Chi hội Chat, trao đổi Online ( Tập II )

Trạng thái
Thớt đang đóng

TRITONF87

Xe tải
Website
www.facebook.com
Anh ơi Bản Lác vẫn là địa phận Mai Châu.Phải đi vào 15km nữa dọc theo tỉnh lộ 15 mới đến Co Lương chỗ rẻ phải qua cái suối kia mới bắt đầu ngược SM.Từ chỗ rẽ lên đến mặt đập thủy điện (đang xây) đi khá nhàn hạ.Còn cụ thể từ mặt đập lên Mường Lát ra sao thì để em đi tiền trạm đã
.

Bản Lát ( xã Tam chung - huyện Mường Lác ) không phải thuộc Mai Châu. cách thị trấn 01 cây cầu treo ( trọng tải tối đa 2 tấn ), oto vẫn đi, nhưng là cầu Treo nên chòng chành...xe nào qua đây, lấy luôn tấm bằng master về off-road.

Tuy nhiên, nếu đoạn sông qua mà đi được thì em chọn đường sông....#:-s

F87 check đường đi nhé, đoạn này thế nào cũng bị BP hỏi thăm , vì đi ngang Bản Lác...mà bản này hầu hết chỉ còn đàn bà, con nít...thanh niên trai tráng, phần dựa cột, phần chuồn qua Lào hết rùi...đất ma túy còn hơn cả Hang Kia - Pa Cò.
Đoạn đỏ thì chuẩn luôn,em từng thấy nó đánh sóc đĩa hết tiền mang luôn 1 bánh ra cắm,vãi cả hàng.

noon

Xe tải
F87 check đường đi nhé, đoạn này thế nào cũng bị BP hỏi thăm , vì đi ngang Bản Lác...mà bản này hầu hết chỉ còn đàn bà, con nít...thanh niên trai tráng, phần dựa cột, phần chuồn qua Lào hết rùi...đất ma túy còn hơn cả Hang Kia - Pa Cò.
Em lấy đoạn này ra làm căn cứ để viết tài liệu phục vụ hội thảo hướng dẫn kỹ năng sử dụng xe 2 cầu nhá :D

1. Vì sẽ bị các chiến sỹ biên phòng hỏi thăm nên các bạn cần hạn chế tối đa việc xuống xe giữa đường vì rất có thể sau khi lên xe bạn đã được ai đó gửi một cặp vuông như cục gạch, tốt nhất là khóa cửa xe, đóng kính và nhắm mắt vào mà chạy, đường có khó thì cũng không cần thiết phải xuống dò đường, các bạn cứ đóng 2 cầu chậm và ga to để vòng tua ở quanh mức 3000 - 4000rpm, thể nào cũng về được nhà.

2. Vì trong bản chỉ toàn phụ nữ và trẻ em nên sẽ không ai có thể giúp bạn đẩy xe hay cứu hộ, vì vậy bạn cần chắc chắn là mình sẽ vượt qua được cung đường này mà không cần đến các sự trợ giúp từ bên ngoài, nếu có phải cuốc đất hay đào đường thì bạn cũng phải tự tìm cách mà làm chứ không thể dùng tiền để thuê người vì ở đây tiền người ta rất sẵn. Tốt nhất là bạn đừng để mình mắc lầy hay kẹt lại vì cơ hội cho bạn không có nhiều.

3. Nếu các bạn định dừng đốt lửa ngủ đêm ở đây thì coi như game sắp over vì thanh niên trong bản không khoái ầm ỹ ảnh hưởng đến công chuyện làm ăn, họ thường đi nhẹ nói khẽ cười duyên và xài lựu đạn, tốt nhất là bạn cứ đi xuyên đêm, mệt quá thì uống rượu vào, buồn ngủ quá thì rửa mặt, buồn tè quá thì xài chai La-vie, nói chung mọi sinh hoạt nên diễn ra trên xe và cố gắng tìm cách sớm ra khỏi cung, làm được như thế là bạn đã sắp biết lái xe 2 cầu rồi đấy.

cudem

Xe buýt
Chỉnh sửa cuối:

cudem

Xe buýt
Cầu ở Cổ lương, đường đi TT mường Lát

Một đoạn suối đổ ra sông Mã

Chỉnh sửa cuối:

TRITONF87

Xe tải
Website
www.facebook.com
Cầu ở Cổ lương, đường đi TT mường Lát

Một đoạn suối đổ ra sông Mã

Cầu cổ lương không quan trọng vì em thấy đường ô tô là lội qua suối ở dưới :)).

hilux14p

Xe buýt
các bác cho e hỏi tí triton ko phải nộp phí hạn chế xe cá nhân đúng ko ạ,sáng nay e đọc thấy đối tượng nộp < xe oto chở ngườ từ 9 chỗ chở xuống và moto> cu # nó bỏ anh e bán tải sao?

transporterVN

Xe tăng
các bác cho e hỏi tí triton ko phải nộp phí hạn chế xe cá nhân đúng ko ạ,sáng nay e đọc thấy đối tượng nộp < xe oto chở ngườ từ 9 chỗ chở xuống và moto> cu # nó bỏ anh e bán tải sao?
Triton chẳng là cabin kép - 4 chỗ ngồi là gì hả cụ.

TRITONF87

Xe tải
Website
www.facebook.com
Dòng đỏ kia chỉ ra là triton bị thu phí bt,may mà nó không tính cao hơi đấy[-O<.Cụ còn mơ nó bỏ qua nữa cơ đấy.

hilux14p

Xe buýt
Dòng đỏ kia chỉ ra là triton bị thu phí bt,may mà nó không tính cao hơi đấy[-O<.Cụ còn mơ nó bỏ qua nữa cơ đấy.
triton theo sổ đang kiểm là xe tải <ca bin kep 5 chỗ> còn xe tải thường ca bin đơn 2 chỗ ,e nghĩ chở hàng ko bị thu nhá ,biển c mà các bác

hilux14p

Xe buýt
[
QUOTE=transporterVN;8612873]Triton chẳng là cabin kép - 4 chỗ ngồi là gì hả cụ.[/QUOTEãce
xe tải có laọi 1 chỗ ,2 chỗ ,3 chỗ,5 chỗ ,6 chỗ .thế thì thu hết à

anhvan2390

Xe tăng
Em vừa cafe sáng với thằng cu # em em roài, em bảo nó chú thu của ai thì thu chứ ko được động đến bọn TVC bọn này kinh lắm đấy, nó oke. Các cụ cứ mạnh rạn độ chạc đê ko vấn đề j dâu. em thề

noon

Xe tải
......................

Chú check kỹ, nhất là đoạn từ Bản Lác vượt sông Mã về thị trấn Mường Lát ấy, mùa này thì khúc ấy lội sông được, có chút mưa thì...thôi rồi...

...cứ check đi, tiện là đi luôn...cung này đi chỉ cần 03 ngày 02 đêm thôi....

PM ngày 1: Hanoi - Mai Châu
ngay 2: Maichau - Mường Lát
ngày 3: Mường Lát - Hồi Xuân - Cẩm Thủy - Hà Nội.

lúc đi, bên tả sông Mã, lúc về bên hữu sông Mã...đẹp mê hồn...
Đã cuối tuần rồi nhỉ?
Mưa gió đến rồi đấy?
Bác định thế nào đây?
Tạo lìn tiêm đi chứ?

zuji

Xe hơi
...có mấy xe muốn đi rùi đấy, bác nào máu thì ới nhé...sms nhé...

BobTran

Xe điện
Các cụ nhớ CN có buổi tập huấn nhá

transporterVN

Xe tăng

Thích Triton

Xe điện
Hihi, anh Alao lâu không sinh hoạt, tự dưng lại ném đá em thế.
Sao chú lại dùng từ "a alao lâu không sinh hoạt?" a ý vẫn sinh hoạt tốt và thường xuyên đấy, nhưng chắc hôm nay vợ a ấy đi vắng nên a ý rảnh mới chuyển địa điểm sinh hoạt thôi.

transporterVN

Xe tăng
Sao chú lại dùng từ "a alao lâu không sinh hoạt?" a ý vẫn sinh hoạt tốt và thường xuyên đấy, nhưng chắc hôm nay vợ a ấy đi vắng nên a ý rảnh mới chuyển địa điểm sinh hoạt thôi.
Anh ý mới sinh hoạt lại, mới le lói chút niềm vui với người mới anh lại "tè phát tắt bếp" thế thì buồn lắm.

Trạng thái
Thớt đang đóng