[CCCĐ] Châu Âu 30 ngày đêm

bim_vip

Xe tải
Cụ Jo ơi nghỉ lâu thế, ngày nào cũng vào hóng mà chưa thấy tiếp.~o)

mylove8110

Xì hơi lốp
CAT III - 26R là đường CHC này sử dụng phương thức tiếp cận bằng đài ILS '' instrument landing system '' nó như kiểu auto parking í ạ ,chỉ cần nhập tần số của đài ILS và heading của sân bay là nó tự động đưa tàu vào thẳng trục đường CHC pilot chỉ cần điều chỉnh tốc độ với flap thôi ợ ;);)

Chỉnh sửa cuối:

denypham

Xe hơi
Rất hâm mộ những bài viết của cụ.

Bluehp

Đi bộ
pác Jo dạo này có khỏe không ? em vẫn hóng pác post ảnh đi Châu Âu tiếp!

Rô-Ron

Xe điện
Cho em hỏi kinh nghiệm cụ Cồ 1 chút ạ : Chả là xem xong thớt của cụ là máu em xông lên não nên cũng có ý tổ chức cho gia đình ( 2 vợ chồng và 2 cu con 8T ,10T ) hè này làm 1 chuyến như cụ nhưng chưa biết bắt đầu từ đâu.
Làm thế nào để xin Visa ạ? Đi du lịch tự do thế này mình có tự xin được không hay phải qua công ty du lịch ạ? Nếu xin Visa thì xin của ĐSQ nước nào là tốt nhất? Có cần phải làm sẵn lịch trình đi lại để trình ĐSQ ko? Có phải trình ĐSQ lịch book phòng của từng điểm đến ko ạ? Cụ tư vấn cho em với.
Em đa tạ cụ.

longdaica

Xe hơi
Website
remlongquy.com
Ôi đẹp quá, "ăn cơm Tầu, ấy gái Nhật ,ở nhà Tây" các cụ nói chớ có sai! Nhà cửa xe cộ, phong cảnh vừa hiện đại vừa cổ kính.Thấy những thành phố bên châu âu đúng là đáng sống. Cám ơn cụ Maicồ cho em đi du lịch miễn phí ,nhưng mà như thế này thì lại làm em có thêm những ước mơ xa vời nữa là có dịp được đi đến những nơi này để trải nghiệm cuộc sống này,hoà mình vào thiên nhiên ,cảnh đẹp,con người nơi đây.
"Cuộc đời là những chuyến đi" .Đúng là vậy!

thucnc

Xe máy

thucnc

Xe máy

Bước vào nhà mới biết ông cụ giữ lại được bàn ghế tủ và sách cổ.

Ghế sản xuất từ những năm 45.
Em kết cái tủ sách và cái ghế quá cụ ah, đúng sở thích và đam mê của e. Thanks cụ cho e được chiêm ngưỡng ảnh.

themsuachua

Xe tải

Cái chỗ này hay lắm sao mà mợ nào cũng tranh nhau thò tay vào sờ sờ kéo kéo xong cười thích thú. Em ko dại gì thử.. :))[/QUOTE]
Iem dự chỗ này là chỗ dành cho các cụ đứng vào bên trong cho các mợ thò tay vào sờ sờ kéo kéo các cụ nhể! Sao cụ Jo ko thử cái xem cảm giác dư lào?

themsuachua

Xe tải
Như cụ Mai cồ khen mãi, đất nước Áo nổi tiếng là đất nước của môi trường xanh. Tôi đã đến thăm nhà máy đốt rác thải ở Viên dùng để đun nước nóng cung cấp cho một nửa thành phố. **** Xanh là **** lớn ở đây, mà Bà phó chủ tịch **** là Thị trưởng thành phố Viên hàng ngày đi làm bằng xe buýt.
Tặng các bác cái xe máy e gặp ngoài đường

Qủa xe quá độc luôn cụ nhể!

themsuachua

Xe tải
Xem ảnh của cụ xong chỉ muốn luôn và ngay xách balô lên đường cụ Jo ah! Cảm ơn cụ lắm lắm vì những chia sẻ của cụ!

Nói chung là không có gì cần nói nhiều, mời các cụ cứ xem ảnh.

dmbt2

Xe máy
Website
www.monre.gov.vn

Với cá nhân của em thấy sân bay CDG là một sân bay lớn, nhưng e thấy cũng chưa có gì là quá kinh khủng qua lời kể của mọi người.
cháu cũng thấy thế sau khi đi qua các sân bay khác, lần đầu tiên đến đây(phát xuất ngoại đầu tiên của cháu) và phải chạy lông nhông từ cái Terminal này sang cái khác để chuyển chuyến bay mà ú a ú ớ, tiếng Anh nói dở, tiếng Pháp thì mít thì cháu không nghĩ thế ạ!

Chỉnh sửa cuối:

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Sao mà đẹp thế k biết. E nhất định phải tiết kiệm để làm một chuyến du hý trời Tây như các cụ mới được. Cụ chủ cho cháu hỏi tổng chuyến đi đến các nơi như vậy nếu tiết kiệm nhất cháu phải chuẩn bị bao xèng ạ?

Chỉnh sửa cuối:
Mất thì post lại lão ơi, em chưa kịp xem
E mất mấy chục trang chưa kịp dòm rồi, a Jo gõ lại đi nhể? :D
Mấy trang bị tèo toàn ảnh đẹp, tiếc quá. Cụ Mai cồ cố gắng up lại đê...please !!!
Em chuẩn bị viết lại đây các cụ.. :)

Thank bài của cụ tháng 3 năm sau em cũng làm chuyến sang Đức cũng dự định đi du lịch vài nước trong EU,đọc xong em càng mong đến ngày đi quá
Chuẩn bị kỹ càng cụ nhé..

cháu vào xem tiếp, sao mất hết thế này
Em cũng bực quá..

Toi công cụ Mai cồ rùi, ảnh tóp lại có từng này thui ><
Chán chả buồn viết nữa.. :D

Ô thế ạ :-? Kể mà ở gần để anh vác cho két bia Sec bồi dưỡng lấy lại tinh thần post lại nhể :))
Anh sắp mang bia về chưa thế?

Em cũng dự định cuối năm sang đức vs chị gái và bà, xin visa du lịch thôi.
Visa du lịch xin cũng dễ thôi.

Từ đức sag các nc châu âu rất tiện, em cũng đang ngóng xiền để đi đây, nhìn thèm thế k bít.
Các nước Châu Âu đi lại vs nhau rất tiện.

em bị mê hoặc ngay bức đầu tiên :)
:P

Mình vẫn thích cảnh ở ROME hơn, dù hơi bẩn 1 chút như cụ chủ thớt đã nêu
Mỗi người thích một nơi, riêng em thích Áo nhất.

em vẫn bám gót cụ. hôm nay vào buông 1 câu động viên để cụ có động lực viết tiếp :D
Cảm ơn cụ nhé.

Đọc đúng 1 ngày 1 đêm ko ngủ hết thớt của kụ quá hay quá hấp dẫn,em dự là có khi cả những người từng ở châu âu mấy chục năm cũng chưa từng đi nhiều va biết nhiều như kụ đâu.ngay bản thân em ở cz mấy năm ma cũng có nhg cảnh kụ chụp em cũng chưa từng đặt chân đến.Lại phải hóng kụ tiếp thôi.Chúc kụ mau có hứng để anh em sớm đc trải nghiệm :D
Cảm ơn cụ, em cũng chỉ là cưỡi ngựa xem hoa thôi chứ chưa có dịp trải nghiệm sâu hơn. Hy vọng vào những lần tới.

ước mơ của em đây rồi, trước khi thực hiện được thì ngồi hóng topic của cụ chủ cho nó đỡ thèm
:D

Tòa nhà này đẹp các cụ nhỉ. Bác jo nhỉ?
Em thấy mợ đó đẹp.. :P

Cụ Jo ơi nghỉ lâu thế, ngày nào cũng vào hóng mà chưa thấy tiếp.~o)
Vâng em lại viết đây

CAT III - 26R là đường CHC này sử dụng phương thức tiếp cận bằng đài ILS '' instrument landing system '' nó như kiểu auto parking í ạ ,chỉ cần nhập tần số của đài ILS và heading của sân bay là nó tự động đưa tàu vào thẳng trục đường CHC pilot chỉ cần điều chỉnh tốc độ với flap thôi ợ ;);)
Càng ngày càng hiện đại và an toàn hơn khi dùng máy bay cụ nhỉ?

Rất hâm mộ những bài viết của cụ.
Tks cụ nhiều.

Oh, có anh Thiện EGLO ở đây nữa à?
Cụ cũng biết anh Th à?

pác Jo dạo này có khỏe không ? em vẫn hóng pác post ảnh đi Châu Âu tiếp!
Vâng em lại tiếp tục đây.

Cho em hỏi kinh nghiệm cụ Cồ 1 chút ạ : Chả là xem xong thớt của cụ là máu em xông lên não nên cũng có ý tổ chức cho gia đình ( 2 vợ chồng và 2 cu con 8T ,10T ) hè này làm 1 chuyến như cụ nhưng chưa biết bắt đầu từ đâu.
Làm thế nào để xin Visa ạ? Đi du lịch tự do thế này mình có tự xin được không hay phải qua công ty du lịch ạ? Nếu xin Visa thì xin của ĐSQ nước nào là tốt nhất? Có cần phải làm sẵn lịch trình đi lại để trình ĐSQ ko? Có phải trình ĐSQ lịch book phòng của từng điểm đến ko ạ? Cụ tư vấn cho em với.
Em đa tạ cụ.
Nên qua các công ty chuyên làm visa, nhanh gọn. Xin vào Pháp là dễ nhất. Lưu ý, xin visa vào nước nào thì tổng số thời gian ở nước đó phải lâu nhất.

Ôi đẹp quá, "ăn cơm Tầu, ấy gái Nhật ,ở nhà Tây" các cụ nói chớ có sai! Nhà cửa xe cộ, phong cảnh vừa hiện đại vừa cổ kính.Thấy những thành phố bên châu âu đúng là đáng sống. Cám ơn cụ Maicồ cho em đi du lịch miễn phí ,nhưng mà như thế này thì lại làm em có thêm những ước mơ xa vời nữa là có dịp được đi đến những nơi này để trải nghiệm cuộc sống này,hoà mình vào thiên nhiên ,cảnh đẹp,con người nơi đây.
"Cuộc đời là những chuyến đi" .Đúng là vậy!
:) Tks cụ

Không nhầm thì là Zái Cá cụ Do ah :)
Chuẩn cụ.

Em kết cái tủ sách và cái ghế quá cụ ah, đúng sở thích và đam mê của e. Thanks cụ cho e được chiêm ngưỡng ảnh.
U r welcome!

Iem dự chỗ này là chỗ dành cho các cụ đứng vào bên trong cho các mợ thò tay vào sờ sờ kéo kéo các cụ nhể! Sao cụ Jo ko thử cái xem cảm giác dư lào?
Toàn đàn bà con gái thử, em chiệu..

Em rất thích ảnh phơi sáng, Tay nghề của cụ em nể quá đi!
:P Cũng còn phải học hỏi nhiều cụ ạ.

Xem ảnh của cụ xong chỉ muốn luôn và ngay xách balô lên đường cụ Jo ah! Cảm ơn cụ lắm lắm vì những chia sẻ của cụ!
Chúc cụ sớm đi được một chuyến như ý nhé.

cháu cũng thấy thế sau khi đi qua các sân bay khác, lần đầu tiên đến đây(phát xuất ngoại đầu tiên của cháu) và phải chạy lông nhông từ cái Terminal này sang cái khác để chuyển chuyến bay mà ú a ú ớ, tiếng Anh nói dở, tiếng Pháp thì mít thì cháu không nghĩ thế ạ!
Công nhận lần đầu xuất ngoại mà vớ phải cái sân bay CDG này thì điên đầu luôn.

Sao mà đẹp thế k biết. E nhất định phải tiết kiệm để làm một chuyến du hý trời Tây như các cụ mới được. Cụ chủ cho cháu hỏi tổng chuyến đi đến các nơi như vậy nếu tiết kiệm nhất cháu phải chuẩn bị bao xèng ạ?
Mợ cứ chuẩn bị khoảng 5k USD là hòm hòm đấy.

Ngày 21: Tòa thánh Vatican và những cảnh đẹp dọc sông Tiber
Mấy hôm nay bực mình nhiều chuyện nên em lôi thớt này ra viết tiếp cho xả stress tí các cụ nhỉ?

Hôm sau hai anh em đi thăm thánh địa Vatican xem nó có đẹp như huyền thoại không. Nhưng trước hết phải vào quán Tàu làm tí đồ ăn sáng cái đã. Các hàng quán ở đây toàn mở cửa lúc 12h trưa, bọn em phải chờ cả tiếng mới được phục vụ.

Ăn xong cũng bắt đầu đến giờ đi thăm thú Vatican, lòng vòng mãi thấy ra một trung tâm tương đối lớn.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Các Kios bán hàng lưu niệm nhưng xung quanh rất là sạch sẽ không bị vứt rác bừa bãi.

Khu vực này bọn em đi qua là vào thẳng tới Vatican, hình như bọn em đi cửa sau thì phải.