[Funland] Cháu 3 lần nộp phạt trong 1 ngày!

cakiem8x

Xe buýt
Trc em cũng bị trong 30 phút dính 2 lỗi. Toàn đè vạch và sai biển chỉ dẫn. Nhưng lúc đó em mải bọn trẻ nó kêu mệt và xe thì gần hết xăng nên tìm chỗ đổ. Còn cụ em nghĩ lúc đó cụ đang bận tâm việc gì nên mới thế. Sau cụ nghỉ ngơi tý là ok thôi :)

tieulyphidao

Xe tăng
Đoạn Yên Lãng rẽ trái lên đê Nguyễn Khoái chứ Cụ? Đoạn này thì nhiều Cụ cố vượt khi xanh còn vài giây nhưng ko kịp. Đoạn này cứ bình tĩnh 2 đến 3 đỏ là qua, mất tầm 5p.
Chuẩn cụ, nhà cháu nhầm . chính xác là đoạn đường mới từ Trần khát Chân cũ lên đê sang Yên lãng ợ.

xetaudoidau

Xe tăng
Cụ là chúa cẩn thận. nhưng thế mới tốt, nhất là khi tâm lý xác định có vấn đề thì dừng lại.
Cháu mắc cái bệnh là khi có chuyện gì thì thường coi thường nó, cứ tiếp tục làm tiếp. đôi khi phải trả giá về việc đó, chí ít là mất thời gian xử lý.
Dạ, có hôm đang đi đường, còn bé con nhà em nó tự nhiên nhìn thấy mấy xe bị csgt túm nó mới buột miệng “bố ơi, sao bố đi xe mà không bị các chú xxx bắt”; em đã ngờ ngợ trong đầu thế quái nào mà nó lại nói thế, y rằng chạy đến đoạn Phố Vọng em thấy sao thoáng thế mà gg chỉ đường khác (nếu đi theo gg map thì ko bị túm) cộng thêm việc bị khuất sau 2 em bus nữa thế là dính ngay quả vào đường cấm (các anh xxx chạy ra rất nhanh); cuối cùng cũng phải tàu nhanh (biết là ko tốt nhưng đành phải làm hư các anh ấy ko lại bị giữ bằng mấy tháng).

chaytim

Xe điện
Hôm nay có vẻ nhiều ofer mất tiền :D. Cụ về tưới cây tỉa cành vài hôm cho đỡ mất tập trung.
Sáng nay em đi đường NT đông cứng, mấy cháu hs đi trước đang đi phanh khựng lại làm em cũng phanh kít lại theo. Ông đằng sau cũng phanh kít tiếp. Đúng là quả đấy phản xạ từ não xuống chân nhanh như điện xẹt Ki ạ.
Em cảm thấy ko ngon lắm. Thôi chiều nay về em cũng cất xe đi đây :(

cusao

Xe lăn
Đã đen thì cái gì chả đen, kể cả cái đèn...

toimuondie

Xe container
Em có thấy cụ nộp phạt lần nào đâu mà kêu 3 lần?
Lần 1 là tàu nhanh, lần 2 và 3 là bồi thường.
Ngân quỹ nhà nước chẳng được xu nào.

andyquan

Xe hơi
chắc mấy chục tỏi đang về nên cụ đang nghĩ tiêu nó ntn.... :D

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Không biết vì ăn ở hay tâm trạng làm sao mà từ sáng tới 1h chiều cháu 3 lần nộp tiền. Kể cccm nghe giải trí trong lúc cháu ngồi chờ ở sân bay. May mà cháu không lái máy bay không là lo phết.
Lần 1: đi làm, trời mưa và đông quá. Đèn vàng thì cháu cố qua nút và bị cảnh sát vẫy vào. Cháu mới bảo lỗi không cố tình thì tầm 500k là ổn em nhỉ? Chú cảnh sát bảo cháu giờ vượt đèn đỏ phạt nặng đấy anh. Cháu mới bảo anh pải thoát đèn vàng chứ ko vượt đỏ. Chú ấy mới hỏi thăm và khen xe anh to thế... rồi cảm ơn cháu. 2 anh em chia tay nhau.
Lần 2: 11h30 cháu đi tập, chuyển hướng sang làn hôn ngay đít anh Avalon. 2 anh em xuống chào nhau, cháu mở miệng xin lỗi trước. Rồi bảo em thông cảm anh không cố tình và cũng chưa biết tại sao lại quệt thế. Rồi 2 anh em chốt em báo giá gửi anh thanh toán.
Lần 3: sau khi tập xong cháu về gần tới cơ quan thì lại dính vào đit bác Camry 80A... 68. Anh lái xe nhảy xuống hất hàm làm cháu càng không vui. May quá lõm mất 1 lỗ bằng cái chén, chưa kịp phân trần thì anh ấy chốt 2tr để tôi còn đi... cháu bảo anh lấy số em, giúp em qua hãng và gửi em xin báo giá. Cụ nào trên xe thúc đi nên anh ấy xin số đt và đi. Được 1 đoạn thì vẫy cháu đỗ lại, xuống xe anh ấy đưa cái điện thoại có ảnh bác bộ trưởng bộ công an ý là quan hệ rộng... cháu bảo là a cầm giúp em 1tr và sửa giúp em. Em làm mất thời gian của các anh mới quan trọng chứ vết này không nặng. Anh ấy nhận tiền, mặt không căng thẳng mà còn mỉm cười với cháu.
Cháu về cty uống ấm trà, làm ít việc rồi ra sân bay đi công chuyện.
Trong đời cháu chưa lần nào trong 1 ngày mà gặp lắm vấn đề xe cộ thế. Có khoảng 15 năm kinh nghiệm lái, bây giờ vẫn Hà nội -tp Sơn La sáng đi tối ăn cơm nhà chứ không tới mức lái tệ.
Pha nặng nhất là ca này đây ah.

Nhà em cách đây một cơ số năm, sói em đi từ Nghệ An ra HN cũng bị 3 nhát Diễn Châu 1, Cẩm Thủy 1 và trên phố 1
Ở Cẩm Thủy mất 500k, hồi đó cũng to, lão xxx cười đểu giả bảo: mày tưởng 500k của mày mà to ah, anh có đc tiêu hết đâu, tiền này chia lên cả TW đấy :P
2 vc em cười mãi :)

Website
Tuvandoanhnghiep.com.vn
Những lúc như này, nghĩ người không sao, tối vẫn về nhà ăn cơm được với vợ con là mừng rồi cụ ei.

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com

doithayxx

Xe hơi
em thừa nhận là có những ngày lái xe như bị ma làm.
Có khi đi cả năm không sao. Nhưng cứ bị phạt hoặc va quệt là y như rằng nó phải x2 x3.
Em đi Phú Thọ viếng cái đám ma. Chiều đi tiện đường nên không đi cao tốc. Bị bắn tốc độ 60/50. Xuống đưa 5 lít đi tiếp. Bụng chắc mẩm coi như đi cái phong bì viếng đám ma 1 củ thay vì 5 lít vậy.
Đến chiều về xác định đi cao tốc cho đỡ lằng nhằng. Mà vẫn vị bắn 110/100.
Đen nữa là các chú ấy bảo là nó lên hệ thống phạt nguội của Cục rồi. Ko xin được. Thế là giữ bằng 2 tháng. Nộp phạt 4 củ.
Đấy là câu chuyện trước tết 2 tháng của em ạ.

moongket

Xe điện
hicc đồ toyota rẻ thật
đèn sau avalon mà có chưa đến 3tr
chẳng bù cho mẹc đắt gấp chục lần ahuhu

kogenzo

Xe buýt
Sáng em cũng tí mất tiền ngu vì tội chủ quan, đường hơi tắc nên đi chậm, chân đã rà phanh rồi, đang nghe nhạc qua blutooth nên thò tay tắt quảng cáo, lúc ngẩng lên thì chắc còn cách mông em honda city tầm 5-10cm. Cảm thấy ko ổn là em quay xe về nhà uống nước chè, 1 tiếng sau xuất phát lại từ đầu.
cái vụ dừng chờ vẫn để số và nhấn phanh e dính 1 lần ở trạm thu phí rồi. Cúi xuống lấy tiền nó trôi xe thế là húc mít xe trước, may mà không sao. Rút kinh nghiệm lần sau để tiền ra trước hoặc dừng hẳn để rút tiền :((

Khải trân72

Xe hơi
Không biết vì ăn ở hay tâm trạng làm sao mà từ sáng tới 1h chiều cháu 3 lần nộp tiền. Kể cccm nghe giải trí trong lúc cháu ngồi chờ ở sân bay. May mà cháu không lái máy bay không là lo phết.
Lần 1: đi làm, trời mưa và đông quá. Đèn vàng thì cháu cố qua nút và bị cảnh sát vẫy vào. Cháu mới bảo lỗi không cố tình thì tầm 500k là ổn em nhỉ? Chú cảnh sát bảo cháu giờ vượt đèn đỏ phạt nặng đấy anh. Cháu mới bảo anh pải thoát đèn vàng chứ ko vượt đỏ. Chú ấy mới hỏi thăm và khen xe anh to thế... rồi cảm ơn cháu. 2 anh em chia tay nhau.
Lần 2: 11h30 cháu đi tập, chuyển hướng sang làn hôn ngay đít anh Avalon. 2 anh em xuống chào nhau, cháu mở miệng xin lỗi trước. Rồi bảo em thông cảm anh không cố tình và cũng chưa biết tại sao lại quệt thế. Rồi 2 anh em chốt em báo giá gửi anh thanh toán.
Lần 3: sau khi tập xong cháu về gần tới cơ quan thì lại dính vào đit bác Camry 80A... 68. Anh lái xe nhảy xuống hất hàm làm cháu càng không vui. May quá lõm mất 1 lỗ bằng cái chén, chưa kịp phân trần thì anh ấy chốt 2tr để tôi còn đi... cháu bảo anh lấy số em, giúp em qua hãng và gửi em xin báo giá. Cụ nào trên xe thúc đi nên anh ấy xin số đt và đi. Được 1 đoạn thì vẫy cháu đỗ lại, xuống xe anh ấy đưa cái điện thoại có ảnh bác bộ trưởng bộ công an ý là quan hệ rộng... cháu bảo là a cầm giúp em 1tr và sửa giúp em. Em làm mất thời gian của các anh mới quan trọng chứ vết này không nặng. Anh ấy nhận tiền, mặt không căng thẳng mà còn mỉm cười với cháu.
Cháu về cty uống ấm trà, làm ít việc rồi ra sân bay đi công chuyện.
Trong đời cháu chưa lần nào trong 1 ngày mà gặp lắm vấn đề xe cộ thế. Có khoảng 15 năm kinh nghiệm lái, bây giờ vẫn Hà nội -tp Sơn La sáng đi tối ăn cơm nhà chứ không tới mức lái tệ.
Pha nặng nhất là ca này đây ah.

Theo mình cũng có ngày tự nhiên lại đen thế, dù sao cũng là nhọ thật, như kiểu ma xui quỷ khiến ý

Khải trân72

Xe hơi
cái vụ dừng chờ vẫn để số và nhấn phanh e dính 1 lần ở trạm thu phí rồi. Cúi xuống lấy tiền nó trôi xe thế là húc mít xe trước, may mà không sao. Rút kinh nghiệm lần sau để tiền ra trước hoặc dừng hẳn để rút tiền :((
đúng là đi càng nhiều thì càng học hỏi thêm được nhiều kinh nghiệm cụ nhỉ

filmonline

Xe điện
Ngày trước em đi HP có hôm bị xxx vẫy đến 5 lần ở đường 5 cũ.
4 lần ko mất xu nào, đến lần cuối về nửa đêm loạng quạng mới dúi cho xxx 2 lít để đi vì mệt quá. :D

xetaudoidau

Xe tăng
em thừa nhận là có những ngày lái xe như bị ma làm.
Có khi đi cả năm không sao. Nhưng cứ bị phạt hoặc va quệt là y như rằng nó phải x2 x3.
Em đi Phú Thọ viếng cái đám ma. Chiều đi tiện đường nên không đi cao tốc. Bị bắn tốc độ 60/50. Xuống đưa 5 lít đi tiếp. Bụng chắc mẩm coi như đi cái phong bì viếng đám ma 1 củ thay vì 5 lít vậy.
Đến chiều về xác định đi cao tốc cho đỡ lằng nhằng. Mà vẫn vị bắn 110/100.
Đen nữa là các chú ấy bảo là nó lên hệ thống phạt nguội của Cục rồi. Ko xin được. Thế là giữ bằng 2 tháng. Nộp phạt 4 củ.
Đấy là câu chuyện trước tết 2 tháng của em ạ.
Khồn phải mê tín đâu nhưng em để ý rồi, cứ đi đám ma là gần như rất đen, kiểu gì cũng phải cơ phốt.