[Funland] Cháu bé tử vong ở chung cư tại Hà Nội, nghi bị bố sát hại

luyenok

Xe điện
Khi ăn trưa bọn em cũng kể về vụ này bảo giờ chia tay chia chân nhẹ như lông hồng, có gì thì ly hôn chứ sao lại giết 1 em bé mới 11 tháng tuổi như thế, tình tiết tăng nặng thế này thì cậu kia dựa cột là cái chắc. Mà tuổi thì hơn 40 rồi chứ ít ỏi gì đâu :( Thương cháu bé mới 11 tháng tuổi còn người mẹ chứng kiến hết thế chắc cũng khó sống nổi thật :(
Ko rõ nội tình như nào, dù có là thật (cháu bé ko phải con ruột) thì hành vi của ông "bố" là cũng ko chấp nhận đc rồi. Nhưng (nếu là thật) tội lỗi của mẹ cháu bé cũng là quá lớn, ko còn tình cảm thì chia tay, lỡ dở thì phải xử lý (cùng lắm là phải chấp nhận thành single mom), chứ cái hành vi giấu diếm rồi nhập nhằng thân phận con cái giữa 2 vợ chồng thì về mặt đạo đức cũng nên xếp vào loại tội to nhất trong các loại tội. Có thể về mặt tình cảm thì công sinh không bằng công dưỡng này kia, nhưng còn vấn đề về mặt đạo đức, huyết thống,... thì việc người vợ giấu diếm đưa 1 đứa trẻ "bên ngoài" vào thành 1 đứa con trong "gia đình chồng" là không thể nào chấp nhận đc.

Chỉnh sửa cuối:

Cucumin

Xe điện
Thằng này là loại tâm thần bệnh hoạn, chứ kể cả không là con ruột thì nuôi nó 2 năm cũng có đầy tình cảm rồi. Chỉ cái loại tâm thần đập đá, hoặc loại máu lạnh mới có bản lĩnh làm thế.

Felix Navi

Xe máy
Đầu tiên thì cũng thấy có tí nhân văn
Nhưng xem cảnh con tu hú non chưa mở mắt gồng cứng đôi cánh trọc lốc để đẩy quả trứng và chim non chính chủ rơi xuống đất tan nát thì nhân văn phải là đập chết con tu hú cơ.
Ùi, cụ bình nghe sợ quá. Thế là lão kia đang minh hoạ cho còm của cụ rồi đấy, lão xử con tu hú non rồi kìa, cụ thấy sao?

Em thật chứ cái so sánh của cụ không đúng đâu. Đứa trẻ con loài người không hành xử như con tu hú non, và pháp luật cũng có lý do để nỗ lực bảo vệ bà mẹ và trẻ em. Người lớn nên nhìn vào luật để trang bị kỹ năng bản thân, chọn bạn đời cho cẩn thận và sống với nhau cho đàng hoàng, chứ không phải là trút giận vào một đứa trẻ đi còn chưa vững như thế. Đàn ông đích thực thì dù xui xẻo gặp bà vợ tệ cũng nên xử lý cho ra dáng trượng phu văn minh, đừng cứ động cái gì cũng nhảy cồ cồ lên động tay động chân cụ ạ.

vanhai493

Xe điện
các ông nên nhìn vào đây để có bài học, đừng con rơi con vãi nữa.
Cháu bé là con ông nào, ông ấy biết liệu có xót xa không.
Do bọn người lớn mất nết, lớn mà ko khôn mà ra cả.
Thương đứa trẻ vô tội :(.
Trách thằng kia k xài bao thui thím :D
Mà vấn đề là ông ck 4x tủi rồi
Húp múi mít 2k
Giờ gấp đôi canxi, sừng nhú thêm mấy cm
E 2k chắc lấy về để bao nuôi
Còn ông chú 4x thì học môn sinh hơi yếu nên ...

hoangtugio23

Xe tải
Trách thằng kia k xài bao thui thím :D
Mà vấn đề là ông ck 4x tủi rồi
Húp múi mít 2k
Giờ gấp đôi canxi, sừng nhú thêm mấy cm
E 2k chắc lấy về để bao nuôi
Còn ông chú 4x thì học môn sinh hơi yếu nên ...
Thế chắc chú 4x nhiều xiền, thế thì bỏ đi kiếm đứa khác chứ giờ tù tội làm chi

saphia2008

Xe tải
Bạn này em có biết, tính tình hiền lành, gia đình cơ bản. Bạn đang công tác tại kiểm toán nhà nước nhưng 2 tháng nay đang nghỉ do bị trầm cảm (một dạng tâm thần). Có lẽ do tâm thần nên mới ra tay như vậy thôi, bạn này bên ngoài tri thức và ngoan lắm ah. Bản thân bạn bị stress nên công việc cũng đang trục trặc vậy nên bị tác động từ nhiều việc nữa. Cá nhân em thương cháu bé và xót xa cho bạn này, cả tương lai đang rộng mở vậy mà.

Rô-Ron

Xe điện
Các ông ghen tuông chỉ dám về oánh vợ không dám xử lý thằng kia. Trong khi phụ nữ thì không oánh chồng mà oánh con kia ????
Chồng to khoẻ hơn ko dám oánh, con kia ngang sức với mình hơn nên chọn cái dễ hơn 🤣.
Sorry các cụ mợ là em chỉ buồn cười với cái còm của mợ Hàng Bông thôi chứ ko có ý đùa cợt trong cái thớt đau thương thế này ah!
Xin chia sẻ nỗi đau của mẹ cháu bé!

vanhai493

Xe điện
Bạn này em có biết, tính tình hiền lành, gia đình cơ bản. Bạn đang công tác tại kiểm toán nhà nước nhưng 2 tháng nay đang nghỉ do bị trầm cảm (một dạng tâm thần). Có lẽ do tâm thần nên mới ra tay như vậy thôi, bạn này bên ngoài tri thức và ngoan lắm ah. Bản thân bạn bị stress nên công việc cũng đang trục trặc vậy nên bị tác động từ nhiều việc nữa. Cá nhân em thương cháu bé và xót xa cho bạn này, cả tương lai đang rộng mở vậy mà.
Thế sau cùng là do trầm cảm hay do vụ xét nghiệm adn vậy bác?
Đồn đại nhiều quá

Dan du an

Xe cút kít
Trường hợp này bà mẹ mà lại đi xét nghiệm ở chỗ khác kết luận là đúng là con của ông kia thì ông này đúng là muốn chết luôn được nhỉ. Thôi nói chung em khuyên các cụ, cá vào ao nhà ai là của nhà đó. Đừng có nghĩ ngợi gì. Mình nuôi nó từ bé nó sẽ có tình cảm với mình.

Mc Bia

Xe điện
Thớt đầy lên vừa lòng cụ thớt chưa ?

VuNgoanMuc

Xe điện
Lời đồn xuất phát từ 1 cơm trên FB, sai cả giới tính và tuổi của cháu bé mà mọi người vẫn bàn luận như thể chuyện adn thực sự xảy ra vậy ?

hoangtugio23

Xe tải
Trường hợp này bà mẹ mà lại đi xét nghiệm ở chỗ khác kết luận là đúng là con của ông kia thì ông này đúng là muốn chết luôn được nhỉ. Thôi nói chung em khuyên các cụ, cá vào ao nhà ai là của nhà đó. Đừng có nghĩ ngợi gì. Mình nuôi nó từ bé nó sẽ có tình cảm với mình.
Thường cũng phải xét nghiệm vài chỗ cho chắc rồi cụ ạ

congthuong

Xe điện
Em đã nói nhiều lần là trừ khi có yêu cầu của toà án. Còn không tuyệt đối không được xét nghiệm kiểu theo yêu cầu cái dịch vụ này. Những đứa quảng cáo mạnh cái này là dạng nên có người thân rơi vào cảnh này
Dù có xét nghiệm hay không thì mâu thuẫn cũng vẫn xảy ra với những con người như vậy.

Em thì cho rằng tòa án hay bất kỳ ai cũng không có quyền yêu cầu người khác xét nghiệm ADN ngoài tự bản thân họ.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Dù có xét nghiệm hay không thì mâu thuẫn cũng vẫn xảy ra với những con người như vậy.

Em thì cho rằng tòa án hay bất kỳ ai cũng không có quyền yêu cầu người khác xét nghiệm ADN ngoài tự bản thân họ.
Em bị ngâu nên lời vàng ý ngọc của kụ em không hiểu lắm ợ 😄

Chicken113

Xe tải
em có lần bình luận đùa về chuyện xét nghiệm adn: cách đây chục năm có vụ này, chị vợ có con với bồ, anh bồ biết mình có con, chị vợ sau đấy tai nạn chết, anh bồ lúc đấy thấy không ảnh hưởng gì đến mẹ đứa bé nên kiện ra tòa đòi con. Tại tòa anh bồ đưa ra nhiều bằng chứng về việc chị kia thông tinh cho anh ấy vụ anh ấy có con. Tòa bảo có lý nên định tuyên cho anh kia nhận con nhưng anh chồng kia vì quá yêu thương đứa bé nên không đồng ý. Anh chồng bảo khai sinh là con tôi nên nó là con tôi. Anh bồ đề nghị xét adn để khẳng định mình thắng. Tòa đồng ý yêu cầu xét nghiệm adn. Sự việc sau đấy em không đọc diễn biến tiếp theo.
Em chỉ bình luận rằng: nếu em là anh chồng kia, em sẽ nói trước tòa "nếu tòa ra phán quyết xét nghiệm adn thì ngày mai tôi sẽ khởi kiện đòi con đối với con, cháu các vị ngồi đây, đề nghị tòa ra phán quyết xét nghiệm adn của các vị với con cháu các vị để chứng minh tôi thua kiện, tôi sẵn sàng chấp nhận thua nếu kết quả adn của các vị chứng minh là cha con, mẹ con"
Ca này trừ khi trên pháp luật người bố đẻ trên giấy khai sinh/người nuôi dưỡng hợp pháp yêu cầu tòa cho xét nghiệm thì mới hợp lý cụ nhể.

khanhnguyen09

Xe container
Thằng này không xem phim trạm cứu hộ trái tim đang chiếu trên TV rồi, có biết ba Vũ không? rồi sắp có ba Nghĩa nữa.