[Thảo luận] Cháu đi 2b bị XXX phạt lỗi vượt đèn đỏ bằng mồm :((

Calich

Xe tải
Sao cụ hiền thế nhể? Hôm trước em bị 1 phát ở Hoàng Minh Giám - Trần Duy Hưng.
Hai XXX ra bảo em vượt đèn đỏ, em bảo em không. Em bảo khi em qua vạch trắng thì mới sang đèn vàng, về luật mà nói, em đã tham gia vào ngã tư, em được phép đi nốt. Cãi nhau chán thì chuyển qua thành nhắc nhở thôi (như cụ gì đã nói, tuyệt đối không đưa giấy tờ và rút chìa khóa cầm tay luôn). XXX bảo có người làm chứng thì cứ nói thẳng là mình có thể vơ được 20 người qua đường làm chứng là mình không vượt đèn. XXX cùng đội làm chứng cho nhau thì đã là không được rồi. Mình chả lo. Vụ đấy các chú quay sang bảo xe cháu không có gương, thì cháu bảo ok, lâạ biên bản xe ko gương luôn, em chịu. Chứ lập biên bản vượt đèn đỏ là em ứ có ký.
Xe em lâu lắm cũng ko lắp gương, chắc XXX ko quay được tội vượt đèn đỏ cũng sẽ quay sang tội không gương :))

xuanthu1326

Xe máy
Cái vụ bác chủ thớt bị gần nhà em, thỉnh thoảng em vẫn đứng ở giải phân cách, ngó các xxx chơi, thỉnh thoảng lấy camera chụp, chúng cũng để ý. Nhưng phải công nhận chủ thớt yếu tim thật, còn những 6s mà bị nộp phạt vô duyên, phải cãi tới nơi tới chốn chứ nhỉ.

nguyenkhoa

Xe buýt
Hôm trước đi làm về cháu đi đường Láng đến đoạn ngã tư Lê Văn Lương với đường Láng, cháu cẩn thận nhìn thấy đèn đèn xanh còn 6s nữa mới dám đi qua, đằng sau cháu còn 1 chiếc ô tô nữa. Lúc đó khoảng 6h chiều, đường đông nên xe đi từ từ ko đi nhanh được. Sang đến đầu ngã tư bên kia 1 chú XXX ra dừng xe cháu lại, nói là cháu đã vượt đèn đỏ Cháu bảo rõ ràng lúc tôi đi qua đèn xanh vẫn còn 6s mà sao anh bảo là vượt đèn đỏ. Chú XXX kia khăng khăng là nhà cháu đã vượt đèn đỏ, cả 4 chú XXX ở đó đều bảo nhìn thấy Sau một hồi các chú bảo bây giờ trời tối ko có xe ô tô chở về đội, thôi anh ghi cái biên bản là đội mũ bảo hiểm không cài quai, phạt 150K ra kho bạc nộp Các cụ có kinh nghiệm góp ý giúp cháu trong trường hợp XXX phạt tội vượt đèn đỏ bằng mồm như vậy thì cách xử lý thế nào ạ, cháu là cháu vẫn cay vụ đó lắm, cảm giác như là mình bị cướp trắng tiền giữa ban ngày ấy (Nhà cháu hôm đó đi xe 2b các cụ ạ)

Cái đoạn này... hơi chuối. Đèn đỏ là đèn đỏ, rõ là cụ không sai, sao phải cho họ ghi cái biên lai Mũ ? Nếu cụ mang mũ mà vẫn phải chịu cái biên lai Khống này thì chịu cụ.

Em thích cách giải quyết: Không sai, không nộp phạt của bác này. Nên chấp hành đầy đủ, Nếu nó có bắt mình thì nó cũng chẳng dám làm gì mình....
1. Nếu cụ không thiếu bất cứ giấy tờ gì, gương còi, mũ mão đầy đủ... Rút máy ghi âm ra. Nói chuyên thẳng thắn luôn.... Tôi có quyền được thu thập bằng chứng.
2. Nếu cụ thiếu giấy tờ gì... gương còi... thì chấp nhận đi...

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
nghe chuyện nhà cụ mà bực cả mình ,đang ngồi điều hòa vẫn toát mồ hôi đây này . Thằng nào bắt láo 1 cách trắng trợn như thế cụ cứ chửi thẳng vào mặt nó chứ không phải nể nang gì cả

dunghau

Xe đạp
xxx chỉ đc phép bắt các cụ trong trường hợp bắt quả tang thui...nếu đèn đỏ, các xe khác dừng mà cụ vượt là bị bắt quả tang còn trong trường hợp khác cụ cứ cãi thoải mái..nhưng tuyệt đối ko bao giờ nói là em thấy đèn vàng chứ có đèn đỏ đâu mà phải nói là đèn xanh vì nhiều lúc xxx hay bắt vượt đèn vàng lắm...các kụ chú ý...nói chung nếu ko bắt phạm tội quả tang thì cứ cù nhầy...chán thì cho đi ấy mà...đặc biệt là xxx hà nội

CIVIC 30M

Xe buýt
kụ ơi là kụ, sao mà kụ yếu bóng vía thế. em có mấy cách như sau:
1) UH thi anh cứ giữ xe đi, kụ lôi máy ảnh ( hoặc điện thoại ra), cứ đứng đấy chụp, nó bắt được ai cũng ra đứng bên cạnh để chụp. Nếu nó đuổi thì nói: Tôi chụp ảnh phong cảnh liên quan gì đến anh, nếu anh làm đúng luật thì sợ gì tôi chụp. Kụ đứng đấy khoảng 30 phút, bọn nó hết làm ăn, không trả xe kụ mới là lạ. Vì trong 30 phút đấy, nó bắt được ối thằng khác ( yếu bóng vía như kụ)
2) To mồm 1 chút: Tôi không vượt đèn đỏ, mà anh vu khống cho tôi, không có bằng chứng, tôi không phục, còn nếu anh ép tôi quá, tôi đốt xe tôi cho anh xem. Rồi mở máy điện thoại, trả vờ gọi cho dân trí, hoặc vn express. Em xin lỗi, chứ bố nó cũng không dám cho kụ đốt xe ở đấy ( cái này em thử rồi, hoạt động tôt, nhưng mình phải to mồm 1 tý)
3) Còn nếu mà bảo là không có gương, mẹ kiếp, tao vừa bị mất trộm gương, đang điên lên đây. Tao đang trên đường đi mua gương mới, chẳng nhẽ mày bắt tao gọi xe tải để chở xe về nhà à.
Nói chung là các kụ phải rắn lên 1 tý, máu lên 1 tý. nếu mà mình ko quá bận thì cứ đứng đấy, xem nó làm được gì. Bao nhiêu lần bọn nó bảo em chống đối, rồi gọi cơ động đến, nhưng cũng chẳng làm được gì, vì em nói: Tôi không chống đối, mà chỉ nói lý lẽ thôi, các anh xử thế không phục. Bọn cơ động hay 113 nó ko quan tâm đâu, vì chẳng liên quan đến bọn nó, cũng chẳng có mầu nên đến rồi lại về thôi
1/. Chấp nhận được nhưng hiệu quả nhất là xxx đứng ở các đường quốc lộ, ở đây xxx bắt được nhiều xe hơn và không phải rình mò như các xxx trong phố
2/. Cụ mà dọa đốt xe hoặc cụ mà đốt thật thì trước tiên cụ tự huyt hoại tài sản của mìn, thứ 2 xxx quy được cụ vào tội gây rối trật tự công cộng và chống người thi hành công vụ. Nếu vụ này xảy ra chắc mất khoảng trên 100 lần số tiền nộp phạt vượt đèn đỏ hoặc các lỗi giao thông khác
3. Xe không gương hay mới mất gương thì ai nhìn vào cũng biết. Cụ nào không tin thử làm phóng sự và thống kê các chốt xxx tại Hà Nội xem có đến 90% xxx đi làm bằng 2B (trừ xe xxx đựoc cấp và là xe biển xanh) cá nhân thì đều không gương cả.
Nói chung nếu mình không sai thì không sợ. Riêng xxx mà nói với cháu là có các xxx đồng nghiệp tại đó làm chứng là xxx dở hơi với nhà cháu ngay

bipbi

Xe hơi
Em cũng có lần bị như bác. Lúc em đi qua là đèn xanh nhưng cái chỗ rẽ từ Minh Khai vào Lạc Trung nó có hai cái nắp hố ga thụt xuống so với mặt đường nên đi chậm lại, các xxx túm luôn. Em không mang giấy tờ nên bị dọa lập biên bản thu xe về đồn.
Lúc đó em điên tiết lên rồi, bảo thích thu xe vì tội không mang giấy tờ thì cứ thu, chứ lập biên bản vượt đèn đỏ thì tôi không chấp nhận ký. Xong rồi em mở cốp xe lấy máy ảnh ra bảo để tôi chụp cho các anh xem cái chỗ đó có nhiều người bị vậy không.
Em đứng đó hí hoáy chừng 10p gì đó thì mấy chú già già gọi em vào để... tống cổ em đi, còn dắt xe trên vỉa hè xuống cho em nữa chứ :D

Matizcoi

Xe cút kít
Hôm trước đi làm về cháu đi đường Láng đến đoạn ngã tư Lê Văn Lương với đường Láng, cháu cẩn thận nhìn thấy đèn đèn xanh còn 6s nữa mới dám đi qua, đằng sau cháu còn 1 chiếc ô tô nữa. Lúc đó khoảng 6h chiều, đường đông nên xe đi từ từ ko đi nhanh được. Sang đến đầu ngã tư bên kia 1 chú XXX ra dừng xe cháu lại, nói là cháu đã vượt đèn đỏ ^:)^ Cháu bảo rõ ràng lúc tôi đi qua đèn xanh vẫn còn 6s mà sao anh bảo là vượt đèn đỏ. Chú XXX kia khăng khăng là nhà cháu đã vượt đèn đỏ, cả 4 chú XXX ở đó đều bảo nhìn thấy x-(Sau một hồi các chú bảo bây giờ trời tối ko có xe ô tô chở về đội, thôi anh ghi cái biên bản là đội mũ bảo hiểm không cài quai, phạt 150K ra kho bạc nộp :-s Các cụ có kinh nghiệm góp ý giúp cháu trong trường hợp XXX phạt tội vượt đèn đỏ bằng mồm như vậy thì cách xử lý thế nào ạ, cháu là cháu vẫn cay vụ đó lắm, cảm giác như là mình bị cướp trắng tiền giữa ban ngày ấy :(( (Nhà cháu hôm đó đi xe 2b các cụ ạ)
4 chọi 1 roài ....

thanh2471

Xe hơi
Cụ nào rành luật cho biết CSGT có được bắt vượt đèn đỏ và đè vạch bằng mồm không? Hay chúng nó chỉ cần người làm chứng là bắt mình nộp phạt được ? Nhà cháu bị 1 lần cách đây 5 năm rồi, đi xe 2b rõ ràng là mình không vượt đèn đỏ mà chúng nó khăng khăng là cháu vượt. Nhà cháu cay cú chửi um lên thì chúng nó bảo chúng nó có người làm chứng. Nếu chửi nữa nó áp thêm tội chống người thi hành công cụ. Đành để cho chúng nó đưa xe về đội rồi hôm sau lên kho bạc nộp phạt. Nghĩ lại vẫn thấy cay.
Thì cụ cãi lại rằng tôi cũng có người làm chứng là tôi khong vượt đèn đỏ,sau đó cụ gọi tất cả những người thân của cụ ra

bangmua74

Xe buýt
Hôm trước đi làm về cháu đi đường Láng đến đoạn ngã tư Lê Văn Lương với đường Láng, cháu cẩn thận nhìn thấy đèn đèn xanh còn 6s nữa mới dám đi qua, đằng sau cháu còn 1 chiếc ô tô nữa. Lúc đó khoảng 6h chiều, đường đông nên xe đi từ từ ko đi nhanh được. Sang đến đầu ngã tư bên kia 1 chú XXX ra dừng xe cháu lại, nói là cháu đã vượt đèn đỏ ^:)^ Cháu bảo rõ ràng lúc tôi đi qua đèn xanh vẫn còn 6s mà sao anh bảo là vượt đèn đỏ. Chú XXX kia khăng khăng là nhà cháu đã vượt đèn đỏ, cả 4 chú XXX ở đó đều bảo nhìn thấy x-(Sau một hồi các chú bảo bây giờ trời tối ko có xe ô tô chở về đội, thôi anh ghi cái biên bản là đội mũ bảo hiểm không cài quai, phạt 150K ra kho bạc nộp :-s Các cụ có kinh nghiệm góp ý giúp cháu trong trường hợp XXX phạt tội vượt đèn đỏ bằng mồm như vậy thì cách xử lý thế nào ạ, cháu là cháu vẫn cay vụ đó lắm, cảm giác như là mình bị cướp trắng tiền giữa ban ngày ấy :(( (Nhà cháu hôm đó đi xe 2b các cụ ạ)
Cụ cãi luôn, nguyên tắc là công an không được làm chứng cho nhau. Nếu muốn người làm chứng phải là người ngoài, lúc đó cụ hỏi xem thằng nào làm chứng thì cho nó hòn gạch vào mồm.

cptu176

Xe điện
Kụ chủ đang bặp phải xxx có thói " Cả vú lấp miệng em". Kụ này lại khuyên cụ chủ phải To mồm 1 chút nữa thì em không tưởng tượng nổi cái mồm có thể ngoạm cái vú kia nó ngoạc ra cỡ nào

=))=))=))=))
Em đọc xong câu của cụ, cứ nghĩ đến, tưởng tượng ra là buồn cười. Cô bé đồng nghiệp ngồi cạnh em đang nói là hôm may em hình như có vấn đề=)), vote cụ...

ducart

Xe máy
Cụ thông cảm.
Đến giờ về rồi mà biên bản nộp chưa đủ chỉ tiêu còn tiền nộp về đội thì em nó thừa rồi...hehe
các em nó đã nói vậy thì cụ cho nó đi cho đẹp bạc...
em thấy vụ này hay đấy...

tammaovn

Xe hơi
Bác phải cãi nhiệt tình vào chứ, tự nhiên phải mất xiền oan "đối với địch phải cương quyết khôn khéo"

Calich

Xe tải
Thật ra những vụ này không phải cháu ko có kinh nghiệm, nhưng nhiều lúc nó là hên xui các cụ ạ. Hồi sinh viên bọn cháu kẹp 3 đi buổi đêm, gặp một nhóm khoảng 6 chú cơ động, vậy mà sau 1 hồi cãi cọ chỉ mất đúng 20K \:D/ Đợt trước cháu có đứa bạn hôm đó đi làm về muộn tầm 1h đêm, vừa đi từ công ty ở mạn Thanh Xuân về thì gặp mấy đồng chú cơ động bắt vì tội không đội mũ bảo hiểm. Bình thường đưa cho mấy chú XXX ít xiền cho xong việc nhưng hôm đó các chú XXX cứ vin vào lỗi nọ lỗi kia để nâng cao mức phạt. Thằng bạn cháu cú quá khóa cổ xe bảo các ông thích thì mang xe về đội, xong nó ra bắt xe ôm đi về luôn. Sáng hôm sau bình tĩnh lại mới thấy dại, không biết mấy chú XXX mang xe mình về đâu nữa, lại lọ mọ đi đến CA mấy phường quanh đó để tìm. Mất mấy hôm lấy được xe ra,kiểm tra xe thì thấy đồ bị luộc sạch ^:)^ Quay về trường hợp của cháu, tâm lý chung của dân mình là ai cũng sợ bị giữ xe, bị luộc đồ nên mới muốn giải quyết nhanh:-ssCháu nghĩ vì vậy XXX mới được thể làm bậy.