[Thảo luận] Cháu hỏi đường Hà Nội - Yên Bái ạ.

dinhngan

Xe tăng
F1 gái cháu có ông bà ngoại ở Yên Bái, tết này cho F1 về quê ngoại ăn tết. Trước mỗi lần về quê cháu toàn đi tàu hỏa, giờ mới có cái 4b. Cụ nào biết chỉ cho cháu đường về trên đó đi đường nào thì dễ đi ạ và phải chú ý những đoạn nào ạ. Cháu mới lái nên rất ít kinh nghiệm.

quandua

Xe buýt

dinhngan

Xe tăng

superdrives

Xe điện
F1 gái cháu có ông bà ngoại ở Yên Bái, tết này cho F1 về quê ngoại ăn tết. Trước mỗi lần về quê cháu toàn đi tàu hỏa, giờ mới có cái 4b. Cụ nào biết chỉ cho cháu đường về trên đó đi đường nào thì dễ đi ạ và phải chú ý những đoạn nào ạ. Cháu mới lái nên rất ít kinh nghiệm.
Cụ đi từ HN -> Sơn Tây -> cầu Trung Hà -> Ngã 3 Cổ Tiết -> theo QL32C (đừng đi QL32) men theo bờ sông -> Cầu Văn Phú (hoặc đi tiếp đến Cầu Yên Bái) thì rẽ sang sông là đến YB thui. tổng cộng khoảng 155km. Đường này thoáng, ít xe, ít xxx

Chỉnh sửa cuối:

Vitara 1.6

Xe tải
Cụ ra cao tốc Thăng Long Nội Bài chạy hết cao tốc rẽ trái theo QL2 đi Phúc Yên, qua PY rồi đến đầu huyện Yên Lạc rẽ trái chạy theo đường tránh TP Vĩnh Yên sang đất Vĩnh Tường, từ đây cụ chạy thẳng đến TP Việt Trì, qua VT cụ chạy đến huyện Đoan Hùng tới cây 7 cụ rẽ trái tiieps và chạy thẳng là đến Yên Bái ợ.

trjse7en

Xe máy
Đơn giản hơn nữa là ---> Hà Nội - Vĩnh Yên - Vĩnh Phúc - Tuyên Quang - Phú Thọ - Đoan Hùng - Yên Bái bác ợ :D

thanhzin2012

Xe tải
Cụ đi từ HN -> Sơn Tây -> cầu Trung Hà -> Ngã 3 Cổ Tiết -> theo QL32C (đừng đi QL32) men theo bờ sông -> Cầu Văn Phú (hoặc đi tiếp đến Cầu Yên Bái) thì rẽ sang sông là đến YB thui. tổng cộng khoảng 155km. Đường này thoáng, ít xe, ít xxx
Cụ đi như cụ nầy chỉ dẫn cũng được đó. nhưng đến tt phúc thọ cụ để ý xxx bắn tốc độ và bắt làn nhé. Nhớ đi đường không quen và lái mới thì mình cứ cẩn thận để ý biển, lan và đi theo chỉ dẫn nhé. Chúc cụ đi đường bình an vô sự. à quên cụ đồng hương với em đó. hì hì

hupa111

Xe đạp
tổng hợp lại, có 2 cung đường chính
1. cầu thăng long - phúc yên - đường tránh tpho vĩnh yên - việt trì (cách càu thăng long 60km) - đoan hùng (đến ngã 3 thị trấn rẽ trái) đi 45km đến tp yên bái
đường này đông xe, nhưng đẹp. chỗ đường tránh tpho vĩnh yên có 3 đoạn giới hạn 40km/h. bọn xxx hay kiếm ăn lắm.
tpho việt trì dài khoảng 11km, có 2-3 trạm bắn tốc độ, đừng sốt ruột mà chạy nhanh, ăn đòn ngay
đến địa phận thị xã phú thọ, xxx hay bắt lỗi vạch nên cố gắng nắn nót mà chạy. qua đoạn này thì chạy vô tư
2. đại lộ thăng long - sơn tây - đường lâm - cầu trung hà - hưng hóa (chú ý bắn tóc độ) - thị xã phú thọ - xã thanh hà - chạy theo hướng đi hạ hòa rồi hậu bổng - yên bái. đường này vắng xe, mà cũng mới rải nhựa chạy cũng thích nhưng mà cũng vì ít xe mà buồn lắm.
cuối năm xxxx làm gắt gao, chúc các cụ đi an toàn, ko mất tiền oan

thanhrme

Xe tải
Cụ dạy rất chuẩn, đường này nhà cháu vừa đi cách đây chưa đầy 1 tháng, đúng như mô tả :D

dinh010477

Xe tải
Cụ dạy rất chuẩn, đường này nhà cháu vừa đi cách đây chưa đầy 1 tháng, đúng như mô tả :D
Chuẩn... Lưu ý đoạn Sông Thao hay bắt lỗi rẽ ko sinhan
Nói Chung đúng biển, đúng làn
Chúc an toàn và vui vẻ.

Chuẩn... Lưu ý đoạn Sông Thao hay bắt lỗi rẽ ko sinhan
Nói Chung đúng biển, đúng làn
Chúc an toàn và vui vẻ.
Hôm cháu mới chạy đường đó, xxx đứng nhiều như chó con quanh Sông Thao, nhìn thấy cháu mặt cứ nghệt ra luyến tiếc he he he

minck

Xe container
Cung đường chuẩn là đây. "Bổ vào chỗ xung" : HN->ST thì nên đi theo ĐLTL chú ý biển hạn chế tốc độ cuối ĐLTL...Trên đường đi thì có mấy chỗ có biển "Nhấp nhô", xinhan khi chuyển hướng và biển HCTĐ...Qua khỏi Sông thao thì cứ chạy theo "trình" nhưng ko > 80km (Vẫn phải chú ý biển vì đề phòng nó vừa cắm lúc đêm).

Chỉnh sửa cuối:

NNS

Xe ngựa
nhạc gia nhà em cũng ở YB, cụ chủ về ngoại chơi Tết mùng mấy, có đi với em cho zui? em dự định về mùng 3, lúc nào chán thì xuôi HN

Do den hai banh

Xe tải
Cụ ra cao tốc Thăng Long Nội Bài chạy hết cao tốc rẽ trái theo QL2 đi Phúc Yên, qua PY rồi đến đầu huyện Yên Lạc rẽ trái chạy theo đường tránh TP Vĩnh Yên sang đất Vĩnh Tường, từ đây cụ chạy thẳng đến TP Việt Trì, qua VT cụ chạy đến huyện Đoan Hùng tới cây 7 cụ rẽ trái tiieps và chạy thẳng là đến Yên Bái ợ.
Em xin được sửa lần lượt là: đầu Vĩnh Yên (qua trạm thu phí) rẽ trái đi theo đường tránh VYên... và đến Ngã 3 Đoan Hùng cụ nhé chứ ko phải cây 7 (Phú Hộ Phú Thọ) đâu cụ nhé.

dinhngan

Xe tăng
Cụ đi như cụ nầy chỉ dẫn cũng được đó. nhưng đến tt phúc thọ cụ để ý xxx bắn tốc độ và bắt làn nhé. Nhớ đi đường không quen và lái mới thì mình cứ cẩn thận để ý biển, lan và đi theo chỉ dẫn nhé. Chúc cụ đi đường bình an vô sự. à quên cụ đồng hương với em đó. hì hì
Cháu lần đâu đi lên đấy nên cũng hơi lo. Nhưng mấy hum trước cháu vào thanh hóa rồi, gặp nhiều xxx lắm mà cháu đi cận thận nên chúng không làm gì được cháu. Nhà cháu đối diện UBND TP Yên bái nhé, bán xe đạp ạ, cụ có nhu cầu mua cho F1 đi học thì ới cháu nhé

dinhngan

Xe tăng
nhạc gia nhà em cũng ở YB, cụ chủ về ngoại chơi Tết mùng mấy, có đi với em cho zui? em dự định về mùng 3, lúc nào chán thì xuôi HN
Cháu ở trên đây ăn tết ạ, 22 tháng chạp cháu đi, đến ngày 2 or 5 tháng riêng cháu lại về HN ạ.

dinhngan

Xe tăng
Cung đường chuẩn là đây. "Bổ vào chỗ xung" : HN->ST thì nên đi theo ĐLTL chú ý biển hạn chế tốc độ cuối ĐLTL...Trên đường đi thì có mấy chỗ có biển "Nhấp nhô", xinhan khi chuyển hướng và biển HCTĐ...Qua khỏi Sông thao thì cứ chạy theo "trình" nhưng ko > 80km (Vẫn phải chú ý biển vì đề phòng nó vừa cắm lúc đêm).
Cụ ơi ĐLTL là gì ạ,

NNS

Xe ngựa
Cháu ở trên đây ăn tết ạ, 22 tháng chạp cháu đi, đến ngày 2 or 5 tháng riêng cháu lại về HN ạ.
em thì mùng 3 mới lên, chắc mùng 5 hay 6 têt mới về, tưởng cùng lịch trình với cụ thì anh em mình cùng đi cho đỡ tiền xăng hay anh em mình mỗi thèng 1 xe đua lên Yb cũng đc.