[Funland] Chất lượng giáo dục Vinschool Timescity ntn?

tieubaobao

Xe tăng
Em thấy có mấy mẹ bên lamchame rao bán lại xuất học giá rẻ lắm. Em vào hóng thế nào nếu ổn em mua cho nhóc nhà em vì cũng gần nhà.

cocsku

Xe cút kít
Lựa chọn dịch vụ giáo dục, có 2 tâm lý rất rõ: Một là ham rẻ, hai là ham đắt. Ham rẻ thì quá rõ rồi, còn nhiều bác lại ham đắt, cứ trường nào đắt giá, nhiều tiền là cho con mình vào. Trường càng đắt càng yên tâm. Tuy nhiên rõ ràng giáo dục không đơn phải là một mặt hàng thương mại đơn thuần. Giá trị tính bằng tiền chưa chắc đã đo được chất lượng giáo dục.

g_d

Xe buýt
Lựa chọn dịch vụ giáo dục, có 2 tâm lý rất rõ: Một là ham rẻ, hai là ham đắt. Ham rẻ thì quá rõ rồi, còn nhiều bác lại ham đắt, cứ trường nào đắt giá, nhiều tiền là cho con mình vào. Trường càng đắt càng yên tâm. Tuy nhiên rõ ràng giáo dục không đơn phải là một mặt hàng thương mại đơn thuần. Giá trị tính bằng tiền chưa chắc đã đo được chất lượng giáo dục.
Mình ở điều kiện nào thì đầu tư cho con ở điều kiện đấy. Tốt hay không tốt cũng là do đánh giá cùng từng cá nhân nhìn nhận từ các góc độ khác nhau.
Ở mạn Minh Khai có trg nào ra hồn đâu nên VS đắt khách cũng là hiển nhiên, chưa kể lại còn vụ voucher nữa chứ. Ai cũng có tính toán riêng cho phù hợp với khả năng của mình. Trường tốt giáo viên tốt thì F1 sướng, ngược lại. Còn việc học giỏi thì lại phụ thuộc vào F1.

domino_js

Xe tăng
F1 nhà e 2,5t. Ở lớp tự xúc ăn, hết h ăn thì cô dọn, xong còn c.bị ngủ trưa.
Bạn nào ko tự xúc đc thì đói nên cứ phải dạy con tự xúc mà ăn, xúc mà ko khéo mắm rơi vào áo thì chịu ngửi mùi mắm đến lúc mẹ đón.
E chả lăn tăn gì, kệ con, học dần là vừa, còn phải cho đi học võ, học bơi ko ko biết võ bạn nó đấm cho toè mỏ
Có hôm ra khỏi cổng trường anh ta làm 01 xúc xích 1bánh giò 30 p sau 20k cháo dinh dưỡng về nhà ăn hoa quả rả rích cho đến tối làm cốc sữa to vật
Bình thường cứ 2 trứng vịt lộn với 1 bát cháo
Hehe, không bênh con như mợ có vẻ hay đấy. Em nghĩ ngoài việc giờ ăn nghiêm chỉnh ra còn là việc lên lớp các cháu được đùa nghịch nhiều. Mà vận động lắm thì mau đói, ăn nhiều hơn cũng ko khó hiểu. Hix, như bà ông anh vs bà chị em dủ nhau...2 anh em mua thẻ cho 2 đứa cháu học ở đấy mất gần 30tr chứ ko đc cái giá 17tr như cụ trên nói đâu

Darling Habour

Xe tải
quốc tế là ngon rồi cụ ak
Vinschool không phải trường quốc tế mà là chất lượng cao (tên như vậy, còn danh hiệu được trao thì em không rõ). F1 nhà em học ở đây thấychương trình dạy và học có vẻ ổn, phương pháp dạy và học mới mẻ và thú vị (cá nhân em thấy thế, vd học sử hoặc văn qua đóng kịch, hoá thân vào nhân vật). Nhiều hđ ngoại khoá và con thích đến trường. Tuy nhiên em cũng chưa rõ tại sao thời kb lại đổi thường xuyên, khó theo dõi lịch học của con.

Toannq1985

Xe hơi
Vinschool không phải trường quốc tế mà là chất lượng cao (tên như vậy, còn danh hiệu được trao thì em không rõ). F1 nhà em học ở đây thấychương trình dạy và học có vẻ ổn, phương pháp dạy và học mới mẻ và thú vị (cá nhân em thấy thế, vd học sử hoặc văn qua đóng kịch, hoá thân vào nhân vật). Nhiều hđ ngoại khoá và con thích đến trường. Tuy nhiên em cũng chưa rõ tại sao thời kb lại đổi thường xuyên, khó theo dõi lịch học của con.
Vinschool là trường chất lượng cao, còn trường quốc tế thì kiểu mọi người thấy tây tây đẹp đẹp thì hiểu nhầm thế thôi

Em thấy trường chịu khó làm các hoạt động ngoại khóa nhưng đồng thời cũng yêu cầu các con học hành nghiêm túc chứ không phải kiểu cưỡi ngựa xem hoa, nói chung em thấy mô hình này hợp lý nếu điều kiện kinh tế tương đối

Santa Fe05

Đi bộ
Em có cái thẻ tiểu học 3 năm đến 2017, miễn phí 100% năm đầu và 50% 2 năm sau. Thèng cu năm nay vẫn học mẫu giáo lớn mà để lại thì hơi phí. Cụ mợ nào kết và giá hợp lý thi PM cháu nhá. Cò thì thôi
Ban oi, minh dang dinh cho F1 nam sau (2016 - vi con minh sinh nam 2010) hoc tieu hoc o Vinschool, neu ban van con the nhan lai giup minh nhe (0982053127). Minh cam on rat nhieu

freebird8x

Xe tải
Mợ toét phán cũng chuẩn đấy, bây giờ mấy ẻm showbit đi diễn hoặc làm gì cũng đều có 1 lực lượng fan được thuê rất là hùng hậu, đơn cử như mấy chương trình TH thực tế,hầu hết fan hò hét ở dưới là được thuê hết đó các cụ

g_d

Xe buýt
Việt Nam mình bị tâm lý đám đông rất rõ. Năm trước em rủ bọn bạn cho con sang VS, đứa nào cũng dè bỉu và nói quan điểm của tao là cho con học trường công cả đời, bla bla. Giờ thì nhốn nháo gọi điện tìm hiểu...
Các cụ mợ vào FB phụ huynh VS thì sẽ thấy ảnh các bố mẹ cho con đi tuyển sinh vào trường năm tới đông thế nào?! Bạn em năm trước chạy vào trường công mất một mớ, giờ lại bon chen cho con thi vào VS. Nói chung là chẳng hiểu?

Chỉnh sửa cuối:

cho

Xe đạp
Con em đang học ở đoàn thị điểm, vì điều kiện gia đình nên đành chuyển con về VS. Sau 1 tháng đi học trường mới, về con người có thay đổi tích cực hơn, tự giác làm bài tập vì có vẻ con thik làm theo phương pháp mới. Với em hàng ngày ko phải nghe cô giáo gọi đt phản ánh về sự học của con trên lớp là em mãn nguyện lắm rồi.

TSTA

Xe container
Mợ toét phán cũng chuẩn đấy, bây giờ mấy ẻm showbit đi diễn hoặc làm gì cũng đều có 1 lực lượng fan được thuê rất là hùng hậu, đơn cử như mấy chương trình TH thực tế,hầu hết fan hò hét ở dưới là được thuê hết đó các cụ
fan đấy là của gameshow liên quan gì tới ca sĩ :))

littleking

Xe hơi
Em đang có nhu cầu mua thẻ Vinshool Time city cho con vào học lớp 1 năm tới, cụ nào có thẻ không dùng đến thì để lại cho em nhé.

Thu Thao Le Thi

Xe đạp
Con em đang học ở đoàn thị điểm, vì điều kiện gia đình nên đành chuyển con về VS. Sau 1 tháng đi học trường mới, về con người có thay đổi tích cực hơn, tự giác làm bài tập vì có vẻ con thik làm theo phương pháp mới. Với em hàng ngày ko phải nghe cô giáo gọi đt phản ánh về sự học của con trên lớp là em mãn nguyện lắm rồi.
Cụ ơi con cụ học lớp mấy, nếu cùng cấp con nhà em có gì còn tham khảo với chia sẻ thông tin

Việt Nam mình bị tâm lý đám đông rất rõ. Năm trước em rủ bọn bạn cho con sang VS, đứa nào cũng dè bỉu và nói quan điểm của tao là cho con học trường công cả đời, bla bla. Giờ thì nhốn nháo gọi điện tìm hiểu...
Các cụ mợ vào FB phụ huynh VS thì sẽ thấy ảnh các bố mẹ cho con đi tuyển sinh vào trường năm tới đông thế nào?! Bạn em năm trước chạy vào trường công mất một mớ, giờ lại bon chen cho con thi vào VS. Nói chung là chẳng hiểu?
Đúng là tâm lý đám đông, nhưng tùy chuyện thôi cụ, riêng vụ học hành của con thì cũng phải nghiên cứu kĩ chán mới chọn, nếu họ làm tốt thì sẽ có ghi nhận thôi