[Funland] Chất lượng và dịch vụ sau bán hàng của Bosch quá tệ

kairui

Xe tải
Nhà e mua 2 sản phẩm của Bosch. Cho đến giờ cả 2 sản phẩm đều phải sửa chữa trong thời gian bảo hành, nhưng cái đáng nói ở đây là không chỉ chất lượng hàng hóa mà chất lượng bảo hành cũng rất tồi tệ.
Trước là cái máy rửa bát, gọi đi gọi lại, hẹn lên hẹn xuống, hết thợ này đến thợ kia qua, cuối cùng giờ cũng ok nhưng thật sự thất vọng chất lượng sau bảo hành, mà giá máy e nhớ k nhầm tầm 40tr chứ cũng k phải rẻ.
Giờ đến lượt cái lò nướng, nó kêu ung cả thủ, hết báo cho bên bán rồi lại gọi điện lên tổng đài hẹn như đúng rồi nhưng 3 hôm nay chưa qua, cũng k thèm gọi lại một câu. Máy kêu inh ỏi đau hết đầu mà e thì k thể cắt ra được do trước k có ổ cắm nên thợ đấu trực tiếp vào đường dây điện.
Có cụ mợ nào dùng hàng của Bosch mà thấy thất vọng như e k? Hay số e nó nhọ?

Các cụ thông thái cho e hỏi, hôm qua nó tới nó bảo do có gián vào, có phân gián nên nó k bảo hành, hỏng mạch hết 1.3tr e thấy chat quá. Nguyên nhân nó đưa ra có hơp lý k ạ? nếu mang chỗ khác sửa thì giá rổ như nào? cụ nào có kinh nghiệm tư vấn e với

Chỉnh sửa cuối:

kairui

Xe tải
Trên mình có cụ mợ nào dùng máy rửa bát, lò nướng... hay gì đó của Bosch và từng phải bảo hành chưa ạ?

Fatingorimas

Đi bộ
Trước nhà em cũng dính quả máy giặt, cũng với niềm tin nồi đồng cối đá, chất lượng Đức, tiêu chuẩn châu Âu! Bảo hành, sửa, sửa, vừa dùng vừa bực. Giờ rút kinh nguyệt muốn bền chắc cứ hàng Nhật thôi bác ạ!

kairui

Xe tải
Trước nhà em cũng dính quả máy giặt, cũng với niềm tin nồi đồng cối đá, chất lượng Đức, tiêu chuẩn châu Âu! Bảo hành, sửa, sửa, vừa dùng vừa bực. Giờ rút kinh nguyệt muốn bền chắc cứ hàng Nhật thôi bác ạ!
02 cái máy rửa bát và lò nướng của e đều còn bảo hành đã đổ bệnh. Nhưng cái e thấy thất vọng là chất lượng dịch vụ sau bán hàng của nó quá tệ, đồ của nó k hề rẻ, chả lẽ k đủ lợi nhuận để lo đám bảo hành được tử tế hay hàng lởm quá nên bảo hành nhiều thành ra thiếu người. Sau vụ này e cũng vĩnh biệt Bosch!

CR-Vic

Xe container
Chả phải tự nhiên mà từ ô tô cho đến đồ điện tử, điện lạnh thằng Nhật nó lại bá đạo đến thế :D

supporter

Xe điện
Chả phải tự nhiên mà từ ô tô cho đến đồ điện tử, điện lạnh thằng Nhật nó lại bá đạo đến thế :D
Công nhận mấy hàng đó Nhật bá đạo nhưng vẫn sau Đức :))
Chủ Thớt: mấy đồ cụ mua là do 1 cty đứng ra bảo hành, ko phải bosch bảo hành

kairui

Xe tải
Nhà e tất cả đồ dùng đều hàng Nhật, riêng có cái máy rửa bát thì Nhật lại bé k rửa đc nồi e mới đầu tư Bosch, mua thêm cái lò nướng nữa, nghĩ hàng châu Âu. Nhưng quả thật quá thất vọng cụ ạ

kairui

Xe tải
Sau vụ này thì e k còn thần tượng hàng Đức nữa ạ. Còn bảo hành thì hãng nó k có trách nhiệm gì hả cụ?

supporter

Xe điện
Sau vụ này thì e k còn thần tượng hàng Đức nữa ạ. Còn bảo hành thì hãng nó k có trách nhiệm gì hả cụ?
Hãng nó có phân phối đâu mà chịu trách nhiệm hở cụ? Cụ giở phiếu bảo hành ra là thấy công ty nào nhập

CR-Vic

Xe container
Bác nói thế nào chứ ô tô Nhật (Lexus) chạy chục năm bán lại vẫn được ít nhất 25% giá trị mua lúc đầu chứ xe Đức thì chắc 15% quay đầu :D

Đồ điện tử/điện lạnh bác có thể giới thiệu cho em và mọi người một vài sản phẩm tiêu biểu của Đức mà Nhật không bằng được không? (tính hàng thương mại thôi nhé, không chơi mấy món chuyên dụng thì khó so sánh)

CR-Vic

Xe container
Đồ của Đức em thấy toàn sản xuất ở TQ với Thổ Nhĩ Kỳ hay Ba Lan với Czech thì cũng thấy bình thường dần rồi :D

Nhà e tất cả đồ dùng đều hàng Nhật, riêng có cái máy rửa bát thì Nhật lại bé k rửa đc nồi e mới đầu tư Bosch, mua thêm cái lò nướng nữa, nghĩ hàng châu Âu. Nhưng quả thật quá thất vọng cụ ạ

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn

supporter

Xe điện
Bác nói thế nào chứ ô tô Nhật (Lexus) chạy chục năm bán lại vẫn được ít nhất 25% giá trị mua lúc đầu chứ xe Đức thì chắc 15% quay đầu :D
Đồ điện tử/điện lạnh bác có thể giới thiệu cho em và mọi người một vài sản phẩm tiêu biểu của Đức mà Nhật không bằng được không? (tính hàng thương mại thôi nhé, không chơi mấy món chuyên dụng thì khó so sánh)
Lexus cơ bản là được tạo ra ở Mỹ và tập trung bán ở Mỹ.
Nếu nói về xe cao cấp người ta phải nhắc đến xe Ý, Nhật và Anh (trước) cụ nhỉ
Còn về gia dụng thì bosch, Siemens, miele..

CR-Vic

Xe container
Hãng phải bảo hành chứ sao lại uỷ quyền cho bên thứ ba được nhỉ? Trừ khi bên thứ ba nó được hãng nhượng quyền sản xuất và phân phối sản phẩm nào đó mang thương hiệu của hãng thôi.

Bosch em thấy đồ điện lạnh với gia dụng cũng không phải là thương hiệu mạnh thì phải. Đơn giản nhất là cái lưỡi gạt mưa Bosch cứ bảo đồ chính hãng này kia dùng có khi còn kém thằng Mobis hàn xẻng :D

CR-Vic

Xe container
Nhưng ở VN thì cái tên Lexus nó lại được nhắc đến trước mấy hãng xe kia đó bác :D bác nhìn các vị có tiền nó sẽ có cái LX570 với giá bán chính hãng ở VN đắt phải gấp rưỡi cái GLS hay Q7 thậm chí Range Rover đấy thôi.

Lexus cơ bản là được tạo ra ở Mỹ và tập trung bán ở Mỹ.
Nếu nói về xe cao cấp người ta phải nhắc đến xe Ý, Nhật và Anh (trước) cụ nhỉ
Còn về gia dụng thì bosch, Siemens, miele..

Hung ha giang

Xe buýt
May quá, e đang định mua máy giặt của Bosch, giá tận 30củ, thế này thì phanh lại rồi

Xenarava

Xe máy
Nhà e mua 2 sản phẩm của Bosch. Cho đến giờ cả 2 sản phẩm đều phải sửa chữa trong thời gian bảo hành, nhưng cái đáng nói ở đây là không chỉ chất lượng hàng hóa mà chất lượng bảo hành cũng rất tồi tệ.
Trước là cái máy rửa bát, gọi đi gọi lại, hẹn lên hẹn xuống, hết thợ này đến thợ kia qua, cuối cùng giờ cũng ok nhưng thật sự thất vọng chất lượng sau bảo hành, mà giá máy e nhớ k nhầm tầm 40tr chứ cũng k phải rẻ.
Giờ đến lượt cái lò nướng, nó kêu ung cả thủ, hết báo cho bên bán rồi lại gọi điện lên tổng đài hẹn như đúng rồi nhưng 3 hôm nay chưa qua, cũng k thèm gọi lại một câu. Máy kêu inh ỏi đau hết đầu mà e thì k thể cắt ra được do trước k có ổ cắm nên thợ đấu trực tiếp vào đường dây điện.
Có cụ mợ nào dùng hàng của Bosch mà thấy thất vọng như e k? Hay số e nó nhọ?
Em ít dùng hàng của Bosch

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Bosch nó có nhập đâu mà ủy quyền bảo hành
Tức là chỉ là một công ty tư nhân bình thường nhập về rồi bán thương mại hả cụ ? Nếu vậy thì Bosch nó cũng cho phép được động quyền một loại mặt hàng nào đó chứ ? Vậy cũng khác gì thay mặt Bosch làm các loại dịch vụ !

hieukon

Xe container
Chia buồn cùng cụ. Các cụ cân nhắc trc khi mua. Chứ mua mà bảo hành tốt còn tin tưởng lựa chọn.