[Funland] Chất lượng giáo dục Vinschool Timescity ntn?

Đường bộ

Xe điện
Em gọi điện cho cụ hoangphhut cụ ấy bảo bán giá bằng 1/2 giá trị của cái thẻ, tương đương với 1 năm học. Cụ nào máu thì nhảy vào chiến nhé! Em vái cả nón ợ. Cụ ấy tưởng các cụ mợ trên OF là gà hay sao ấy.
Chả gà, chả gà tý nào, mà là cáo ạ.

MsMeoMeo

Xe đạp
em cũng cần mua. bác nào bán giá dưới 20 thì nhắn em nhé. 0986945599

Đường bộ

Xe điện
Nếu như bên Vin cho phép gia hạn thẻ học cho cư dân thì hay biết bao nhiêu, đỡ phải bán rẻ quá như vậy.

g_d

Xe buýt
Chả gà, chả gà tý nào, mà là cáo ạ.
Thì em bảo là cụ ấy tưởng bọn em là gà CN, thực chất là gà ta, hơi zừ nên khó nhai phết thôi b-)

Cụ ấy không muốn bán thì cứ rao nhem thèm làm gì, không hay lắm.

Đường bộ

Xe điện
Thì em bảo là cụ ấy tưởng bọn em là gà CN, thực chất là gà ta, hơi zừ nên khó nhai phết thôi b-)

Cụ ấy không muốn bán thì cứ rao nhem thèm làm gì, không hay lắm.
Ai chả muốn bán được giá cao cụ ơi? Nhất là khi giá đang có chiều hướng đi lên. Nếu cụ là cụ ấy, chắc cụ cũng thế thôi.

Nhưng kể ra cho cùng, giá trị của khóa học ấy là 158 triệu, mà bỏ ra 80 triệu đã có được rồi, vẫn chả là có lời lắm sao?

Ô tô xe máy

Xe hơi
Vinschool còn có cấp 1-2-3 nữa các cụ ạ. Em hóng được ít thông tin về chương trình học của các cấp này, thấy cũng rất ổn, bớt thời gian cho các môn phụ, tập trung vào các môn chính, hoạt động hướng ngoại, kỹ năng sống. Thấy hấp dẫn phết. Em có thẻ nen sang năm em cũng cho 2 đứa vào Vinschool ở Times.
Các cụ tranh thủ mua thẻ đi không lên giá.

g_d

Xe buýt
Ai chả muốn bán được giá cao cụ ơi? Nhất là khi giá đang có chiều hướng đi lên. Nếu cụ là cụ ấy, chắc cụ cũng thế thôi.

Nhưng kể ra cho cùng, giá trị của khóa học ấy là 158 triệu, mà bỏ ra 80 triệu đã có được rồi, vẫn chả là có lời lắm sao?
Lời cái quái gì, không muốn học nữa ai trả lại tiền cho cụ. Mới học được 1 tháng, không thích thì mất tiền. Rõ dở người. Cash is King. Lúc nào luôn luôn đúng. Chẳng bao giờ mất cơ hội cả.

Cấp 1 người ta dạy 1 + 1 bằng 2. Bọn em học trường đời nó không phải là như thế. 158 có thể là con số 0, chưa kể là cái thẻ đấy không ghi cái gì chứng tỏ giá trị nó là 158 triệu. Cụ tìm mỏi mắt trên Website của nó xem có chỗ nào ghi 158 triệu hộ cái.

Giá thị trường của thẻ nào khoảng 15-18 triệu. Các cụ cứ căn cứ vào đấy mà mua. Đắt hơn chắc chắn mua qua cò chứ chủ nhà không ai bán đắt thế cả.

hoangphhut

Xe tải
Các cụ mợ thông cảm nhé. Cư dân RC đã thống nhất không bán thẻ với giá bèo bọt. Em thấy cụ nào đấy bảo 157tr. Em thì bảo em bán bằng 1/2 giá trị thẻ vì có mà không dùng cũng phí.

Đường bộ

Xe điện
Có ai bắt cụ mua đâu? Tất nhiên là khách hàng (người mua) luôn luôn là thượng đế, và luôn luôn đúng, nhưng ở đây, nhà cháu nói thật, người bán chỉ nên bán từ 80 triệu trở lên, không bán được thì thà đợi đến sát nút đem cho một nhà nào nghèo nhất, khó khăn nhất để nó cho con nó học còn tốt hơn là bán rẻ.

Giá tiền (cả học phí, ăn) mỗi tháng nhà cháu nhớ nếu không nhầm thì là 6,9 triệu/tháng, nhân lên 2 năm có ra 158 triệu khôgn thì nhà cháu chả cần biết!

Lời cái quái gì, không muốn học nữa ai trả lại tiền cho cụ. Mới học được 1 tháng, không thích thì mất tiền. Rõ dở người. Cash is King. Lúc nào luôn luôn đúng. Chẳng bao giờ mất cơ hội cả.

Cấp 1 người ta dạy 1 + 1 bằng 2. Bọn em học trường đời nó không phải là như thế. 158 có thể là con số 0, chưa kể là cái thẻ đấy không ghi cái gì chứng tỏ giá trị nó là 158 triệu. Cụ tìm mỏi mắt trên Website của nó xem có chỗ nào ghi 158 triệu hộ cái.

Giá thị trường của thẻ nào khoảng 15-18 triệu. Các cụ cứ căn cứ vào đấy mà mua. Đắt hơn chắc chắn mua qua cò chứ chủ nhà không ai bán đắt thế cả.

hoangphhut

Xe tải
Có ai bắt cụ mua đâu? Tất nhiên là khách hàng (người mua) luôn luôn là thượng đế, và luôn luôn đúng, nhưng ở đây, nhà cháu nói thật, người bán chỉ nên bán từ 80 triệu trở lên, không bán được thì thà đợi đến sát nút đem cho một nhà nào nghèo nhất, khó khăn nhất để nó cho con nó học còn tốt hơn là bán rẻ.

Giá tiền (cả học phí, ăn) mỗi tháng nhà cháu nhớ nếu không nhầm thì là 6,9 triệu/tháng, nhân lên 2 năm có ra 158 triệu khôgn thì nhà cháu chả cần biết!
Em rất đồng ý với ý kiến cụ này. Thực tế em thấy người sử dụng thật (có F1 học ở đó) thì đỡ được nửa tiền đã là rất tốt. Chỉ có người mua đi bán lại mới chăm chăm mua rất rẻ thôi.

baobinh

Xe máy
học phí thế nào vâỵ các mợ ?

Đường bộ

Xe điện
Em rất đồng ý với ý kiến cụ này. Thực tế em thấy người sử dụng thật (có F1 học ở đó) thì đỡ được nửa tiền đã là rất tốt. Chỉ có người mua đi bán lại mới chăm chăm mua rất rẻ thôi.
Thỉnh thoảng cụ cho cập nhật giá bán thẻ này cụ nhé, nhà cháu máy cũ không vào facebook được.

mrdjpro

Xe tải
Em thấy các cụ đã có con học nên vào đây cmt xem học như thế nào, cái thẻ đấy tác dụng đến đâu, 2 năm tới có phải đóng cái gì nữa không thì mới biết thực chất giá trị cái thẻ. Chứ có cụ bảo là giá 15 - 18 là phù hợp cho 2 năm học rồi thì đúng là...., cái 15 - 18 đấy 2 năm trường công có khi còn phải đóng gấp đôi ợ @@.

Chỉnh sửa cuối:

CMT

Xe tải

Cụ nghĩ thế thì chắc cụ để cái thẻ đó sau này đốt cho sáng nhà thôi. Tính cả times city và royal thì VINCOM phát ra tầm 8000-10.000 thẻ Vinschool. Thời hạn đến hết năm 2017 là hết nên để dùng được thẻ này thì cụ phải cho con vào trường muộn nhất là năm 2016.
Mỗi năm Vinschool tuyển sinh khoảng 1000-1500 học sinh là tối đa, vậy tổng cộng chỉ có khoảng 3000 thẻ được sử dụng còn 5000-7000 thẻ còn lại chỉ để đốt thôi có làm gì khác được đâu mà cụ đòi bán 80 triệu.

cowboyfromhell

Xe tải
Các cụ muốn mua rẻ nhưng cho con học 2 năm giá rẻ rồi lại chuyển trường cho con à? Hay lại tiếp tục bỏ tiền ra bằng với giá trị khoá học?
Em nghĩ các cụ nên cân nhắc. Em có tiền thì mua giảm nửa giá cũng vẫn coi là rẻ còn em không có tiền thì bỏ 15 triệu vẫn là đắt, đắt ở cái giá phải trả cho việc đinh hướng học hành cho con cái sai lầm

Đường bộ

Xe điện
Cụ nghĩ thế thì chắc cụ để cái thẻ đó sau này đốt cho sáng nhà thôi. Tính cả times city và royal thì VINCOM phát ra tầm 8000-10.000 thẻ Vinschool. Thời hạn đến hết năm 2017 là hết nên để dùng được thẻ này thì cụ phải cho con vào trường muộn nhất là năm 2016.
Mỗi năm Vinschool tuyển sinh khoảng 1000-1500 học sinh là tối đa, vậy tổng cộng chỉ có khoảng 3000 thẻ được sử dụng còn 5000-7000 thẻ còn lại chỉ để đốt thôi có làm gì khác được đâu mà cụ đòi bán 80 triệu.
Thế cụ có nhìn thấy dòng chữ nhà cháu đã viết (không bán được thì thà đợi đến sát nút đem cho một nhà nào nghèo nhất, khó khăn nhất để nó cho con nó học còn tốt hơn là bán rẻ) ở chỗ mà cụ đã quote không mà viết như chỗ béo? (Cụ nghĩ thế thì chắc cụ để cái thẻ đó sau này đốt cho sáng nhà thôi). Có lẽ phải đầy chất GATO mới nói ra được câu như vậy đấy ạ.

Còn nếu khả năng thu dung chưa đạt yêu cầu, thì bên VC sẽ phải cân nhắc gia hạn thẻ vì nhiều gia đình sẽ lên tiếng.

Chỉnh sửa cuối:

Đường bộ

Xe điện
Các cụ muốn mua rẻ nhưng cho con học 2 năm giá rẻ rồi lại chuyển trường cho con à? Hay lại tiếp tục bỏ tiền ra bằng với giá trị khoá học?
Em nghĩ các cụ nên cân nhắc. Em có tiền thì mua giảm nửa giá cũng vẫn coi là rẻ còn em không có tiền thì bỏ 15 triệu vẫn là đắt, đắt ở cái giá phải trả cho việc đinh hướng học hành cho con cái sai lầm
Phải rồi cụ nói đúng lắm. Nhưng thà sau này không có ả năng theo học phải cho trẻ chuyển trường còn hơn là không cho chúng được hưởng sự giáo dục tốt trong 2 năm.

hoangphhut

Xe tải
Em nhận được cái này, cụ nào quan tâm thì tham khảo nhé.

Kính gửi Quý Phụ huynh,

Phòng tuyển sinh Vinschool xin gửi tới Quý phụ huynh lời chào trân trọng. Nhân dịp tổ chức chương trình hội thảo tư vấn tuyển sinh – Trường Phổ thông liên cấp Vinschool, chúng tôi xin gửi Quý phụ huynh Thư mời tham dự và các thông tin chi tiết như sau:

1. Hội thảo trường Phổ thông liên cấp Vinschool – Bậc tiểu học:

Thời gian: Từ 9h00 – 11h30 ngày 1/3/2014

Nội dung: Giới thiệu thông tin Trường Phổ thông liên cấp Vinschool – Bậc tiểu học

Địa điểm: Phòng hội trường, Trường Mầm non Vinschool – Royal City, tầng 2, tòa nhà R1, Khu

ĐT Royal City, 72A Nguyễn Trãi, Thanh Xuân, Hà Nội.

Để tham dự chương trình hội thảoTrường phổ thông liên cấp Vinschool – Bậc tiểu học, Quý phụ huynh vui lòng đăng ký theo đường dẫn dưới đây và gửi lại trước 12h00 thứ sáu ngày 28/2/2014:

https://docs.google.com/forms/d/14doh0N-yB_QoFC1fuZpG1djEQ8LGFtDsHlO2bNejdhw/viewform

2. Hội thảo trường Phổ thông liên cấp Vinschool – Bậc THCS và THPT:

Thời gian: Từ 13h30 – 15h30 ngày 1/3/2014

Nội dung: Giới thiệu thông tin Trường Phổ thông liên cấp Vinschool – Bậc THCS và THPT (cấp 2 và cấp 3)

Địa điểm: Phòng hội trường, Trường Mầm non Vinschool – Royal City, tầng 2, tòa nhà R1, Khu

ĐT Royal City, 72A Nguyễn Trãi, Thanh Xuân, Hà Nội.

Để tham dự chương trình hội thảo Trường phổ thông liên cấp Vinschool - Bậc THCS và THPT, Quý phụ huynh vui lòng đăng ký theo đường dẫn dưới đây và gửi lại trước 12h00 thứ sáu ngày 28/2/2014:

https://docs.google.com/forms/d/1VGUvXMswAjcEsk1iKcfTeBOTv8EGTn3Pi5ZcNFUcy0I/viewform

Lưu ý:  Khi đến tham dự hội thảo, Quý phụ huynh gửi xe tại tầng hầm B3 hoặc B4, khu vực Zone 2, R1, Royal City. Quý phụ huynh vui lòng thanh toán phí gửi xe với bảo vệ trung tâm thương mại.

Rất mong được chào đón Quý phụ huynh!

Trân trọng,

Phòng tuyển sinh

Trường mầm non Vinschool

Địa chỉ: Số 3A, đường Hoa Phượng, Khu đô thị sinh thái Vincom Village, Long Biên, Hà Nội.

Điện thoại:  +84 4 36790101

Di động: + 988851010, 0988591010

Email: tuyensinh@vinschool.com

Website: www.vinschool.com