[CCCĐ] Châu Âu 30 ngày đêm

quangcd

Xe máy
Rất chi tiết và cụ tỉ. Cụ đã giúp em ở quê nhà mở mang tầm mắt, du lịch miễn phí qua of. Cảm ơn cụ lắm lắm!

tzerox85

Xe đạp
Cụ đang ở đâu rồi ợ ? Em hóng ảnh cụ từng giờ.

Soleilvn

Xe tải
Theo lịch trình chắc giờ này 2 cụ đang lênh đênh ở Venice8->, chắc ở đó kênh rạch nhiều quá sóng 3G nó chả đến được nên 2 ngày roài không hóng được ảnh nảo:-))

Anh_UK

Xe tăng
Đọc thớt của cụ Mai e lại được đi Chợ Đồng Xuân một lần nữa, e đi năm 2005 đã thấy nó đẹp và sạch sẽ rồi, giờ còn ngon hơn nữa.. đúng là ở đấy gần như chẳng thiếu gì cả tiết canh lòng lợn, ngan vịt... :))

td lines

Xe điện
Tks cụ bọn em vẫn khỏe, có điều đồ tây đến giờ này là a T đầu hàng rồi. Đang tính xem thế nào.
Rau thì quả thật e ko nhớ tên, nhưng ăn mùi vị rất dễ chịu, nếu ko nói là thân quen. Nhưng quan trọng nhất là nó sạch thật

Thảo nào thấy anh T trong hình ít cười:-|chắc là nhớ cơm bà xã rồi . Bọn ở bên này bao nhiêu năm nhưng 2 ngày không có bát cơm Việt cũng không thấy thoải mái rồi , may mà đồ Việt mình phong phú cụ nhể .

cabin

Xe buýt

Em định lang thang ra lấy cái xe đẩy cho nó nhẹ thì ai dè phải nhét 1 E vào thì mới lấy được xe,

Xe đẩy này miễn phí các cụ ạ. Tuy nhiên, muốn lấy xe các cụ phải nhét tiền xu mệnh giá từ 1 euro trở lên vào khe để mở khóa, sau khi dùng xong nếu muốn lấy lại tiền các cụ lại mang đến chỗ tập kết xe này rồi cắm cái lẫy vào như trong ảnh thì tiền sẽ bật ra. Cái này là họ đánh vào ý thức của mọi người để không vứt xe linh tinh sau khi sử dụng ạ.

Cám ơn cụ Mao cồ rất nhiều, đúng là em được mở mang đầu óc nhiều sau khi xem thớt của cụ. Em rất ngưỡng mộ các cụ, mong sẽ được thăm thú nhiều nơi như các cụ trong tương lai. Chúc các cụ mọi điều tốt lành.=D>

Midseven

Xe máy
Cám ơn Cụ cho em đi du lịch qua màn hình! Em có một ước ao...

tzerox85

Xe đạp
Cụ Mai cồ ở ở bển Áo không có sóng 3G hay sao ý nhỉ ? @-)

truongan898

Xe tải
Cụ Cồ sao mất tích mấy hôm nay nhỉ, ngày nào em cũng mấy lần vào hóng mà chưa có tin gì mới cả

Em kiếu các cụ trả lời sau, giờ em mới có wifi nên tranh thủ viết tiếp đã các cụ nhé. Tình hình hiện tại em đang ở Rome theo đúng lịch trình.

Ngày 6: Một vòng thành phố - Bức tường Berlin - Bia mét

Do nửa đêm cái chuông đồng hồ nhà cụ Mì cứ 15p lại gọi em dậy nên sáng hôm sau em dậy hơi trễ. Sang nhà thấy cả nhà đã ngồi chờ bọn em và chuẩn bị ăn sáng. Bữa sáng thật ngon lành với thịt lợn sống kiểu Đức, ( Cụ Mì giết bọn em rồi, bây giờ ngày nào anh T cũng đòi kiếm bằng được món đó để ăn. Nghiện nặng quá ). Ngoài ra còn Caviar, rồi rau sống này nọ nhiều món em ko kể được. Túm lại là ăn sáng song bắt đầu bọn em lượn lờ ngắm phố xá Berlin xem tình hình có gì fun ko.

Bên này riêng chỗ đỗ xe em thấy châu âu hơi vất vả, thường nếu xe ngoài trời hay bị chim chóc sâu bọ đậu linh tinh, kỳ cọ rất khổ.

Thôi kệ chuyện sâu bọ, bọn em cứ khởi hành cái đã.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Nói nghiêm chỉnh cụ Mì bỏ quá cho chứ 8 chai hôm trước của cụ làm hôm sau em mụ cả đầu, đi chỗ nào cụ giới thiệu em cũng thấy lơ mơ. Chỗ này hình như là trường đại học gì đó thì phải?

Về mặt quan điểm của mấy anh em là chỗ nào ko quan trọng thì đi lướt qua, phần nào cần chú trọng thì dừng lại nghía đàng hoàng, nên các cụ đừng mong chi tiết quá nhé. Nhưng phần nào cũng có cái hay của nó.

Bọn em ngồi trên xe nên phang được cái chân thì mất cái ngọn.. :))

Tòa nhà này đang xây dựng sửa chữa, nên người ta làm tạm cái đường đi bộ nhưng có mái che để vật liệu ko rơi vào khách đi đường. Văn minh quá.

Nhưng có cái lạ là O2 bên mình đã thất truyền lâu lắm rồi nhưng riêng tại đây vẫn hoạt động rất mạnh.

Khách du lịch đến thăm quan chỗ này cực kỳ đông, rất tiếc ko có chỗ đỗ xe nên em ko xuống được.

Cái tòa nhà này nằm ngay phía tay trái, thấy có treo cờ Mỹ mà ko biết có phải đại sứ quán Mỹ ko?

Tòa nhà ngay bên cạnh thì toàn nguyên thủ các nước đến ở.