[CCCĐ] Châu Âu 30 ngày đêm

HG160379

Xe máy
Em thấy sân bay này lớn nhưng vẫn không lớn hơn được sân bay NB ...

Đêm ấy, hai anh em chọn một nhà hàng Trung Quốc ăn cho nó có mùi vị Châu Á quen thuộc.

Làm hết chai rượu này hai anh em say quắc cần câu.

Về ngồi vỉa hè hostel làm mấy kiểu tự sướng, rõ teen.. :))

BmwnhaChuoi

Xe tăng
Em chờ ảnh dòng sông Danube trong xanh êm đềm chảy qua thành phố Vienna! Cảm ơn cụ cho em đi châu Âu cả mùa hè năm nay!

Catmatpat

Xe điện
Cảm ơn cụ. Em thì lại tiếc vì chưa được đi Bỉ, Hà Lan đấy
Đừng đi, hư người ra, mất nhã ;)) Năm nào bên này trưa mùng một tết Tây cũng theo dõi chương trình hòa nhạc Ngày Đầu Năm tại Vienna, đỉnh lắm.

Chỉnh sửa cuối:

dream tibet

Xe tải
Chỗ này có phải gần chatelets les halles không Cụ nhỉ, e thấy quen quen, trước cũng 3 năm thời trai trẻ ở Paris, xem ảnh của Cụ thây nhớ Paris quá, cảm xúc lại ùa về....

Em lại mời các cụ tiếp tục cùng em đồng hành thăm paris buổi đêm.

Không khí, quán xá, cảnh vật nơi đây rất nhộn nhịp nhưng cũng rất lộn xộn..

dream tibet

Xe tải
Ôi..cái vòi phun tại Quartier Latine e nhận ra ngay, trước lang thang ở đây suốt vì có nhà bà chị gần đây, bên phải nó còn hiệu sách Gibert..càng xem càng nhớ..cám ơn Cụ đã cho e hồi tưởng lại kỷ niệm:)

Bước chân sang bên kia đường thấy có cái tượng đài gì đó nhìn cũng đẹp, mà xung quanh nhiều cặp đôi ngồi tình cảm lãng mạn phết.

Chụp hộ một đôi bạn trẻ.

Phung_camera

Xe hơi
Ảnh đẹp. Chúc cụ vui vẻ. Hóng ảnh cụ

MR KEO

Xe hơi
Em ạ 2 cụ, nhìn ảnh cụ Jo chụp làng quê yên bình thế, thân thiện thế mà các cụ đến phá đám. Tự bản thân các cụ không nhận thức được cái dở đấy mà còn lên đây khoe khoang. Em xin lỗi cụ Jo đã làm loãng thớt của cụ
Chuẩn cụ !những hành động mang hình dáng phần con nhiều hơn như thế mà cũng vỗ ngưc tán dương nhau dc em cũng đến ngả nón.Bảo sao tây nó khinh miệt,kỳ thị.

tuni05

Xe máy
Chào cả nhà!
Thời gian cụ Jo đang lang thang giời Âu, em cũng có tour thăm Đức, Séc, Áo.
Ảnh cụ Jo chụp đẹp quá, em xin phép lưu thêm ảnh của cụ chụp những địa điểm em qua làm kỷ niệm.
Cảm nhận của em: châu Âu tháng 7 thời tiết rất đẹp, trời xanh trong vắt, trời tối rất muộn nên có thể lang thang lâu.
Các thành phố: kiến trúc rất hoành tráng, sạch sẽ, an toàn.
Phong cảnh thiên nhiên: hùng vỹ, nhiều đoạn đường em đi qua cảnh đẹp như trong truyện cổ tích: đoạn từ Salzburg đi Innsbruck và sang Munich.
Nhân tiện đoạn cụ Jo đang ở trung tâm Viên em cũng xin góp tấm ảnh chụp một nghệ sỹ đường phố ở khu phố mua sắm Viên, các cụ đoán xem anh chàng này làm thế nào mà ngồi được nhé:

trandoanba

Xe máy
Chào cả nhà!
Ảnh cụ Jo chụp đẹp quá, em xin phép lưu thêm ảnh của cụ chụp những địa điểm em qua làm kỷ niệm.
Cảm nhận của em: châu Âu tháng 7 thời tiết rất đẹp, trời xanh trong vắt, trời tối rất muộn nên có thể lang thang lâu.
Phong cảnh thiên nhiên: hùng vỹ, nhiều đoạn đường em đi qua cảnh đẹp như trong truyện cổ tích: đoạn từ Salzburg đi Innsbruck và sang Munich.
Nhân tiện đoạn cụ Jo đang ở trung tâm Viên em cũng xin góp tấm ảnh chụp một nghệ sỹ đường phố ở khu phố mua sắm Viên, các cụ đoán xem anh chàng này làm thế nào mà ngồi được nhé:
Nghệ thuật chụp ảnh, hay photoshop hả các cụ.

tuni05

Xe máy
Em cũng chịu chả biết sao anh chàng này ngồi được, có lẽ bí quyết ở tấm thảm xanh bên dưới.
Ảnh em chụp bằng điện thoại do máy ảnh hết pin.
Có một cô bé khoắng nhiệt tình dưới mít anh này xem có vật gì đỡ ko nhưng ko có.
Anh chàng ngồi bất động, chỉ khi nghe có tiếng xu bỏ vào lọ trước mặt mới cúi đầu cảm ơn.

[/IMG]

Bobby Car

Xe buýt
Nó chả có cái gì là bí quyết quá ,lừa đảo hết ,dưới tấm thảm là miếng sắt to và nặng ,các cụ thấy cái cây ko nó luồn trong cái áo cùng cánh tay rồi xuống mít ngồi ,nó đại loại như 1 cái ghế mà thôi, cứ ngồi im rồi thu tiền hơ hơ.

Anh_UK

Xe tăng
Đi du lịch Châu Âu đẹp nhất là vào mùa hè, không thì mùa Giáng sinh, trang hoàng rât đẹp, còn mùa đông thì buồn.. buổi trưa vẫn có nắng nhưng mà sau 4h chiều thì tối rồi.. Thanks cụ Jo đã cho xem những bức ảnh ở Áo nhá, châu âu e đã đi nhiều nhưng Áo thì chưa đi được

Nhìn cái mặt tự sướng kia vẫn còn tỉnh lắm, chưa có nét phê :)
Hôm đấy phê lòi anh ạ..

Theo em được biết ngôn ngữ chính ở Vienna là tiếng Đức
Chuẩn ko cần chỉnh, nhưng để đỡ phải giải thích em cứ nước nào đặt tên ngôn ngữ là nc đó cho tiện cụ ợ.

Em chờ ảnh dòng sông Danube trong xanh êm đềm chảy qua thành phố Vienna! Cảm ơn cụ cho em đi châu Âu cả mùa hè năm nay!
Cụ sắp được nhìn thấy nó rồi đấy. :P

Đừng đi, hư người ra, mất nhã ;)) Năm nào bên này trưa mùng một tết Tây cũng theo dõi chương trình hòa nhạc Ngày Đầu Năm tại Vienna, đỉnh lắm.
Anh cứ xui dại, có món hay định ỉm đi phỏng?

Chỗ này có phải gần chatelets les halles không Cụ nhỉ, e thấy quen quen, trước cũng 3 năm thời trai trẻ ở Paris, xem ảnh của Cụ thây nhớ Paris quá, cảm xúc lại ùa về....
Chỗ này cụ nhớ chính xác rồi đấy.

Ảnh đẹp. Chúc cụ vui vẻ. Hóng ảnh cụ
Hóng còm của cụ.. :))

Chào cả nhà!
Cụ có cái ảnh độc quá. Đoạn sau khi đến Barca cũng có nhiều cái hay cụ ạ.

Đi du lịch Châu Âu đẹp nhất là vào mùa hè, không thì mùa Giáng sinh, trang hoàng rât đẹp, còn mùa đông thì buồn.. buổi trưa vẫn có nắng nhưng mà sau 4h chiều thì tối rồi.. Thanks cụ Jo đã cho xem những bức ảnh ở Áo nhá, châu âu e đã đi nhiều nhưng Áo thì chưa đi được
May quá có nơi vẫn còn đem lại cảm giác hứng thú cho cụ.. :P

Ngày 15: Thăm bảo tàng vương miện - Nhà bướm - Khu thành phố mới giữa sông Danube.

Buổi sáng hôm sau, lịch trình của hai anh em đi thăm quan rất rõ ràng, anh T sẽ lang thang trong bảo tàng vương miện, còn em đi lang thang nơi nào em thích và hẹn nhau 4h có mặt ở ga trung tâm Stephansplats. Ngày hôm nay có rất nhiều chuyện vui. :)

Em nhìn thấy rất nhiều cột cứu hỏa thiết kế theo kiểu này, chắc vẫn hoạt động tốt người ta mới để vậy.