[Funland] Chất lượng giáo viên tiếng Anh của Trường THPT chuyên Hà Nội - Amsterdam

Linh Nguyen CV

Xe hơi
Em chào CCCM

Có cụ mợ nào nhà có cháu đang học cấp 2,.cấp 3 trường chuyên Hà Nội - Amsterdam không cho em hỏi:

1. Chất lượng phát âm của giáo viên trường?
2. Trường Ams liệu có đứng thứ 1 về môi trường đào tạo Anh cấp phổ thông tại HN (so với trường CNN...)?

Em tham khảo cho cháu năm sau lên cấp 2 sẽ định hướng học trường nào cảm ơn CCCM

fantasy0178

Xe tăng
Nếu cụ thớt chỉ quan tâm mỗi TA và nhất là phát âm thì e trả lời đc. F1 nhà e học song ngữ từ nhỏ, năm nay lên lớp 9 e cho đi học luyện thi cấp 3 của gv CNN, mục tiêu k phải vào trường chuyên lớp chọn mà rèn tính chăm chỉ cho cu cậu. Buổi đầu về e hỏi cô dạy ntn, F1 bảo ngữ pháp cô dạy khác ở trường nhưng con vẫn theo đc, còn phát âm của cô thì ở mức khá chứ chưa đc tốt.
Mà con cụ vào đc Ams học là quá giỏi rồi sao lại quan tâm mỗi vấn đề phát âm TA của gv thôi vậy.

vandinh

Xe container
Thế các cụ cho e hỏi học giỏi tiếng anh để làm gì ạ?

sinichit52

Xe container
Học giỏi tiếng Anh để không phải học Toán, Lý , Hoá, Văn , Sử, Địa... đây chính là suy nghĩ của F1 em khi quyết định thi vào chuyên Anh đấy ạ 😂😂😂. Em trả lời như vậy đã được như ý muốn của các cụ chưa nhỉ. Nếu chưa được để em nghĩ thêm vài lý do nữa ạ

thinhduybao

Xe điện
Học giỏi tiếng Anh để không phải học Toán, Lý , Hoá, Văn , Sử, Địa... đây chính là suy nghĩ của F1 em khi quyết định thi vào chuyên Anh đấy ạ 😂😂😂. Em trả lời như vậy đã được như ý muốn của các cụ chưa nhỉ. Nếu chưa được để em nghĩ thêm vài lý do nữa ạ
Vẫn phải học Toán , Văn cụ nhé ! Mình tiếng Anh chưa đủ vào chuyên !

thichuongbia

Xe buýt
Ko chỉ môn TA mà cả các môn khác gv 2 trường này profile cũng rất khủng, nhiều người là thạc sĩ du học nn về .Nhưng vào 2 trường này mà chỉ quan tâm học mỗi TA thì ko đủ vì các môn khác cũng rất nặng, ams và nn2 đc coi là trường chuyên tất cả các môn vì thế chỉ giỏi mỗi TA vẫn tạch như thường. Hơn nữa thi đầu vào là cả vấn đề.

Ga_son

Xe điện
Các trường chuyên của ta về ngoại ngữ thì ngữ pháp giảng dạy tốt đôi khi còn hàm lâm cơ mà các kỹ năng giao tiếp nghe nói thì kém hơn trường Quốc tế hoặc các trường tư có GV nước ngoài.

sinichit52

Xe container
Vẫn phải học Toán , Văn cụ nhé ! Mình tiếng Anh chưa đủ vào chuyên !
Cụ ấy chỉ hỏi học giỏi tiếng Anh chứ có hỏi học chuyên đâu ạ. Mà học giỏi tiếng Anh có thể ra trung tâm học, chịu khó đầu tư cả 4 kỹ năng là giỏi ngay thôi.

qhhp

Xe điện
Tiếng Anh là ngôn ngữ của nhân loại. Kiến thức của loài người chủ yếu được viết bằng tiếng Anh. Nếu cụ thực sự muốn giỏi trong bất kỳ một lĩnh vực nào đó, cụ không thể là người dốt tiếng Anh.

tuhuan

[Tịch thu bằng lái]
Đối với các gia đình giàu có nhiều đời, không đi học tiếng Anh thì làm gì cụ ? ăn mãi, tiêu mãi rồi cũng chán, học tiếng Anh, tiếng Trung, Nhật,...cho vui thôi. Nhất là mấy gia đình giàu có ở nội thành, có nhà cho thuê, ăn sao hết.
Cụ có thấy như tay Cường đô la không, quay đi quay lại mấy cái xe, mà ko thấy sinh hoạt văn hóa gì cả, khiến thấy nhàm/

Grandtouring

Xe điện
TA cũng không cần quá chuẩn mọi mặt, nếu chỉ cần đủ để làm việc chuyên môn với người nước ngoài. Em công tác ở một số trường đại học bên Sing. Nhiều giảng viên họ phát âm cũng vẫn lơ lớ kiểu châu Á mình thôi.