[CCCĐ] Châu Âu 30 ngày đêm

ATILA

Xe máy
hấp dẫn,dễ hiểu,chi tiết em theo cụ một mach 33 km, vừa đọc vừa toát mồ hôi...mắt. kính cụ 1 ly nha

little hero

Xe tải
Website
suavalikeo.com
E làm 1 nèo 32 trang, mất toi buổi sáng chẳng làm ăn được gì, lần sau tránh những thớt này mới được ;)) . Thanks cụ chủ thớt, thớt cụ hay quá!

phaxeqn

Xe hơi
nhà cháu kính cụ 1 ly!

BmwnhaChuoi

Xe tăng
Tiệp được ví von là một "em cave" của Đông Âu ( có anh bạn ở Karlovy giải thích vậy ), nên anh phát xít nào vào cũng yêu chiều và xin hàng ngay, do vậy giữ được rất nhiều công trình lịch sử, bảo tồn rất tốt. Điều này sẽ được minh chứng trong suốt chuyến đi này của em.
Em biết là cụ cũng thử làm phát xít để chiến đấu rồi xin hàng sau một số phút. Chúc cụ chân cứng đã mềm để còn tường thuật lại cho bà con OF ở nhà!

jason_dang

Xe hơi

Bảo tàng ở đây tập trung những tác phẩm tuyệt đẹp nhất của các nghệ sỹ nổi tiếng. Các tác phẩm điêu khắc, tượng, tranh... và nhiều cổ vật khác. Nhưng do không
được chụp ảnh nên em ko thể chụp cận cảnh một tác phẩm nào. Các cụ có thể tìm hiểu thêm thông tin về bảo tàng này trên mạng.
Cái bảo tàng này cháu nhìn quen lắm. Hình như xuất hiện trong nhiều tựa game rồi :D

Gia Binh

Xe đạp
Hành trình của cụ đi 30 ngày đêm Châu Âu thích quá nhỉ?

blackmoon78

Xe tăng
Tưởng nhớ
Đồng hành cùng Cụ em thèm mua súng về tập bắn quá. Ảnh đẹp và trích dẫn rất cụ thể, chi tiết. Cụ về có điều kiện em thọ giáo Cụ phát.

Đẹp quá nhỉ, em thích kiếu phố xá này quá
Cụ đã hạ cánh rồi đấy à? nhanh nhỉ?

hấp dẫn,dễ hiểu,chi tiết em theo cụ một mach 33 km, vừa đọc vừa toát mồ hôi...mắt. kính cụ 1 ly nha
:)) em đã nhận, tks cụ.

E làm 1 nèo 32 trang, mất toi buổi sáng chẳng làm ăn được gì, lần sau tránh những thớt này mới được ;)) . Thanks cụ chủ thớt, thớt cụ hay quá!
Mất toi buổi sáng là cụ đọc nhanh đấy.. :P

Thank bác rất là nhiều! Em là đồng hương của bác Xebo ạ. Em rất hâm mộ bác, thích nhất là chương trình du lịch tại đất nước Mặt trời mọc của bác. Bác cho e xin bức này vào email của e nhé: tuanhntc@gmail.com. Chúc bác luôn mạnh khỏe,đi nhiều để cho a e được biết về những vùng đất mới.
Cụ cho em nợ mấy hôm nhé, đang ở cuối hành trình nên có nhiều việc phải làm quá.. ;)

nhà cháu kính cụ 1 ly!
Tks cụ nhé.

Em biết là cụ cũng thử làm phát xít để chiến đấu rồi xin hàng sau một số phút. Chúc cụ chân cứng đã mềm để còn tường thuật lại cho bà con OF ở nhà!
Cụ cứ đoán mò chứ em làm gì đủ sức làm phát xít.. :))

Cái bảo tàng này cháu nhìn quen lắm. Hình như xuất hiện trong nhiều tựa game rồi :D
Game nào hả cụ?

Hành trình của cụ đi 30 ngày đêm Châu Âu thích quá nhỉ?
Thích mà mệt phết đấy cụ, di chuyển nhiều mà còn phải tự làm mọi thứ.

du lịch qua màn ảnh cảm ơn cụ chủ
Thú vị quá ^.^ cảm ơn cụ
Cảm ơn các cụ đã xem.

giangsuki

Xe ngựa
Em phát hiện ra là lão Jo có máy ảnh xịn chứ trình chụp chắc hơn mình tí thôi :P Hôm vừa rồi cũng ti toe đi chụp lão à,chụp xong chả dám post :)). Thôi không xì pam nữa ngồi trật tự xem ảnh 8->
Chuẩn rồi, cả cái thớt dài như này mà ít ái quá, chứng tỏ chụp kém thật

Ngày 8: Hái dâu - Thành phố điện ảnh Karlovy Vary - Bia hầm núi - Làng nhỏ ở Czech - Nhà máy bia Plzensky

Tối hôm trước hai anh em được a Th đưa đi chơi nhiều quá nên hôm sau ngủ mê mệt. Nhưng a Th vẫn đến sớm và dựng hai anh em dậy để đưa đi chơi, mãi về sau mới phát hiện ra vợ a Th đang ở HN nên anh ý cũng rảnh, công nhận đàn ông tự do là hay quay sang quan tâm đến bạn bè anh em, thật là cảm động.. :P
Ngày hôm nay có mấy lịch trình cũng vui, thứ nhất đi thăm thành phố điện ảnh Karlovy vary, sau đó đi uống bia trong núi, rồi qua nhà cụ Laicanthan, chánh của chi hội Xa xứ...
Kế hoạch là thế nên dậy cái là mấy anh em đi liền, ko kịp ăn sáng, để bụng đến Karlovy ăn sáng.

Giờ mới có dịp rảnh rang để ngó nghiêng xem những chỗ xung quanh trung tâm thành phố nó có khác gì không. Quên ko kể vs các cụ là chỗ em ở hơi xa trung tâm một chút, đó là nhà của một người Tiệp, cũng là dạng nhà nghỉ kiểu homestay, rất là thân mật ấm cúng. Hình ảnh chỗ ở em sẽ up sau. Giờ theo hành trình cái đã.

Bắt đầu ra khỏi thành phố, bên này ra khỏi thành phố đương nhiên là lên cao tốc luôn.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Tiện thể chụp luôn mấy cái loại lá cây bên cạnh. Giống rau bạc hà của mình.

Đây là cây mận. Ăn vẫn còn chua lắm. Sáng ra chưa ăn sáng mà ăn thử quả này thì ghê hết cả răng.

Xem xét ngó nghiêng chán chê thấy chẳng có gì hay ho lại tiếp tục lên đường, có lẽ do đói nên chụp hình nó cũng ảm đạm..

Bên này khi xuất hiện nhà cửa kiểu này tức là có một thị trấn nho nhỏ, chứ nhà cửa ko tự nhiên mọc bừa bãi.