[Funland] Chất lượng giáo dục Vinschool Timescity ntn?

Đường bộ

Xe điện
Em thấy mô hình này cũng giống như các bệnh viện tư nhân lôi kéo các bác sỹ giỏi đầu nghành về bệnh viện của mình để thu hút khách hàng nhưng về sau không có bệnh nhân thì lại giải tán thôi. Nhưng trong thực tế tại sao đa số các bác sỹ giỏi và giáo viên giỏi vẫn trung thành với bệnh viện công và trường công lập mặc dù có thể các trường tư thục và BV tư trả lương hậu hĩnh nhưng họ vẫn không bỏ đi.. Em nghĩ phải có thêm thời gian nữa để kiểm chứng thì mới tin được ợ..
Cụ đã đi khám ở Vinmex lần nào chưa?

Nhà cháu đã đi khám ở đấy, thấy có khá đông người đến khám, chữa.

Một bệnh viện tư thứ hai nhà cháu cũng hay đến là BV mắt Việt Nga, xét thấy giá dịch vụ không hề đắt hơn các BV công, mà lại không phải chờ đợi trong nóng bức, bực dọc, không phải rình rập lén lút đút tiền cho y bác sỹ, nên thấy rất dễ chịu. Lượng BN của họ cũng không hề vắng.

DTK65

Xe tăng
Cụ đã đi khám ở Vinmex lần nào chưa?

Nhà cháu đã đi khám ở đấy, thấy có khá đông người đến khám, chữa.

Một bệnh viện tư thứ hai nhà cháu cũng hay đến là BV mắt Việt Nga, xét thấy giá dịch vụ không hề đắt hơn các BV công, mà lại không phải chờ đợi trong nóng bức, bực dọc, không phải rình rập lén lút đút tiền cho y bác sỹ, nên thấy rất dễ chịu. Lượng BN của họ cũng không hề vắng.
Em đến rồi cụ ạ, em không có ý nói bệnh viện này hay trường học tư kia đông hay vắng khách. Có thể là bây giờ thì đông biết đâu về sau lại vắng việc đó hoàn toàn bình thường..Ý em nói là tất cả cần có thời gian để kiểm chứng cụ ạ!

g_d

Xe buýt
Em thấy mô hình này cũng giống như các bệnh viện tư nhân lôi kéo các bác sỹ giỏi đầu nghành về bệnh viện của mình để thu hút khách hàng nhưng về sau không có bệnh nhân thì lại giải tán thôi. Nhưng trong thực tế tại sao đa số các bác sỹ giỏi và giáo viên giỏi vẫn trung thành với bệnh viện công và trường công lập mặc dù có thể các trường tư thục và BV tư trả lương hậu hĩnh nhưng họ vẫn không bỏ đi.. Em nghĩ phải có thêm thời gian nữa để kiểm chứng thì mới tin được ợ..
Các bác sĩ và các giáo viên là những người gắn bó lâu với mô hình nhà nước lâu nên không dễ gì mà dứt bỏ ra đi. Chỉ có những người có tư tưởng tiến bộ, chấp nhận thử thách thì mới bỏ đi thôi. 1>Các bác sĩ quen với làm kiểu cũ không quen với việc làm có kỷ luật cao sẽ không chịu được với môi trường làm việc của Vinmec. 2> Làm việc ở nhà nước giờ giấc không quá nghiêm, có thể bỏ ra ngoài làm ngoài giờ, mở phòng khám, kiếm tiền còn tốt hơn đi làm thuê, bệnh viện nhà nước chỉ là nơi kiếm quan hệ và cập nhập kiến thức chuyên môn... Vinmec không hề vắng bệnh nhân, giờ mọi người chuyển từ Việt Pháp sang Vinmec. Nếu khám bảo hiểm thì Vinmec cũng là một lựa chọn hoàn hảo.

Tương tự đối với Vinschool, mình cũng tin là sẽ đạt thành công nhanh chóng. Mọi người thử nhìn lại các trường như Đoàn Thị Điểm, Nguyễn Siêu, Lê Quý Đôn,.... xuất phát điểm như thế nào mà giờ cũng lại là điểm sáng. Hiệu trưởng trường Nguyễn Siêu là ai? Trường Marie Curie có phải mở ra để đi từ thiện không?

-maimai-

Xe đạp
Em nghĩ cứ có nhiều lựa chọn và sự cạnh tranh thì sẽ có tiến bộ. Có thể có cái sẽ lùi nhưng tinh thần chung là xã hội sẽ tốt lên. Em ủng hộ. Xu hướng như thế nào thì chắc các cụ cũng biết rồi.

Học sinh Ams nổi tiếng em nghĩ không phải vì trường Ams tốt thực sự mà bởi hs đi học ngoài cày tiếng Anh bằng chết. Rồi còn học đàn học hát, làm từ thiện để viết vào hồ sơ cho đẹp. Trong trường đâu có dạy được những thứ đó. Hơn nữa việc tuyển lựa cũng lấy vào những đứa có tư chất rồi các bác ạ.

Chuyện bệnh viện thì em mà giàu, dại gì em chui vào chỗ bệnh viện vừa đông vừa phải đút lót này nọ. Sang nơi mình được chăm sóc tử tế, có đắt hơn em cũng chơi :). Ng ta vẫn còn bám vào các nơi gọi là "công" để lấy tiếng thôi chứ kiếm chác thì phải ra ngoài :)

trungduong2211

Xe điện
Sau này em sẽ cho con nhà em học trường bình thường ở gần nhà, tiện lợi đủ đường, còn giỏi hay không là việc nó có biết tự học hay không.
Gần nhà chỉ là một trong nhiều tiêu chí chọn trường cho con thôi cụ ạ. Còn cơ sở vật chất, môi trường học, thầy cô, bạn bè... Nói đơn giản trong lớp có nhiều bạn bố mẹ mải buôn bán cấy cày mặc kệ con cái nào lười học, nói tục, chửi bậy, đánh lộn..., trường thì chăm chăm ăn bớt khẩu phần ăn của hs... thế thì thôi rồi. Con mình có thông minh, giỏi giang, tự giác học hành mà vào môi trường đó kiểu gì cũng ảnh hưởng xấu. F1.2 nhà em năm lớp 1 xin vào 1 trường kha khá có tiếng ở Cầu Giấy vì tiện đường đưa đón cho mẹ cháu đưa đón, theo được nửa năm em phải tính đường chạy chỗ khác cho cháu ngay.

Học sinh Ams nổi tiếng em nghĩ không phải vì trường Ams tốt thực sự mà bởi hs đi học ngoài cày tiếng Anh bằng chết. Rồi còn học đàn học hát, làm từ thiện để viết vào hồ sơ cho đẹp. Trong trường đâu có dạy được những thứ đó. Hơn nữa việc tuyển lựa cũng lấy vào những đứa có tư chất rồi các bác ạ.
Thi vào Ams chính là để được cái môi trường cho các con phấn đấu, ganh đua, tự tin, năng động mà cụ. Chứ thầy cô có giỏi bằng giời mà con ỳ ra đấy cũng chẳng ăn thua.

ThienAnh

Xe điện
E đang tìm mua thẻ mà sao giờ cao ác. 30-32 tr cơ à. Có cụ mợ nào of dư để giá tốt pm hoặc a lô e nhé. Đang có nhu cầu 1 thẻ cho F1 098 bar 625.256

hgb

Xe container
30-32 vẫn mua dc cụ ạ. Cụ cho e xin đầu mối kia nhé

PCX9721

Xe tải
EM hóng các cụ , gấu nhà em cũng đang định cho con đi học vì có thẻ dân cư cảu bà bác ở Vinschool, CHo em hỏi cái ở TIMES CITY có tốt không ạ .

Đường bộ

Xe điện
Cụ nói rất đúng!

Gần nhà chỉ là một trong nhiều tiêu chí chọn trường cho con thôi cụ ạ. Còn cơ sở vật chất, môi trường học, thầy cô, bạn bè... Nói đơn giản trong lớp có nhiều bạn bố mẹ mải buôn bán cấy cày mặc kệ con cái nào lười học, nói tục, chửi bậy, đánh lộn..., trường thì chăm chăm ăn bớt khẩu phần ăn của hs... thế thì thôi rồi. Con mình có thông minh, giỏi giang, tự giác học hành mà vào môi trường đó kiểu gì cũng ảnh hưởng xấu. F1.2 nhà em năm lớp 1 xin vào 1 trường kha khá có tiếng ở Cầu Giấy vì tiện đường đưa đón cho mẹ cháu đưa đón, theo được nửa năm em phải tính đường chạy chỗ khác cho cháu ngay.

Thi vào Ams chính là để được cái môi trường cho các con phấn đấu, ganh đua, tự tin, năng động mà cụ. Chứ thầy cô có giỏi bằng giời mà con ỳ ra đấy cũng chẳng ăn thua.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Đúng bài anh Vượng mít.
Như cái Bệnh viện Vinmex, ông ấy cũng lôi được nhiều ông có bằng cấp rất cao về Y học, thậm chí ở nước ngoài, về với ông ấy (bằng cấp Y học thì em tôn trọng).

Xong là bán (hình như bố ấy bán hơn 50% của Bệnh viện rồi).
Tương tự như 2 cái tháp ở Bà Triệu và Tp HCM ấy.

daugau2012

Xe hơi
Cụ nào có thẻ Royal cho em đặt gạch nhé.

info

Xe tải
Em cũng có nhu cầu, cụ nào có PM cho em nhé, giá cả thì không quá kỳ kèo đâu, giải quyết được là em xuống tiền này.

Đường bộ

Xe điện
Em cũng có nhu cầu, cụ nào có PM cho em nhé, giá cả thì không quá kỳ kèo đâu, giải quyết được là em xuống tiền này.
Các cụ nâng lên đặt xuống quá kỹ lưỡng nên đã bỏ qua cơ hội mua rẻ mất rồi! Trước người nhà nhà cháu bán có 20 thôi.

ThienAnh

Xe điện
E đang tìm mua thẻ mà sao giờ cao ác. 30-32 tr cơ à. Có cụ mợ nào of dư để giá tốt pm hoặc a lô e nhé. Đang có nhu cầu 1 thẻ cho F1 098 bar 625.256
E quote lại phát xem có ai k dùng nhượng nào

g_d

Xe buýt
E quote lại phát xem có ai k dùng nhượng nào
Giờ khoảng 40 rồi cụ ạ. Mua cho con mà cụ cứ thế này thì thà cứ tay bo đóng tiền cho nó nhanh hoặc quay lại trường công học cho đỡ mất công tính toán.

g_d

Xe buýt
Đúng bài anh Vượng mít.
Như cái Bệnh viện Vinmex, ông ấy cũng lôi được nhiều ông có bằng cấp rất cao về Y học, thậm chí ở nước ngoài, về với ông ấy (bằng cấp Y học thì em tôn trọng).

Xong là bán (hình như bố ấy bán hơn 50% của Bệnh viện rồi).
Tương tự như 2 cái tháp ở Bà Triệu và Tp HCM ấy.
Tin đồn nhảm. Làm gì có chuyện bán bệnh viện. Cụ lấy tin đấy ở đâu ra vậy |-)

Đường bộ

Xe điện
Nhà cháu giờ mới có nhu cầu, đã hạ phát nào đâu cụ :P
Giờ mới có nhu cầu, tức là cụ cũng đã có bé ở độ tuổi nhất định, lẽ ra phải dòm trước rồi.

Cách đây > 2 tháng người nhà nhà cháu vừa bán 20, giờ như cụ ở trên kia nói đã là 40 rồi. Cái bọn lởm khởm nhân viên Vin làm thiệt hại cho người ta đến thế thì thôi!

Bin0512

Xe buýt
Nếu ko có gì thay đổi thì đầu năm sau em sẽ về T9. Con gái em hơn 2 tuổi một chút và em định xin cho cháu vào mầm non học luôn. Ko biết là có xin ngang vào đc ko hay phải đợi đầu năm học hả các cụ ?

g_d

Xe buýt
Có cụ nào mua thẻ Vinschool Times Mầm Non, liên cấp 1, 2, 3 giá 45 không? Em đang có nhu cầu bán. Cụ nào muốn mua thì ib nhé.