[Funland] Cháu bé tử vong ở chung cư tại Hà Nội, nghi bị bố sát hại

BDS68

Xe ba gác
Người OF
Nhỡ may lại có vài ông mừng quá inbox xin gửi cá vào ao.
Chán quá, người ta chỉ khuyên điều tốt đẹp chứ đây cụ ấy còn mang cả điều tội tệ xảy ra để khuyên nhủ. Nói vui hài hước về quan điểm của mình thì nó khác #:-s

binhchun

Xe đạp
Bố của bạn cấp 3 của e cũng bị tâm thần, năm nó lớp 12 chuẩn bị thi đh thì bố lên cơn đập chết ông bà. Thế là thằng bé mồ côi vì mẹ bỏ đi đã lâu
Vậy mà nó vẫn đỗ cảnh sát, giỏi thật

Viossss

Xe tải
Qua những vụ như này mới thấy lấy vợ chồng muộn lại sẽ nhiều trải nghiệm hơn. Thứu hai nên hợp pháp hoá mại dâm cả nam và nữ, để con người bế tắc hôn nhân có chỗ sả. Không là cuộc sống đói nghèo bí bách tâm lý là dễ làm bừa quá
cái này là mượn gió bẻ măng à cụ???

datto70

Xe container
KHi cơn điên nó rồn nên lão, khó kiểm soát được hành vi, khổ cháu bé

khong phanh

Xe buýt
Mợ nói phải sao dạo này thấy ăn nói trên này mệt quá mợ ạ giữ ý từng tý một. Diễn đàn ẩn danh mà có bàn polictics đâu kk
Nghe một vài cụ dọa theo hướng trên này cũng được theo dõi cẩn thận, không cẩn thận là được mời lên uống nước chè. Không rõ cụ ý chém hay thực sự là như vậy.

Viossss

Xe tải
Em thì thấy khó thông cảm, nếu gia đình cơ bản, có nghề nghiệp hẳn hoi thì áp lực nó cũng qua đi. Mỗi người mỗi cảnh và mình không phán xét người ta. Có điều cứ bế tắc với trầm cảm là làm liều thì chịu rồi. Bế tắc quá thì đưa đi khám tâm thần. Ngoài ra nếu gia đình có người có vấn đề mình phải theo sát các cụ ạ. Như vợ em đợt đẻ xong thằng bé bị đưa đi cách ly vì vàng da tan huyết và nhiễm trùng nên cũng có dấu hiệu căng thẳng. Cháu phải bỏ cả làm để tìm mọi cách ổn định lại tâm lý cho vợ. Nhờ anh em bạn bè cho chụp ảnh quay phim cháu liên tục cho vợ yên tâm.... Nhờ người bình thường vẫn nói chuyện tốt với vợ nghỉ công việc đến chăm vợ 1 ngày. Dần nó mới tốt lên được.
cụ nên tìm các phim bộ HQ thời những năm 90-2000 xem để học hỏi tinh thần cao thượng của các nam nhân trong đó rất nhiều người rất cao thượng có thể vượt qua được tình cảnh của nam chính trong câu chuyện này. nhưng phải nói ở VN, rất ít người vượt qua được nghịch cảnh này. quá đắng.

sunflower09

Xe hơi
Ủa sao các topic chồng ngoại tình, chồng có con riêng em thấy đại đa số các cụ đều khuyên các mợ nào bỏ qua, nào nhận con về nuôi, nào thêm con nhà càng vui v..v....
Em lại tưởng bây giờ thời đại mới, tư tưởng các cụ thoáng lắm rồi, toàn khuyên "cá vào ao ta ta được" mà

cụ nên tìm các phim bộ HQ thời những năm 90-2000 xem để học hỏi tinh thần cao thượng của các nam nhân trong đó rất nhiều người rất cao thượng có thể vượt qua được tình cảnh của nam chính trong câu chuyện này. nhưng phải nói ở VN, rất ít người vượt qua được nghịch cảnh này. quá đắng.

inovavgj

Xe container
Nghị lực trong bất hạnh , có những hoàn cảnh thật éo le
Bố của bạn cấp 3 của e cũng bị tâm thần, năm nó lớp 12 chuẩn bị thi đh thì bố lên cơn đập chết ông bà. Thế là thằng bé mồ côi vì mẹ bỏ đi đã lâu
Vậy mà nó vẫn đỗ cảnh sát, giỏi thật

thudoll88

Xe tăng
Ủa sao các topic chồng ngoại tình, chồng có con riêng em thấy đại đa số các cụ đều khuyên các mợ nào bỏ qua, nào nhận con về nuôi, nào thêm con nhà càng vui v..v....
Em lại tưởng bây giờ thời đại mới, tư tưởng các cụ thoáng lắm rồi, toàn khuyên "cá vào ao ta ta được" mà
Tiêu chuẩn kép mà cụ

dheIa

Xe điện
Cụ dậy chí phải ạ!
Hic.. em học bác. Giờ cứ anh chuỵ nào thích dạy đạo đức là em sẽ cám ơn và chúc các anh chuỵ í đc như thế để có cơ hội mà thể hiện lòng từ bi :">

Ạ hi hi ...
Em cũng tự ám thị là bị mắng khi tham gia thớt này.
Nhưng em chỉ biết ai mắng em thì em cho vô blacklist để lần sau không phải nghe.
Hihi, blacklist làm zì cho thiệt hở bác ^^

E thì chả bao giờ đụng ai trước cả nhưng mà cứ thích cà em hoặc hèn hơn là nấp sau người khác chởi hôi em là em ghi sổ. Đợi tới lúc thích hợp (như lúc Mon Mit đi vắng chẳng hạn ^^) là em xin phép bón trả lại tất cả những thứ mà mấy thành phần thích cà khịa đó đã nhè ra :">

Sòng phẳng thế nó mí trẻ lâu bác ạ 😁

Chỉnh sửa cuối:

beSuSu

Xe điện
Theo logic của mợ thì nó phải là trường hợp vợ có bầu với người khác, đẻ ở chỗ khác, rồi mọi ng khuyên ông chồng nhận nó về nuôi.
Còn lẫn sang việc vợ đẻ con ng khác ở nhà mình, đánh lừa chống và cả nhà chồng đấy là con chồng thì là logic ngớ ngẩn , e thật.

CuKenPis

Xe buýt
Tới sáng nay, CQĐT vẫn chưa lấy được lời khai do cậu kia hoàn toàn bất ổn về tâm lý.
Hàng xóm kể cậu ta đâm vợ trước,vợ chạy được ra ban công chốt cửa và hô hoán. Hàng xóm chạy xuống,lúc này cửa nhà mở nên đã tước được dao.
Cửa ban công chốt ngoài làm sao được cụ nhì?

Citronella

Xe buýt
Chưa biết người vợ thế nào cơ mà đứng khóa chặt cửa ban công mặc xác con mình trong tay thằng tâm thần em cũng thắc mắc. Không biết có phải em dở hơi không =((
Em lại tưởng ngược lại bị chồng khóa cửa ban công không cho vào cơ chị ạ :( còn nếu mình đứng ở ngoài khóa mà không cứu con thì :( em không dám nói thêm gì. Việc dính đến người khác em không dám comment chứ với con em, ai mà động vào nó thì chắc em cũng sẵn sàng xông vào bảo vệ con ngay và luôn. Nhưng cuối cùng là thương thằng bé con và thương cả người mẹ ở lại nữa chị ạ, chưa biết có thông tin kia thì đẻ xong nuôi con đến gần tuổi, chăm sóc hít hà mùi con từng ngày mà phải chứng kiến vụ kia thì sống không bằng chết :(

belo

Xe điện
CA đã bác tin về vụ con cái rồi các cụ.
Nhưng về câu chuyện nuôi con không phải của mình thì đúng là cũng tuỳ hoàn cảnh. Như nhà em có người quen thời trẻ trăng hoa, tuổi 4x mới kết hôn với 1 cô nhỏ hơn mười mấy tuổi. Sinh được bé gái thì có tin đồn không phải con của ổng vì không có một nét nào giống luôn, và cô này cũng không phải gái ngoan (thậm chí chính các bà chị ruột cũng ngầm thừa nhận là không giống). Các bà người tình cũ thì tích cực lan truyền tin đồn nhất để phá. Có người xúi xét nghiệm rồi. Thì ổng nói không biết đùa hay thật với các bà chị là điên à, con vào nhà tôi thì là của tôi, xét nghiệm nhỡ của mình thì ko sao, nhỡ không phải rồi ầm ĩ lên, nó (tức là vợ) lại ôm con đi mất thì chết. Lúc này con bé con được hơn tuổi rồi, hai bố con yêu quý nhau lắm, đi đâu cũng phải dẫn con theo. Con bé giờ hơn hai mươi, với nó bố là số 1 không phải bàn. Đến nay trong họ vẫn là một nghi án, thi thoảng xầm xì ngầm nhưng công khai thì không ai dám bàn tán gì nữa.
Hôm đầu nghe tin đồn về vụ kia, chả hiểu sao em lại nghĩ ngay đến câu chuyện của ông cậu người quen này.
Có khi ông cậu âm thầm xét nghiệm, thấy đúng con minh rồi, nhưng ai hỏi thì lại nói kiểu kia. Chắc vợ cũng tôn ông ấy số 1 luôn.

TrangBonBon

Xe tăng
Thật sự thì em thấy cá nhân em khuyên nhủ người khác bằng đạo lý dễ hơn là tự mình thực hành đạo lý.:|
Theo lý thuyết thì lý thuyết rất gần thực tế, còn trên thực tế thì thực tế nó khác xa lý thuyết.

fresh_air

Xe tải
Nhưng về câu chuyện nuôi con không phải của mình thì đúng là cũng tuỳ hoàn cảnh. Như nhà em có người quen thời trẻ trăng hoa, tuổi 4x mới kết hôn với 1 cô nhỏ hơn mười mấy tuổi. Sinh được bé gái thì có tin đồn không phải con của ổng vì không có một nét nào giống luôn, và cô này cũng không phải gái ngoan (thậm chí chính các bà chị ruột cũng ngầm thừa nhận là không giống). Các bà người tình cũ thì tích cực lan truyền tin đồn nhất để phá. Có người xúi xét nghiệm rồi. Thì ổng nói không biết đùa hay thật với các bà chị là điên à, con vào nhà tôi thì là của tôi, xét nghiệm nhỡ của mình thì ko sao, nhỡ không phải rồi ầm ĩ lên, nó (tức là vợ) lại ôm con đi mất thì chết. Lúc này con bé con được hơn tuổi rồi, hai bố con yêu quý nhau lắm, đi đâu cũng phải dẫn con theo. Con bé giờ hơn hai mươi, với nó bố là số 1 không phải bàn. Đến nay trong họ vẫn là một nghi án, thi thoảng xầm xì ngầm nhưng công khai thì không ai dám bàn tán gì nữa.
Hôm đầu nghe tin đồn về vụ kia, chả hiểu sao em lại nghĩ ngay đến câu chuyện của ông cậu người quen này.
Người có bản lĩnh nên đã một khi đã quyết thì dễ dàng bỏ ngoài tai dư luận. Người ngoài hay họ hàng nhìn vào, bàn tán buôn chuyện thì dần dần cũng tự thấy vô duyên.

dheIa

Xe điện
Cửa ban công chốt ngoài làm sao được cụ nhì?
Kể cả ko chốt ngoài nhưng dùng hết sức lực chặn cửa thì cũng có thể ạ. Dù cái việc chặn cửa đó có khi còn khó hơn là việc vớ cái gậy hay bất kỳ thứ gì đó mà lao vào che cho đứa nhỏ.

Con gà não nó bé cỡ ngón tay mà nó còn chấp cả con diều hâu để chắn cho con nó cơ mà.

Tv1912

Xe tải
Đàn ông VN bao dung và tàn nhẫn hơn những gì phụ nữ nghĩ, 90% không phải con ông cậu đó rồi, nhưng vẫn ổn thậm chí hạnh phúc là do cô vợ trẻ kia biết sống, hay đúng hơn là chạm tới được điểm bao dung của ông cậu kia! :D

Phụ nữ nhạy cảm 10 thì đàn ông cũng tinh tế 9, biết là không phải con của chồng thì lựa lúc thích hợp thừa nhận luôn, nói sao cho mùi mẫn tý kiểu như: Anh là người đàn ông tốt nhất...xyz..., giấu anh em khổ tâm lắm... xyz... Chốt hạ phải là: bây giờ anh xử lý mẹ con em sao cũng được, nhưng cho con em được mang họ của anh! :D Chả ông nào lỡ vứt bỏ đứa con đấy cả, thậm chí còn bao che cho vợ, tất nhiên với điều kiện là cô vợ không "sai lầm" tiếp.

Jessestock

Xe máy
Coi như em bé đen đủi khi đầu thai trong gia đình như vậy