[Funland] Cháu nhà em có dấu hiệu bệnh tự kỷ :(

chick_be07

Xe buýt
Nên đi khám sớm để có phác đồ điều trị hợp lý bác ạ. Đứa cháu em lúc hơn 3 tuổi cho đi mẫu giáo, cô giáo bảo bó tay luôn, hơi bị khó bảo. Sáng ra cả trường tập thể dục, các bạn tập theo như cô dậy, riêng cậu này đứng một chỗ quật tay quật chân theo ý thích. Mất hơn 1 năm thì lại cực kỳ hoạt bát, nói nhiều vô kể, nhanh mồm nhanh miệng mà bố mẹ cũng ko hiểu vì sao. Nhưng bố mẹ cũng hơi sai lầm khi cho nó xem phim hoạt hình hơi nhiều, giờ đi đâu cũng toàn "ta là siêu nhân đây!".

Ủn lên cho cụ chủ để mọi người chia sẻ ạ.

TuanArmy

Xe hơi
Cụ nói gia đình cho cháu đi khám đi ạ, nếu gọi tên mà cháu không phản ứng thì phải cho cháu đi kiểm tra thính lực. Đứa em em có đứa con, ban đầu GĐ cũng nghĩ bé tự kỉ nhưng khi đi khám mới phát hiện cháu bị điếc bẩm sinh.
Cụ nên nghe theo Cụ sky, khuyên Anh chị Cụ đưa cháu đi khám thính lực trước, có kết quả rồi sẽ tính tiếp.

202

Xe container
Phải chịu khó chơi vơi cháu và cho cháu ra ngoài chơi vơi mọi người để tăng giao tiếp.

huedao91

Xe tải
Website
daohue68.blogspot.com
Các cụ cho em hỏi thăm tý. Anh và chị em may mắn có được thằng cu đã đc 18 tháng rồi nhưng sao thấy cháu nó thấy chậm nói quá. Mà khi bố mẹ gọi tên thì lại không thấy phản ứng gì cả. Quan hệ tiếp xúc về mặt tình cảm với người khác là rất ít. Ai làm gì cũng kệ không phản ứng. Chỉ khi tác động vào người cháu thì nó mới phản ứng lại.
Theo như em tìm hiểu thì đây là biểu hiện của bệnh tự kỷ :( Các cụ các mợ nào trong OF có kinh nghiệm trong việc chăm sóc bé bị tự kỷ chia sẻ cùng em cũng như anh chị em với ạ.
Đầu tiên là cho bé đi khám viện nhi để tìm ra căn nguyên bệnh rồi có phác đồ điều trị phù hợp. Cùng với đó là cho cháu bé hòa nhập với xã hội thông qua những hoạt động vui chơi cùng các bé tầm tuổi hay bé lớn hơn 1 chút để khích lệ bé, giúp bé hòa nhập. Đồng thời, cũng cần sự nỗ lực từ phía gia đình đặc biệt là bme bé để bé nhanh hòa nhập và phát triển bình thường về cả thể chất lẫn tinh thần. Chúc bé khỏe mạnh và bình an! :)

Little Auto

Xe máy
gia đình nên đưa cháu đi khám.Có thể khám ở bệnh viện Nhi Trung ương.Bác sĩ sẽ tư vấn cụ thể và phương hướng điều trị.Đứa cháu em trc kai cũng bị y hệt bé nhà cụ.Gia đình cho cháu đi khám ở viện nhi, sau đó cho cháu đi học trường mầm non.Sau 1 thwoif thagiaấy cháu nhanh nhẹn hơn hăn
Các cụ cho em hỏi thăm tý. Anh và chị em may mắn có được thằng cu đã đẳn18 tháng rồi nhưng sao thấy cháu nó thấy chậm nói quá. Mà khi bố mẹ gọi tên thì lại không thấy phản ứng gì cả. Quan hệ tiếp xúc về mặt tình cảm với người khác là rất ít. Ai làm gì cũng kệ không phản ứng. Chỉ khi tác động vào người cháu thì nó mới phản ứng lại.
Theo như em tìm hiểu thì đây là biểu hiện của bệnh tự kỷ :( Các cụ các mợ nào trong OF có kinh nghiệm trong việc chăm sóc bé bị tự kỷ chia sẻ cùng em cũng như anh chị em với ạ.

soido

Xe hơi
Tích cực chơi với bé, cho giao lưu nhiều với các bạn cung tuổi và đặc biệt hạn chế tv, iphone, ipad

hoangadt

Xe tải
gia đình nên đưa cháu đi khám.Có thể khám ở bệnh viện Nhi Trung ương.Bác sĩ sẽ tư vấn cụ thể và phương hướng điều trị.Đứa cháu em trc kai cũng bị y hệt bé nhà cụ.Gia đình cho cháu đi khám ở viện nhi, sau đó cho cháu đi học trường mầm non.Sau 1 thwoif thagiaấy cháu nhanh nhẹn hơn hăn
Em thấy đi khám ở viện này hay được Bác sĩ khuyên uống Vương não khang đúng ko cụ?

Thachsungmatden

Xe hơi
Bệnh tự kỷ ở trẻ nhỏ có nhiều thể lắm ạ, e thấy bác sỹ bảo thông minh quá, hoặc đột biến cái j trước tuổi cũng là tự kỷ ạ

hoangadt

Xe tải
Tốt nhất là cần kiên nhẫn và dành nhiều thời gian cho con: quan sát trẻ, chơi với trẻ dần dần chúng ta sẽ hiểu được trẻ, ngoài ra thông qua các tài liệu, sách vở, trao đổi trực tiếp với nhà trị liệu cho trẻ, các cụ nên tự mình trang bị thêm các kiến thức về bệnh để có thể hiểu được bản chất các khó khăn của trẻ, chấp nhận trẻ. Có các kỹ năng đối phó với trẻ như: xử lý tình huống trẻ giận dữ, hành vi trẻ rập khuôn…

l0ng_py

Xe buýt
Vâng. Cám ơn các cụ ạ. Cái thuốc kia là thực phẩm chức năng chứ ko phải là thuốc nên uống cũng đơn giản thôi phải ko ạ?

cuonghoang99

Xe buýt
Nên đưa bé đi khám bác sĩ chuyên khoa thần kinh nhi để confirm xem là có bị thật không? Còn biết đường mà chữa. Biểu hiện mới chỉ có vậy cũng chưa nói lên điều gì. Chúc bé luôn khỏe mạnh và ngoan ngoãn

halynk

Xe buýt
Cụ nên cho bé uống luôn đi. Bé nhà cậu em 4 tuổi, sau khi uống Thực phẩm chức năng Vương Não Khang được 5 tháng thấy bé có tiến bộ hơn: bớt tăng động, đã biết hát theo mặc dù bé vẫn chưa nói được nhiều. Giờ em chỉ hơi băn khoăn là có nên cho bé uống tiếp ko? Sợ uống lâu dài thế nó nhờn thuốc

titi_oto

Xe tăng
Trường hợp bé nhà cụ hoàn toàn có thể sử dụng VNK được đấy. Nó hỗ trợ tăng khả năng nói, giao tiếp của bé. Ngoài ra thì còn có tác dụng tăng khả năng ghi nhớ, học tập, làm việc và tính tập trung cho trẻ nữa

l0ng_py

Xe buýt
Ko biết cái này có tác dụng phụ ko mợ nhỉ?

super_driver

Xe tăng
Anh chị cụ vẫn chưa đưa bé đi khám đc à? Theo mô tả thì chưa thể khẳng định được bé có bị tự kỷ hay không đâu. Cụ nên theo dõi và xem xét lại bé nhà mình có gặp tổn thương gì về tâm lý hay không. Tốt nhất cụ nên sớm đưa bé đi khám sớm để xác định được tình trạng bé và để các bác sĩ đưa ra phác đồ điều trị phù hợp

hoangadt

Xe tải
Cụ nên cho bé uống luôn đi. Bé nhà cậu em 4 tuổi, sau khi uống Thực phẩm chức năng Vương Não Khang được 5 tháng thấy bé có tiến bộ hơn: bớt tăng động, đã biết hát theo mặc dù bé vẫn chưa nói được nhiều. Giờ em chỉ hơi băn khoăn là có nên cho bé uống tiếp ko? Sợ uống lâu dài thế nó nhờn thuốc
Rất mừng khi bé nhà mợ có kết quả tốt. Mợ có thể hoàn toàn yên tâm cho bé tiếp tục uống nhé vì nó có các thành phần từ thiên nhiên nên rất an toàn và không có tác dụng phụ cho bé đâu.

titi_oto

Xe tăng
Ông anh mình con hoàn toàn bình thường sắp vào lớp 1 còn cho uống thêm để tăng cường trí nhớ kìa. 3 tháng rồi. Cứ ngày nã 2 gói trưa với tối trước khi ăn

super_driver

Xe tăng
Vừa search google thấy các thành phần của cái TPCN này có cao đinh lăng, cao thăng ma, cao bạch quả, taurine, cozyem Q10, vitamin B6, acid folic, natri succinate toàn thứ giúp hoạt huyết, tăng cường vi chất và năng lượng cho não cả

halynk

Xe buýt
Bên cạnh việc uống VNK thì cụ cũng nên hạn chế cho bé xem ti vi, khuyến khích bé tham gia các hoạt động trí não như xếp hình, đọc sách. Phải kiên nhẫn, nhẹ nhàng với bé, tránh không la mắng bé. Ngoài ra thì có thể cho bé nghe nhạc không lời, nhạc hòa tấu. Âm nhạc là phương pháp điều trị hiệu quả giúp cải thiện khả năng tập trung của bé đấy ạ