[Funland] Cháu bé tử vong ở chung cư tại Hà Nội, nghi bị bố sát hại

New car 2023

Xe container
CA đã bác tin về vụ con cái rồi các cụ.
Nhưng về câu chuyện nuôi con không phải của mình thì đúng là cũng tuỳ hoàn cảnh. Như nhà em có người quen thời trẻ trăng hoa, tuổi 4x mới kết hôn với 1 cô nhỏ hơn mười mấy tuổi. Sinh được bé gái thì có tin đồn không phải con của ổng vì không có một nét nào giống luôn, và cô này cũng không phải gái ngoan (thậm chí chính các bà chị ruột cũng ngầm thừa nhận là không giống). Các bà người tình cũ thì tích cực lan truyền tin đồn nhất để phá. Có người xúi xét nghiệm rồi. Thì ổng nói không biết đùa hay thật với các bà chị là điên à, con vào nhà tôi thì là của tôi, xét nghiệm nhỡ của mình thì ko sao, nhỡ không phải rồi ầm ĩ lên, nó (tức là vợ) lại ôm con đi mất thì chết. Lúc này con bé con được hơn tuổi rồi, hai bố con yêu quý nhau lắm, đi đâu cũng phải dẫn con theo. Con bé giờ hơn hai mươi, với nó bố là số 1 không phải bàn. Đến nay trong họ vẫn là một nghi án, thi thoảng xầm xì ngầm nhưng công khai thì không ai dám bàn tán gì nữa.
Hôm đầu nghe tin đồn về vụ kia, chả hiểu sao em lại nghĩ ngay đến câu chuyện của ông cậu người quen này.
Đàn ông VN bao dung và tàn nhẫn hơn những gì phụ nữ nghĩ, 90% không phải con ông cậu đó rồi, nhưng vẫn ổn thậm chí hạnh phúc là do cô vợ trẻ kia biết sống, hay đúng hơn là chạm tới được điểm bao dung của ông cậu kia! :D
Thật là xuất sắc.
Trông không giống bố cho lắm và Không hẳn là Gái ngoan, thế là ta có ngay con số "90% không phải con ông cậu đó rồi".
Thật là vi diệu.

kobietdatlagi

Xe tải
1. Con nhìn ko giống bố cũng chẳng nói lên điều gì. Có khi nó giống mẹ, giống ông giống bà, giống cô giống chú chứ chả giống bố. Như con nhà em thì 1 đứa nhìn chẳng giống ai luôn.

2. Mẹ bé có thể lúc đó hoảng quá chạy ra ban công, ko nghĩ chồng có thể làm hại cả con, rồi đùng 1 phát nó giết em bé, trở tay ko kịp. Chứ chắc chẳng mẹ nào có thể đứng nhìn con mình bị giết cả.

Viossss

Xe tải
Khoong! Ý em là xã hội cần cởi mở hơn, để các gia đình có lối thoát hoà bình khác, thay vì chém giết tàn bạo thế này!
em lại thấy cụ đang lợi dụng việc công mà tư lợi đó nhá

VuNgoanMuc

Xe điện
Tôi nghĩ một số vị vẫn cố chấp bàn luận theo hướng tiêu cực cho người phụ nữ trong vụ việc này nên chấm dứt bàn luận tiếp, đổ tội cho nạn nhân về một cái tội mà cô ta không mắc phải là cách bàn luận đúng đắn ??
Cái đ' gì mà đạo đức online với cả mạng ẩn danh !!!

" Theo đại diện Công an quận Bắc Từ Liêm, ban đầu N.X.T. đã khai nhận hành vi sát hại cháu N.Q.N. Đồng thời cũng khai nhận bản thân làm việc ở một cơ quan nhưng đã xin nghỉ việc mấy tháng nay.

Đại diện Công an quận Bắc Từ Liêm bác bỏ thông tin đồn đoán về việc nghi phạm làm xét nghiệm ADN và cho biết nghi phạm có dấu hiệu của bệnh trầm cảm.

Về tình trạng sức khỏe của chị N.T.N., chị bị thương nhẹ và đang rất hoảng loạn, chưa làm việc được với cơ quan công an. "

conco1978

Xe điện
Nếu là em mà phát hiện nuôi "con tu hú" thì cứ lẳng lặng chuẩn bị các thứ cần thiết để ly hôn chứ làm thế này thì bản thân mình thiệt

Thanhdream

Xe hơi
Chờ cô vk tỉnh táo trả lời CQĐT mới rõ ngọn ngành được. Thương tâm quá. 1983 thời đại giờ là cũng khủng hoảng tuổi trung niên rồi. Phải có áp lực gì quá sức mới dẫn đến những hành động như vậy.

ThanhLong69

Xe tăng
Em lại tưởng ngược lại bị chồng khóa cửa ban công không cho vào cơ chị ạ :( còn nếu mình đứng ở ngoài khóa mà không cứu con thì :( em không dám nói thêm gì. Việc dính đến người khác em không dám comment chứ với con em, ai mà động vào nó thì chắc em cũng sẵn sàng xông vào bảo vệ con ngay và luôn. Nhưng cuối cùng là thương thằng bé con và thương cả người mẹ ở lại nữa chị ạ, chưa biết có thông tin kia thì đẻ xong nuôi con đến gần tuổi, chăm sóc hít hà mùi con từng ngày mà phải chứng kiến vụ kia thì sống không bằng chết :(
Làm gì có cái ban công nào khóa từ ngoài trong không mở được. Làm thế để mở cho trộm nó khuân hết đồ.
Chắc chắn là chỉ có cửa khóa trong để ngoài không vào được.
Trường hợp này là cô vợ bị nhốt ở ngoài không vào cứu con được.

beSuSu

Xe điện
các cụ cặp kè với chị em có gia đình cứ tìm hiểu ông chồng trước.
Gầu mèo thì thôi, nhưng cũng lắm ông hèn và ngờ u lắm, vui vẻ chấp nhận và nuôi hộ con mình lắm, tự rung đùi vui vẻ ao ta thêm cá càng vui, lấy thế là khôn với nhân văn, cao cả, nghĩ con nó sau vẫn phục vụ mình.
Có người nuôi hộ con mình như thế thì còn gì bằng, ko cần chu cấp gì hết luôn á.
Thi thoảng lại gặp mấy ông gật gù ao tá cá ta ... là lại cười khì khì.
Còn con mình mà thế thì đuổi cmn cả mẹ lẫn con ra khỏi nhà.

dheIa

Xe điện
Làm gì có cái ban công nào khóa từ ngoài trong không mở được. Làm thế để mở cho trộm nó khuân hết đồ.
Chắc chắn là chỉ có cửa khóa trong để ngoài không vào được.
Trường hợp này là cô vợ bị nhốt ở ngoài không vào cứu con được.
Thì đây, có ông khoe có bạn ở toà nhà đó, nghe đc hàng xóm thuật lại thế này đây. Ông này thì uy tín lắm nên chắc ko cần phải nghi ngờ lời ông í đâu:

luyenok

Xe điện
Bố của bạn cấp 3 của e cũng bị tâm thần, năm nó lớp 12 chuẩn bị thi đh thì bố lên cơn đập chết ông bà. Thế là thằng bé mồ côi vì mẹ bỏ đi đã lâu
Vậy mà nó vẫn đỗ cảnh sát, giỏi thật
Lý lịch gia đình như thế sao thi cảnh sát đc cụ.

DungPhuong0712

Xe tăng
Chỉ thương đứa nhỏ, nó có tội gì đâu.
Biết bao gia đình khác mong mỏi có một đứa con đến dường nào

Ocdaonho

Xe tải
Các cụ toàn hóng tin vịt lá cải rồi lên xỉa xói người phụ nữ, trong khi tin chính thống báo chí nói thì ko tin, cứ phải lí do ngoại tình, con tu hú mới ra tay như thế? Các cụ ko tin bệnh tâm lý có thể khiến người ta phát điên, rồi thì người có công danh sự nghiệp không thể trầm cảm, ko có lí do gì để stress?
Xin thưa với các cụ là trầm cảm 1 phần phát sinh từ cuộc sống nhưng cũng rất nhiều người từ trong gen, từ tổn thương quá khứ…bất cứ ai cũng có thể bị trầm cảm không riêng gì nghề nghiệp nào.
Và từ trầm cảm đến tâm thần phân liệt, hoang tưởng nó nhanh lắm. Người tâm thần họ mà đã hoang tưởng thì chuyện gì cũng có thể xảy ra, đầu óc họ tự tưởng tượng ra đủ thứ (vd như vụ này tự nghĩ đấy ko phải con mình, có tiếng nói bên trong xúi họ làm gì đấy…)
Quá đau khổ cho người mẹ và gia đình dù là bất cứ vấn đề gì.

Chưa biết người vợ thế nào cơ mà đứng khóa chặt cửa ban công mặc xác con mình trong tay thằng tâm thần em cũng thắc mắc. Không biết có phải em dở hơi không =((
E đồ là bị đẩy ra nhốt ngoài ban công Mợ ạ, chứ thường cửa ra Ban công là khóa trong, trừ khi nhà này độ riêng kiểu kỳ quặc

Le0_vn

Xe hơi
Khổ thân quá :(

114hangbong

Xe cút kít
E đồ là bị đẩy ra nhốt ngoài ban công Mợ ạ, chứ thường cửa ra Ban công là khóa trong, trừ khi nhà này độ riêng kiểu kỳ quặc
Có lẽ có nhiều kiểu cửa ban công cụ nhỉ. Nhưng đa phần chốt trong bên ngoài ko mở được như cụ nói.

Có lẽ có nhiều kiểu cửa ban công cụ nhỉ. Nhưng đa phần chốt trong bên ngoài ko mở được như cụ nói.
Thường 100% các loại khóa đó nó chỉ có chốt 1 chiều, chiều còn lại là bằng chìa khóa, nhưng sẽ mở xoay được từ bên trong. nó phải theo nguyên lý an toàn ấy ạ

hung303

Xe điện
Trường hợp này bà mẹ mà lại đi xét nghiệm ở chỗ khác kết luận là đúng là con của ông kia thì ông này đúng là muốn chết luôn được nhỉ. Thôi nói chung em khuyên các cụ, cá vào ao nhà ai là của nhà đó. Đừng có nghĩ ngợi gì. Mình nuôi nó từ bé nó sẽ có tình cảm với mình.
Con cái nuôi nấng là có tình cảm, sau này lớn lên nó cũng đi theo gia đình mới, tình cảm tốt thì vẫn chăm bố mẹ như thường,
Chỉ có loài cầm thú mới xuống tay được với 1 đứa trẻ mình từng nuôi nấng như thế
Xót xa, thương cháu bé :(

Chỉnh sửa cuối:

catking113

Xe Cứu Trợ
Nếu mà như cụ nói đúng đời là bể khổ tình là dây oan đây. Ô này sao k trừng phạt bà vợ mà hại e bé chứ, nó có tội tình chi, tội lỗi do người mẹ gây ra mà.
Nóa trừng phạt bằng cách cho chứng kiến nóa giết đứa nhỏ đấy. Cái này mới man rợ. Mợ kia ám ảnh cả đời.

huyhung123

Xe điện
Ủa sao các topic chồng ngoại tình, chồng có con riêng em thấy đại đa số các cụ đều khuyên các mợ nào bỏ qua, nào nhận con về nuôi, nào thêm con nhà càng vui v..v....
Em lại tưởng bây giờ thời đại mới, tư tưởng các cụ thoáng lắm rồi, toàn khuyên "cá vào ao ta ta được" mà
Sẽ như nhau khi chị em ngủ với đàn ông khác khiến thằng đàn ông đó có bầu. Thằng đó đẻ ra và nuôi con của chị em! Ok?

Mít tố nữ

Xe tăng
Em thấy báo đăng cháu bé chưa được khai sinh do 2 người này chưa có ĐKKH