[Funland] Cháu hỏi kinh nghiệm sơn nhà

Website
joombooking.com
Hehe, các cụ cần tìm thợ sơn bả hoặc sửa chữa điện nước thì cài App Thợ xây dựng nhé, đăng việc sau 5 phút có thợ gọi ngay http://thoxaydung.xyz

knedi1

Xe tăng
Em cũng đang chuẩn bị sơn nhà mới vào đây hóng kinh nghiệm

Cụ nói quá chuẩn, nếu tường không bị ẩm thì sơn cỏ cũng không bao giờ hỏng, còn nếu chống thấm kém thì 1 thời gian ngắn sơn thương hiệu nào cũng bị phá hết.
Vâng cụ, tường k ẩm mốc thì ngoài nhà trên 5 năm và trong nhà trên 7 năm thì vô tư.

Taihoatu

Xe lăn
Sơn của hãng nào cũng được. Miễn là không mua phải hàng dởm.
Mà loại này hàng dởm nhiều vô thiên lủng.

kfc1981

Xe điện
Mấy hãng lớn, Dulux, Jotun, Kova, Nippon... Thì khó lòng kiểm định và mua đc xịn 100% lắm ạ. Mà chất lượng so với các hãng ít tên tuổi thì cũng ko quá xa, nên chọn hãng ít tên tuổi và giá lại bớt đc nhiều. Thi công thì mua sơn theo ước lượng( người bán xẽ tư vấn, thừa trả lại) mang về thuê thợ có chuyên môn cao sơn cho 7_10k/1m2. Sơn ít nhất 3 lượt, ngon thì 4, "2 lót, 2 mầu". Lưu ý tường trước khi sơn phải khô, và nhẵn, lấy giấy giáp hoặc đá mài mài nhẵn tường đi, mài xong mà có máy rửa xe sịt đc sạch để khô xong sơn thì tuyệt vời. Quá trình sơn thì giám sát trực tiếp thợ làm, tránh láo nháo cẩu thả và đổi cháo sơn. Nếu thợ quen thì yên tâm cứ giao cho họ.

djblack

Xe hơi
Mấy hãng lớn, Dulux, Jotun, Kova, Nippon... Thì khó lòng kiểm định và mua đc xịn 100% lắm ạ. Mà chất lượng so với các hãng ít tên tuổi thì cũng ko quá xa, nên chọn hãng ít tên tuổi và giá lại bớt đc nhiều. Thi công thì mua sơn theo ước lượng( người bán xẽ tư vấn, thừa trả lại) mang về thuê thợ có chuyên môn cao sơn cho 7_10k/1m2. Sơn ít nhất 3 lượt, ngon thì 4, "2 lót, 2 mầu". Lưu ý tường trước khi sơn phải khô, và nhẵn, lấy giấy giáp hoặc đá mài mài nhẵn tường đi, mài xong mà có máy rửa xe sịt đc sạch để khô xong sơn thì tuyệt vời. Quá trình sơn thì giám sát trực tiếp thợ làm, tránh láo nháo cẩu thả và đổi cháo sơn. Nếu thợ quen thì yên tâm cứ giao cho họ.
Cám ơn kinh nghiệm của cụ ạ

hieukon

Xe container
E đã sơn nhà, thợ trog thợ ngoài đều rất khen kova. Nhìn vỏ k đẹp nhe dulux hay nipon thôi.

K nên bả trc khi sơn cụ ak. Mai sau sơn đè lên hay bị tróc sơn lắm.

djblack

Xe hơi
E đã sơn nhà, thợ trog thợ ngoài đều rất khen kova. Nhìn vỏ k đẹp nhe dulux hay nipon thôi.

K nên bả trc khi sơn cụ ak. Mai sau sơn đè lên hay bị tróc sơn lắm.
Vâng e cám ơn cụ. Cụ mua đại lý ở đâu chiết khấu cao ạ. Cháu nhiều diện tích nên tham khảo chỗ rẻ một chút. Tiết kiệm đồng nào hay đồng đó

hieukon

Xe container
Vâng e cám ơn cụ. Cụ mua đại lý ở đâu chiết khấu cao ạ. Cháu nhiều diện tích nên tham khảo chỗ rẻ một chút. Tiết kiệm đồng nào hay đồng đó
cụ ở đâu nhỉ? trc cty e có a làm cùng, bh về Hải Dương phân phối kova ạ

PASSION74

Xe tăng
cụ lên trang chủ kova tìm các đại lí chính thức rồi tới đó thì sẽ yên tâm mua dc hàng xịn .ck cũng tùy hãng nhưng kova ít hơn các hãng khác

Sonduong.BMV

Xe container
nhà e dùng sơn của 1 hãng k hề tên tuổi, loại tốt nhất của hãng đó và thấy cực kỳ hài lòng, đã sơn 2 năm nay mà vẫn sáng bóng, lau chùi dễ dàng
10 năm vẫn đẹp chữ 2 năm thì đã bõ gì. Bụi bẩn chỗ nào lau chùi chỗ đó. Quan trọng nhất là tường không dính ẩm thì bền, chỗ nào dính ẩm thì nhanh hỏng thôi.

Hero_Nup

Xe tải
Em mới xây xong nhà năm ngoái. Sơn Kova hết cả trong và ngoài nhà. Em đánh thẳng xe oto vào tận cổng tổng cty Kova Mỹ Đình lấy sơn đem về cho thợ sơn luôn, khỏi lo giả trừ phi cả cái cty ấy bán hàng giả. Sơn xong em so vs sơn cỏ hoặc sơn hãng gần như nhau 10-8 . Khả năng sau này 10-15 năm may ra mới có khác biệt. Bt thợ sơn nhà cụ trọn gói m2 thường sơn 2 lót + 1 màu sơn đểu, màu cuối phủ lên nó sẽ chơi sơn ngoại thất màu hịn hãng hịn cho cụ.

So mot

Xe hơi
E vừa chọn sơn xong, Dulux, có tem phủ bạc ở thùng sơn, cào lớp phủ bạc ra và lấy mã số nt về tổng đài của hãng để xác định sơn chính hãng. Ck 33%. Công thợ 7k/m ko bả.

kfc1981

Xe điện
Em mới xây xong nhà năm ngoái. Sơn Kova hết cả trong và ngoài nhà. Em đánh thẳng xe oto vào tận cổng tổng cty Kova Mỹ Đình lấy sơn đem về cho thợ sơn luôn, khỏi lo giả trừ phi cả cái cty ấy bán hàng giả. Sơn xong em so vs sơn cỏ hoặc sơn hãng gần như nhau 10-8 . Khả năng sau này 10-15 năm may ra mới có khác biệt. Bt thợ sơn nhà cụ trọn gói m2 thường sơn 2 lót + 1 màu sơn đểu, màu cuối phủ lên nó sẽ chơi sơn ngoại thất màu hịn hãng hịn cho cụ.
Khi nào cần sơn cháu sẽ làm theo cách của cụ. Mắc đâu cụ thông cháu với nhé.

jany

Xe tăng
E vừa chọn sơn xong, Dulux, có tem phủ bạc ở thùng sơn, cào lớp phủ bạc ra và lấy mã số nt về tổng đài của hãng để xác định sơn chính hãng. Ck 33%. Công thợ 7k/m ko bả.
nhà em làm hồi tết cũng mua dulux, nhưng chiết khấu 10 hay 12% gì đó thôi.

Hero_Nup

Xe tải
E vừa chọn sơn xong, Dulux, có tem phủ bạc ở thùng sơn, cào lớp phủ bạc ra và lấy mã số nt về tổng đài của hãng để xác định sơn chính hãng. Ck 33%. Công thợ 7k/m ko bả
Dulux chuẩn nhất nếu cụ cẩn thận thì lấy dulux đóng thùng tại nhà máy chuyển ra từ Đồng Nai ấy, mấy cái tem vớ vẩn kia ăn thua gì. Đấy là em nghe dân trong nghề bảo thế, cửa hàng vẫn đặt cho khách ruột hàng hịn thế mà

Hero_Nup

Xe tải
nhà em làm hồi tết cũng mua dulux, nhưng chiết khấu 10 hay 12% gì đó thôi.
Đợt em mua Kova tăng giá lên 18%, em đúng là số may không có gì ngoài quan hệ nên tính ra giảm được phải hơn 40%

LehmanBrothers

Xe điện
Dulux chuẩn nhất nếu cụ cẩn thận thì lấy dulux đóng thùng tại nhà máy chuyển ra từ Đồng Nai ấy, mấy cái tem vớ vẩn kia ăn thua gì. Đấy là em nghe dân trong nghề bảo thế, cửa hàng vẫn đặt cho khách ruột hàng hịn thế mà
Tem đó có mã nhắn tin tới tổng đài kiểu như kính thuỷ lực. Cụ làm nghề mà bảo tem vớ vẩn thì em nghĩ dân nghề vớ vẩn thôi. Rồi kiểu " thợ sơn 2lot + 1 màu để".... như kiểu trên đời này mình mình trung thực. Nghề ngỗng gì sơn cỏ với hãng bảo đằng 10-đằng 8.
Khuyên can vớ vẩn, linh tinh. Sơn cỏ hay màu kova bằng một góc dulux jotun thì cửa hàng đã đi mua về họ bán.