[CCCĐ] Châu Âu 30 ngày đêm

Vừa xong việc thì ở nhà đã gọi ý ới về ăn cơm, trên đường về vội quá mấy anh em chen cả vào làn xe điện mà chạy, được cái bên này ko phạm luật.

Bên này tủ lạnh ko xài người ta bỏ ra đường, em xuống xin một cái nhưng họ ko cho, hơi buồn tí nhưng ko sao.. em cũng quen việc xin mà ko dc cho rồi.

4x4

Xe tăng
Cụ ở đức 3 ngày 2 đêm nếu ko gặp cụ Mì thì thời gian quá thoải mái để đi loanh quanh, gặp cụ Mì bảo đảm cụ chỉ đi vòng tròn thôi.. :)). Trêu vậy chứ em chỉ ở Berlin, nếu cụ ở Berlin chừng đây tgian thì thoải mái ko phải suy nghĩ gì. Vienna như thế cũng là ổn, nhưng cụ nhớ là Vienna rất đẹp, phải tranh thủ tối đa thời gian mà đi. Đặt biệt là đảo dài ở giữa thành phố, em cứ mê chỗ đấy mãi. Em sắp viết đến phần đó rồi.
Paris, nói thật, với em 4-5 ngày thì chỉ coi như cưỡi ngựa xem hoa, còn nhiều thứ ko thể khám phá hết được. Nhưng có bao nhiêu xài bấy nhiêu cụ ạ. Miễn mình cảm thấy vui là được.
Tks cụ nhiều, e biết vs Pháp và Paris thì 15 ngày vẫn còn là ít, đbiet là sau cú đt 10p và 40p call on skype của cụ cattiensa về thì khả năng cao là e sẽ còn quay lại Pháp trong tuơng lai gần vì...hấp dẫn lắm ạ.

E tự hứa với mình về vụ đến chào a MÌN rồi, ko cafe thì về chứ quyết ko lai vãng gần tủ rượu của a ấy tý nào :))

adidas_hn_man

Xe tăng
Tks cụ nhiều, e biết vs Pháp và Paris thì 15 ngày vẫn còn là ít, đbiet là sau cú đt 10p và 40p call on skype của cụ cattiensa về thì khả năng cao là e sẽ còn quay lại Pháp trong tuơng lai gần vì...hấp dẫn lắm ạ.

E tự hứa với mình về vụ đến chào a MÌN rồi, ko cafe thì về chứ quyết ko lai vãng gần tủ rượu của a ấy tý nào :))
Cụ thế là sáng suốt đấy.. ;)

tủ điện đấy cụ à!!!!!!!!!!!
Em cũng đoán thế, thấy nó có mấy cái công tắc..

minhmo

Xe cút kít
Tưởng cụ đi ngủ rồi? Vì thấy đèn báo của cụ mầu trắng. Hóa ra đèn của Chã chỉ có một màu trắng, không có màu xanh.
Cụ thức đêm nhiều thế này, sáng hôm sau lấy đâu ra sức mà đi và nhậu tiếp?:D

Tưởng cụ đi ngủ rồi? Vì thấy đèn báo của cụ mầu trắng. Hóa ra đèn của Chã chỉ có một màu trắng, không có màu xanh.
Cụ thức đêm nhiều thế này, sáng hôm sau lấy đâu ra sức mà đi và nhậu tiếp?:D
E được cái ngủ ít, mà đi nước ngoài đặc biết ít ngủ. Để tgian về VN ngủ sướng hơn.. :).

Traica.CCCP

Xe hơi
Chào cụ Rô, thưởng thức chuyến đi của cụ thấy sướng thật, đi thế mới đã. E có đến châu âu vài lần nhưng toàn là công tác nên lần nào cũng vội vàng, chẳng được ngó nghiêng kỹ càng được như cụ.
Cám ơn cụ về bài viết, chúc cụ luôn khoẻ và thành công./.
P/s: Người Việt mình tình cảm cụ nhỉ, gặp nhau nơi đất khách quê người luôn nhiệt tình, thân ái.

Chào cụ Rô, thưởng thức chuyến đi của cụ thấy sướng thật, đi thế mới đã. E có đến châu âu vài lần nhưng toàn là công tác nên lần nào cũng vội vàng, chẳng được ngó nghiêng kỹ càng được như cụ.
Cám ơn cụ về bài viết, chúc cụ luôn khoẻ và thành công./.
P/s: Người Việt mình tình cảm cụ nhỉ, gặp nhau nơi đất khách quê người luôn nhiệt tình, thân ái.
Cụ nói chuẩn ạ, người việt mình gặp nhau trên đất khách quý mến nhau nhiều lắm. :)

Hâm mộ cụ quá................
Cảm ơn cụ. :)

Buổi trưa ăn xong về phòng chợp mắt được tí, chiều lại sang nhà cụ Mì ngồi chém gió uống chai bia chờ cụ Bó mạ tụt cách đó 100km phi đến để giao lưu. Trong lúc cụ Tụt chưa đến và sau khi cụ Tụt đến rồi thì bọn em cũng tranh thủ làm được mỗi người vài chai bia kèm theo tí đồ nhậu nhì nhằng. Hôm nay cả đội có hẹn nhau đi uống bia mét. Bia mét là gì thì lát nữa các cụ biết..

Lưu ý, toàn bộ phần ảnh dưới đây là do anh T chụp vì buổi chiều nay e để máy ở nhà ko chụp choạch gì, chỉ để nhậu thôi cho vui.

Uống nhì nhằng mấy chai ở nhà cụ Mì xong, bọn em lại lên đường đi tìm bia mét, em và Tụt béo đi trước, thế nào mà đi quá lên cả mấy cây số, đành phải gửi xe đi bộ lại chỗ uống bia, xa phết.. :)). Ảnh trên là Tụt béo đi cùng cậu anh vợ, anh anh em nhà này đúng là cặp bài trùng.. giống nhau cả từ dáng đi.

Chỗ bia này nó nằm ven sông, phong cảnh thì đẹp nhưng bọn em ngồi tít phía trong nên chủ yếu ngồi ngắm nhau chém gió là chính.

Và đây là bia mét, nó có một cái khay chứa được 2 hàng bia, mỗi bên chục cốc nhỏ nhỏ thôi, nhưng chiều dài của cái khay đấy đúng là 1 mét. Cứ uống hết mét này lại làm mét khác.

Cụ Mì thấy có bia mét phát nhỉ nhảnh lạ, em và cụ ý cùng chụp ảnh này mà cuối cùng chả thấy em đâu. A T ác quá ... :))

Bia ở đây đã ngon rồi nhưng cái chân giò này còn ngon hơn, cứ 2 người chơi 1 cái, em và Tụt béo chia nhau 1 cái ăn xong phát sợ luôn.. keke.

Có em, Tụt béo, cụ Mì và a Tuấn uống là chính, 4 người hết có 3 mét bia kể cũng yếu, nhưng uống vậy để cho Tụt về sớm nhá, lần này tha, lần sau ở lại qua đêm đấy.
Mấy anh em chụp ảnh lưu niệm trước khi chia tay Tụt béo, còn em và cụ Mì, A T về nhà uống tiếp.

Hình ảnh ko được nét lắm nhưng nhìn vẫn ra mặt là được rồi.

giangsuki

Xe ngựa

Ảnh trên là Tụt béo đi cùng cậu anh vợ, anh anh em nhà này đúng là cặp bài trùng.. giống nhau cả từ dáng đi.
lão làm gì con Tụt béo mà giờ về xong là mất dạng, không hiểu đang chui lủi ở đâu nữa

lão làm gì con Tụt béo mà giờ về xong là mất dạng, không hiểu đang chui lủi ở đâu nữa
Đấy, em làm gì đâu, lão đọc thì biết.. chắc đang mặc áo OF em mang sang chạy loanh quanh thăm anh em để tranh thủ khoe ý mà.. :))

Ngày 7: Làng quê nước Đức - Lái xe tăng - Một thành phố nhỏ ở Czech - Quảng trường con gà

Em chuyển sang viết luôn ngày 6 để tranh thủ chứ không thì lúc lại ko có mạng để viết. Ngày mai lên tàu vượt qua eo biển rồi chả có tgian làm gì cả. Mạng mẽo chắc ko có luôn.
Thôi lan man thế đủ rồi, e vào việc chính.
Buổi sáng thức dậy ăn sáng uống cà phê với nhà cụ Mì rồi chia tay trong bịn rịn, bạn anh T là hai bố con anh Th chạy từ Prague sang đón bọn em ở tận cửa nhà cụ Mina luôn. Công nhận bên này tiện thật, cách nhau vài trăm cây số mà đi đón nhau cứ nhàn tênh, chả bù cho mềnh..
Khởi hành lúc gần 12h, đích đến đầu tiên nhờ anh Th đưa đi là điểm lái xe tăng quân sự. Điểm này do cụ Cát giới thiệu rất hay, mà cụ Mì phải đặt hộ vì bọn e ko biết tiếng Đức. Mời các cụ dần dần theo dõi chuyến đi.

Phong cảnh làng quê dần dần chiếm lĩnh cảnh thành phố sau khi rời khỏi nhà cụ Mì.

Em lúc nào cũng mê mẩn bởi mấy cái màu xanh xanh vàng vàng của những cánh đồng lúa mì.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên: