[Funland] Cháu bị hôi miệng :((

tiengdung90

Xe đạp
Website
tuannguyenmobile.com
Em dự cụ thử xúc miệng bằng axit xem sao, vi khuẩn chắc sẽ chết khi gặp axit. Hihi fun cụ tí cụ nên khám thêm cả răng lợi và hệ thống hô hấp nữa nhé.
quá là chí lý thật, súc bằng cái đó song thì chẵn còn miệng để hôi nữa :D

laceti.se

Xe buýt
thớt này chứng tỏ nhiều cụ bị hôi miệng phết

tuyendv

Xe tải
Website
bachan.vn
Số cụ ko đc đá lưoi rồi chia buồn, còn lại cụ có khác gì bọn em đâu hơ
Cụ ơi,không chỉ đơn giản thế đâu ạ.Nhiều lúc cháu thấy sống không bằng chết ấy :(( Ngồi cạnh mọi người mà không dám mở mồm ra.Công việc nhẽ ra đã thuận lợi hơn rất nhiều nếu cháu không bị cái bệnh quái ác này hành hạ

Tiện đây cháu cũng xin nhắn nhủ với các cụ là,nếu có lúc nào đó các cụ tiếp xúc với người bị bệnh hôi miệng thì các cụ đừng có thái độ gì thiếu thiện cảm nhé.Điều đó như hàng trăm hàng ngàn lữoi dao cứa vào tim họ - họ cũng không sung sướng gì đâu.
Nhiều người cứ nghĩ đơn thuần là do vấn đề vệ sinh kém nhưng hoàn toàn không phải như vậy đâu ạ.Cháu xin cam đoan với các cụ ở đây là những người bị hm là những người chăm chỉ vệ sinh răng miệng nhất.

Điều đau đớn nhất là y học hiện nay vẫn nhìn nhận chứng hm như là 1 vấn đề về vệ sinh hơn là một bệnh.

khacthe01

Xe tải
Cụ đừng xúc miệng bằng nước muối nữa mà hãy xúc miệng bằng nước xúc miệng chuyên dụng bán sẵn ở siêu thị ấy, đảm bảo với cụ là hết liền. Người nhà e ở quê bị rất nặng, đi khám cũng k phát hiện bệnh gì, e mua nước xúc miệng về cho dùng hết luôn.

LuaGia

Xe tải
Ngâm cây lược vàng với rượu nặng, ngày hai lần súc miệng sau khi đánh răng, hai tuần không khỏi mới là chuyện lạ. Không tin bác cứ thử xem, tội và đâu em chịu. Chúc nhanh khỏi bệnh.

Điều hòa và lọc không khí tổng 0923.839.279
Website
dieuhoagiagoc.net
E cũng bị như cụ chủ,nhưng là hở van tim mức độ nhẹ hơn.Nên đánh răng ít hơn cụ chủ,nhưng ngậm nước muối,hoặc các loại nước ngâm thì đỡ hẳn.KO giống như cụ chủ.
Khác phục bằng thuốc ko dc,cụ chủ mua kẹo về ăn vậy.:D>ko thì ngậm xà phòng thơm như cụ ở trên mach ấy ạ :D

leetrung74

Xe hơi
Bạn tôi nó cũng bị như Cụ, tôi bảo nó lấy 1 cái chai nhỏ (loại bỏ được vào túi quần để đi đâu cũng cầm theo được), rồi đổ nước súc miệng Listerine vào (nước súc miệng đóng chai sẵn ấy mà). Lúc nào cảm thấy cần thì làm 1 ngụm là hết hôi ngay. Đơn giản thế thôi mà lại hiệu quả Cụ ạ

tuyendv

Xe tải
Website
bachan.vn
Ngâm cây lược vàng với rượu nặng, ngày hai lần súc miệng sau khi đánh răng, hai tuần không khỏi mới là chuyện lạ. Không tin bác cứ thử xem, tội và đâu em chịu. Chúc nhanh khỏi bệnh.
Cụ ơi,bài thuốc này chỉ có tác dụng đối với những người bị hôi miệng do sâu răng và viêm lợi thôi ạ.Cháu thử rồi nhưng không ăn thua
Mà xúc miệng = rượu chỉ làm thêm khô miệng.Vì bản chất của rượu là cồn mà

Chỉnh sửa cuối:

khucdaodau88

Xe tải
cái này em nghe phong phanh hình như can thiệp phẫu thuật gì đấy? cụ tìm hiểu xem8-}

*Bon Bon*

Xe tăng

Chun_Nin

Xe hơi
Khổ thân cụ chủ . Hình như chữa không đơn giản.

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Các cụ cuungx cứu em với vì em cứ sáng ra là bị. Thậm chí ó khi bị cả ngày, làm cho em cứ phải xỉa răng liên tục và uống trà chát, cà phê ngày mấy ly nhưng không hết

Chun_Nin

Xe hơi
cụ uống cafe và trà chát càng bị.nếu bệnh xuất phát từ dạ dày ah.

highbonze

Xe máy
Cụ ơi,không chỉ đơn giản thế đâu ạ.Nhiều lúc cháu thấy sống không bằng chết ấy :(( Ngồi cạnh mọi người mà không dám mở mồm ra.Công việc nhẽ ra đã thuận lợi hơn rất nhiều nếu cháu không bị cái bệnh quái ác này hành hạ

Tiện đây cháu cũng xin nhắn nhủ với các cụ là,nếu có lúc nào đó các cụ tiếp xúc với người bị bệnh hôi miệng thì các cụ đừng có thái độ gì thiếu thiện cảm nhé.Điều đó như hàng trăm hàng ngàn lữoi dao cứa vào tim họ - họ cũng không sung sướng gì đâu.
Nhiều người cứ nghĩ đơn thuần là do vấn đề vệ sinh kém nhưng hoàn toàn không phải như vậy đâu ạ.Cháu xin cam đoan với các cụ ở đây là những người bị hm là những người chăm chỉ vệ sinh răng miệng nhất.

Điều đau đớn nhất là y học hiện nay vẫn nhìn nhận chứng hm như là 1 vấn đề về vệ sinh hơn là một bệnh.
Tình hình kụ đã khả quan hơn chưa vậy?

Mr.HTCor

Xe máy
cụ dùng các cạo lưởi thử xem sao, sáng đánh răng xong cạo sạch lưởi, súc miệng lại bằng nước muối, súc sạch họng thử nha cụ. Sáng nào em cũng phải làm thế mới đở bớt phần nào

xe ngua go

Xe buýt
Cụ kiểm tra cái abidal của cụ đi, nhiều khi nó cũng là nguyên nhân đấy. Em nhớ ngày xưa con người yêu em cũng bị như cụ nó bảo do abidal thế là em by by luôn.

tuyendv

Xe tải
Website
bachan.vn
Tình hình là thế này các cụ ạ:
Trước và sau khi ngủ dậy,lúc đánh răng cháu có cho 1 ít kem thoa lên lữoi rồi dùng cái mặt cạo lữoi của bàn chải đánh răng để cạo. Sau đó cháu xúc miệng,họng =nước muối tự pha.
Cháu tự test mùi = cách liếm lữoi lên mu bàn tay rồi ngửi.Mùi cũng đỡ dc khoảng 60% bợn lưỡi cũng giảm dc khoảng hơn 70%
Tuy nhiên hiệu quả không kéo dài dc lâu - chỉ dc khoảng hơn 2 tiếng sau khi làm những động tác như trên :(
Hiện tại cháu cạo luỗi = mặt cạo lữoi của bàn chải đánh răng nên hiệu quả khả năng là chưa dc cao lắm mà dùng nó cũng bất tiện,hỏi ở mấy phòng khámn răng thì họ không bán.Các cụ biết chỗ nào có bán loại này thì chỉ giúp cháu với ạ :)