Chất lượng xe Toyota Việt Nam có bị ảnh hưởng??

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Tiếng tăm về chất lượng xe có được sau hàng thập kỷ cần mẫn đầu tư, nghiên cứu và chinh phục của hãng xe Nhật Bản đang bị lu mờ sau đợt thu hồi và dừng sản xuất nhiều mẫu xe hiện hành.
Toyota Motor Corp., hãng sản xuất xe hơi lớn nhất thế giới, đã phải cho thu hồi từ hơn một triệu cho tới 5,35 triệu xe tại Mỹ.
Ngày 26/1, Toyota cho biết sẽ dừng bán và sản xuất mẫu xe có trong danh sách thu hồi vào ngày 21/1. Trong số đó có cả những mẫu bán chạy nhất là Camry và Corolla.
Hiện Toyota vẫn tiếp tục điều tra về lỗi chân ga. Hãng này đã được cảnh báo về ít nhất 5 cái chết có liên quan tới việc tấm lót sàn xê dịch gây kẹt chân ga.
Toyota cho biết, pedal sử dụng kiểu thiết kế mới được sản xuất tại hãng CTS. Hai hãng này đang cùng nhau kiểm tra những loại chân ga hiện hành. Jake Fisher, kỹ sư ôtô của tờ Consumer Reports cho biết: "Tai nạn do tăng tốc đột ngột là sự cố rất hy hữu. Vì Toyota có quá nhiều hành động liên quan, nên hình ảnh mà mọi người nhìn thấy là họ đã không xử lý chúng. Giờ họ đang cố gắng giải quyết nhanh hơn, nhưng điều đó có thể không làm khách hàng để tâm nữa".

*-) *-) *-) *-) *-) *-) *-) *-) *-) *-)

MinhPH

Xe tải
Chẳng ảnh hưởng gì hết!
Với loại đường xá ở Việt Nam chạy 60-80km/h đã là nhanh lắm rồi mấy khi chạy lên 100km/h đâu. Với tốc độ như vậy thì khó mà có tai nạn đc.

Thu hồi xe nhiều thể hiện rằng Toyota quan tâm đến khách hàng, kô như các hãng khác ỉm luôn, làm gì có hãng nào an toàn ở mức tuyệt đối đâu chẳng qua là con ỉm đc thì cứ ỉm thôi !

Và ở Việt Nam thì Toyota nói riêng và xe Nhật nói chung vẫn là số 1 trong lựa chon xe của hầu hết các gia đình!

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Em nghĩ tiêu chuẩn Châu Âu và Mỹ nghiêm ngặt nên TOY phải thu hồi thôi. Nói thật xe LD ở VN, xe nào chẳng có lỗi:6:

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Chẳng ảnh hưởng gì hết!
Với loại đường xá ở Việt Nam chạy 60-80km/h đã là nhanh lắm rồi mấy khi chạy lên 100km/h đâu. Với tốc độ như vậy thì khó mà có tai nạn đc.

Thu hồi xe nhiều thể hiện rằng Toyota quan tâm đến khách hàng, kô như các hãng khác ỉm luôn, làm gì có hãng nào an toàn ở mức tuyệt đối đâu chẳng qua là con ỉm đc thì cứ ỉm thôi !

Và ở Việt Nam thì Toyota nói riêng và xe Nhật nói chung vẫn là số 1 trong lựa chon xe của hầu hết các gia đình!
Kụ này hình như là FAN của Toyota thì phải? Có nhiều hãng thu hồi đấy chứ, đâu có riêng gì Toyota... chỉ có điều lỗi đợt này đã được cảnh báo từ trước nhưng trong thời gian dài Toyota đã không giải quyết dứt điểm và khi có vài tai nạn chết người xảy ra, qua điều tra cơ quan chức năng kết luận lỗi do trục trặc chân ga ... lúc đó Toyota mới tiến hành thu hồi ạh :77:

dapvocaydan

Xe điện
Các cụ cứ nhìn doanh số bán hàng của TOY thì biết, tháng nào nó chả dẫn đầu không những 1 mà 3-4 loại. Định kiến về thương hiệu khó thay đổi lắm

SmallRiver

Xe điện
Tại thị trường với những tiêu chuẩn gắt gao mà còn lỗi, huống hồ ở nước ta, nơi mà không có CQ nào bảo vệ người tiêu dùng. Lỗi thì đầy ra trên các sản phẩm nhưng dân biết kêu ai?

Chẳng ảnh hưởng gì đâu các cụ nhỉ , động cơ rỉ sét mà vẫn bán chạy số 1 cơ mà, mấy cái lỗi lẻ lẻ ăn nhằm gì :21::21::21:

Gcar

Xe container
những sự kiện gần đây không phải ngẫu nhiên Toy gặp xui mà là cả quá trình:
Các bác đọc bài này về sự đi xuống của các hãng Nhật:
http://world.kbs.co.kr/vietnamese/program/program_economyplus_detail.htm?No=2120
Trích:
"Sự sụp đổ đó có nhiều nguyên nhân trong đó phải kể đến sự thất bại của hệ thống sản xuất. Khủng hoảng toàn cầu và suy thoái đã buộc Toyota phải cắt giảm nhân viên chính thức và sử dụng những lao động bán thời gian chưa có nhiều kinh nghiệm. Tiếp nữa, những nhân viên thuộc thế hệ thời kỳ bùng nổ sinh đẻ, những người chuyên cần và lành nghề đã bắt đầu nghỉ hưu từ năm 2007. Tóm lại, Toyota đã bị “chảy máu nhân tài”, đặc biệt là nhân lực gắn bó lâu nhất với hệ thống sản xuất vốn làm nên thành công cho hãng. Bên cạnh đó, Toyota còn giữ bí mật công nghệ và đã không đọc được chính xác những xu hướng thị trường tiêu dùng các nước đang phát triển. Ngoài ra còn do sự thất bại của chiến lược kinh doanh không thích ứng được những thay đổi bên ngoài.

Lungcu

Xe điện
Chẳng ảnh hưởng gì đâu các cụ nhỉ , động cơ rỉ sét mà vẫn bán chạy số 1 cơ mà, mấy cái lỗi lẻ lẻ ăn nhằm gì :21::21::21:
Lỗi kẹt ga ở VN, chắc không ít xe bị. Nhưng làm gì có cơ quan nào kiểm định được.Lỗi đấy được quy là không làm chủ tốc độ nên gây tai nạn:102::102::102:

Máy Chiếu

Xe đạp
Chẳng ảnh hưởng gì hết!

Bị thương hiệu nó làm lóa mắt rồi, rủi cụ đang ngồi trên cái xe đó mà 60-80 nó vẫn bị thì sao ?
Không thu hồi nó phạt cho chết thôi, đừng bao biện.
Ở VN xe bị có mùi trứng thối ...Toyota nó quan tâm nên nó mới trả lời do ....:)) Thế tiêu chí chọn Toyota chỉ là cho gia đình thôi à ?
Lỗi là lỗi, còn nếu là FAN thì hãy là FAN sáng mắt :)

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Các cụ cứ nhìn doanh số bán hàng của TOY thì biết, tháng nào nó chả dẫn đầu không những 1 mà 3-4 loại. Định kiến về thương hiệu khó thay đổi lắm
Có lẽ vì VN mình chưa có cơ quan độc lập nào kiểm định chất lượng xe và cơ quan bảo vệ người tiêu dùng đúng nghĩa ... :102: :102: :102:. Nên tha hồ để các doanh nghiệp liên doanh làm mưa, làm gió và tự đặt ra tiêu chuẩn, tự công bố tiêu chuẩn cho thị trường VN (bảo sao chất lượng xe lắp ráp trong nước kém nhiều so với xe nhập ngoại) ... :69: :69: :69: và người tiêu dùng thì chỉ biết mua theo số đông thôi chứ làm gì có nhiều sự lựa chọn khác :69:. Có lẽ phải nhiều năm nữa khi XH phát triển, kinh tế mở cửa hơn nữa kéo theo quyền lợi của ngươi tiêu dùng được tôn trọng và bảo vệ đúng nghĩa thì chúng ta mới có điều kiện để trở thành những "người tiêu dùng thông thái" còn bây giờ thì "lực bất tòng tâm" :)) :)) :)) :))

fuah

Xe tải
Cháu thấy cụ máy chiếu với cụ Kia DVD nói chuẩn. Công nhận là dân mình hay bị cái tâm lý số đông làm mờ mắt (cái này cháu chắc chắn vì cháu chứng kiến rât nhiều người mua xe như thế và nghe những người đó nói về oto, hài lắm ợ!) Cháu công nhận là nếu là Fan thi hãy là Fan sáng mắt. Beer cho 2 cụ!!!!(b)

OnlyMer

Xe tải
Chẳng ảnh hưởng gì hết!

Cụ đi TOY thì cụ cứ đi, cụ bảo vệ nó thì cụ cứ bảo vệ. Em chỉ xin cụ đừng bao giờ làm việc trong ngành giao thông. Mà nhỡ Bộ Chính trị có mời cụ làm Bộ trưởng giao thông vận tải xin cụ cũng đừng nhận. Tư duy như cụ thì có ngày em chết vì cái xe TOY tăng tốc đột ngột nó đâm vào. Chưa kể với tư duy đó thì cần quái gì làm đường cao tốc.
Bộ trưởng giao thông Mỹ nó còn bảo từ từ hãy dùng các xe bị thu hồi kia kìa, phải đem đi kiểm tra đã rồi hẵng lưu hành.

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Đùa chứ bác mở cái thớt để tai tồ rất chán. " Cháu xin lỗi - vì dám đưa ra quan điểm riêng ạ " .
Trần đời phàm cái gì sản xuất ở Vn mà tốt cả.
Vì vậy kính đề nghị bác phải đổi tên: Chất lượng của Toy Việt Nam có ảnh hưởng hình ảnh của Toy thế giới. (b)

MinhPH

Xe tải
Kụ này hình như là FAN của Toyota thì phải? Có nhiều hãng thu hồi đấy chứ, đâu có riêng gì Toyota... chỉ có điều lỗi đợt này đã được cảnh báo từ trước nhưng trong thời gian dài Toyota đã không giải quyết dứt điểm và khi có vài tai nạn chết người xảy ra, qua điều tra cơ quan chức năng kết luận lỗi do trục trặc chân ga ... lúc đó Toyota mới tiến hành thu hồi ạh :77:
Hai cụ kô càn thiết phải để chữ fan in hoa thế đâu.
Em mặc dù rất chuộng Toyota song xe Nhật thì em lại thích Mitsubishi hơn !

Bị thương hiệu nó làm lóa mắt rồi, rủi cụ đang ngồi trên cái xe đó mà 60-80 nó vẫn bị thì sao ?
Không thu hồi nó phạt cho chết thôi, đừng bao biện.
Ở VN xe bị có mùi trứng thối ...Toyota nó quan tâm nên nó mới trả lời do ....:)) Thế tiêu chí chọn Toyota chỉ là cho gia đình thôi à ?
Lỗi là lỗi, còn nếu là FAN thì hãy là FAN sáng mắt :)
Cụ đi TOY thì cụ cứ đi, cụ bảo vệ nó thì cụ cứ bảo vệ. Em chỉ xin cụ đừng bao giờ làm việc trong ngành giao thông. Mà nhỡ Bộ Chính trị có mời cụ làm Bộ trưởng giao thông vận tải xin cụ cũng đừng nhận. Tư duy như cụ thì có ngày em chết vì cái xe TOY tăng tốc đột ngột nó đâm vào. Chưa kể với tư duy đó thì cần quái gì làm đường cao tốc.
Bộ trưởng giao thông Mỹ nó còn bảo từ từ hãy dùng các xe bị thu hồi kia kìa, phải đem đi kiểm tra đã rồi hẵng lưu hành.
Cháu thấy cụ máy chiếu với cụ Kia DVD nói chuẩn. Công nhận là dân mình hay bị cái tâm lý số đông làm mờ mắt (cái này cháu chắc chắn vì cháu chứng kiến rât nhiều người mua xe như thế và nghe những người đó nói về oto, hài lắm ợ!) Cháu công nhận là nếu là Fan thi hãy là Fan sáng mắt. Beer cho 2 cụ!!!!

Em cũng kô biết các cụ đã ngồi trên em Toyota nào chưa mà ngồi phán như thần ấy, thương hiệu làm cho lóa mắt ư??? Oh! Em đây từng ngồi trên Camry 2.2 hơn 9 năm mà kô thấy có vấn đề gì cả xe chạy ngon bền bỉ an toàn và tiết kiệm. Kể cũng lạ nhỉ :21::21:

@: Cái mạng "khỉ gió" chỗ em lúc post đc bài lúc kô nên nhìn các cụ reply mà mình kô reply đc cũng bực mình. Reply từ chiều mà đến tối vẫn kô dc. Giờ phải ra quán mạng ngồi ! Nản:mad: :mad: :mad:

MinhPH

Xe tải
Đùa chứ bác mở cái thớt để tai tồ rất chán. " Cháu xin lỗi - vì dám đưa ra quan điểm riêng ạ " .
Vì vậy kính đề nghị bác phải đổi tên: Chất lượng của Toy Việt Nam có ảnh hưởng hình ảnh của Toy thế giới. (b)
Cụ viết to thế này để làm j nhỉ ???

Máy Chiếu

Xe đạp
May cho nhà cụ là 9 cái năm đó TOY nó chưa có những cái lỗi chết toi kia :18:
Không sao thì thu hồi làm gì ?

fuah

Xe tải
Dạ thưa cụ Minh là nhà cháu có oto của Toy từ cái thuở mọi người còn mơ ước cái xe máy. Những chuyện cháu kể mà cháu gọi là biết chắc chắn toàn là chuyện người nhà. Cháu không có ý gì nhưng cháu thấy rằng xe của Toy chỉ đáng 7 điểm nếu như theo số đông nói Toy điểm 10. Cháu có j không phải cụ bỏ quá cho ạ! :41:

Kia DVD 5.1

Xe tăng
E xin nói thật ạh..

Cảm ơn các kụ đã rôm rả đóng góp ý kiến :41:. E nói thật, lúc đầu E định để cái Status là: Liệu Toyota VN có tôn trọng người Việt Nam như Toyota Corp đang làm tại USA?
Nhưng vì sợ "nhạy cảm" và thớt lại bị mấy kụ chủ xị xóa mất (vì E đã từng bị xóa rồi mà không đc thông báo).
E nói thật: E chẳng tin là Toy lắp ráp tại VN lại không bị lỗi như thế... chẳng qua chỉ là: Ai kiểm định, ai nói, ai viết... ai dám làm mà thôi... :69: :69: :69: :69:

cuky99

Xe buýt
Mấy chú Toy này SX hàng mới mà k hỏi qua ý kiến mấy bác thợ độ, chế xe ở VN làm giề chả lỗi :21: