Cháu khoe vợ 3 - Kia Cerato Koup 2.0

Red_Evil

Xe buýt
Kính bẩm các cụ, sau 21 ngày chờ đợi mòn mỏi, cuối cùng nhà cháu cũng đã rước được quả vợ 3 Kia Cerato Koup về cho vợ cả. Cháu có mấy cái ảnh còm chụp bằng iPhone, các cụ xem tạm:

Một số cảm nhận ban đầu qua 2 ngày cưỡi em này:

1. Kiểu dáng:

Nhìn chung là cháu hài lòng, nhất là cụm đèn hậu khá bắt mắt và cái mông vểnh cao. Cửa frameless thể thao, đèn sương mù khá ấn tượng và tản nhiệt hiện đại. Cháu không có yêu sách gì thêm.

2. Nội thất:

Mặt táp lô thể thao kiểu máy bay (đấy là cháu thấy người ta bảo thế chứ có lái máy bay bao giờ đâu mà biết), font chữ chơi toàn màu đỏ, chạy buổi tối khá hay. Ghế da đen, mềm hơn con Grandis vợ 2 nhà cháu. Vô lăng có mấy cái nút bấm bấm khá tiện lợi

Tuy là coupe nhưng hàng ghế sau khá thoải mái, ngồi được 3 người và chân cẳng tương đối ok ngay cả khi ghế trước đẩy sát.

Loa của em nó tiếng bass được phết, đập thình thình.

Cửa nóc làm cho xe sáng hẳn ra, buổi đêm lãng mạn ngửa cổ lên còn nhìn thấy giăng và sao ấy chứ :))

3. Đông cơ và cảm giác lái:

Em này nhà cháu là 2.0 nên khỏe hơn KFK 1.6 nhập khẩu của các cụ khác là cái chắc. Vọt nhanh lắm, ko ỳ tí nào cả. Vì là dòng xe xun xoe có tí thể thao nên không thể êm được như sedan, nhưng được cái cách âm tốt phết, cửa đóng nghe phập 1 cái chứ không boong boong như một số xe LD. Bánh xe to và mỏng 215/45/R17, vành 17 trông ngầu phết, thế cho nên đi không được êm lắm, nhưng được cái chân cẳng thế nhìn em nó cũng xinh phết :6:

4. Nhược điểm:

Cái đồng hồ báo xăng toàn thể hiện 14-14.5L/100km :'(

Gương gập cơm :mad:

Ăng ten trông hơi ngu ngu :mad:

Cái chỗ bấm còi trên vô lăng hơi bé, tay trái vừa đánh lái vừa bấm còi thì không được. Mà cái còi chỉ là còi đơn kêu tin tin rất ngu nên nhà cháu đã ra cụ Sonrack làm đôi còi Windstone chống nước nghe phê phết.

Vưỡn chưa có logo OF vì cụ Sonrack đang bận đi ọp dốt ở Hà Giang

Và cuối cùng là ... cái biển cái biển :102::102:

Nhìn chung là nhà cháu hài lòng với em này, dẫu sao thì em này cũng phục vụ vợ cả là chính. Nhà cháu cứ trung thành với Grandis thoai :69::69::69:

Các cụ thấy em nó xinh thì cho cháu xin mấy chén diệu ná. Cháu đi xúc than để quạt chả cho các cụ đơi :)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

Goodmorning

Xe buýt
Chúc mừng cụ (b) Xe tuyệt :69: Mà cụ khoe cả cụm hơi khéo nhé: từ grandis, koup đến Iphone :P

xe365vn

Xe container
chúc mừng cụ dù gi vẫn ngon rùi:21::21::21:(b)(b)(b)

sepbu

Xe điện
Chúc mừng Cụ nhá ! Em kết màu đỏ lắm , nhưng chắc phải đợi sau đợt thuế này thế nào đã (b)

sepbu

Xe điện
mà hình như còn mấy Cụ nữa cũng mới lấy xe này mà , khoe nốt đi chứ !!!

Rivervt

Xe máy
Chúc mừng cụ có thêm vợ chân dài . Xe đẹp lắm . Độ thành 2 bô sport 2 bên đi cụ . :41::41:

hp30s3704

Xe buýt
Tổng thiệt hại hết bao nhiêu hả cụ...

Red_Evil

Xe buýt
hai cửa trông cứ bất tiện kiểu gì í ạ. Hay tại em nhà quê nên nhìn nó thế!
Trông thì ko bất tiện nhưng dùng thì có bất tiện thật ạ. Vì là coupe nên chỉ dành cho couple thoai ;)

Mr Nguyên-Anh

Xe tải
chúc mừng bác chủ thớt... xe đẹp đấy + thêm 1 bài cảm nhận cũng khá đầy đủ. em rót cho bác ly rượu (b)(b)(b)

sepbu

Xe điện
quả biển của CỤ ... công nhận vẫn còn may , nó mà 5349 thì :102:
cũng còn hơn quả biển 1110 chán :^)

trankhangred

Xe tải
may cho cụ không phải là biển 5349
Cụ cứ nói thế, xưa em chạy 29.-3349 bao năm ngon lành cành đào mà! Mà cái biển thì quan trọng gì đâu ạ!
@Red Evil: em nghĩ khi nào rảnh cụ sơn đen 4 cái la zang đi, đen bóng như màu xe ấy trông sẽ ok hơn nhiều. xe này chắc chắn phải thay còi, e cũng chưa đi thay được, đang ngắm đôi Hella đĩa vì e thích tiếng còi đĩa, bác nào biết bộ còi đĩa nào tiếng to nhất tư vấn e cái nhé!
Mà e trông cái tapi thảm sàn của cụ không được ổn, màu đen tuyền viền chỉ đỏ mới đúng cơ!
Xe cụ hơn 1.6 nhiều đấy: có Cruise Control nhưng 1.6 lại có nút điẹn thoại; 2.0 có nửa chữ K màu đỏ hơn 1.6 chỉ có 1 màu.

Red_Evil

Xe buýt
Cụ cứ nói thế, xưa em chạy 29.-3349 bao năm ngon lành cành đào mà! Mà cái biển thì quan trọng gì đâu ạ!
@Red Evil: em nghĩ khi nào rảnh cụ sơn đen 4 cái la zang đi, đen bóng như màu xe ấy trông sẽ ok hơn nhiều. xe này chắc chắn phải thay còi, e cũng chưa đi thay được, đang ngắm đôi Hella đĩa vì e thích tiếng còi đĩa, bác nào biết bộ còi đĩa nào tiếng to nhất tư vấn e cái nhé!
Mà e trông cái tapi thảm sàn của cụ không được ổn, màu đen tuyền viền chỉ đỏ mới đúng cơ!
Xe cụ hơn 1.6 nhiều đấy: có Cruise Control nhưng 1.6 lại có nút điẹn thoại; 2.0 có nửa chữ K màu đỏ hơn 1.6 chỉ có 1 màu.
Vầng cái thảm sàn thì anh Hải anh ý bảo cháu là ko có thảm theo xe đâu, anh ý cắt bớt cái ốp sần đấy cho giá nó rẻ :102::102::102: Thế cho nên nhà cháu phải ra đầu Kim Liên mới quất tạm bộ thảm 4`, đang định đi đặt bộ thảm sàn zin theo xe KFK 1.6. Mà cụ thử hỏi mấy chú sâu chỗ cụ mua xem cháu muốn đặt bộ thảm đấy có được ko, giá rổ thế nào và bao lâu thì có hàng ạ.

Riêng cái còi thì cụ phải thay roài, ko nghe khó chịu lắm, cứ tin tin như ma tít ý. Còi đĩa Hella của cụ cháu sợ kêu to quá đới, cháu định thay đôi Bosch nhưng cụ Sonrack ở 87 LH hết hàng nên thay bằng đôi Windstone nghe cũng lảnh lót phết, như Camry ý :D mà lại còn chống nước nữa chứ.

Cái răng xanh để nghe đt thực ra cháu cũng ko cần lắm nên thôi bỏ qua, còn cái cruise control thì chưa có dịp thử vì 2 hôm nay toàn đi trong phố, chưa có lúc nào phi ra ngoài đường trường cả. Có cái này đi cũng hay phết, ko sợ mát ga bị xxx bắn đâu nhể :69:

Mà cụ nói cháu mới để ý, đúng là 1.6 ko có nửa chữ K có màu đỏ như của cháu hehehe :6:

Red_Evil

Xe buýt
Tổng thiệt hại hết bao nhiêu hả cụ...
Tổng thiệt hại là 595tr tiền xe + với 40tr tiền thuế, đăng ký, đăng kiểm và mấy cái linh tinh vặt vãnh nữa ạ = 635tr.

KiaCD5numberone

Xe tăng
Chúc mừng cụ chủ thớt, nhà em cũng đang rất máu con này nhưng cứ lăn tăn mãi cái vụ 2 cửa. Cụ đi lại có thấy bât tiện ko?

Red_Evil

Xe buýt
Chúc mừng cụ chủ thớt, nhà em cũng đang rất máu con này nhưng cứ lăn tăn mãi cái vụ 2 cửa. Cụ đi lại có thấy bât tiện ko?
Cũng hơi bất tiện 1 chút nếu cụ đi trên 2 người, vì lên xuống phải kéo ghế trước bên phụ lên để cho người sau vào ra. Thực sự cụ chỉ nên tậu em này khi cụ đã có 1 xe sedan hoặc SUV hoặc MPV rồi thôi ạ.

trieuphianh

Xe tải
xe đẹp quá. Mang ra ngoài nhìn trông đẹp hơn để trong room nhiều.
Nhìn mà thèm (b)

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
đẹp cụ ợ, cụ đừng chê vì là ước mơ của nhiều Offer nhà mình đấy ợ, chúc mừng cụ(b)

hoangmeo

Xe đạp
Đây là con Koup màu đen đầu tiên mà em thấy, ra đường toàn thấy màu đỏ. Em cũng suýt múc KFK nhưng sợ bất tiện nên đành KF, bây h mỗi lần nhìn thấy KFK mà lòng vẫn thấy xao xuyến thế nào ấy ợ.