[CCCĐ] Châu Âu, tất tần tật (từ Amsterdam đến Zürich)

aappie

Xe tải

Tại em xem Clip thôi chứ có biết ng thật nó thế nào đâu

Chắc nó quay bằng widelen nên chân dài hơn
Người thật thì ả hơn bị nùn ,nên toàn chơi giày cao .trước em có vào Madam Tussaud coi 1 lần ,vé hơi đắt 20 oi lận, lần đó em đang chụp ảnh ngon thì có thằng nó giả làm tượng chạy ra hù 1 phát ,em giật mình phản ứng tự nhiên đạp 1 phát làm thằng cu té lăn quay .
Cụ bô mà không post tiếp tục em spam cho banh cái thớt này đấy :D

canbo

Xe tăng
Đến đây người lạ mà không biết là bị mấy chú da đen và mấy em Di gan đeo cái vòng đầy mầu sắc vào tay và lấy tiền ngay
Ở bên tháp Eiffel cũng thế ,thỉnh thoảng Po lit đuổi thấy chạy dầm dầm
Vâng, cái trò này nó diễn ra liên tục, du khách ai cũng ngán ngẩm mà chẳng thấy police xử lý triệt để gì cả.

Người thật thì ả hơn bị nùn ,nên toàn chơi giày cao .trước em có vào Madam Tussaud coi 1 lần ,vé hơi đắt 20 oi lận, lần đó em đang chụp ảnh ngon thì có thằng nó giả làm tượng chạy ra hù 1 phát ,em giật mình phản ứng tự nhiên đạp 1 phát làm thằng cu té lăn quay .
Cụ bô mà không post tiếp tục em spam cho banh cái thớt này đấy :D
Haha, em cũng bị một phát cái thằng đứng nguyên 1 chỗ hù. Mình thì ko sao nhưng cô bạn đi cùng rú lên rồi ôm chặt mình 1 lúc mới buông. Xong rồi thấy chân mình đau nhói vì bị quả giầy cao gót dẫm vào :(

canbo

Xe tăng
Em chụp vài tấm gần tháp Eiffel trước khi đến bảo tàng Louvre

Xem xe concept của Toy

canbo

Xe tăng
Toàn cảnh bảo tàng Louvre, nơi lưu trữ rất nhiều hiện vật có giá trị. Ở đây có hẳn 1 khu trưng bày các vật phẩm đến từ đông dương nhiều hơn cả các bảo tàng quốc gia sở tại. Hồi xưa bọn này vơ vét ko biết bao nhiêu để đem về đây trưng bày 1 phần.

Louvre vốn là một pháo đài được vua Philippe Auguste cho xây dựng vào năm 1190 nằm bên bờ sông Seine. Từ năm 1672, khi triều đình Pháp chuyển về lâu đài Versailles, bộ sưu tập hoàng gia được lưu trữ tại Louvre. Thời kỳ Cách mạng Pháp, cung điện trở thành bảo tàng, mở cửa ngày 10 tháng 8 năm 1793.

Một phần Louvre nó sẽ như thế này, với kim tự tháp bằng kính ở giữa và cũng là 1 trong số các lối vào

Cùng với bức cổng thành

Nhìn về đằng xa là Khải Hoàn Môn

canbo

Xe tăng
Kim tự tháp kính và các hồ nước giữa khoảng sân chính

canbo

Xe tăng
Ở dưới mặt đất

Và một phần bảo tàng dọc đại lộ chính

canbo

Xe tăng
Có vé nhưng em chẳng khoái nghệ thuật nên ko chui vào Louvre vì rất mất thời gian. Rời Louvre em ghé bảo tàng nghệ thuật quốc gia cũng gần đấy, nơi mà người dân hay gọi là tòa nhà ống nước ví cái cấu trúc kỳ lạ của nó.

canbo

Xe tăng
Bên trong thì thế này

Nhìn ra khoảng sân đằng trước

LamGau

Xe đạp
Cụ thật quá sung sướng. Em ước mơ lâu lắm rồi mà chưa có cơ hội, hy vong 5 năm tới cho gấu lớn, gấu nhỏ đi 1 chuyến
Bao nhiêu năm rồi làm gì và được gì.
Ngày tháng sao vội đi đôi khi không như ý​

Một ngày trôi qua và những câu hát lại văng vẳng bên tai. Chợt giật mình nhìn lại những tháng ngày trên cái đất châu Âu, tự nhìn nhận mình đã làm gì và được gì. Làm thì nhiều mà những gì nhận được chưa thấy đâu cả. Có chăng là những chuyến đi rong ruổi dọc ngang trên cái đất Châu Âu này.

Mục tiêu lúc ban đầu chỉ là cố gắng khám phá con người và phong cảnh đất nước Đức nơi mà em cư trú. Vậy mà cái Schengen Agreement đã làm thay đổi tất cả, em thèm khát được đặt chân lên tất cả các nước mà em có thể đi ko cần xin Visa (các nước trong hiệp ước Schengen). Mới đầu chỉ có khoảng mười mấy nước, em nghĩ là chuyện nhỏ nhưng theo thời gian các nước gia nhập ngày càng nhiều và mục tiêu của em ngày càng khó kết thúc.

Ngồi lục lại những bức ảnh trên mọi nẻo đường, em muốn chia sẻ với các cụ, mợ một cái nhìn khái quát về châu Âu (tư bản giãy chết :D). Em sẽ post lên đây những nơi mà em đã đi qua và chia sẻ những thông tin mà em có được

Đây là những nơi chính mà em đã đặt chân đến

Trước đây em đã có vài thớt các cụ có thể xem lại, em sẽ post thêm các địa điểm khác ở trong thớt này

Khám phá vùng Baltic (Riga-Latvia và Tallinn-Estonia)

Portugal - Porto và Lisbon những khám phá thú vị

Cuối năm hành xác với 3 thành phố Vienna, Budapest, Bratislava

I. Đức
I.1 Bremen
I.2 Bremerhaven

II. Tây Ban Nha
II.1 Barcelona

III. Hà Lan
III.1 Amsterdam

IV. Pháp
IV.1 Paris

Fantasea

Xe hơi
ôi nhìn ảnh bác đi làm em cũng muốn có 1 chuyến du hí Châu Âu. Không biết bao giờ mới có cơ hội đấy đây :((

maxinh84

Xe tăng
Dạo này phóng sự của canbo bắt đầu có thêm tí chữ rồi :D tín hiệu tốt :P

Skagen

Xe tăng
Lão Bô dạo này ăn uống thế nào mà "táo" nặng thế? Lôi cái thớt này lên để lão sốt ruột mà viết tiếp nào. :P

giangsuki

Xe ngựa
Lão Bô đi lang thang nhiều bị ái bắt mất roài

PoBeo

Xe điện
Em đang hóng thớt của cụ đây ạ....ngoài cảnh ra thì cụ cứ cho thêm kiến thức du lịch ở bển nữa nhé

100%duc

Xe hơi
Em cung tu Duc moi ve, em thay sang dat nuoc ho moi thuong cac bac xe Vn den nhuong nao, giao thong ben ho di mien che, xe ho mua re bang 1/5 cua minh, ho kiem da nhieu tien ma xe lai re, the nao khong dugn 2 banh, di duong thi van hoa tham gia giao thong chi co very good, that la dat nuoc cua nen p¬hat trien o to, duong xa qua la thien duong cac bac ah.

Em cung tu Duc moi ve, em thay sang dat nuoc ho moi thuong cac bac xe Vn den nhuong nao, giao thong ben ho di mien che, xe ho mua re bang 1/5 cua minh, ho kiem da nhieu tien ma xe lai re, the nao khong dugn 2 banh, di duong thi van hoa tham gia giao thong chi co very good, that la dat nuoc cua nen p¬hat trien o to, duong xa qua la thien duong cac bac ah.
Vâng càng phát triển thì bác càng phải tìm hiểu, đến ngay như vào đây bác viết không dấu, đã thể hiện ý thức của bác chả vê ri với gút rồ,i thì làm sao mà đòi hỏi như họ!

Saigon3

Xe tải
Cảm ơn bài phóng sự công phu của bác canbo. Hình chụp đẹp thật.