Chất lượng mazda có vấn đề nghiêm trọng.

VeryGood

Xe điện
Có Samsung thì apple nó vẫn cứ bán đắt và bán nhiều.
Kinh tế thị trường, không có Trường Hải thì sẽ có Trường "khác" và có Trường Hải hay không thì Toy nó vẫn cứ bán giá trên trời =)).

Chăc là Cụ tưởng Trường Hải đang bán rẻ ? =))
Thứ nhất là VN chưa phải kinh tế thị trường đâu, nhưng ít ra thì có TH thằng Toy nó cũng đỡ mất dạy.
Thứ 2 là em biết Trường Hải nó lãi khủng, nhưng không khủng bằng thằng Toy đâu.

Encore

Xe tải
Hóng Topic này 2 tuần rồi mà chưa có tin gì chinh thức. Bác nào sale anh Hải đề nghị a ý phọt ra hộ cái. Mà các cụ cho hỏi có nên bắn định logo mazda và khắc lazer gương không ạ? thanks.

lai thue

Xe điện
Có Samsung thì apple nó vẫn cứ bán đắt và bán nhiều.
Kinh tế thị trường, không có Trường Hải thì sẽ có Trường "khác" và có Trường Hải hay không thì Toy nó vẫn cứ bán giá trên trời =)).

Chăc là Cụ tưởng Trường Hải đang bán rẻ ? =))
Có M3 thì Altis nó mới hạ giá, khuyến mãi mấy chục củ đó cụ, M6 vượt Cam nên Toy mới đưa Cam mới về VN, ko có CX5 của a Hải thì cụ đừng có mơ mà CRV khuyến mãi

Lucid

Xe tăng
Hóng Topic này 2 tuần rồi mà chưa có tin gì chinh thức. Bác nào sale anh Hải đề nghị a ý phọt ra hộ cái. Mà các cụ cho hỏi có nên bắn định logo mazda và khắc lazer gương không ạ? thanks.
Đúng đấy ạ, cứ im im như thế thì anh em cũng chẳng biết đường đâu mà lần, lại còn làm chán hơn nữa. Đề nghị có cái thông tin chính thức để anh em đỡ tức.

VeryGood

Xe điện
Đúng đấy ạ, cứ im im như thế thì anh em cũng chẳng biết đường đâu mà lần, lại còn làm chán hơn nữa. Đề nghị có cái thông tin chính thức để anh em đỡ tức.
Chưa tìm ra thì công bố sao được, nếu họ khắc phục được thì qua tốt đối với những người đang sở hữu M3 và thị trường nói chung.
Trong thời gian này thì cứ tránh M3 ra thôi.

hoanghai1988

Xe tải
cũng coi thông tin a maz hỏm rày. Động cơ bị vậy mà công báo lâu quá.

Thokem

Xe hơi
Chưa tìm ra thì công bố sao được, nếu họ khắc phục được thì qua tốt đối với những người đang sở hữu M3 và thị trường nói chung.
Trong thời gian này thì cứ tránh M3 ra thôi.
QUÁ TỐT VỚI THỊ TRƯỜNG NÓI CHUNG
Tốt với cả các cụ đang xếp hàng chờ mua Focus hay new Everest nữa. =))
Very Good

hona_mu

Xe máy
em mặc dù kết mazda 3 1.5 nhưng đành phải vay thóc chiến 2.0. Khổ tâm quá

vicnguyen109

Xe tải
mấy cụ sales Mazda lặn ngụp luôn rồi cụ ợ

Nguyen Duc Tho

Xe tải
cũng coi thông tin a maz hỏm rày. Động cơ bị vậy mà công báo lâu quá.
TH ko đủ tư cách phát ngôn thay Mazda nên họ dám nói gì chứ. Các cụ cứ chờ nhé. Theo e biết thì TH đã tìm ra nguyên nhân nhưng muốn khắc phục chính thức thì vẫn phải chờ Mazda. Có thể nói nguyên nhân cũng chẳng phải là cái gì ghê gớm và nó ko ảnh hưởng gì tới an toàn vận hành của xe. Các cụ đi KIA (đặc biệt là morning) có thể cũng gặp lỗi này nhưng nó ko (or ít) báo lỗi thôi.

Wall1

Xe buýt
Chắc chắn chưa tìm ra nguyên nhân, TH mà tìm ra thì đang nửa đêm họ cũng công bố.

WhiteGet

Xe điện
Nói chung vụ này đã lên báo thì kiểu gì cũng có trả lời, tuy nhiên trả lời của Mazda và TH là hơi chậm, chắc có kết luận rùi nhưng phải kiểm tra nhiều lần cho chắc chắn rùi mới công bố.

xehoi70

Xe máy
TH ko đủ tư cách phát ngôn thay Mazda nên họ dám nói gì chứ. Các cụ cứ chờ nhé. Theo e biết thì TH đã tìm ra nguyên nhân nhưng muốn khắc phục chính thức thì vẫn phải chờ Mazda. Có thể nói nguyên nhân cũng chẳng phải là cái gì ghê gớm và nó ko ảnh hưởng gì tới an toàn vận hành của xe. Các cụ đi KIA (đặc biệt là morning) có thể cũng gặp lỗi này nhưng nó ko (or ít) báo lỗi thôi.
Tôi không biết TH có đủ tư cách phát ngôn không. Nhưng điều cụ nói tôi thấy còn mấy điểm chưa hợp lý:
Thứ nhất là bên maza là người thiết kế ra thì sự hiểu biết và trình độ của họ phải hơn hẳn Th
Thứ hai nếu Th có tìm được lỗi thật thì họ đã nhanh chóng thông báo cho mazda và xin ý kiến tạm thời đưa thông tin trấn an dư luận
Thứ ba khi bên mazda chưa cử chuyên gia sang kiểm tra, có nghĩa là bản thân mazda cũng chưa biết nguyên nhân gây lỗi ,khthì chính TH đã phát ngôn là do xăng bẩn. Uh cứ cho là khi đó Th tạm thời chấn an dư luận, vậy tại sao bây giờ lại không thể khi tìm ra căn bệnh , và khi nếu im lặng sẽ gây rất nhiều bất lợi cho Th

FFC-FFi

Xe tải
Cụ bật mí cho các anh em biết trước đi.

Thokem

Xe hơi
hy vọng là lô hàng cũ bán hết rồi. mà có phải cụ nào cũng dính đâu. nếu không cụ nào dính thêm thì thôi.
hết chuyện.

16A

Xe hơi
Em ứ tin là lâu thế mà cả anh Hải và Maz chưa có tin tức. chẳng lẽ trình kém thế, hai là đang dấu giếm gì đây.

hoanghai1988

Xe tải
Em ứ tin là lâu thế mà cả anh Hải và Maz chưa có tin tức. chẳng lẽ trình kém thế, hai là đang dấu giếm gì đây.
đang chơi chiều đó cụ, giờ công bố chi, đợi thời gian sau bão hoà bay ra thì ai mà quan tâm nữa.

chimink

Xe tải
Tôi không biết TH có đủ tư cách phát ngôn không. Nhưng điều cụ nói tôi thấy còn mấy điểm chưa hợp lý:
Thứ nhất là bên maza là người thiết kế ra thì sự hiểu biết và trình độ của họ phải hơn hẳn Th
Thứ hai nếu Th có tìm được lỗi thật thì họ đã nhanh chóng thông báo cho mazda và xin ý kiến tạm thời đưa thông tin trấn an dư luận
Thứ ba khi bên mazda chưa cử chuyên gia sang kiểm tra, có nghĩa là bản thân mazda cũng chưa biết nguyên nhân gây lỗi ,khthì chính TH đã phát ngôn là do xăng bẩn. Uh cứ cho là khi đó Th tạm thời chấn an dư luận, vậy tại sao bây giờ lại không thể khi tìm ra căn bệnh , và khi nếu im lặng sẽ gây rất nhiều bất lợi cho Th
nhiều khi sự thật công bố ra còn tệ hơn khi im lăng

Nguyen Duc Tho

Xe tải
Cụ bật mí cho các anh em biết trước đi.
Oài, có cái mợ gì đâu. Khả năng lớn là bị lỗi cái van thông áp cacte dầu. Con bị con ko nên chắc sẽ âm thầm xử lý thôi.
Cái van này nó chặn dầu từ cacte không cho lọt vào khoang hút gió. Nếu van bị lỗi thì dầu sẽ bị sặc qua họng hút rồi tích tụ ở đó, lâu dần có thể bị cuốn vào buồng đốt, tạo cặn cháy đóng trên đầu kim phun nhanh hơn bt nên chạy vài ngàn km, đầu kim quá bẩn sẽ báo lỗi. Vì nó chỉ bị ở mức độ nhẹ nên ko báo lỗi ngay và cũng ko thấy dấu hiệu rõ rệt khi vận hành như khói đen hay tậm tịt. Lô hàng sau này chắc xử lý hết rồi nên ko thấy hiện tượng rộ lên báo lỗi ào ào nữa nên khả năng để chìm xuồng thôi :))