[CCCĐ] Châu Âu 30 ngày đêm

Bỗng nhiên thế nào lại ngó thấy cái nhà mạng này, thế là lần thứ 4 bước vào thử thách với bọn mạng mẽo xem dư lào.

Vào đến nơi có 1 em da đen to cao xinh xắn ra xin tên rồi đưa tên mình vào danh sách điện tử. Hoành phết. Sau đó ngồi xếp hàng chờ. Chỗ này mỗi người đứng chờ một góc chả cần ngồi chung 1 chỗ. Sau khoảng 30p em đó lại ra hỏi tên là gi, mình lại bảo anh tên thế này. Ngồi thêm 30p nữa nó lại ra hỏi mình tên là gì, đến lúc này cáu quá bảo anh vẫn tên là thế này.. :)). Sau 10p nữa thì mình chủ động gọi em ra bảo em ơi anh vẫn tên thế này, thế là em nó xấu hổ quá vào kêu ngay một cậu đẹp chai ra tiếp. Sau khi trình bày khoảng 30s, cậu này cười khẩy bảo, loại gì cũng có anh yên tâm. Thế là nó bán cho mình một cái thẻ 3G dùng cho Ipad và 1 cái thẻ dùng cho đt với mệnh giá 28E cho cả 2. Rõ là khổ với nhà mạng.
Ipad thì đến hôm nay mới dùng được 2 ngày đã hết tiền, còn điện thoại gọi được đúng 5 cuộc cũng hết nốt. Bên này nó đốt tiền của bọn em ghê quá. Giờ chả dại xài điện thoại và ipad nữa, cứ giấy tờ và bản đồ cho nó lành.

Lại còn có thêm mợ này tự nhiên ở đâu bước vào, người toàn đồ hiệu từ đầu đến chân, đứng giữa cửa hàng đep kính đen nhìn quanh tầm khoảng 15p không nói gì. Bên này lắm người dị ghê.

Sau khi xong được phần điện thoại và 3G, em lại tiếp tục hành trình đi tìm tháp Eiffel qua định vị vệ tinh của phần mềm Triposo. Chuẩn phết. Đây là một vài hình ảnh trên đường đi.

bên này chim bồ câu có nhiều nhưng không hiểu sao em toàn gặp 1 con 1.

Nhìn cái ảnh này em lại nhớ đến đoạn lúc anh T đi trước em đến đây, tự nhiên mấy thằng công nhân suỵt soạt rất kinh, ông anh tưởng gì hốt hoảng né sang bên, hóa ra bọn nó đùa. Bên này công nhân vui tính phết.

Về mặt cơ bản, phần lớn các tòa nhà chung ở đây đều xài khóa điện tử kiểu này, cứ bấm số là cửa mở. Rất hiện đại cho nhiều nhà trong 1 chung cư mà ko phải đánh nhiều chìa lách cách.

Bên này logo dán xe ít hơn bên mình một tí..

chuotlang

Xe lừa
Không thấy ảnh em bay đến từ Hàn Quốc bỏ kính ra gì nhỉ ;)

Nhà ở các góc phố thì lại ấn tượng, hòa hợp với khung cảnh xung quanh.

Như đã nói từ trước, bên này xe máy cũng nhiều, đặc biệt là các xe khủng cũng nhiều luôn. Hành trình của em tại Paris có nhiều xe máy lắm các cụ chuẩn bị sức mà ngó nhé.

Thêm cái nhà khác kiểu cho đỡ nhàm.

Ở pháp các ngôi nhà được trang trí rất nhiều loại hoa, đặc biệt bên cạnh cửa sổ thường treo hoa rất đẹp. Người Pháp rất yêu hoa và thường xuyên tặng hoa cho nhau.

Màu biển trông rất quen thuộc

Hollyone

Xe tăng
Trời, hôm trước thấy cụ kêu "gãy" chân, em tưởng do chưa quen; hoá ra các cụ chơi kiểu chim đi bộ từ Khải hoàn môn đến tận chân Tháp Eiffel thế này thì thảm nào.

Mai cụ sang Đức rồi, em khuyên cụ chớ nên chơi bài đấy nữa; kẻo chả còn sức để dành sang Ý với TBN đâu, vì bên đó sẽ đi bộ nhiều hơn ở Pháp và Đức. Cụ mua vé tuần với ngày rồi thì cứ lợi được bến nào là cụ chơi, vừa đỡ tốn sức, vừa nhanh. Thời gian tra cứu bản đồ (lấy ở các bến tàu to to là có) sẽ ít hơn thời gian đi bộ đấy. Nhất là khi các cụ có ít ngày thế này.

Trời, hôm trước thấy cụ kêu "gãy" chân, em tưởng do chưa quen; hoá ra các cụ chơi kiểu chim đi bộ từ Khải hoàn môn đến tận chân Tháp Eiffel thế này thì thảm nào.

Mai cụ sang Đức rồi, em khuyên cụ chớ nên chơi bài đấy nữa; kẻo chả còn sức để dành sang Ý với TBN đâu, vì bên đó sẽ đi bộ nhiều hơn ở Pháp và Đức. Cụ mua vé tuần với ngày rồi thì cứ lợi được bến nào là cụ chơi, vừa đỡ tốn sức, vừa nhanh. Thời gian tra cứu bản đồ (lấy ở các bến tàu to to là có) sẽ ít hơn thời gian đi bộ đấy. Nhất là khi các cụ có ít ngày thế này.
Em nghĩ sang Đức sẽ ngon hơn vì có cụ MINA và đặc biệt có thành viên xa xứ đón tiếp hướng dẫn sẽ đỡ không vất vả như Pháp bác à :)

Hollyone

Xe tăng
Em nghĩ sang Đức sẽ ngon hơn vì có cụ MINA và đặc biệt có thành viên xa xứ đón tiếp hướng dẫn sẽ đỡ không vất vả như Pháp bác à :)
Vâng, nếu có người đưa đi thì tốt quá, khỏi mất công tìm kiếm. Vì một số địa điểm ở Berlin mà cụ mai cồ và đồng bọn định đi cũng cách khá xa nhau (nhưng khá thuận lợi với các bến bus, U hoặc S bahn).

Xưa em đi bụi ở mấy nước bắc và nam âu; cứ nhảy lên bus hay tram được tuyến nào là em nhảy, vì mỗi bến là lợi được 10p đi bộ rồi (đi nhiều, vai lại vác ba lô là nhanh mỏi lắm). Kinh nghiệm của em là trước khi đi cứ khoanh vùng trên bản đồ du lịch chỗ cần đi, đối chiếu với bản đồ tuyến phương tiện công cộng. Nếu đi bus thì dễ nhận ra chỗ cần đến khi ngó xung quanh; nếu đi metro thì trước khi lên bậc thang ngó xem lối thoát nào đi ra địa điểm cần đến thì mới ra (vì mỗi bến tàu điện ngầm thường có nhiều lối thoát, có khi ra các điểm khá xa nhau).

thientamnt

Xe điện
Đọc phát 18 trang. Anh Cồ cố lên. Nhớ quà cáp cho thằng em đầy đủ nhá <:-P