[CCCĐ] Cháu đi Huế về rồi các cụ ơi.

anhtuan4284

Xe hơi
e đi huế bao nhiêu lần, vào đủ các lăng duy chỉ có thành nội là chưa bao giờ được vào.

ducleminh

Xe điện
Dự định cháu còn định đi thuyền vào động phong nha nhưng cũng 3h chiều hơi muộn với lại kiệt sức chỗ động thiên đường nên cháu xuất phát về Vinh luôn.
Cháu chọn con đường Hồ Chí Minh theo gợi ý của các cụ và cháu đã có trải nghiệm lần đầu đi đèo (Đá Đẽo), lần đầu sử dụng số sàn của xe AT, cháu càng thấy diễn đàn OF bổ ích. Nhờ lý thuyết cháu học ở đây mà cháu qua khá an toàn, vợ thì kêu hơi ù tai chóng mặt, thế đèo cao hơn chắc gấu cháu nôn. Đang đổ đèo số 2 số 3 nhịp nhàng cháu thấy mấy cụ xe tải to phóng như ma đuổi, cháu luôn lựa chỗ đẹp cho các cụ ý vượt kể cả như trên đường 1A. Chắc các cụ ý vội với lái giỏi chứ cháu đi thế thì xuống vực luôn.
Có 1 địa điểm hôm đi vào đường 1A cháu định bỏ qua nhưng duyên hôm nay lại đi qua là ngã 3 đồng lộc, cháu vào thắp hương cho các anh hùng liệt sĩ rồi tiếp tục hành trình về Vinh.

Chắc cụ chưa đi đèo mấy chứ cái đèo Đá Đẽo nó có gì đâu, chỉ là cái dốc thôi mà.

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Chúc mừng chuyến đi nhà cụ vui vẻ an toàn!
Chiều về cụ 3h chiều mới ngược qua đèo Đá Đẽo kể cũng hơi ghê vì sợ tối tăm, hoang vắng cụ nhỉ?
Đèo này có gì đâu Cụ, cháu thấy so với mấy cái đèo lên Hà Giang thì chả so được gì :D

cn39c2001

Xe tăng
Chắc cụ chưa đi đèo mấy chứ cái đèo Đá Đẽo nó có gì đâu, chỉ là cái dốc thôi mà.
Đèo này có gì đâu Cụ, cháu thấy so với mấy cái đèo lên Hà Giang thì chả so được gì :D
Em thấy 2 cụ này nói chuẩn ạ, Đá Đẽo theo em thấy chỉ ngang lên Ba Vì
Đi đường này em chỉ khoái đoạn Khe Gát, đạp lún sàn để thử xe thôi :-j;)

ducleminh

Xe điện
Khe Gát nó là cái sân bay dã chiến mà :D , đạp lút ga dễ bẩn xe lắm cụ vì dính bãi thải của trâu bò :D

Bố NaNa

[Tịch thu bằng lái]
Chúc mừng chuyến đi nhà cụ vui vẻ an toàn!
Chiều về cụ 3h chiều mới ngược qua đèo Đá Đẽo kể cũng hơi ghê vì sợ tối tăm, hoang vắng cụ nhỉ?
Cũng vắng nhưng trời sáng nên ok cụ ạ, em chưa lái đi xa với đèo bao giờ, đến biển ghi đèo đá đẽo là em phải làm ngay ngụm nước, khởi động tinh thần vượt đèo. Lúc qua xong nghĩ ngay đến chuyến đi tam đảo hoặc Sapa tiếp theo cụ ạ :P

Bố NaNa

[Tịch thu bằng lái]
Huế mùa này có tắm đx biển ko cụ
Em đi ko được tắm biển tẹo nào cụ ạ, chỉ đến chụp ảnh thôi cũng không có hải sản ngon, được cái vắng nên không khí thanh bình sạch sẽ ạ.

Bố NaNa

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mợ đi vậy là vui rồi, tự lái thì đi thăm thú được nhiều nơi mỗi tội mệt chết, cụ không quất được nốt Đà Nẵng thì hơi tiếc, nhưng vào Đà Nẵng mà chỉ 1 hoặc 2 ngày thì lại càng tiếc hơn. Chúc cụ mợ hạnh phúc!
Em cũng nghĩ suốt nhưng vào thì vội quá, thôi coi như đi nháp, có được 20 ngày nghỉ vào Sài Gòn thì vui quá. Chúc cụ mạnh khoẻ ạ.

cn39c2001

Xe tăng
Em đi ko được tắm biển tẹo nào cụ ạ, chỉ đến chụp ảnh thôi cũng không có hải sản ngon, được cái vắng nên không khí thanh bình sạch sẽ ạ.
Ở Huế muốn tắm hay hải sản cụ phải chạy vào Lăng Cô, hoặc gần thì Thuận An. Tết em vẫn bơi & hải sản đều b-)

Bố NaNa

[Tịch thu bằng lái]
Về rồi ah cụ? Không biết sớm nhờ cụ cầm tiền vào nộp phạt hộ em trong Huế :D
Nhà em trước cai sữa con cũng tranh thủ làm cái vào Hội An, cơ mà xe máy :D
Em đi cũng chỉ sợ bị bắt thì ai nộp phạt hộ :D đi xe máy thoáng mà cụ, em gặp bao nhiêu đoàn, nhưng em đi về vội nên chỉ đến địa điểm e mới thuê xe máy lượn, quá vui ạ.

Bố NaNa

[Tịch thu bằng lái]
Khe Gát nó là cái sân bay dã chiến mà :D , đạp lút ga dễ bẩn xe lắm cụ vì dính bãi thải của trâu bò :D
Đúng là em chưa được trải nghiệm lần nào :D em đi đường Hồ Chí Minh đoạn khe Gát cứt trâu bò chó đầy đường, học sinh đi cũng hơi nghênh ngang còn lại thì ổn, cảnh đẹp ạ.

lieulieuu

Xe đạp
thích thế chúc mừng nhé

Matizcoi

Xe cút kít
Huế tuyệt vời cụ ơi, giá đồ ăn em thấy hợp lí. Mỗi quán 2 vc hết khoảng 80k. Em thích nhất bánh bèo (quán Me Mẹ), hủ tiếu (đường bà triệu), bánh canh cá lóc (bà Cúc đường Nguyễn Huệ), bánh đa xúc hến (cầu Đập đá), bún bò (chợ Đông Ba)...
Đêm cụ ra Đập Đá uống bia chưa :D

hieumas

[Tịch thu bằng lái]
Tưởng cụ đi mỗi Huế, ai ngờ tạt ngang tạt dọc nhiều điểm đấy chứ. Thời tiết đẹp quá mà ăn ngủ nghỉ giá hợp lý.

Chúc mừng vc cụ chủ có chuyến đi vui vẻ, thú vị.

HANOICity

Xe điện

Chúc mừng chuyến đi thành công của cụ mợ.
Nhắc đến Huế mà thiếu món ẩm thực chè Huế với hương vị ngọt dịu, thơm mát và màu sắc phong phú thì thật là thiếu sót, em xin bổ xung nhé cụ