[Funland] Cháu bị đau đầu sau khi uống rượu, bia

arsenal8660

Xe tăng
Dạo này cứ uống rượu bia xong (dù chỉ uống ít) cháu lại bị đau ở sau gáy, có khi uống từ trưa nhưng đau đến tận đêm mới hết, cụ nào bắt được bệnh không mách nước cho nhà cháu cái, cứ thế này có khi cháu bỏ rượu bia mất.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Dạo này cứ uống rượu bia xong (dù chỉ uống ít) cháu lại bị đau ở sau gáy, có khi uống từ trưa nhưng đau đến tận đêm mới hết, cụ nào bắt được bệnh không mách nước cho nhà cháu cái, cứ thế này có khi cháu bỏ rượu bia mất.
Đó là bệnh... Đau đầu sau khi uống cồn.
Trong cả rượu lẫn bia đều chứa cồn. Ngoài cái C2H5OH còn có lẫn CH3OH, các aldehyt, các ester...
Những cái linh tinh này có lẽ mới là nguyên nhân chính gây đau đầu sau khi uống.
Em có kinh nghiệm dư lày: có độ 1l đồ uống thì em chỉ uống hết 1 chai to 750cc. 250 còn lại thì em giữ lại làm... Thuốc :))
Cái thuốc này sẽ được mang ra uống khi bị đau đầu.
Em học được cái này ở mấy tay bạn bợm vodca người Nga la tư :P

nguyenviet

Xe tải
Trong cả rượu lẫn bia đều chứa cồn. Ngoài cái C2H5OH còn có lẫn CH3OH, các aldehyt, các ester...
Những cái linh tinh này có lẽ mới là nguyên nhân chính gây đau đầu sau khi uống.
Em có kinh nghiệm dư lày: có độ 1l đồ uống thì em chỉ uống hết 1 chai to 750cc. 250 còn lại thì em giữ lại làm... Thuốc :))
Nghe gióng như là kiểu "lại rượu" mà em hay áp dụng chụ nhỉ.

dungcarnival

Xe tăng
Cái bôi đỏ thì e nghĩ xác xuất có nhưng ít, vì nếu có cái đấy trong rượu thì8-|

Cận thận kụ chủ thớt bị xoang gáy.

Cách nữa để ổn, e và các kụ trên này chém rồi ; Dùng hàng hiệu nhé, đừng dùng hàng faked. Bia thì chimey, các loại bia đức đóng lon 0,5 lít, rượu thì chịu khó nhờ người thân cắp nách từ nước ngoài về mà dùng

pkhcsht

Xe điện
Em cũng như cụ chủ. Lắm khi ngại uống vì sợ.

FANCRV

Xe tăng
Ôi bệnh này em chữa ngon, cần gì phải bác sĩ OF:

1/ Vitamin B1 Ngày 10 viên chia 2 bữa trong 30 ngày
2/ Tuyệt đối kiêng bia rượu khi uống thuốc
3/ 30 ngày sau tái khám em cho lại đơn thuốc.

vugiabao

Xe đạp
Vẫn chưa cụ nào có cao kiến ah? Dùng hàng sách tay thì đúng là ko thấy hiện tượng đâu đầu rồi nhưng nhiều khi ra quán dùng rượu quán ko đỡ được các cụ ah.

anchibui

Xe điện
Em ko bị đau đầu.
Nhưng cứ uống rượu bia vào là "thèng cu" vươn vai thẳng tưng. Đến khi nào dã rượu bia thì nó mới gừ gừ hạ vai. Hoặc phải cho nó chui vào cái gì đó để nó nôn ra xong thì nó mới chịu ngủ.
Không biết có chữa được không? Chứ em sợ uống rượu bia vì xấu hổ lém, uống xong cứ phải khom người đi.

chinhld

Xe hơi
công nhận em uống cũng hay bị đau đầu, kể cả rượu xịn lẫn đểu, chả hiểu tại sao nữa, nên đã uống thì cố uống cho say luôn khỏi phải sợ đau đầu :P

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Cái bôi đỏ thì e nghĩ xác xuất có nhưng ít, vì nếu có cái đấy trong rượu thì8-|

Cận thận kụ chủ thớt bị xoang gáy.

Cách nữa để ổn, e và các kụ trên này chém rồi ; Dùng hàng hiệu nhé, đừng dùng hàng faked. Bia thì chimey, các loại bia đức đóng lon 0,5 lít, rượu thì chịu khó nhờ người thân cắp nách từ nước ngoài về mà dùng
Khiếp.
Cái mồm. Cái mồm kìa.
Tham ăn vãi :P

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Ôi bệnh này em chữa ngon, cần gì phải bác sĩ OF:

1/ Vitamin B1 Ngày 10 viên chia 2 bữa trong 30 ngày
2/ Tuyệt đối kiêng bia rượu khi uống thuốc
3/ 30 ngày sau tái khám em cho lại đơn thuốc.
Chữa thuốc kiểu í thì có mờ chít mother con nhà người ta ah???
Hông có được nha
Mờ cũng chả có sách thuốc nào người ta dạy vậy cả. Bịa.

dungcarnival

Xe tăng

FANCRV

Xe tăng
Chữa thuốc kiểu í thì có mờ chít mother con nhà người ta ah???
Hông có được nha
Mờ cũng chả có sách thuốc nào người ta dạy vậy cả. Bịa.
Cụ này, người ta hay bị đau đầu sau khi uống thì em bảo người ta tuyệt đối kiêng bia rươu tức là hết đau chứ sao nữa. Bài của em hay thế mà Cụ cứ chê.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Cụ này, người ta hay bị đau đầu sau khi uống thì em bảo người ta tuyệt đối kiêng bia rươu tức là hết đau chứ sao nữa. Bài của em hay thế mà Cụ cứ chê.
Em không nói là không hết đau dưng mờ làm được theo cụ thì người ngợm uể oải, cơ thể bứt rứt, chân tay thừa thãi, ngồi chỗ nào cũng ngáp cũng gãi, chẳng có làm được việc gì tử tế cả thì em cứ thà chịu đau đầu mãi còn hơn :(

Thuy nice

Xe hơi
Bệnh của cụ giống bệnh của em!

haisonynx

Xe tăng
theo em thì cụ nên bỏ luôn đi ạ. đây là động lực và là lý do chính đáng nhất để cụ bỏ. vừa khỏe người lại không có hại cho sức khỏe.
chúc cụ luôn hạnh phúc!

xengon

Xe tải
Nhà cháu cũng bị cái bênhk này mà chưa biết đi khám chữa ở đâu. Bực mình lắm các cụ ạ. Xã hội giờ muốn quen là phải đưa nhau lên bàn nhậu, nhiều lúc cũng chỉ vì công việc thôi chứ chẳng ham hố gì bia rơuj. mà cái bệnh này nó cũng rất lạ là có hôm uống chẳng sao, có hôm thì được vài chén thôi mà về nhà đau muốn chặt bỏ đầu đi that. có cụ nào biết chỗ khám chữa hoặc có kinh nghiệm gì thì chia sẻ cho nhà cháu với nhé. Nhà cháu cảm ơn

Ô La La

Xe buýt
uống vừa đủ thì chả làm sao , cứ vui quá mà quá chén thì hay bị thế lắm bác