[Funland] Chất lượng giáo dục Vinschool Timescity ntn?

RemyMartin

Xe buýt
Chất lượng tương đương với cái giá các cụ ạ.

Ko tốt như mình mong đợi đâu, hơi thất vọng là đằng khác.

(con em học ở Vinschool Times City).

vdung

Xe hơi
1 năm học của mẫu giáo nhà trường họ tính là 11,5 tháng cụ ạ.
Rất nhiều cha mẹ hỏi nhà trường về các khoản này, đại diện bên đó cũng trả lời là không thu thêm bất kỳ khoản nào khác ngoài danh sách chi phí công bố. Cá nhân em nghĩ sẽ có phát sinh nhưng không nhiều như cụ nói đâu ạ. Em tính đâu xông xênh là khoảng 3tr/tháng thôi. Vì trường mới mở nên cũng có nhiều thử nghiệm và ưu đãi ....
Tất nhiên có những chi phí ko bắt buộc, nhưng rồi phụ huynh sẽ đóng, bởi vì như chuyện học cảm thụ âm nhạc ngoài chương trình montessori thì có mấy trăm một tháng thôi nếu so với học phí thì chẳng đáng là bao và quan trọng hơn nữa là nếu ko học 2h cảm thụ âm nhạc đó thì con mình sẽ chơi kiểu tự do từ 2h đến 4h chiều, còn các bạn khác sẽ chơi và học với âm nhạc, có mấy người có thể đón con lúc 2h chiều ngày thứ 6, nó hợp lý, nó thuyết phục được các ông bố bà mẹ đóng tiền cho con.
Đơn giản hơn nữa là túi đựng đồ bẩn của con, một cái túi vải, lớp bên trong là vải mưa không thấm, túi màu đẹp và có logo tên tuổi của trường, hoàn toàn thuyết phục được phụ huynh mua cho con đựng đồ bẩn thay vì hàng ngày phải nhớ mà tìm một cái túi nilong cho vào đấy và đôi khi trông nó ko được lịch sự. Vẫn chuyện đó hàng ngày sau khi cái túi đó đựng đồ bẩn và ướt về thì nó có sẵn sàng phục vụ chủ nhân ngày tiếp theo không? đôi lúc là không thể thế nên ít nhất là mua thêm 1 cái túi nữa.
Các cụ nên nhớ rằng, các trường mầm non tư nhân sinh ra để kiếm tiền chứ ko phải phục vụ công ích. Trường càng tốt về chất lượng thì càng có cách moi tiền hợp lý.
Như trường hợp nhà em, khi 13 tháng trường đấy có chương trình học thử 1 tháng, học phí 50%, ông bà, bố mẹ có thể đến cùng con để cho con thích nghi dần, chứ ko phải 1 phát tách khỏi bố mẹ. Vừa được ở cạnh con, vừa được chứng kiến môi trường điều kiện ăn ở, quá tốt, 1 tháng tiếp theo con sẽ được 1 cô chăm sóc tận răng, quá ngon, quá tuyệt. Móc túi ra thôi. Rồi cứ thế, con được chăm sóc tốt, vẫn có thể chi trả học phí, dù có tăng mấy % đi nữa thì sao ko tiếp tục cho con học ở đấy. Em thấy chỉ 20% bạn học cùng lớp là chuyển thôi, còn vẫn đội đấy học với nhau suốt.
Càng ngẫm em càng thấy bọn tư bản có cách kiếm tiền cực kỳ tuyệt.

Kế toán ĐV

Xe hơi
trẻ con càng ngày càng sướng thật. bày ra đủ trường đủ lớp

hangsapphire

Xe hơi

hangsapphire

Xe hơi
Tất nhiên có những chi phí ko bắt buộc, nhưng rồi phụ huynh sẽ đóng, bởi vì như chuyện học cảm thụ âm nhạc ngoài chương trình montessori thì có mấy trăm một tháng thôi nếu so với học phí thì chẳng đáng là bao và quan trọng hơn nữa là nếu ko học 2h cảm thụ âm nhạc đó thì con mình sẽ chơi kiểu tự do từ 2h đến 4h chiều, còn các bạn khác sẽ chơi và học với âm nhạc, có mấy người có thể đón con lúc 2h chiều ngày thứ 6, nó hợp lý, nó thuyết phục được các ông bố bà mẹ đóng tiền cho con.
Đơn giản hơn nữa là túi đựng đồ bẩn của con, một cái túi vải, lớp bên trong là vải mưa không thấm, túi màu đẹp và có logo tên tuổi của trường, hoàn toàn thuyết phục được phụ huynh mua cho con đựng đồ bẩn thay vì hàng ngày phải nhớ mà tìm một cái túi nilong cho vào đấy và đôi khi trông nó ko được lịch sự. Vẫn chuyện đó hàng ngày sau khi cái túi đó đựng đồ bẩn và ướt về thì nó có sẵn sàng phục vụ chủ nhân ngày tiếp theo không? đôi lúc là không thể thế nên ít nhất là mua thêm 1 cái túi nữa.
Các cụ nên nhớ rằng, các trường mầm non tư nhân sinh ra để kiếm tiền chứ ko phải phục vụ công ích. Trường càng tốt về chất lượng thì càng có cách moi tiền hợp lý.
Như trường hợp nhà em, khi 13 tháng trường đấy có chương trình học thử 1 tháng, học phí 50%, ông bà, bố mẹ có thể đến cùng con để cho con thích nghi dần, chứ ko phải 1 phát tách khỏi bố mẹ. Vừa được ở cạnh con, vừa được chứng kiến môi trường điều kiện ăn ở, quá tốt, 1 tháng tiếp theo con sẽ được 1 cô chăm sóc tận răng, quá ngon, quá tuyệt. Móc túi ra thôi. Rồi cứ thế, con được chăm sóc tốt, vẫn có thể chi trả học phí, dù có tăng mấy % đi nữa thì sao ko tiếp tục cho con học ở đấy. Em thấy chỉ 20% bạn học cùng lớp là chuyển thôi, còn vẫn đội đấy học với nhau suốt.
Càng ngẫm em càng thấy bọn tư bản có cách kiếm tiền cực kỳ tuyệt.
Em thấy cụ đang chi trả cho khoản giáo dục + dịch vụ + chăm sóc tận tình mà F1 nhà cụ được hưởng đó chứ ..... Tất nhiên, nó phải ở mức hợp lý và chấp nhận được cụ nhỉ?!

Đường bộ

Xe điện
Sau một hồi nghe phổ biến lại nội dung các cụ còm, người bạn nhà cháu - hiện không có trẻ con - nói sẽ không bán cái thẻ này đi, mà quyết định giục F1 đẻ.

duongqua

Xe container
cháu thấy webtretho co hội các mẹ cho con học Vincom cụ vào tham khảo xem ah

Doc

Xe máy
Dự là 4 tháng nữa em chuyển về ở Hạ Đình, F1 nhà em được 19 tháng tuổi rồi. Cụ nào biết có ai có thẻ vinschool royal city không, nhượng lại cho em. Vodca các cụ.

kutkit_78

Xe buýt
F1 nhà em đi học trước Tết ở Vinschool Times, em thấy rất ổn đấy ah! Nói chung Vingroup nó xây dựng hệ thống rất bài bản.

Hcreazy

Xe hơi
F1 thì học ở Vinschool bên River side (Village cũ) từ tháng 8.2013.
Theo em Vinschool này khá ổn:
1. Cơ sở vật chất tốt, chắc do mới xây.
2. Giáo viên ổn, lúc F1 học ở lớp Kitty (18-24 tháng) thì lớp có 12-14 bé với 3 cô giáo. Năm nay mới chuyển sang lớp Nemo, thì 15-16 bé có 3 cô chăm sóc.
3. Trộm vía đi học thì tăng cân đều đặn, tinh thần tốt, biết nhiều, tự giác nhiều. Ở 1-2 tháng đầu, thì sau khi đi học về thì F1 có vẻ rất đói, nhưng sau này thì bình thường. Chắc do chưa quen theo nề nếp thôi.
4. Về mặt học phí, thì đóng 1 lần vào đầu năm, tới hôm nay em chưa phải đóng thêm gì.
5. Còn về chuyện voucher ở Time city hay Royal city, do mỗi nhà đều được nhận, ko có nhu cầu nên bán lại. Em nghĩ chất lượng sẽ ko kém, em nghe đồn là còn cao hơn ở chổ River side.
6. Có bể bơi trong nhà, sau 3 tuổi sẽ đc học. Mà cô giáo dạy bơi thì NGON lắm, nhìn thấy em cũng muốn đi học bơi. :)
7. Nghe Gấu bảo, mỗi tháng sẽ có 2 lần đi ra ngoài, F1 thích lắm. Còn các hoạt động khác cũng tương đối nhiều, em tham gia 1 lần vào dịp Noel, thấy cũng hay phết.
8. F1 học xong, không khi nào chịu về nhà, toàn ra sân chơi thêm ít nhất 30p, Gấu dụ mãi mới chịu về.
Em vote 1 vé cho hệ thống trường của Vin.

find2nd

Xe tải
Nhà cháu đang phải kiếm cho F1 học Royal, có cụ nào tl tầm 15 tr k0 ới cháu nhé. Trước Tết 12tr k0 có tiền lấy, rõ khổ

Đường bộ

Xe điện
Nay nhà cháu mới biết Mầm non RC nhận từ 18 tháng trở lên (đến 5 tuổi thì phải), còn thẻ tri ân này sẽ hết hạn hoàn toàn trong năm 2016.

hangsapphire

Xe hơi
Nhà cháu đang phải kiếm cho F1 học Royal, có cụ nào tl tầm 15 tr k0 ới cháu nhé. Trước Tết 12tr k0 có tiền lấy, rõ khổ
Em cũng vừa dò hỏi cho đứa bạn. Giá tại thời điểm hiện tại là 18 - 19tr cụ ạ.
Hồi trước tết có cái hạn chuyển nhượng 31/12 ( sau này được gia hạn thêm 6 tháng thì phải) lúc đó có 11tr, 12 tr đầy người bán nhưng chẳng ai mua vì trường chưa đi vào hoạt động .......

hangsapphire

Xe hơi
Nay nhà cháu mới biết Mầm non RC nhận từ 18 tháng trở lên (đến 5 tuổi thì phải), còn thẻ tri ân này sẽ hết hạn hoàn toàn trong năm 2016.
Hạn của thẻ từ khi phát hành đến hết tháng 05/2016 hoặc 2 năm học miễn phí tại Royal ( Tùy điều kiện nào đến trước cụ ạ )

oceanmoney

Xe tải
Em hóng các cụ, tài chính cho trường này thế nào ạ ? NHà em gần mà chưa 1 lần ghé chân vào đây
Đóng tiền xây dựng trường 4,8 triệu/ năm; tiền học phẩm. Ngoài ra không phải đóng gì nữa cụ ạ

oceanmoney

Xe tải
Em cũng vừa dò hỏi cho đứa bạn. Giá tại thời điểm hiện tại là 18 - 19tr cụ ạ.
Hồi trước tết có cái hạn chuyển nhượng 31/12 ( sau này được gia hạn thêm 6 tháng thì phải) lúc đó có 11tr, 12 tr đầy người bán nhưng chẳng ai mua vì trường chưa đi vào hoạt động .......
Các cụ toàn mua đắt nhỉ, khi có thông tin đầu tiền về thẻ này, gấu nhà em đòi mua lại của chị ở cơ quan với giá 40tr (cắt cổ), em không cho, bảo để từ từ tham khảo xem thế nào đã. Quả nhiên 2 tuần sau giảm giá không phanh, em mua được với giá: 6tr, sau đó lại gặp người quen cũng bán lại với giá đó. Như vậy Em mua được 2 thẻ với giá 12 triệu.

hanoipho83

Xe tải
Up F1 mới đc 13t, chắc em cũng ngâm cứu mua trước 1 thẻ học quá, các cụ cho hỏi, hạn dùng thẻ này bao lâu?

Đường bộ

Xe điện
Các cụ toàn mua đắt nhỉ, khi có thông tin đầu tiền về thẻ này, gấu nhà em đòi mua lại của chị ở cơ quan với giá 40tr (cắt cổ), em không cho, bảo để từ từ tham khảo xem thế nào đã. Quả nhiên 2 tuần sau giảm giá không phanh, em mua được với giá: 6tr, sau đó lại gặp người quen cũng bán lại với giá đó. Như vậy Em mua được 2 thẻ với giá 12 triệu.
Cụ gặp may vớ được mấy cư dân hoặc là hạng cỏ, hoặc là quá không cần tiền.

Doc

Xe máy
Cụ nào có bán em với giá 17 chiệu thì inbox cho em, em cần một cái cho F1