[Funland] Chất lượng hàng Nhật có còn uy tín ? Nguyên nhân ?

Leanh65

Xe container
E dùng Miele 5 năm nay chả thấy nó hỏng bao giờ, chắc cụ số đen
Cơ bản những đồ e mua gốc EU chưa thấy có gì mà hỏng, số cụ nó đen quá hoặc mua nhầm hàng đóng mác của a Tập
Hiz, em dân kt không có chuyện nhầm nhọt thế đâu. Có thể Bosch nó hãng bình dân hơn Miele chăng. Trên tocpic mrb và kinh nghiệm sd bếp từ hàng nghìn tầng kia cũng hỏng vô số trong thời gian dưới 3 năm. Chả có lẽ đều hàng anh Tập.

fo huyền

Xe tải
Cách đây tầm 5-7 năm, em có ra siêu thị xem và so sánh thì thấy Tivi của mấy hãng nhỏ nhỏ như Asanzo, TCL,.. màu sắc hơi nhạt nhoà. Nói chung cả hình và tiếng không so được với các hãng lớn như LG, Samsung, Sony. Nếu chấm điểm thì chắc bên 6-7 bên 9-10. Không biết giờ đây còn thế không ?
Cụ đã dùng cả Sony và Asanzo gần đây, cụ thấy chất lượng hình ảnh, âm thanh sao ạ ?
Theo em đã dùng Sony, LG, Samsung, Asanzo, Rindo. Thì Asanzo, Rindo không thể so sánh với Sony, LG, SS được về mẫu mã, màu sắc, giao diện và phần mềm. Nhưng Asanzo, rindo thì lắp những nơi cần màn quảng cáo, các phòng nhà nghỉ cho rẻ.

A97

Xe buýt
E dùng Miele 5 năm nay chả thấy nó hỏng bao giờ, chắc cụ số đen
Cơ bản những đồ e mua gốc EU chưa thấy có gì mà hỏng, số cụ nó đen quá hoặc mua nhầm hàng đóng mác của a Tập
Cụ lại mang Bosch so với Miele rồi. Hạng khác nhau mà cụ!

paprika

Xe tải
Theo em nghĩ thì là do giá tiền đó cụ, ví dụ là hàng nội địa mua mới bên Nhật rất đắt kèm theo chất lượng khỏi bàn luôn. Còn khi họ mang sang bên ĐNA, cụ thể là VN mình, do thu nhập người dân thấp ko thể đủ tiền mua như dân họ được nên phải giảm giá xuống, costdown nhiều, phải chọn nguyên liệu rẻ hơn, cắt bớt các khâu kiểm tra,...nên dễ hỏng hơn cũng là dễ hiểu thôi.,

Dân Tổ

Xe container
Cụ giải thích thế nào? Vì sao phim Nhật nó cứ phải che hay làm mờ là sao?
Theo em là do Chất lượng những phần phải che đi là kém...
Đấy là do cụ kém mới đi xem những phân khúc che hay làm mờ, cụ lại đổ cho nó chất lượng kém :D Bản chuẩn nó đắt hơn, muốn hết che thì bỏ thêm xèng hehe, hoặc lại chờ khoảng mấy năm sau nó ra bản uncensored để đánh giá chất lượng :))

Y Nok

[Tịch thu bằng lái]
Đấy là do cụ kém mới đi xem những phân khúc che hay làm mờ, cụ lại đổ cho nó chất lượng kém :D Bản chuẩn nó đắt hơn, muốn hết che thì bỏ thêm xèng hehe, hoặc lại chờ khoảng mấy năm sau nó ra bản uncensored để đánh giá chất lượng :))
Quê em chúng nó bảo là: đẹp trưng ra, xấu đậy lại mà.
Giá cao và thấp giá là nó cắt bớt đi hay để dài ra chứ? Kiểu như cụ nói nó giống hệt kiểu bán xe Nhật cho Thượng đế nước ta nhỉ?

KeanuR

Xe tăng
Hiz, em dân kt không có chuyện nhầm nhọt thế đâu. Có thể Bosch nó hãng bình dân hơn Miele chăng. Trên tocpic mrb và kinh nghiệm sd bếp từ hàng nghìn tầng kia cũng hỏng vô số trong thời gian dưới 3 năm. Chả có lẽ đều hàng anh Tập.
KDCN trên này còn lập lòe hàng Bosh xuất Á và Bosh nội địa Đức mà cụ, rất nhiều hãng nó bán hẳn mảng châu Á cho Nhật Hàn Hongkong Sing lâu rồi, và hàng đặt cho bán riêng châu Á chất lượng nó thấp lè tè ấy
vd Grohe là của Đức nhưng châu Á nó bán cho Nhật kdoanh rồi, muốn mua Grohe xịn thì chỉ có ôm từ EU về
Riêng e thì chỉ mua đồ xách tay trực tiếp từ Đức về VN có tem vận chuyển của DHL, em mua từ cái thìa cái dao cái thớt trở lên, thậm chí dùng song song cả Hansgrohe toto để so sánh

Dân Tổ

Xe container
Quê em chúng nó bảo là: đẹp trưng ra, xấu đậy lại mà.
Giá cao và thấp giá là nó cắt bớt đi hay để dài ra chứ? Kiểu như cụ nói nó giống hệt kiểu bán xe Nhật cho Thượng đế nước ta nhỉ?
Cụ hơi thiếu sót vụ này hí hí, theo em thì bản đẹp, bản đầy đủ (full option) thường rổ giá nó cao, phải kín đáo, phải độc đáo và gây thèm thuồng chứ ạ. :D Thằng nào cũng thế cứ phải thằng Nhật đâu hehe, mất thêm tiền thì nhiều quyền lợi hơn, nhiều ưu đãi hơn, và hàng họ cũng ngon hơn ạ :P

LWH

Xe tải
Thì đúng Bosch chỉ là hàng bình dân thôi mà bác.
Với cả made in ở đâu (xịn) nó cũng ảnh hưởng nhiều nữa. Hồi xưa em vẫn nhớ con Nokia 6234 made in Germany của em leo thang sắt lên tum lòi ra khỏi túi quần rơi đánh rầm xuống bậc thang, nảy lên, rồi rầm phát nữa xuống sàn gạch, cỡ 3,5m, mà nhặt lên vẫn như chưa có gì xảy ra. Trong khi con Nokia N bao nhiêu ấy diêm dúa của gấu em rơi từ nóc tủ lạnh xuống thôi mà tan tành cái màn.

Bành Chân

[Tịch thu bằng lái]
Thấy nhiều cụ bảo hàng Nhật đi xuống là do không cạnh tranh được về giá nên phải nhập linh kiện, qua đó ảnh hưởng chất lượng.

Nhưng các cụ nên nhớ: sản xuất giá rẻ cũng là 1 năng lực đặc biệt. Nói chung năng lực sản xuất của TQ là số 1 thế giới. Nó mà có công thức rồi thì sản xuất liên tu bất tận. Đúng nghĩa công xưởng thế giới.

Về khoản này thì thằng Tàu vô đối.

Nhìn năng lực sản xuất Vaccin của nó thì biết. Sản xuất mấy tỷ liều chích cho 1,4 tỷ dân. Nể.

HanDun

Xe hơi
Bây giờ còn mấy hàng Nhật đâu cụ, đồ tiêu dùng thì toàn ruột tàu thôi, đc cái bọn nhật nó quản trị tốt nên độ bền vẫn hơn so với các hãng khác