Chất lượng taxi Mitsubishi Jolie

amdfan

Xe đạp
Lâu nay đi taxi em toàn đi Vinasun với chiếc Innova huyền thoại. Hồi lễ vua Hùng vừa rồi, vinasun khó kêu quá nên em chuyển qua đi taxi vàng vinataxi. Em đi trúng 1 chiếc mitsubishi Jolie chả biết từ năm nào nhưng mà phải công nhận 1 điều là xe chạy đầm, êm ru, chả thấy ù ù khi lên ga. Hỏi ông tài xế thì ổng nói là do Jolie mạnh hơn với lại dùng nhíp nên nó cứng cáp như vậy :-/:-/:-/ Mong các cao thủ chạy xe Jolie vô đây chia sẻ, em lập thread là do trải nghiệm cá nhân với lại thấy bất ngờ khi đi innova và Jolie, không có bất cứ ý đồ gì khác.

RAVA

Xe ba gác
-Ôi giời, chắc bác chạy con Matiz hay Buổi sáng hoàn lương đời ơ kìa thì mới ko nghe thấy tiếng gì? Hồi năm 2005, xe em phải nằm xưởng nên em mượn cậu bạn con Jolie 2.0 máy chế hòa khí chạy suốt nên cũng biết khá rõ. Con này chạy cũng ồn, vì giảm xóc sau là nhíp lá nên đi cứng và xóc, chạy nhanh thì đuôi có cảm giác vẫy vẫy, nội thất thì lắm góc cạnh, vuông vắn trông cổ lỗ và xấu. Máy chế hòa khí nên công suất hơi yếu, được cái bền vì gia đình cậu bạn chạy như phá mà em vẫn thấy chạy đến tận bây giờ. Sau này thì được nâng cấp bằng máy 2.0 phun xăng điện tử nên ngon hơn. Con này chỉ nên so với Zace thôi vì thời gian ra đời tương đương chứ so với Ỉn thì ko hợp lý vì em Ỉn ra đời sau nên update nhiều công nghệ hiện đại hơn. :-?

conco4mat

Xe tăng
Jolie nếu ngồi băng sau,đường tốt thì không sao, đường xấu thì khá sốc, vì cấu tạo nhíp không ngăn được cái móc nhíp "vẫy vẫy" khi dằn quanh điểm cân bằng.
Bác Khoajp "trị" bằng cách dằn thêm một số dây cáp, khiến nhíp hết "vẫy".
Nếu bác muốn jolie thì tham khảo bác Khoa trước. Làm xong, chỉ còn nói "tuyệt".

cmv534

Xe đạp
Bác xe điện trên kia nhận định thế nào ấy chứ! em hay đi trên đường miền núi thì thấy Ỉn chỉ được cái mã còn chẳng hơn cái gì. Công việc em hay đi từ TP Lào cai đi các huyện như Văn bàn, Mường khương, Bắc ha... thì đánh giá trực quan thế này vì em cũng thường mượn xe ỉn đi khi xe em bận.
Tay lái Ỉn nặng hơn nên khi vào những khúc cua quanh co đường hẹp mà gặp xe ngược chiều thì rất vất, tài non chắc là toát mồ hôi.
Hệ thống treo Ỉn êm hơn nên khi đi đường quanh co lên xuống có cảm giác như đang ngồi võng, em mà ngồi ghế phụ là say.
Chẳng biết máy xe Ỉn khỏe thế nào mà với những khúc cua lên dốc xe em chỉ về số 4 mà Ỉn phải về số 3, điều này là chắc chắn vì những khúc cua em đi quá quen nên không có chuyện bị mất đà.
Còn nữa!

amdfan

Xe đạp
-Ôi giời, chắc bác chạy con Matiz hay Buổi sáng hoàn lương đời ơ kìa thì mới ko nghe thấy tiếng gì? Hồi năm 2005, xe em phải nằm xưởng nên em mượn cậu bạn con Jolie 2.0 máy chế hòa khí chạy suốt nên cũng biết khá rõ. Con này chạy cũng ồn, vì giảm xóc sau là nhíp lá nên đi cứng và xóc, chạy nhanh thì đuôi có cảm giác vẫy vẫy, nội thất thì lắm góc cạnh, vuông vắn trông cổ lỗ và xấu. Máy chế hòa khí nên công suất hơi yếu, được cái bền vì gia đình cậu bạn chạy như phá mà em vẫn thấy chạy đến tận bây giờ. Sau này thì được nâng cấp bằng máy 2.0 phun xăng điện tử nên ngon hơn. Con này chỉ nên so với Zace thôi vì thời gian ra đời tương đương chứ so với Ỉn thì ko hợp lý vì em Ỉn ra đời sau nên update nhiều công nghệ hiện đại hơn. :-?
Vần đề là em thường hay đi Innova, rất ghét cái âm thành ù ù khi nó tăng tốc, mà em đi xe nào cũng bị, bữa kia đi Jolie thì lại không nghe thấy gì, mà đi đường thành phố nha các bác, không phải đi đường xấu.

cmv534

Xe đạp
Cái ù này thì hầu như xe nào cũng bị bác ah! Nếu đi quen xe sẽ biết được nó ù ở tốc độ nào và nếu không muốn nghe thì... về số!

chisoc

Đi bộ
em chạy Jo hơn 2 năm, thấy xe chạy xóc thật, số 1&2 ì hơn xe khác (chắc tỉ số truyền cho xe tải???). Còn lại thì thấy ngon-bổ -rẻ , đi đường trường yên tâm cực, không bị hỏng vặt.

drbacgms

Xe tăng
Lâu nay đi taxi em toàn đi Vinasun với chiếc Innova huyền thoại. Hồi lễ vua Hùng vừa rồi, vinasun khó kêu quá nên em chuyển qua đi taxi vàng vinataxi. Em đi trúng 1 chiếc mitsubishi Jolie chả biết từ năm nào nhưng mà phải công nhận 1 điều là xe chạy đầm, êm ru, chả thấy ù ù khi lên ga. Hỏi ông tài xế thì ổng nói là do Jolie mạnh hơn với lại dùng nhíp nên nó cứng cáp như vậy :-/:-/:-/ Mong các cao thủ chạy xe Jolie vô đây chia sẻ, em lập thread là do trải nghiệm cá nhân với lại thấy bất ngờ khi đi innova và Jolie, không có bất cứ ý đồ gì khác.
Năm 2001 bác ạ. Xe 6 số 11111111 đúng không, cái này chắc bác ở TP roài....xe này bjo hiếm...

Dammexehoi

Xe hơi
Bác cứ chạy với vận tốc 120 km/h thì theo em các bác sẽ cảm nhận được Jolie, Zace, In. Em thấy Jolie tốn xăng hai model kia và thiết kế hơi xấu vì giờ các bác có nhiều xe để so sánh.
Chứ cách đây 7 năm thôi chứ em ko nói xa hơn, phải có xiền mới mua được ô xô, mà chi có Jooie lie thôi đó nhé. Khè khè :D