[Funland] Chất lượng đào tạo Trường THCS và Tiểu học Ngôi Sao Hà Nội đi xuống

sinichit52

Xe container
Các cụ tin đê. Vì các cháu bây giờ dùng ĐT, máy tính từ nhỏ, nhiều cháu dùng luôn máy tính để nhân cho nhanh. Nó thành 1 thói quen nên tính toán kém vậy. Các cụ có f1 nên cấm dùng máy tính, đt thực hiện phép +-*/ đến hết cấp 1 nhá.
Chuyện thật luôn ạ. Nhà em ngày trước bán hàng, trả lại khách tiền em hô to:100-50 bằng bao nhiêu. Con em đang ngồi học gần đấy vác máy tính ra bấm. Sau nó ngớ người ra và bảo 50 mẹ ạ. Nhìn chung bây giờ hs ỷ lại vào máy tính khá nhiều.

Demchinhhang.net

Xe container
Đọc cũng thấy sờ sợ. Trường công mà làm tiền 1 chút thì PH nhảy tango lên ngay, trường tư chỉ có lựa chọn nộp hay đứng ngoài cổng
Dao dịch dân sự tự nguyện :D.

fadco

Xe container
Chuyện thật luôn ạ. Nhà em ngày trước bán hàng, trả lại khách tiền em hô to:100-50 bằng bao nhiêu. Con em đang ngồi học gần đấy vác máy tính ra bấm. Sau nó ngớ người ra và bảo 50 mẹ ạ. Nhìn chung bây giờ hs ỷ lại vào máy tính khá nhiều.
Thế con em học công nó quen, toàn tính nhẩm tùe thằng dốt đến thằng khá, ko tính nhẩm được sao lại học NS được nhỉ:)))

V Dzung

Xe hơi
Cs2 ở đâu vậy cụ. Em đang chuẩn bị kế hoạch cho đứa t2 vào lớp 1 trg này. Em chưa biết gì.
Kim Văn, Kim Lũ - cơ sở vật chất thì hiện đại nhg chất lượng đào tạo thì chắc ko bằng cơ sở 1

V Dzung

Xe hơi
Con e xưa học bên N Siêu, phụ huynh bị ký vào cái điều khoản ko đc ý kiến các vấn đề đạo tạo quản lý của nhà trường, đến năm học tiếp theo ban PH muốn có đề xuất vs trường về vấn đề gv cn thì bị nhà trường đập vào mặt cái điều khoản đã ký. Nên n sao vẫn còn thiện chí chán đấy cụ mợ ạ.
Ngôi sao cũng vậy thôi bạn!

sinichit52

Xe container
Thế con em học công nó quen, toàn tính nhẩm tùe thằng dốt đến thằng khá, ko tính nhẩm được sao lại học NS được nhỉ:)))
Con em tính nhẩm được nhưng nó bảo dùng máy tính quen rồi. Nơron thần kinh dùng để suy nghĩ chứ không phải để tính nhẩm. Khi đó nó đang ôn thi vào 10, cách đây cũng khá lâu rồi.

V Dzung

Xe hơi
Con mình học ngôi sao cấp 1 và c2 đỗ cs1 cả NS Vl cả achimes trung yên và tiếp tục học ngôi sao, lớp con mình và bạn con mình thì không như bạn của bạn nói, các cô rất quan tâm tới chuyện học của trẻ, bạn nào học kém thì hàng tuần phụ đạo tại lớp sau giờ học, hàng ngày cô nhắn tin vào nhóm Zalo nhờ bố mẹ nhắc con làm bài về nhà, cũng như những bạn chưa hoàn thành bài… thái độ cô giáo thì lễ phép với phụ huynh, chỉ cần hỏi lên nhóm là cô sẽ phản hồi kể cả ngày nghỉ, năm nay để đỗ cs1 ngôi sao không hề dễ, mặc dù học sinh ns được cộng 3 điểm nhưng chỉ khoảng 50% dỗ cs 1 thôi, mình tiếp tục c2 ns là nhà gần trường con có thể tự đi học bố mẹ không phải đưa đón, con cũng không phải dậy sớm đi xe tuyến,
Con mình học lớp thường thì không biết trường làm tiền chỗ nào? Đề ôn c2 thì các con đều được học trên lớp, nhưng nói thật đề rất khó mình dân khối A mà cũng phải hỏi gg rồi nghĩ chán mới dám giảng lại cho con
Đúng là năm nay cs1 điểm cao, nhg chỉ học trên lớp mình khẳng định đề toán ko bao h làm đc trừ khi học ở trung tâm tài trợ cho kỳ thi học bổng nhé. Còn chuyện làm tiền ở đấy thì nhiều tỉ dụ trường arc nếu học ở trường thi học bổng xét tuyển cấp 2 ko mất phí nhg ngôi sao vẫn thu tiền học sinh đang học ở trường như học sinh bên ngoài. Bên cạnh đó con của trưởng ban phụ huynh mỗi lớp chắc chắn cs1 nên điểm cao là đúng rồi

fadco

Xe container
Con em tính nhẩm được nhưng nó bảo dùng máy tính quen rồi. Nơron thần kinh dùng để suy nghĩ chứ không phải để tính nhẩm. Khi đó nó đang ôn thi vào 10, cách đây cũng khá lâu rồi.
Lên lớp 10 ko bàn chứ aloanh quanh 5,6 mà ko tính nhẩm được nó hơi kì:)

Belat Missan

Xe điện
Theo phong trào thôi.
Em thấy chả đáng để phải chen nhau khi mất cả đống tiền như vậy.

fadco

Xe container
Theo phong trào thôi.
Em thấy chả đáng để phải chen nhau khi mất cả đống tiền như vậy.
Cái mất là cái tuổu thơ, thế giới quan của trẻ nó hạn chế rất nhiều khi suốt ngày phải học, ai đời c1 mà đi học kín ngày thì chơi lúc nào:-)

PhongFood

Xe điện
Cách đây 2 tháng em đón f1 đi học, ngồi chém gió 1 phụ huynh có cháu học lớp 5 cũng sử dụng máy tính nhiều nên vậy. Đến lúc các cô test đầu vào mấy phát hiện ra :)

sinichit52

Xe container
Em nghĩ lớp 10 hay lớp 5 cũng vậy thôi cụ. Khi mà ngồi vào bàn học cháu nào cũng kè kè cái máy tính. Nên chuyện lười tính nhẩm hoàn toàn có thể xảy ra ạ.

Tuongtien1977

Xe điện
Đúng là năm nay cs1 điểm cao, nhg chỉ học trên lớp mình khẳng định đề toán ko bao h làm đc trừ khi học ở trung tâm tài trợ cho kỳ thi học bổng nhé. Còn chuyện làm tiền ở đấy thì nhiều tỉ dụ trường arc nếu học ở trường thi học bổng xét tuyển cấp 2 ko mất phí nhg ngôi sao vẫn thu tiền học sinh đang học ở trường như học sinh bên ngoài. Bên cạnh đó con của trưởng ban phụ huynh mỗi lớp chắc chắn cs1 nên điểm cao là đúng rồi
Con trưởng ban pH lớp con mình còn trượt cả CS2 đây bạn, mình lần đầu nghe thấy trung tâm tài trợ thi học bổng? Con mình không học ở tt này mà học ở sky Đỗ Quang, học bổng thì nói thật tổ chức thi cho vui chứ cả 2000 cháu mà được vài xuất học bổng, mình thì rút ra một điều là học trường nào thì cũng do năng lực của con là trước tiên, sau đó đến quan điểm và quyết tâm của bố mẹ, làm tiền thì mình không thấy vì mọi khoản thu đều được niêm yết từ đầu, Thuận mua vừa bán

nidea

Xe tăng
Em nghĩ lớp 10 hay lớp 5 cũng vậy thôi cụ. Khi mà ngồi vào bàn học cháu nào cũng kè kè cái máy tính. Nên chuyện lười tính nhẩm hoàn toàn có thể xảy ra ạ.
Các kỳ thì học kỳ ai cho học sinh tiểu học mang máy tính vào hả cụ? Lớp 3 học phép nhân, cộng trừ tới trăm ngàn rồi?

herotran8

Xe tăng
Cấp 2 cụ cho cháu thi vào Nguyễn Tất Thành mà học. Bé nhà em đang học ở đó, rất ổn: học đều các môn, không học thêm, tham gia nhiều các clb, không phải đóng tiền gì ngoài tiền học và ăn, 1 tháng hết tầm 3,5 triệu.

sinichit52

Xe container
Các kỳ thì học kỳ ai cho học sinh tiểu học mang máy tính vào hả cụ? Lớp 3 học phép nhân, cộng trừ tới trăm ngàn rồi?
Đây đang nói đến tính nhẩm ạ. Vào phòng thi có giấy nháp để tính mà. Hãy cụ coi đặt tính rồi tính cũng là tính nhẩm.

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
E thấy các trường tư đang ngày càng bố láo, cứ vẽ ra để thu thêm t, trong khi chất lượng thì cũng chưa tương xứng, xoạch cái lại t, mặc dù e đang có con học ltv, chẳng qua nó gần nhà, cu con nhà mình nó ý thức tự học kém, trc đây e đã định ko cho vào! Còn đứa nữa sau cho học trường Công hết! Rẻ hợp lý! Trường tư nó như bố đời ý, tất nhiên chỉ mấy trg top ( toàn tuyển sinh những đứa học đc và pr)

chanquayxoan

Xe buýt
Mấy trường này tuyển đầu vào đã gặt đc các cháu có tố chất học tập, sau đó luyện.
Chứ như trường công, dạy 1 lớp đại trà, dạy đc các cháu nên người, văn võ song toàn thì mới nể.

OTheAh

Xe tăng
Thế là các bạn ở đây điểm cao vì giỏi hay điểm cao vì cày ạ.
Giỏi thật thì luôn là số ít thôi cụ, cày là nhiều F1 nhà e cubgx đang đau đầu đây bố thì muốn con học vừa phải vận động thể chất cân bằng mà mẹ thì muốn con vào toàn trường cày cuốc

OTheAh

Xe tăng
Các cụ tin đê. Vì các cháu bây giờ dùng ĐT, máy tính từ nhỏ, nhiều cháu dùng luôn máy tính để nhân cho nhanh. Nó thành 1 thói quen nên tính toán kém vậy. Các cụ có f1 nên cấm dùng máy tính, đt thực hiện phép +-*/ đến hết cấp 1 nhá.
Con e lớp 5 nó thi thành phố đợt vừa rồi cho vác máy tính vào phòng thi, ở nhà thì e cấm ko cho dùng vị sợ mất khả năng tính nhẩm