[Funland] Chất lượng giáo dục Vinschool Timescity ntn?

frankylyly

Đi bộ
Em dang có nhu cầu cho con học mầm non ở Royal - Vinschool, có bố mẹ nào thanh lý không ạ ???

[-O<[-O<[-O<

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
Cái thớt nài thành thớt bán hàng ồi. Mod chuyển sang chợ giời đi cho đỡ loạn quán ợ.

hacide

Xe tăng
Đánh dấu khi nào cần!

Tigercub2010

Xe tải
Cháo các bác!

Hiện tại, em vẫn cho F1 nhà em học trường Làng, một phần là gần nhà hơn nữa học phí có thể chịu được. Nhưng gần đây Gấu nhà em lại muốn cho F1 đi học ở Vinschool, em nhìn vào bảng học phí của Trường em chạy luôn. Qua tìm hiểu, được biết một số các bác có thẻ voucher không dùng đến muốn nhượng lại nên em thử vận may ở forum mình.

Bác nào có nhu cầu nhượng lại thẻ voucher inbox giúp em với nhé ạ.

Trân trọng cảm ơn!

Tigercub!

huyanhn

Đi bộ
Bác nào còn thẻ Vinschool Time ko ạ? Cho em xin cái rổ giá!

cungcapphutung

Xe tải
Em thấy đang đi đúng hướng mà. Toàn là giáo viên khủng.

g_d

Xe buýt
Cháo các bác!

Hiện tại, em vẫn cho F1 nhà em học trường Làng, một phần là gần nhà hơn nữa học phí có thể chịu được. Nhưng gần đây Gấu nhà em lại muốn cho F1 đi học ở Vinschool, em nhìn vào bảng học phí của Trường em chạy luôn. Qua tìm hiểu, được biết một số các bác có thẻ voucher không dùng đến muốn nhượng lại nên em thử vận may ở forum mình.

Bác nào có nhu cầu nhượng lại thẻ voucher inbox giúp em với nhé ạ.

Trân trọng cảm ơn!

Tigercub!
Đầu tư vào giáo dục là đầu tư dài hơi mà bạn lại suy nghĩ thế này.
Giả sử năm nay bạn mua được cái voucher giá rẻ hoặc được cho đi, thế sau 2-3 năm học bạn lại cho con về trường làng học à?
Ôi, cuộc đời có những ông bố bà mẹ thế này thì đáng buồn quá.
Thà rằng là cho con học trường làng hẳn (trường làng cũng có cái tốt của trường làng học phí lại rẻ); hoặc là định cho con theo Vinschool vì thấy học phí cũng có thể chấp nhận được, nhân tiện thấy voucher giá rẻ thì mua thì đành là một lẽ. Chứ không có tiền cho con theo Vinschool mà đánh đu kiểu này thì chết mất.
P/S. Biết là sẽ bị ném đá nhưng không thể không thốt lên.

Tigercub2010

Xe tải
P/S. Biết là sẽ bị ném đá nhưng không thể không thốt lên.[/QUOTE

Xem ra bạn là một người hiểu sâu biết rộng, có thể là một ông bố/bà mẹ tuyệt vời nữa!!!
Những việc bạn làm, bạn cho đó là điều tốt nhất cho bản thân, gia đình nhưng người khác nhìn vào lại thấy đó chưa phải là điều tốt nhất. Mình chỉ khuyên bạn một điều là không nên áp đặt suy nghĩ của bản thân cho người khác rồi lại nhận xét lên chính những suy nghĩ đó thôi.
Cảm ơn!

thuluu1985

Xe đạp
P/S. Biết là sẽ bị ném đá nhưng không thể không thốt lên.[/QUOTE

Xem ra bạn là một người hiểu sâu biết rộng, có thể là một ông bố/bà mẹ tuyệt vời nữa!!!
Những việc bạn làm, bạn cho đó là điều tốt nhất cho bản thân, gia đình nhưng người khác nhìn vào lại thấy đó chưa phải là điều tốt nhất. Mình chỉ khuyên bạn một điều là không nên áp đặt suy nghĩ của bản thân cho người khác rồi lại nhận xét lên chính những suy nghĩ đó thôi.
Cảm ơn!

Cụ ấy có thể hơi phiêu trên phím laptop, nhưng em cũng thấy là chuyện học của con đừng nên thử vận may. Tới tầm này em thấy trường làng hay Vinschool tính ra chi phí cũng như nhau, kể cả các cụ có mua phiếu hay không. Trường Làng cụ sẽ phải đối mặt với việc cho con đi học thêm, học tiếng Anh, đóng các khoản phí không tên thì cuối cùng cũng thành ra thế. Nên là học VS không thể gọi là đánh đu được :), đơn giản là 1 lựa chọn khác có giá tương đương thôi.

Tigercub2010

Xe tải
Cụ ấy có thể hơi phiêu trên phím laptop, nhưng em cũng thấy là chuyện học của con đừng nên thử vận may. Tới tầm này em thấy trường làng hay Vinschool tính ra chi phí cũng như nhau, kể cả các cụ có mua phiếu hay không. Trường Làng cụ sẽ phải đối mặt với việc cho con đi học thêm, học tiếng Anh, đóng các khoản phí không tên thì cuối cùng cũng thành ra thế. Nên là học VS không thể gọi là đánh đu được :), đơn giản là 1 lựa chọn khác có giá tương đương thôi.
Cảm ơn mợ! thực ra vấn đề của em rất đơn giản là F1 (4 tuổi) đang học tại trường song ngữ gần nhà nhưng gần đây có một số vẫn đề phát sinh nên gấu muôn chuyển trường thôi. Qua giới thiệu thấy có cái Vinschool có chương trình phát hành thẻ nên định tìm hiểu, nếu được thì cho cháu học hết lớp mẫu giáo, còn lớp 1 thì em đã có dự định rồi.

g_d

Xe buýt
Cảm ơn mợ! thực ra vấn đề của em rất đơn giản là F1 (4 tuổi) đang học tại trường song ngữ gần nhà nhưng gần đây có một số vẫn đề phát sinh nên gấu muôn chuyển trường thôi. Qua giới thiệu thấy có cái Vinschool có chương trình phát hành thẻ nên định tìm hiểu, nếu được thì cho cháu học hết lớp mẫu giáo, còn lớp 1 thì em đã có dự định rồi.
Đang học trường song ngữ mà nhìn thấy bản học phí của Vinschool 3.7tr/tháng cả ăn mà sợ quá chạy luôn. Chắc thấy rẻ quá nên không thèm. Tuy nhiên lại muốn mua thẻ để cho rẻ nữa. Mâu thuẫn quá.

matizsuper1

Xe tải
E cũng có ý giống mợ, thà đầu tư cho con vào đc trường này( nếu có đk) để đc học cía thực tế còn hơn là phải mất tiền đi mua trường, mua điểm...ở các trường công bên ngoài! Học đc kiến thức mà mất tiền còn tốt hơn là mất tiền toàn thấy 99,99% học sinh giỏi mà thực tế thì ...buồn! :((

mrhitech

Xe tải
bây h chỗ nào cũng thấy qc mở trường quốc tế. k bít chất lượng thực tế thế nào.

Tigercub2010

Xe tải
Đang học trường song ngữ mà nhìn thấy bản học phí của Vinschool 3.7tr/tháng cả ăn mà sợ quá chạy luôn. Chắc thấy rẻ quá nên không thèm. Tuy nhiên lại muốn mua thẻ để cho rẻ nữa. Mâu thuẫn quá.
Học phí em xem là 6,9tr/tháng mợ tham khảo link này nhé (http://www.vinschool.com/vi-VN/VinschoolRoyalCity/phi-va-hoc-phi-106/2014/Phi-va-hoc-phi-521.aspx). Tuy nhiên, việc mua thẻ để cho tiết kiệm chi phí cũng là chuyện bình thường mà. Đọc com của mợ mới thấy xã hội đa màu sắc!!! Em đã nhắc mợ rồi mà mợ không có nghe! Đến đây thì em thấy thương cho ông xã và F1 nhà mợ!

Chỉnh sửa cuối:

xedua2020

Xe hơi
Vinschool hôm qua có vẻ đông các cụ ạ

Hôm qua bà chị em đi họp phụ huynh cho con học lớp 3, ban đầu cứ nghĩ chắc cũng bình thường mà đến thì thấy phụ huynh ngồi kín hết phòng đa năng của trường để nghe họp.

Lớp giữa cấp như kiểu lớp 3 con bà chị với lớp 5 cũng 7 8 lớp, các khối đầu cấp thì còn to hơn nữa.

Trường thì có vẻ làm quyết liệt cả về giáo viên với cơ sở vật chất, nói chung là em cũng choáng các cụ ạ.

hamcuare!

Xe container
V-group nó làm cái sologan quá đỉnh, tạo ra môi trường sống đẳng cấp, :))
đúng tâm lý dân Việt có tiền, lúc nào cũng phải đẳng cấp, phải hơn người...
nên V-school đông cũng là đúng thôi.
còn chất lượng, hoặc có phù hợp với môi trường giáo dục của vn hay ko? kụ nào có f1 học thì oánh giá đi ạ.

merit1982

Xe tải
em tính cho cháu vào cấp một nhưng thấy giá cao quá nên ngại quá ah

TengTeng

Xe hơi
Em có cho F1 đang học mẫu giáo ở VC thì thấy cũng bình thường, ko quá "đẳng cấp" như cụ nói mà giá thì cũng hơi chát ạ.