[Funland] Cháu đã bỏ đi dép sục sau nhiều năm vì 3 lý do...

ldvie39

Xe tải
Đó chính là:
+ Làm cổ chân bị lỏng.
+ Làm mũi bàn chân bè ra (Đặc biệt là chân trái - Cháu bước chân trái trước)
+ Không chịu thay sục thường xuyên (Nguyên nhân chính)
Có thể do cháu đi nhiều hơn bình thường.

Cháu 1 fan của sục, đi cũng rất lâu rồi, đi mọi lúc mọi nơi (Nếu được đeo) và đeo loại có quai. Loại cháu hay đi là hãng Cr... Size 43. Có 1 đặc điểm chung của sục là đi 1 thời gian rất nhanh rộng kể cả Au hay Fake (Fake nhanh hơn) Và nguyên nhân bắt đầu từ đây... Vì tiếc đi nó thoải mái nên cứ đi, khi nào thấy hơi xuống mã thì mới thay hoặc có sale... Còn nó rộng thì lại cứ nghĩ đi cho thoải mái... Một phần 1 đôi Cr chính hãng giá cũng không mềm...

Và cháu cũng để ý dép sục này xung quanh cháu đi cũng rất nhiều, đặc biệt là trẻ em. Đi lại hàng ngày (Đi học, đi chơi, đi mọi lúc mọi nơi...) Và bố mẹ thường hay mua rộng hơn cho các cháu đi... Chính vì sự quan sát này nên cháu mới lập thớt này. Vì thấy bản thân mình là người lớn, hệ xương đã phát triển hoàn toàn, đi nhiều còn bị. Thì trẻ em nguy hiểm quá.

Đôi dép nó không sai, nhưng phải đi đúng cỡ chân và phải thay khi nó bị rộng ra vì đây là dép sục là 1 đôi có thiết kế khác biệt so với các đôi dép khác.

Một chút chia sẻ với cụ, các mợ.

P/S: Cháu phải nói luôn đây là quan điểm và trải nghiệm cá nhân. Cháu cũng đã định lập thớt từ tuần trước nhưng bị quên ^^ Hôm nay tình cờ xem 1 clip trên Tiktok có nội dung và trải nghiệm giống như cháu. Nên cháu lập luôn...

Không biết các cụ, mợ có cùng hay khác quan điểm với cháu không. Xin mời bóng bàn ạ.

Đọc bài cụ cứ ngờ ngợ cuối bài cụ sẽ bán dép, nhưng đọc hết thì ko phải. Em xin vì lỗi đã nghi ngờ cụ :D

vneseman

Xe lăn
Cá nhân em cũng đi sục thấy rất thoải mái, chân cũng không to bè ra vì chân em to sẵn rồi :)) Một điều nữa là cổ chân vẫn thế vì em thường chơi thể thao và sục không là nguyên nhân gây ra chấn thương cổ chân nào cho em.

Tuấn 3s

Xe tăng
Đi thích mà. Như cụ chủ thớt nói, thì vấn đề fát sinh khi ta dùng nó liên tục. Nhà em thì em chỉ dùng khi đi chơi, thèng ku con cũng thế, còn lại đi học đi làm là cứ giày vs xăng đan, nên thấy ko sao.

piston

Xe container
Đọc thoáng qua lại tưởng bỏ xục

ldvie39

Xe tải
Cá nhân em cũng đi sục thấy rất thoải mái, chân cũng không to bè ra vì chân em to sẵn rồi :)) Một điều nữa là cổ chân vẫn thế vì em thường chơi thể thao và sục không là nguyên nhân gây ra chấn thương cổ chân nào cho em.
Đi thích mà. Như cụ chủ thớt nói, thì vấn đề fát sinh khi ta dùng nó liên tục. Nhà em thì em chỉ dùng khi đi chơi, thèng ku con cũng thế, còn lại đi học đi làm là cứ giày vs xăng đan, nên thấy ko sao.
Vâng. Tại cháu đi nhiều quá nên mới bị vậy :( Nhưng thấy nhiều trẻ em đeo, lại rộng hơn tầm 1-2 size cháu thấy không ổn.

gnud_ht

Xe buýt
Đúng là em đi nhiều nên mũi chân bị bè giờ đi giầy thể thao hoặc guốc là bị đau mũi chân vì đã bị to ra rồi. Nuông chiều sở thích quá thành ra nguy hiểm

NNS

Xe ngựa
cái dép crocs là cái thứ trông như cái bánh mì móc ruột xỏ vô chân á? gớm, đi cái dép thì rộng chật lệch síde tí nó chỉ dễ trượt chân do rộng hay khó chịu, đau khi chật chứ ảnh hưởng éo gì đến xương với thịt? thế dân đi chân đất nó hỏng hết chân tay à? =))
nhẽ lấy lí do ko xài vì nó xấu bcm ra thì em thấy hợp hơn

DurexXL

Xe lăn
Em thích chân trần

one

Xe điện
Em thì bao năm mới biết mình có đôi bàn chân kén giày (hơi giống tật bàn chân bẹt). Em cứ chọn giày dép hợp quần áo thì thể nào cũng đau chỗ nọ rộp chỗ kia. Mùa đông đi giày thể thao rộng lót lòng êm được còn đỡ, mùa hè mưa nhiều thì khốn khổ… cho đến khi biết đến loại sục nhựa cao su của hãng Cr. Em đi sục Cr… thấy dễ chịu hẳn nhưng vẫn không thực sự ưng vì chất lượng có vẻ không tương xứng với giá. Đôi sục triệu mấy thời năm 2015 mà đi hơn 1 năm đã bung đế.

Sau đó em mua loại To… của Thái thì phải nói là như gặp chân ái vì chất liệu hãng này có vẻ hợp khí hậu VN hơn Cr…. Tuy đôi To… xấu đau đớn nhưng từ hồi mua nó, mọi triệu chứng đau mỏi chân cẳng của em gần như biến mất. Em thích nó đến nỗi đi Nhật mấy ngày em cũng xách theo để đi xen kẽ với đôi giày thể thao hãng Ec... cho chân được thở. Ở VN, hầu như này nào em cũng đi bộ 8-10k bước, sang Nhật thì số bước mỗi ngày tăng gấp 2-3 lần, mà thật sự chân không hề hấn gì (trong khi lần đầu đi Nhật cách đây 10 năm với đôi giày vải VNXK kiểu Vans hay Deck gì đó, đến ngày cuối, em đau chân chỗ xương ghe xương chêm đến mức suýt phải đi nạng lên máy bay về VN).

Đợt trước, em lại ham hố mua 1 đôi Cr… và lại thấy không ưng vì lúc mua thì rất vừa chân mà đi một vài tháng đã thấy nó oác ra doạ tuột, đi còn thua đôi sục sale sập sàn em mua trong shop hàng Tàu theo phong cách Nhật Tokyo gì gì gần ga Phùng Khoang. Thế nên em nghĩ vấn đề không hẳn đã ở kiểu sục mà có khi là ở chất liệu. Cụ chủ chọn loại sục bớt dẻo, ban đầu không quá êm chân xem sao.

Đây là ảnh chân em với chân ái và cái nắp cống ở Nhật:

Chỉnh sửa cuối:

vua_luoi

Xe điện
Em thì bao năm mới biết mình có đôi bàn chân kén giày (hơi giống tật bàn chân bẹt). Em cứ chọn giày dép hợp quần áo thì thể nào cũng đau chỗ nọ rộp chỗ kia. Mùa đông đi giày thể thao rộng lót lòng êm được còn đỡ, mùa hè mưa nhiều thì khốn khổ… cho đến khi biết đến loại sục nhựa cao su của hãng Cr. Em đi sục Cr… thấy dễ chịu hẳn nhưng vẫn không thực sự ưng vì chất lượng có vẻ không tương xứng với giá. Đôi sục triệu mấy thời năm 2015 mà đi hơn 1 năm đã bung đế. Sau đó em mua loại To… của Thái thì phải nói là như gặp chân ái vì chất liệu hãng này có vẻ hợp khí hậu VN hơn Cr…. Tuy đôi To… xấu đau đớn nhưng từ hồi mua nó, mọi triệu chứng đau mỏi chân cẳng của em gần như biến mất. Em thích nó đến nỗi đi Nhật mấy ngày em cũng xách theo để đi xen kẽ với đôi giày thể thao hãng Ec... cho chân được thở. Ở VN, hầu như này nào em cũng đi bộ 8-10k bước, sang Nhật thì số bước mỗi ngày tăng gấp 2-3 lần, mà thật sự chân không hề hấn gì (trong khi lần đầu đi Nhật cách đây 10 năm với đôi giày vải VNXK kiểu Vans hay Deck gì đó, đến ngày cuối, em đau chân chỗ xương ghe xương chêm đến mức suýt phải đi nạng lên máy bay về VN).

Đợt trước, em lại ham hố mua 1 đôi Cr… và lại thấy không ưng vì lúc mua thì rất vừa chân mà đi một vài tháng đã thấy nó oác ra doạ tuột, đi còn thua đôi sục sale sập sàn em mua trong shop hàng Tàu theo phong cách Nhật Tokyo gì gì gần ga Phùng Khoang. Thế nên em nghĩ vấn đề không hẳn đã ở kiểu sục mà có khi là ở chất liệu. Cụ chủ chọn loại sục bớt dẻo, ban đầu không quá êm chân xem sao sao.

Đây là ảnh chân em với chân ái và cái nắp cống ở Nhật:
Em cũng hay sói nắp cống khi lang thang ở Nhật,mỗi tp là 1 biểu tượng hay phết.
Và em cũng thích đi cro giống cụ, cả sục cả dẹp lê

Em đi Crocs 7-8 năm liền rồi, đông cũng như hè chả thấy vấn đề gì :D

Dunghoiem

[Tịch thu bằng lái]
E và gđ chưa bao giờ đi loại này vì e nhìn hơi ngứa mắt, dép nhìn lù lù, nó cứ ngớ ngẩn hiểu gì ý.
E vs cả nhà cũng ko bao giờ đi loại này, mũi lẫn thân to đùng nhìn rất phản cảm 1 phần do dân xứ rau phần lớn lùn và chân ngắn là 1, thứ 2 là dép này ko phải thứ để tha đi khắp mọi nơi mọi chỗ từ chỗ làm đến nhà nghỉ, v.v... vừa lố bịch vừa quê mùa :))

winnghiepdu

Xe điện
Em đi xe máy thì hay dùng sục vì nó che được hết chân.