[Thảo luận] Cháu chẳng biết nghĩ thế nào nữa

nck_kool

Xe buýt
Website
www.vntec.vn
Chiều, cháu đi làm về cũng đã muộn, mệt tê cả đầu.

Đi từ Hàng Bột qua Ô Chợ Dừa lúc này cũng không tới nỗi kẹt, cháu bật nhạc đỏ nho nhỏ đi chầm chậm cho đỡ mệt mỏi.

Đèn xanh, bắt đầu đi vào ngã tư để đi tới cái chỗ phân làn của mấy anh sở giao thông để vòng đi vòng lại để đi về Khâm Thiên. Nhưng...

Chẳng có ai cả mà chiếc Matiz đằng trước tự nhiên dừng lại, hình như còn chết máy. Cháu cũng chẳng vội, chờ tí... Bỗng nó từ từ trôi lại, cháu chưa kịp phản ứng thì nó làm cái... kịch vào xe cháu. Nhà cháu còi còi, ông em già ở trên xe nhìn lại với con mắt rất căm hờn. Cháu lại còi, chú ta hé cửa xe...

Thôi thì cháu lùi vậy. Lùi xuống xong thì con ma tịt kia nó lại trôi tiếp, còi cũng vô hiệu, lại... kịch. Thôi thì cháu lùi phát nữa. Ông em ma tịt mở cửa định nhảy xuống nhưng xe nó lại trôi... Cuối cùng thì chú này cũng nhảy được xuống ngó nghía. Cháu nghĩ có lẽ nó sẽ xin lỗi mình...

Cháu cũng nhảy xuống định nghe xin lỗi. Câu chuyện như sau:

- Chú ma tịt: mày đi thế à (lúc này cháu giật mình và choáng thực sự, trông thì thấy một anh già cỡ về hưu rồi, mặt tái tái...)

- Cháu: xe ông trôi vào xe tôi, ông còn nói gì đấy?

- Ma tịt: trôi trôi cái gì, đường đông thế này mà mày làm cái gì mà đâm xe tao, mày muốn gì (nghe thấy giọng nói meo méo cứ mài, mài, ta...u...au)

Lúc này cháu điên thật sự, chẳng hiểu ra làm sao nữa. Cháu tiến lên mấy bước định làm một quả duy nhất vào cái chỗ mà thằng cha này sau một phút mới thở được tiếp. Bống dưng cháu thấy còn mỗi xe cháu và xe cha này ở giữa đường, mọi người đang nhìn... thằng cha kia thì vấn xỉa xói nhảy nhảy lên, hình như còn dọa tẩn cháu :21:

Đến lúc này thì cháu đến chịu, cảm giác rất khó ở vừa tức vừa buồn vừa thấy tức cười, tóm lại là thấy nhục nhục...

Cháu nhảy lên xe lùi lại một tí và đi thằng...

Các cụ có thể lý giải hộ cháu thế là thế nào được không ạ???

Phờ Râu

Xe điện
ông này ngồi trong xe, xe trôi mà ko biết à???

LoideGinji

Xe điện
Lão matiz có vấn đề, em chỉ có thể đoán đc thế

polizia

Xe container
Nếu đúng sự việc như thế thì em nghĩ bác thà không post lên còn hơn.
Đến nước như vậy mà bác cũng nhịn được, ít ra cũng phải cho lão ấy biết là sống đến ngần ấy tuổi phải biết phân biệt thế nào là trái là phải chứ. Bác để yên rồi lại ôm cục tức vào mình.

xe hoa

Xe buýt
Em cũng chịu, bác hiền quá! Chắc ông già ấy vừa bị vợ đuổi khỏi nhà cũng nên :))

Anthq

Xe tăng
May cho ông đi matiz gặp bác, chws phải em hôm nay đang húng thì .... :)):)):))
Vote bác cái cho hạ nhiệt nhá

truong39

Xe tải
sức chịu của cụ chủ thớt quá giỏi.

nck_kool

Xe buýt
Website
www.vntec.vn
Các cụ cứ mắng em, cái món táng vào đâu đó em có học qua và tính em thì chẳng khác gì hổ lửa. Nhưng tự dưng dạo này vào OF vào em lại thấy thế nào ý

Bố ý già thế, lại điên điên dại dại thế, cuối cùng lại là đồng bào mình, mà không phải ít người kiểu như thế...

Em chẳng tức đâu, chỉ thấy cứ bẩn bẩn thế nào ý (cho một ít đồng bào ta)

anhkhoihn

Xe tăng
Em thì nghĩ cụ gặp phải mấy anh già đi nhậu vệ say quá.......em đã gặp vụ như vậy rồi, rõ ràng đỗ xe không phanh tay để xe trôi vào đầu xe mình xong còn ăn vạ...

Em nói nhẹ nhàng là bác ơi, dân ở đây có thể làm chứng là xe bác trôi vào đầu xe cháu đấy, mà bác đang say thế này không đi nhanh CSGT họ đến thì phiền đấy bác ạ.........

Ông già nghe thấy vậy chạy thẳng 1 mạch luôn.......

Vừa rồi em còn bị một cụ táng đánh rầm 1 cái vào đít(cụ bảo rằng buổi tối,trời đầy khói chẳng nhìn thấy gì cả), may mà chỉ bẹp cái inox bảo vệ thôi, xuống cũng ầm ĩ một lúc, cụ móc ví ra bảo chỉ có 700 thôi cậu có cầm không. Em cầm ngay về ra Gara Thành Tâm nắn lại mất 200......he he he

ABCD

Xe tải
Phải em là tặng bác ý 1 quả vào alo :77::77::77::77:

Ken_girl

[Tịch thu bằng lái]
Bác làm thế là đúng ạ
Mấy ông đanh đá như này tốt nhất đừng có dây vào. Mình có cãi ngta cũng bảo mình láo. Nhiều ng lớn cứ tự cho mình cái quyền đe nẹt và áp đặt suy nghĩ cho ng khác. Nhưng chính họ ko bao giờ chịu thừa nhận rằng họ nhiều khi sai rề rề ra đó nhưng lại tìm cách chối đây đẩy và lấp liếm đi= cách này hay cách khác... Thôi thì bỏ đi cho yên chuyện.
Đừng cảm thấy nhục. 1 điều nhịn là 9 điều lành. Thế thôi!

Chỉnh sửa cuối:

jonnyenglish

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cụ chủ thớt cho em hỏi chỗ nào học cái môn " biết táng vào chỗ nào" với ạ. EM thấp bé nhẹ cân, nên học vài món đề phòng ra đường gặp những ông như này, chứ sức em k được như cụ. Vote cho sự nhẫn nhịn của cụ ! (Chứ k phải nhẫn nhục đâu, cụ k phải lăn tăn làm gì)(b)

quanghuy2003

Xe hơi
Mà sao bác không cho cái biển con matiz ấy lên đây để sau này ai có gặp còn biết nhịn như bác

datinh

Xe container
Nếu đúng sự việc như thế thì em nghĩ bác thà không post lên còn hơn.
Đến nước như vậy mà bác cũng nhịn được, ít ra cũng phải cho lão ấy biết là sống đến ngần ấy tuổi phải biết phân biệt thế nào là trái là phải chứ. Bác để yên rồi lại ôm cục tức vào mình.
Cái gì cũng có mức độ chứ ...ai lại để thế

Aids

Xe điện
Sao các bác cứ xúi đánh nhau thế ? Bác chủ thớt làm thế theo tôi thấy là ổn rồi . Bỏ qua đi
Aids

Đậu đại ka

Xe buýt
Một điều nhịn chín điều nhục. Cơ mà nhà cháu cũng nhục quen rồi nên nếu gặp trường hợp như cụ chủ thớt thì cháu nhục thêm tí cũng chẳng sao. (b) cụ

10-3

Xe buýt
Cuối cùng thì cũng là lành, em mừng quá(b)(b)(b)

Kia

Xe tải
Chả hiểu ông kia thế nào nhỉ.Vô lý thật :|