sẽ khó chịu hơn khi nghe nhạc ạ. Kinh nghiệm của mình đã phối loa BOSE xịn cho xe và ampli BOSE nhưng vẫn không vừa ý. HU mình dùng Kenwood nhé, nhưng cuối cùng đã chọn giải pháp khác.

chawks0202

Xe buýt
Đâu Kovan có đường tín hiệu (Preamp out) ra không bác, và cụ thể ra dc mấy đường? Nếu ra đủ 5 đường thì bác muốn đấu theo phương án nào cũng được.
Cháu cũng không rõ lắm. Để mở ra kiểm tra thử xem

Sent from my cục gạch của tôi using Forum Runner

chawks0202

Xe buýt
Đầu phát âm thanh quan trọng, đầu kovan chất âm không ổn. Cặp loa đồng trục và 2 cái ampli này. Cụ sẽ thất vọng với cách phối ghép mang thêm thiết bị lên xe nhưng chất lựong sẽ không tăng ạ. Có khi còn gây nhiễu, rối âm khi dùng những bộ loa và ampli này khiến chuyến đi dài sẽ khó chịu hơn khi nghe nhạc ạ. Kinh nghiệm của mình đã phối loa BOSE xịn cho xe và ampli BOSE nhưng vẫn không vừa ý. HU mình dùng Kenwood nhé, nhưng cuối cùng đã chọn giải pháp khác.[/QUOTE
Thế lắp thêm cặp loa kenwood phía trước và sub hơi thì ntn cụ nhỉ

nguyenxuanphuc

Xe tải
Cai loa mang nhua kia cu dem cho dong nat de ho di rao. chu loa theo xe lam dc rui voi am cua dau kovan ko de hay dc

heli

Xe tăng
Cháu đến ạ cụ ạ

Cụ làm em buồn cười quá.thôi từ từ rồi tính.ko vội đc cụ nhé.e lên hn rồi.hôm nào tụi e làm tụi e gọi cụ qua nghía cho vui.có khi cụ lại đổi ý với những thứ cụ đang có.cũng có thể tận dụng đc những thứ ý vào việc khác

giabeo1

Xe hơi
Chọn 1 con amp nghe cảm thấy hợp với lỗ tai của Cụ,rùi ghép với 2 loa cánh,còn sub thì đấu vào Amp theo đường Ouput của Amp,nó k ảnh hưởng j đến cs của amp đâu ạ,chúc cụ thành công.Còn 1 amp thừa cụ thanh lý và đổi thêm 1 đôi loa cánh khác là xong.

chawks0202

Xe buýt
Vâng cháu cám ơn các cụ. Cháu làm cũng hòm hòm rồi à thấy lắp dây dợ cũng lằng nhằng quá mà xe cháu cũng nhỏ nên chuyên phương án qua thay 4 loa cánh + sub điện Blaupunt rồi ạ. Còn đống kia lại cứ xếp đấy để xem dùng được việc gì không