Chat luong xe Captiva

anhemvietnam

Xe tải
XeNgua nói:
....
Mà bác đừng kỳ vọng dòng xe SUV êm hơn so với dòng Sedan đâu nhé, so sánh rất khập khiễng.
....
Cái này bác nói cũng khập khiễng quá, hiện nay xe LD ở VN êm bằng Landcruiser (SUV) chỉ có E240 (sedan) :D
Cap có ngọai hình cool hơn Inno, nhưng nội y thì em thấy Inno vẫn sang hơn Cap.

Ali G

Xe đạp
cvn nói:
Về tiéng lục cục của xe khi đi vào chỗ xóc thì rất có thể là do cục đệm cao su ở đầu mấy thanh giằng dọc lắp ko chuẩn hoặc lão hoá (xe mới mà nói cao su lão hóa thì hơi kỳ nhưng có thể xa bác bị dính một cục cao su kém chất lượng cũng nên)
Đúng lão hóa đấy bác ạ, xe mới nhưng sản xuất lâu rồi, đồ ko chuẩn cộng thêm điều kiện cất giữ bảo quản ko tốt thì hỏng nhanh lắm. Em đã từng gặp những lô xe mới, thế mà soi gầm thì rỉ lung tung, mở ốp cửa lên thì mọt lỗ chỗ. Các bác cứ thử lật tấm ốp cửa lên check, em đảm bảo ko ít bác sẽ giật mình

bombii

Xe đạp
Ối giời ơi, bác Ali G nói thật á? Sao bác không nói sớm. Hehe, thế này mấy bác mua xe nhập khẩu thì có mà giật thót tim. Mà nghe nói mấy cái dòng BM X3 mới nhận về là hay bị lắm cơ.

Super_FOX

Xe đạp
bombii nói:
em đang chạy con LT CAp, nhìn chung là ngon, mk chỉ phải cái tốn xắng phết, cái lúc chạy theo kiểu bác tài già nhà em hướng dẫn (bằng F, kinh nghiệm chạy xe từ năm bác 18 tuổi, cho đến giờ là hơn 30 năm, đã kinh qua mọi dòng xe tư nhân, ngoại giao và quân dụng) thì thường chạy số 2, 15l/100km êm như ru, còn em chạy kiểu mà bác tài già cho là bố láo thì nó xuống 11 - 12 l/100km. Chả hiểu thế nào. Theo bác ấy thì xe Cap đập chết Ino, Esscape, Terrrano,... Máy ngon, giảm xóc tốt, âm thanh ngon.
Khen rồi, cái dở là: lúc mới chạy chả hiểu có tiếng nước kêu òng ọc, ko biết là sao. Khi chạy đường mà có sương mù nhiều thì kính mờ hết, mặc dù đã bật sưởi kính, nếu là do thằng lái thở mạnh chắc nó phải đeo thêm cái bình dưỡng khí thợ lặn chăng? Khi chở 7 người thì máy ì hơn, tốn xăng hơn, kém bốc - chả biết mấy cái khác có thế không.

Tổng thể, với mức 30K thì em này chơi được - mà các bác ạ, nghe nói là mấy tháng nữa có Cap nhập đã chạy 1 vạn mà kênh với LT 1,5K- em chả biết thế nào, bác nào chơi LTA thì ráng đợi đi. Thấy bảo chất thì ngon hơn hẳn, mk em lại mua mẹ nó LT rồi mới đau
Hơ Hơ, thế chú lại thất vọng nữa rồi à :D Có cái đồ đang nằm nhà mà chất lượng hàng nhập ngon hơn hẳn chú có dám đổi không :))

Mai đi test đấy nhớ (h)

bombii

Xe đạp
Hehe, nếu bác để cho em sang giá thì em đổi ngay, kèm thêm quả ra lộc cho hoành tráng

Super_FOX

Xe đạp
He he, chú này dạo này chậm hiểu quá, Anh nói cái "đang nằm ở nhà chú" cơ :)) các em ngoại trẻ hơn, gầm cao hơn, chịu chơi hơn....có dám đổi không (h)

chươn

Xe máy
Em chạy LT đựơc một tuần rồi. Thấy có cái này, không biết có xe của bác nào cùng tình trạng không. Chân ga của xe em bị delay. Nhất là khi đã sang số 2. Đạp ga, cái xe chững lại tầm 1 giây rồi mới phi đi. Hơi bị khó chịu đấy ah. RPM thỉnh thoảng rớt nhẹ ( từ 1000 xuống 600 ) vào những khi xe đang dừng. Không biết có phải do hoạt động điều hoà không. Cái vụ rớt RPM thì em thấy ko đáng kể nhưng vụ chân ga delay thì bực mình. Làm em có cảm giác cái xe ko nghe lời mình. Nhất là những chỗ đông. Định vọt thì nó lại lịm 1 giây rồi mới vọt. Dù đã biết trước nhưng thằng lái vẫn luôn cảm giấy giật mình và bất an trước cái kiểu phản ứng chậm này. Ngoài ra lỗi này cũng làm giảm khả năng điều khiển xe 1 cách êm ái. Chính em là thằng lái cũng bị bất ngờ khi nó lịm rồi mới tăng tốc ( chưa nói gì đến người ngồi trong xe ). Em vốn là thằng lái xe khá êm và ngọt nhưng cái lỗi này hiện đang làm em không êm và ngọt được như xưa nay vẫn thế.
Có xe bác nào cùng lỗi này không? vào trao đổi cùng em. Có bác nào bị lỗi này mà khắc phục được rồi không? vào chỉ bảo em pls. Hôm trước vào nhà máy kiểm tra, chúng nó cắm máy và bảo tất cả bình thường. Em nói cái chân ga như thế, nó bảo xe này không có dây ga, tất cả kiểm tra bằng máy. Máy bảo bình thường nghĩa là xe bình thường. Bó trym.

Bentley

Xe tải
Em cũng có 1em nhưng em thấy chạy chẳng có vấn đề gì cả em toàn chạy LẠNG SƠN - MÓNG CÀI và LÀO CAI thôi em chẳng thấy có vấn đề gì cả mà em chạy toàn đường vãi lăm. em vấn thấy ngon lém em mua được 1 tháng rồi mà đã chạy 7000km có thấy gì đâu các bác.

chươn

Xe máy
vậy hử bác bentley. Có thể xe em có lỗi đó. Nếu bác không phiền thì PM cho em cái số phone. Hôm nào gặp nhau chạy so sánh xe thử xem cái nào có vấn đề gì. Nhiều khi xe mới mà chưa có so sánh cụ thể có khi nó có lỗi mà mình ko biết. Em thì cái chân ga chắc chắn phải vào hãng chỉnh rồi. Để như vậy đi khó chịu lắm

Maybach Tàu

Xe container
Ăn nhậu thì sao?

Các bác cho thông tin cụ tỉ về tình hình ăn nhậu của em này đi, ăn nhậu ở thành phố thì sao? quốc lộ thì sao?

lovewheels

Xe buýt
Tôi cũng mới lấy xe LT, nói chung là ngon lành chỉ có một điểm là có vẻ hơi bị rồ ga. Không biết các bác có bị hiện tượng này không nhưng có những lúc tôi bỏ chân ga, nhìn đồng hồ tua máy giảm xuống dưới 1000 rpm nhưng vẫn thấy xe phi ầm ầm, tốc độ không giảm ngay. Về khoản xăng thi ok, tôi đổ 400K (11800dd/l) thấy chạy được 304km cả đường trường (hơn 120km) và trong phố. Như vậy bình quân là 11l/100km. Theo tôi xe 2.4 mà tốn chừng đó là quá ộn

lobodo

Xe hơi
Các bác nói đều đúng vì em cũng có LT, cũng vào hãng hỏi họ cũng trả lời như vậy. Nhưng em chạy khoảng 8000km thì ko còn hiện tượng ỳ máy khi tăng ga nữa ( hiện tượng này chỉ thấy ở trong tp ra ngoài thì hết vì chạy tốc độ cao ) Em toàn đổ A95 chăc là tốt(y)

hungquoc_hk

Xe hơi
Chào các pác! Em đang định cho em Lac max đi ở riêng để cưới em Cap về nhưng nghe các pác nói thế thì chán quá, cho em tham khảo ý kiến các pác chạy Cap nhé

Catang

Đi bộ
Kiếng mờ

Bác nào giúp mình vợi Con Cap của mình cứ đi trời mát mà bậtt máy lạnh là kiếng trước bi mờ ( hơi nước đóng bên ngòai). Bật sấy kiếng lên tình trạng còn trầm trọng hơn. Đau đầu quá các bác ạ

Bluebloa

Xe điện
Website
www.lol.com
Bác nào giúp mình vợi Con Cap của mình cứ đi trời mát mà bậtt máy lạnh là kiếng trước bi mờ ( hơi nước đóng bên ngòai). Bật sấy kiếng lên tình trạng còn trầm trọng hơn. Đau đầu quá các bác ạ
Đó là do hơi lạnh thổi vào kính trước nên hơi nước bên ngoài ngưng tụ lại làm mờ thôi!
Bác chỉnh hệ thống hơi lạnh của ĐH kothổi vào kính trước là xong! :)

hellfx

Đi bộ
hờ hờ! theo ngu ý của em thì bác đừng hướng cái quạt thổi hơi lạnh vào kính xe. vì chênh lệch về nhiệt độ trong và ngoài sẽ làm cho hơi nước ngưng tụ trên kính còn sấy kính chỉ sd được khi nhiệt độ ngoài trời thấp hơn trong xe thôi.

hellfx

Đi bộ
Đó là do hơi lạnh thổi vào kính trước nên hơi nước bên ngoài ngưng tụ lại làm mờ thôi!
Bác chỉnh hệ thống hơi lạnh của ĐH kothổi vào kính trước là xong! :)
hờ hờ! :D tư tưởng nhớn thường gặp nhau! nàm 1 ni đi bác (b)

Mic71

Xe buýt
đi bộ

bác an lạc ơi, sao bất mãn sơm thế, bác làm em mất hứng đấy, 1 tuần nữa em nhân xe rồi mạ Thế này thì em phải kiểm tra kỹ mới được

TomTy

Xe đạp
Vị kính mờ này em đang sợ là có vấn đề đấy ! Em đang chạy con LTZ, về tối rất hay bị mờ kính trước như các Pac đang nói, đặc biệt là sau khi trời mưa, mặc dù em chỉ để chế độ gió thổi 2 hướng là vào mặt và vào chân, không hướng sấy kính. Em đang nghĩ hay là chỉ có xe mình mới bị và nguyên nhân có lẽ là do đường khí lạnh hở ở trong thoát ra đường sấy kính??? Hóa ra các Pac cũng bị !!! Đang định hôm nào hỏi Nhà máy xem sao??? Chỉ sợ về mùa đông thì khó chịu lắm vì choán mất tầm nhìn !