[CCCĐ] Châu Âu 30 ngày đêm

MINA

Xe buýt
Cụ cho em gửi lời hỏi thăm sức khỏe cụ Mina nhé, tiện thể uống với cụ ấy một lon Bitburg hộ em :D
Cảm ơn Cụ nhiều!Bao giờ thì mình mới có cơ hội đón cụ Hay sờ đây? :)

New.Moon

Xe điện
Website
ruouvangminhnguyet.vn
Theo lịch đã hẹn, một em gái, bạn của mợ Maxinh đến tận chỗ homestay của bọn em ở để đón, em gái tên Ngát, rất dễ thương. Đúng hẹn, cả nhóm lên đường đi ăn tối ở quán thịt bò ngon nhất Paris. Chỗ này thì chuẩn không cần chỉnh, em chỉ up phần hình ảnh, chẳng có thể comment thêm bất kỳ câu gì vì quá tuyệt.

Giấy ăn cũng có màu sắc ấm cúng ( các cụ nhớ lúc này paris đang rất lạnh, nhìn ảnh anh T mặc áo rét ngồi trong tàu thì rõ )

Đồ uống sẵn sàng chờ thịt bò xuất hiện. Chai vang này ngon khỏi tả, em Ngát gọi chuẩn không cần chỉnh vì em í là kỹ sư đồ uống, đang làm việc cho viện nghiên cứu rượu..

Thịt bò đây, mời các cụ cùng em xơi phát nào..

Đến nơi a chụp cái ảnh up lên cho nó nóng nhé :P
Hiện ở Berlin anh ko có 3G, dùng wifi nhà cụ Mina nên chắc không cập nhật được. Nhưng chắc chắn sẽ có ảnh, chỉ có là hơi muộn chút thôi.

Hiện ở Berlin anh ko có 3G, dùng wifi nhà cụ Mina nên chắc không cập nhật được. Nhưng chắc chắn sẽ có ảnh, chỉ có là hơi muộn chút thôi.
Thôi nhanh đưa cái ảnh có hình của Ngát bạn gái Lê lên đê :)

Giời ạ, ko ra ngoài bàn ngồi viết cùng em, chui vào nhà nằm cho đỡ đau lưng hả anh? :))

Thôi nhanh đưa cái ảnh có hình của Ngát bạn gái Lê lên đê :)
Vì lý do cá nhân, do chưa hỏi ý kiến chủ nhân nên em chưa đưa lên được đâu anh nhé.. ;). Khiếp, thấy ái phát là ngỏng lên ngay, kinh tóa..

New.Moon

Xe điện
Website
ruouvangminhnguyet.vn
Các cụ ở Xx Việt đã quán triệt tư tưởng với các cụ xx hải ngoại tiếp đón a "chu đáo" rồi. Nên e nghĩ có 3G thì cũng khó có thời gian mà up ảnh lắm ;))

Em ước mơ được đạp ga lút sàn trên Autobahn từ lâu rồi mà chưa được cụ ạ. Nhưng ủ mưu nhiều rồi cũng sẽ được toại nguyện cụ nhỉ (b) (b)

Các cụ ở Xx Việt đã quán triệt tư tưởng với các cụ xx hải ngoại tiếp đón a "chu đáo" rồi. Nên e nghĩ có 3G thì cũng khó có thời gian mà up ảnh lắm ;))
Để xem dư lào.. :))

Hollyone

Xe tăng
Những đường ray rộng hơn 1,2m nhà mình.

Giả vờ chụp ông anh phát để lấy cảnh trong toa tàu, nhìn cái ghế cũ mèm, nếu đếm lượt người ngồi trên ghế này chắc phải đến con số triệu triệu.

[/URL]
Vớt vát phát cuối trước khi nhảy ra.
Em nghĩ cụ chụp toàn cảnh toa tàu thì chắc cũng chả vấn đề gì đâu vì trước em vẫn thường quay cảnh U bahn đang chạy (đối với con tàu hiện đại nhất liền toa từ đầu đến cuối) để ghi lại toa dài mỗi khi vào đường cong (nhìn khá ấn tượng). Metro ở Pháp nhỏ hơn U Bahn ở Đức (đường ray cũng vậy). Có lẽ do người Đức to cao hơn chăng. Sau này khi cụ đi đến các nước khác, cụ sẽ thấy bến tàu ở Pháp thường đẹp hơn; tàu ở Đức to hơn; toa tàu ở Ý ngắn hơn và bến tàu ở Tây Ban Nha thì bẩn hơn. Nghe nói tuyến metro ở Hà Nội sẽ nhập loại tàu do Pháp sản xuất, còn ở Tp. HCM thì của Nhật và Đức. Có lẽ em xin chuyển vào SG để được đi lại loại tàu do Đức sản xuất mất.

Em nghĩ cụ chụp toàn cảnh toa tàu thì chắc cũng chả vấn đề gì đâu vì trước em vẫn thường quay cảnh U bahn đang chạy (đối với con tàu hiện đại nhất liền toa từ đầu đến cuối) để ghi lại toa dài mỗi khi vào đường cong (nhìn khá ấn tượng). Metro ở Pháp nhỏ hơn U Bahn ở Đức (đường ray cũng vậy). Có lẽ do người Đức to cao hơn chăng. Sau này khi cụ đi đến các nước khác, cụ sẽ thấy bến tàu ở Pháp thường đẹp hơn; tàu ở Đức to hơn; toa tàu ở Ý ngắn hơn và bến tàu ở Tây Ban Nha thì bẩn hơn. Nghe nói tuyến metro ở Hà Nội sẽ nhập loại tàu do Pháp sản xuất, còn ở Tp. HCM thì của Nhật và Đức. Có lẽ em xin chuyển vào SG để được đi lại loại tàu do Đức sản xuất mất.
Thế Đức họ trả cụ bao tiền mà cụ PR cho nó kinh thế.. :))
Về chụp ảnh, nói chung em không thích chụp trực diện chỗ công cộng, như thế hơi bất lịch sự. :)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Hollyone

Xe tăng
Thế Đức họ trả cụ bao tiền mà cụ PR cho nó kinh thế.. :))
Về chụp ảnh, nói chung em không thích chụp trực diện chỗ công cộng, như thế hơi bất lịch sự. :)
Nhờ nước Đức em mới biết đến cái 4 bánh; nhờ 4 bánh em mới biết otofun. Em khen nó là em đang quảng bá cho OF đấy chứ :D

Nhờ nước Đức em mới biết đến cái 4 bánh; nhờ 4 bánh em mới biết otofun. Em khen nó là em đang quảng bá cho OF đấy chứ :D
Giời, thâm í sâu xa quá, làm sao em hiểu dc.. :))

laicanthan

Xe container
Hà hà, đọc lèo một mạch hết hơn hai chục trang.Mai sang Sec rồi phải không cụ Jo, sang đên nơi nhắn tin báo em phát nhé

Thông báo cả nhà em đã gặp Bó mạ Tụt tại nhà cụ Mina, đang bia bọt chém gió tí.. :) Tối e viết tiếp.
Cụ gặp hai cụ này thì làm gì còn tâm trí đâu mà post bài nữa, có khi phải hủy cả lịch sáng ngày mai cũng nên :))

Hollyone

Xe tăng
Giời, thâm í sâu xa quá, làm sao em hiểu dc.. :))
Nhưng riêng vụ này thì nước Đ kém tắm hơn hẳn: một bao thuốc tuyền 17 - 18 điếu; ko bao giờ đủ (giá thì vẫn cả bao). Đồng bọn của cụ mà hết thuốc giữa đường là sẽ gặp ngay cảnh này. (em nói tí chuyện nước Đ vì cụ đang ở bển; chứ vẫn hóng những hình ảnh lần lượt về cả hành trình cụ đang theo đuổi).

giangcoi79

Xe điện
Đẹp quá. Chúc 2 cụ đi may mắn nhé. (b)(b)(b)