[Thảo luận] Cháu chẳng biết nghĩ thế nào nữa

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
TSB nó chứ. Cụ Khánh hiền thế. Táng một nhát cho nó vào cái alo cho nhà cháu. Lần sau cụ không táng thì gọi cho cháu. Cháu thề cháu cho nó đi nha sĩ. Nghe lộn cả ruột. Bực mình với cụ thật.

Chiều, cháu đi làm về cũng đã muộn, mệt tê cả đầu.

Đi từ Hàng Bột qua Ô Chợ Dừa lúc này cũng không tới nỗi kẹt, cháu bật nhạc đỏ nho nhỏ đi chầm chậm cho đỡ mệt mỏi.

Đèn xanh, bắt đầu đi vào ngã tư để đi tới cái chỗ phân làn của mấy anh sở giao thông để vòng đi vòng lại để đi về Khâm Thiên. Nhưng...

Chẳng có ai cả mà chiếc Matiz đằng trước tự nhiên dừng lại, hình như còn chết máy. Cháu cũng chẳng vội, chờ tí... Bỗng nó từ từ trôi lại, cháu chưa kịp phản ứng thì nó làm cái... kịch vào xe cháu. Nhà cháu còi còi, ông em già ở trên xe nhìn lại với con mắt rất căm hờn. Cháu lại còi, chú ta hé cửa xe...

Thôi thì cháu lùi vậy. Lùi xuống xong thì con ma tịt kia nó lại trôi tiếp, còi cũng vô hiệu, lại... kịch. Thôi thì cháu lùi phát nữa. Ông em ma tịt mở cửa định nhảy xuống nhưng xe nó lại trôi... Cuối cùng thì chú này cũng nhảy được xuống ngó nghía. Cháu nghĩ có lẽ nó sẽ xin lỗi mình...

Cháu cũng nhảy xuống định nghe xin lỗi. Câu chuyện như sau:

- Chú ma tịt: mày đi thế à (lúc này cháu giật mình và choáng thực sự, trông thì thấy một anh già cỡ về hưu rồi, mặt tái tái...)

- Cháu: xe ông trôi vào xe tôi, ông còn nói gì đấy?

- Ma tịt: trôi trôi cái gì, đường đông thế này mà mày làm cái gì mà đâm xe tao, mày muốn gì (nghe thấy giọng nói meo méo cứ mài, mài, ta...u...au)

Lúc này cháu điên thật sự, chẳng hiểu ra làm sao nữa. Cháu tiến lên mấy bước định làm một quả duy nhất vào cái chỗ mà thằng cha này sau một phút mới thở được tiếp. Bống dưng cháu thấy còn mỗi xe cháu và xe cha này ở giữa đường, mọi người đang nhìn... thằng cha kia thì vấn xỉa xói nhảy nhảy lên, hình như còn dọa tẩn cháu :21:

Đến lúc này thì cháu đến chịu, cảm giác rất khó ở vừa tức vừa buồn vừa thấy tức cười, tóm lại là thấy nhục nhục...

Cháu nhảy lên xe lùi lại một tí và đi thằng...

Các cụ có thể lý giải hộ cháu thế là thế nào được không ạ???

B&O

Xe tăng
Tôi thề lần sau không vào đọc mấy cái thớt của ông kool nữa nhé.Ức chế bỏ mẹ đi.Thế này mà còn đi được,rồi về đây bốt bài lên.Táng bỏ bu nó đi chứ còn lùi lùi cái giề (y)

bỏ qua đi bác ơi, mình chấp ngừoi điên thì hóa ra bằng họ hả? kính bác(c)

Hepac

Xe tải
theo em thì khi đó cụ dừng xe kéo phanh tay rồi nhẩy ra khỏi xe, để xe lão ko trôi được và mở cửa xe tiến đến nói lễ phép Bác đã tiến được chưa :)):)):))

duytrong

Xe lăn
tôi cũng chán ông luôn ,thật đấy.:77:

Chua-co-o-to

Xe tải
"Toàn bộ lỗi là tại cụ cả", "nó" đang tập lùi mà cụ cứ ... tiến (thực ra nó biết cụ đang nghe nhạc bài gì có câu "thằng kia nó tiến thì mình lại lùi thằng kia nó tiến thì mình lại lùi", đúng không?) :)):)):))
(b)(b)(b)

nck_kool

Xe buýt
Website
www.vntec.vn
Kính các cụ ạ

Nghe lời của các cụ cháu cảm thấy hình như lỗi ở tại cháu cả, hình như đúng là hôm đó cháu đâm vào ông bạn già giọng méo méo đấy thật ạ. Sau hai lần kéo số về R, lùi lại xong cháu lại xông lên... táng tiêp ạ. Ôi cháu sai rồi ạ, đền các cụ (b) vậy ạ :)) :))

Đùa vậy thôi chứ không phải cháu khó hiểu về bản thân cháu các cụ ạ. Cháu thấy rất xấu hổ vì năm 2010 rồi mà dân ta còn gàn dở đến thế này (đi 4b hẳn hoi) thì cháu mấy đời nhà mình mới học được ít hiểu biết các cụ nhể :77:

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Nam mô quan thế âm bồ tát đại từ đại bi cứu khổ cứu nạn cho chúng con được cái tính nhẫn nhịn của cụ chủ thớt .... (b) bác

tqt77

Xe điện
bác nhịn giỏi thât đấy, em chịu. công nhận dạo này ra đường không chỉ có mấy chú nhóc mà cả các ông tầm trung niên rất húng. có lần em đã phải hỏi "ông muốn đi văn điển sớm hả" thì thằng cha tầm 50t mới chịu câm mồm đấy. :102: thôi mời bác 1 tí nào (b)

kiple

Xe tăng
Thế xe cụ có bị thiệt hại nặng không? kể ra thì cũng tức thật đấy chứ! nhà êm đoán là cụ có đọc kinh sách của nhà Phật! Thôi thì thứ nhất sợ kẻ anh hùng... cụ nhỉ, chia sẻ cùng cụ!

warong

Xe tải
mài đi thế à, mài muốn gì. sao Cụ không trả lời là, mài muốn về nhà, mài không thích tau nói mài như thế, bỏ qua tích cái đức Cụ ạ.(h)

Whitehorse

Xe hơi
Xe matiz thì có thể mua được trong thời gian ngắn, còn văn hóa thì không thể mua được nhanh đến thế ạ.

Piaget

Xe hơi
Các cụ cứ mắng em, cái món táng vào đâu đó em có học qua và tính em thì chẳng khác gì hổ lửa. Nhưng tự dưng dạo này vào OF vào em lại thấy thế nào ý

Bố ý già thế, lại điên điên dại dại thế, cuối cùng lại là đồng bào mình, mà không phải ít người kiểu như thế...

Em chẳng tức đâu, chỉ thấy cứ bẩn bẩn thế nào ý (cho một ít đồng bào ta)
Cụ xử sự như thế là đúng, coi như không chấp thì mình còn cao hơn gấp nhiều lần, động chân tay vào có khi việc bé xé ra to, mình chẳng sợ nhưng cũng mất thời gian.
E thấy dạo này OF có nhiều bác cổ súy cho những hành vi bao lực nhỉ. Không hiểu "mấy cụ" đấy mà gặp cao thủ thực thụ thì các cụ ấy có "ngượng" không nhỉ?

Mr-Quadcore

Xe buýt
Bác làm thế là đúng ạ
Mấy ông già ngoa ngoắt mồm loa mép dải như này tốt nhất đừng có dây vào. Mình có cãi ngta cũng bảo mình láo. Nhiều ng lớn cứ tự cho mình cái quyền đe nẹt và áp đặt suy nghĩ cho ng khác. Nhưng chính họ ko bao giờ chịu thừa nhận rằng họ nhiều khi sai rề rề ra đó nhưng lại tìm cách chối đây đẩy và lấp liếm đi= cách này hay cách khác... Thôi thì bỏ đi cho yên chuyện.
Đừng cảm thấy nhục. 1 điều nhịn là 9 điều lành. Thế thôi!
Mợ KEN mọi khi đầu gấu lắm mà sao hôm nay hiền thế ! em lại nghe thấy người ta nói 1 điều nhịn bằng chín điều nhục ..

longvu

Xe tăng
Chiều, cháu đi làm về cũng đã muộn, mệt tê cả đầu.

Đến lúc này thì cháu đến chịu, cảm giác rất khó ở vừa tức vừa buồn vừa thấy tức cười, tóm lại là thấy nhục nhục...
...................................
Cháu nhảy lên xe lùi lại một tí và đi thằng...

Các cụ có thể lý giải hộ cháu thế là thế nào được không ạ???
Thề với các cụ là cái đoạn chấm đỏ kia phải có thêm 1 vài tình tiết li kỳ nữa, ko thì cháu bé bằng con kiến :)):)):))

xe3banh

Xe hơi
Các cụ cứ mắng em, cái món táng vào đâu đó em có học qua và tính em thì chẳng khác gì hổ lửa. Nhưng tự dưng dạo này vào OF vào em lại thấy thế nào ý

Bố ý già thế, lại điên điên dại dại thế, cuối cùng lại là đồng bào mình, mà không phải ít người kiểu như thế...

Em chẳng tức đâu, chỉ thấy cứ bẩn bẩn thế nào ý (cho một ít đồng bào ta)

Vot Cụ!
Không cần phải phân vân nhiều Cụ à, khi thấy kẻ yếu hơn mình mà nhường, cũng không dễ làm đâu! Còn khi thấy "nó" mạnh hơn mình mà "nhường" mới dễ Cụ à. Em có thằng bạn cứ thấy thằng lào to lại thích chiến, nên toàn bị Gấu mắng, với lại mất tiền, lúc thì chữa cho mình :'(, lúc thì đền cho Ló ạ, hâm thế đấy!
Khu vực phía Bắc, một số người có thói quen, khi gặp chuyện gì tranh chấp xảy ra bột phát, hay tìm cách chiếm thế "thượng phong" (quát nạt, nói to, vung tay vung chân, rút đt bấm bấm...) nhằm áp đảo phía bên kia, nhưng nếu bên kia Nó gần nhà, nhà lại đông anh đông em thì lại như Mỹ Tâm hát: ước gì iem đã không nỡ nhời... :redface: Mà đáng lý ra cứ củ từ có khi Nó lại đền cho mình cũng nên :)) (cái này em kinh nghiệm, vì em hay thế :6:). Còn phía Nam, ít xảy ra như vậy, thường thì hai bên cùng xem đó là một điều không may mắn của cả hai và cung tìm cách giải quyết phù hợp.:)

Shop_Mĩ

Xe máy
xe tập lái rồi, chắc ông này bài đề pa lên dốc nhờ thi hộ quá cơ. Mà có khi bố ấy cũng chưa có bằng vì tội thi trượt cứ để xe trôi ấy chứ.

HeoCon

Xe hơi
Cha già này mới học lái, lại còn biêng biêng nữa. Nếu iem là bác chắc cũng làm vậy thôi.(b)(b)(b)

nck_kool

Xe buýt
Website
www.vntec.vn
Thề với các cụ là cái đoạn chấm đỏ kia phải có thêm 1 vài tình tiết li kỳ nữa, ko thì cháu bé bằng con kiến :)):)):))
Cụ đúng là hài hước :21:

Cháu mô tả qua thế này cụ nhé:

Đầu tiên là cháu nghĩ: thôi người ta chẳng may, có gì đâu. Lúc đó cháu rất tươi tỉnh, tưởng tượng ra là mình sẽ mỉm cười độ lượng bảo rằng không có chi, xin mời cụ cứ đi tiếp...

Thế rồi, mịe nó... lúc đó cảm giác giống như vừa giẫm phải cục gì nát nhoét, hóa ra mình cũng ngô nghê...

Thế thôi cụ ạ, chứ không phải là như cụ nghĩ nhé :))