Chất lượng xe Toyota Việt Nam có bị ảnh hưởng??

fuah

Xe tải
Hồi xưa cháu cũng hâm mộ Toy lắm, nhắc đến oto là chỉ nói đến Toy vì hồi đó cháu chả biết gì để mà so sánh cả. Giờ cháu biết nhiều hơn xưa tẹo là cháu đã thấy Toy thấp đi bao nhiêu rồi, chưa nói gì đến mấy vụ recall kỉ lục. Cháu cũng không phủ nhận xe của Toy cũng tốt nhưng điwwuf cháu muốn nói là phải có cái nhìn công bằng ở nhiều mặt chứ không thể kiểu là Fan cú chém bừa, ủng hộ bừa. Đấy là về chât lượng xe. Còn về thiết kế thì theo cảm nhận của cháu thì quả thật thiết kế của Toy nhàm mắt kinh khủng, chỉ được lúc mới ra trông còn ngon mắt, nhìn lâu lâu là k muốn nhìn. Cháu công nhận với 1 cụ nào đó khen xe Đức là nhìn lần đầu có thể thấy hơi gai mắt, nhưng càng nhìn càng thấy đẹp và đẳng cấp. Cháu thì cháu yêu các nét cứng cáp của xe Mỹ rồi nên cú mềm mềm là cháu xếp sau. Cháu thích cứng chú không mềm đâu các cụ ợ :21: Nam mới chúc cả nhà mình có cái Tết an khang, thịnh vượng!!!:6::6::6:

anti_intermilan

Xe máy
Toyota VN lên tiếng rồi
Đúng như dự đoán Toyota VN từ chối trách nhiệm với xe nhập khẩu (chính xác hơn là xe nhập khẩu không qua Toyota VN) (k)

Lacetti_EX

Xe buýt
Hên xui khi mua xe thôi. Ở VN hãng nào mà chả thiếu trách nhiệm như nhau.
Em có ông bạn làm nghề sửa xe khá uy tín, kết con dream lùn của Thái. Mua về suốt ngày sửa vì bị lỗi. Cuối cùng đành bán đi.

Kimi2009

Xe đạp
TOY VN coi ng­ười Việt ta như bọn gà mờ muốn chăn thế nào thì chăn !!!

Yasukuni

Xe tải
ĐỌc bài trên Vnexpress thì thấy người Việt Nam sướng nhất thế giới bởi vì xe bán cho thị trường Mỹ có bị lỗi gì thì gì, có thu hồi cả triệu chiếc thì Toyota VN vẫn đảm bảo chất lượng không phải lo lắng gì. Một đất nước đứng vào hàng nghèo nhất thế giới được mua xe Toy với giá đắt nhất thế giới và chất lượng cũng xếp vào hàng kém nhất thế giới mà lại được như vậy thì quả thật người Việt Nam sướng nhất thế giới rồi :)) Thảo nào chỉ số hạnh phúc của người VN luôn vào hàng TOP TEN trong các cuộc nghiên cứu. Người Việt thật dễ tin, dễ bảo, nói sao nghe vậy à :))

Kia DVD 5.1

Xe tăng
ĐỌc bài trên Vnexpress thì thấy người Việt Nam sướng nhất thế giới bởi vì xe bán cho thị trường Mỹ có bị lỗi gì thì gì, có thu hồi cả triệu chiếc thì Toyota VN vẫn đảm bảo chất lượng không phải lo lắng gì. Một đất nước đứng vào hàng nghèo nhất thế giới được mua xe Toy với giá đắt nhất thế giới và chất lượng cũng xếp vào hàng kém nhất thế giới mà lại được như vậy thì quả thật người Việt Nam sướng nhất thế giới rồi :)) Thảo nào chỉ số hạnh phúc của người VN luôn vào hàng TOP TEN trong các cuộc nghiên cứu. Người Việt thật dễ tin, dễ bảo, nói sao nghe vậy à :))
Kụ này thâm thúy thật :P... Happy new year 2010 toàn thể of :41: :41: :41:

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Mời các kụ tiếp tục tham gia vào chủ để nóng hổi này ạh... Toyota VN đã lên tiếng rồi... (b) (b) (b) (b) (b) (b)

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Nhiều cái chết có thể liên quan đến xe triệu hồi của Toyota ... :77: :77: :77:

Số người chết được cho là do lỗi dính chân ga của nhiều mẫu xe Toyota hiện đã tăng lên 34 người, tính từ năm 2000, theo số liệu thu thập của chính phủ Mỹ.

Không biết đã bao giờ VN làm thống kê về thiệt hại về người, về của do Toy gây ra không nhỉ? :69: :69: :69:

toanvinh_forever

Xe điện
em chỉ biết là Toy Vn hơi lởm thôi, toàn hỏng vặt, con Cam mới của ông anh gần nhà đi rửa xe mà rửa xong bấm còi không kêu nữa, loay hoay nghịch ngơm 1 lúc lại kêu, hay là nước nó vào nhỉ, ô tô thì nước vào thế quái nào được. pó tay

adco

Xe điện
em chỉ biết là Toy Vn hơi lởm thôi, toàn hỏng vặt, con Cam mới của ông anh gần nhà đi rửa xe mà rửa xong bấm còi không kêu nữa, loay hoay nghịch ngơm 1 lúc lại kêu, hay là nước nó vào nhỉ, ô tô thì nước vào thế quái nào được. pó tay
Hì hì đánh giá như bác thì ...xin pó tay :21:

t549665

Xe tải
Em chay bao nhieu xe Toy roi va dang chay Cam 3.5Q 2010 cua LD, da kiem tra chi tiet va cac phan phu tung lien quan deu khong phai thang cha GTS cua My ma la do Bac DENSO Nhat Ban xin 100% san xuat cho nen sai Toy LD la chuan khong can chinh. noi gi thi noi Toy van la nhat!! chay rat lanh.

adco

Xe điện
em có thích Toy đâu mà chẳng đánh giá thế, cho em xe Toy thì em đi chứ bảo em mua Toy thì còn lâu nhá :))
Bởi vậy các đánh giá lồng quá nhiều cảm tính như bác khg được đánh giá cao bác ạ . :21:
Nói chung chuyện gì khen quá cũng khg hay mà chê quá thì nhiều khi lòi ra cái chuyện thiếu hiểu biết :^)

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Thương hiệu Toy đợt này bị ảnh hưởng nghiêm trọng.. hết Cam, Corolla, Tacoma, Prius, Lexus, mới đây lại Venza và rồi không biết thời gian tới tiếp tục là chủng loại xe nào nữa đây *-) *-) *-)..

Tấm lót sàn trên xe Toyota xê dịch khiến chân ga bị kẹt được cho là lỗi gây ra nhiều vụ tai nạn chết người. Ảnh: AP.

Đó phải chăng là giá đắt mà Toy phải trả cho việc chạy thay vị thế số 1 của mình trong suốt thời gian qua. :69: :69: :69:

Mẫu Toy Venza đang ăn khách tại VN.

fadco

Xe container
Bởi vậy các đánh giá lồng quá nhiều cảm tính như bác khg được đánh giá cao bác ạ . :21:
Nói chung chuyện gì khen quá cũng khg hay mà chê quá thì nhiều khi lòi ra cái chuyện thiếu hiểu biết :^)
Đây là một phát ngôn thiếu IOT nhất OF.Cụ này em thấy cứ mở mồm là chê người khác thiếu hiểu biết,chỉ coi ý kiến cụ ấy là đúng,áp đặt suy nghĩ của mình cho người khác rất vô lí,đọc qua các bài viết của cụ này thì chắc có lẽ đi TOY hoặc Lexus,quả thật Đời ko như là mơ:P

LoveCar&Girl

Xe tải
Chào các cụ, TVN nói các loại xe tương tự của TVN không mắc các lỗi này, em nghĩ cứ thấy kỳ kỳ. Vì quy trình sản xuất và các thông số kỹ thuật thiết kế của 1 sản phẩm của 1 hãng phải giống nhau chứ sao lại có chuyện ở Mỹ lại khác VN các cụ nhở. Bạn em bán máy dập số khung và số máy cho TVN nói nhiều khi TVN cho NV làm thủ công bằng búa đấy các cụ ạ. Nói chung là chỉ khổ cho người việt mình thôi, mua xe thì đắt mà dịch vụ thì bằng 0:'(:'(

toanvinh_forever

Xe điện
không phải là cảm tính, mà không thích thì đương nhiên là chê, mà cũng không hẳn là chê quá, bác không thích cái gì bác có chê không. còn cái chuyện thiếu hiểu biết hay không thì chưa chắc ai hơn ai, trên otofun này nếu cứ nói theo sách thì chẳng còn gì gọi là fun nữa, mà cũng chẳng còn tồn tại cái từ chém gió.
nếu bác cứ hơi 1 tí là coi thường người khác thế thì sớm muộn cũng bị người đời ghét thôi

adco

Xe điện
không phải là cảm tính, mà không thích thì đương nhiên là chê, mà cũng không hẳn là chê quá, bác không thích cái gì bác có chê không. còn cái chuyện thiếu hiểu biết hay không thì chưa chắc ai hơn ai, trên otofun này nếu cứ nói theo sách thì chẳng còn gì gọi là fun nữa, mà cũng chẳng còn tồn tại cái từ chém gió.
nếu bác cứ hơi 1 tí là coi thường người khác thế thì sớm muộn cũng bị người đời ghét thôi
Bác đọc lại các bài của em xem em có chê xe nào khg nhé . Những chuyện vặt vảnh mà xe nào khg dính cái này thì cái khác , khg nên đem ra làm điều bác à .
Những bác mới tham gia diễn đàn mới khg biết em thôi chứ bác hỏi các cao thủ OF lẫn OS đều biết về tính khách quan trong các bài viết của em:21:

@fadco: sao lại dùng nick âm binh vậy bác ???
Thực sự thì mất lòng chứ số lượng thành viên uy tín có đánh giá đúng chất lượng bây giờ ít như bậc hiền tài . Toàn cảm tính chê bai i như mấy bà ngoài chợ thì gặp hằng hà trên các diễn đàn:))

Chỉnh sửa cuối:

toanvinh_forever

Xe điện
Bác đọc lại các bài của em xem em có chê xe nào khg nhé . Những chuyện vặt vảnh mà xe nào khg dính cái này thì cái khác , khg nên đem ra làm điều bác à .
Những bác mới tham gia diễn đàn mới khg biết em thôi chứ bác hỏi các cao thủ OF lẫn OS đều biết về tính khách quan trong các bài viết của em:21:

@fadco: sao lại dùng nick âm binh vậy bác ???:))
em thấy bác không chê xe nhưng toàn chê người, chưa gặp bác bao giờ nhưng bác không nên chê người nhiều như thế. ở trên có người chê bác kìa, vì bác hay chê người ta đấy :21:

adco

Xe điện
em thấy bác không chê xe nhưng toàn chê người, chưa gặp bác bao giờ nhưng bác không nên chê người nhiều như thế. ở trên có người chê bác kìa, vì bác hay chê người ta đấy :21:
Thôi thì bác có biết cái còi xe nó nằm ở đâu khg ? Hôm nào rữa xe bác nói thằng thợ xịt thẳng vào mấy phát coi nó còn kêu khg cái đã nhé :21: