Chi hội Chat, trao đổi Online ( Tập II )

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tuanarcco

Xe tải
e nghỉ đốt lửa ở dưới bình dầu là ok ngay ý mà..kakakaka
Cái này e cũng đang thắc mắc.

Xe e thì k chết máy, nhưng đề cũng cảm thấy khục khục, gật gật khó nổ hơn bt. Cũng có lẽ do thời tiết, nhưng thiết nghĩ ở bên Nga siêu lạnh vậy mà BT nó vẫn phượt băng tuyết, thế nên, thời tiết mình còn dương chưa đến độ xuống âm đã thế, không biết là do máy dầu nó khó nổ khi lạnh hơn hay cũng do dầu ở VN kém chất lượng quá???

Các cụ có máy dầu chia sẻ e cái. Có cách nào hay hay cho vấn đề buổi sáng lạnh này ?

08512

Xe điện

Xe e thì k chết máy, nhưng đề cũng cảm thấy khục khục, gật gật khó nổ hơn bt. Cũng có lẽ do thời tiết, nhưng thiết nghĩ ở bên Nga siêu lạnh vậy mà BT nó vẫn phượt băng tuyết, thế nên, thời tiết mình còn dương chưa đến độ xuống âm đã thế, không biết là do máy dầu nó khó nổ khi lạnh hơn hay cũng do dầu ở VN kém chất lượng quá???

Các cụ có máy dầu chia sẻ e cái. Có cách nào hay hay cho vấn đề buổi sáng lạnh này ?
Chắc xe nó có thêm hệ thống sưởi cho dầu :P, đốt nóng sưởi luôn cho trong xe, vì thế nó mới có loại sưởi dầu

Thích Triton

Xe điện
Chắc xe nó có thêm hệ thống sưởi cho dầu :P, đốt nóng sưởi luôn cho trong xe, vì thế nó mới có loại sưởi dầu
Lại thầy bói xem voi rồi. Cái vụ này đã tranh luận sôi nôi vào năm trước, khi a coma trốn ae đi mẫu Sơn và bị đông dầu rồi. Ở xứ lạnh họ có thêm hộp pha vào dầu chống đông chứ o phải dây may so sưởi bình dầu. Tốt nhất mua xe xăng và 2 bình cứu hỏa. Ha. Ha...

chuot ton

Xe tải
Sáng nay đi làm thấy rất nhiều xe chở khách, chở học sinh dạng Space bị chết máy, em đoán là do lạnh nên dầu bị đông. Có bác nào hội mình bị chết máy không vậy. Chất lượng dầu của VN mình kém thật đấy, mới có 8 độ đã thế rồi, không hiểu trên miền núi thì đi kiểu gì?
sáng nay lấy xe đi ok vẫn bình thường. chỉ có lúc bấm đề là hơi lâu 1 chút so với các ngày thường. do chất lượng dầu của nhà mình lởm đấy mà.

transporterVN

Xe tăng

Do dầu Diesel của VN mình theo tiêu chuẩn VN có nhiệt độ đông là ở 6 độ C. Ở châu Âu nhiệt độ đông hấp hơn nhiều.

Vì vậy các cụ đi các vùng núi phía Bắc dịp này hết sức lưu ý, năm ngoái Coma lên Mẫu Sơn đã bị dính một phát rồi đấy.

transporterVN

Xe tăng
Lại thầy bói xem voi rồi. Cái vụ này đã tranh luận sôi nôi vào năm trước, khi a coma trốn ae đi mẫu Sơn và bị đông dầu rồi. Ở xứ lạnh họ có thêm hộp pha vào dầu chống đông chứ o phải dây may so sưởi bình dầu. Tốt nhất mua xe xăng và 2 bình cứu hỏa. Ha. Ha...
Cái đo đỏ người ta gọi là phụ gia, có khi năm sau anh em nghiên cứu nhập ít cái này về bán là trúng lớn đấy.

anhvan2390

Xe tăng
Năm ngoái đi Đào rừng lợn mán trời cũng rét, tối đến em thấy anh Phú mượn bếp than tổ ong cho vào khoang máy, em hỏi làm gì anh Phú bảo chống đông dầu, các cụ thử làm như anh Phú xem

08512

Xe điện
Năm ngoái đi Đào rừng lợn mán trời cũng rét, tối đến em thấy anh Phú mượn bếp than tổ ong cho vào khoang máy, em hỏi làm gì anh Phú bảo chống đông dầu, các cụ thử làm như anh Phú xem
Nhưng mà hình như người phải chui cùng vào xe và đóng kín cửa thì nó mới có tác dụng hay sao ý:P

Thích Triton

Xe điện
Thông cảm, xe a máy xăng, o đông đc nhé.

anhvan2390

Xe tăng
Khỉ thật lại mất ngủ rồi :(
Đêm này cụ không ngủ
F87 thức dậy
Quần xịp anh đâu rồi
Em bán rồi anh ạ ( gấu )
Tiền ăn bún ăn chả
F87 sỉ vả
Đồ ăn cắp như danh
Gấu xông lại tát anh
F87 tránh gấu
Anh tung 1 cú sút ( mới tập bóng cùng TVC FC )
Gấu ôm bụng cười phì, hehe
Thằng này đá giỏi thật.
..... ai muốn cười thì tiếp....

Thích Triton

Xe điện
Thơ như thơ. Ối buồn cười quá. Vớ vẩn.

Trạng thái
Thớt đang đóng