[Funland] Chất lượng adidas giờ kém quá các cụ nhỉ

Đại Bàng Xuống Núi

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Đây em đăng nghía mà kg biết bao giờ giảm nhỉ, tất nhiên mua giá đó cũng kg vấn đề nhưng canh sale được như cụ mới thích.
E đảm bảo e bán rẻ hơn đặt về từ cac web, có hàng ngay lại dc thử :)), quần kia e đang bán 1,1tr, áo tầm 750k
Các mẫu đẹp thì web chả bao h seo đâu vì bán nhanh hết làm j còn, toàn mẫu ít người mua và size to , thực tế luôn thế
Cụ mua web thi chờ 1 tháng cộng thuế phí ship, cân nặng mới ra giá thực
E từng tự thử mua hết các web rồi
Các mẫu giảm sâu toàn mẫu không mặc đc vì to hết size hoặc mẫu ít người thích mới giảm

Chỉnh sửa cuối:

Đại Bàng Xuống Núi

Xe tăng
Ở trên em hỏi cụ xem tem đấy có phải tem xịn ko ấy mà.
E nói e ko nhìn lưỡi gà là tem bao h mà
Vì nhìn cái đấy ko thể hiện đc j
Mà nhìn vào cái khác như e nói

Đại Bàng Xuống Núi

Xe tăng
Có đôi em chạy vài nghìn km rồi mà ko xi nhê gì, đế continential chỉ mòn, vẹt, phản hồi, hấp thụ lực kém đi chứ ko thấy bong đế, rách riếc gì cả. Hic phải nói quá trâu bò.
E đã nói ở trên là e chán vì nó lâu hỏng, trong khi e thích đổi liên tục cho đẹp
Có đôi e đi 10 năm , h e vẫn để chạy trong nhà, vất thì ko nỡ vì nó êm, mỗi cái 10 năm nhìn cũ ko muốn ra đg
E đang đi tầm 20 đôi das

Milan1899

Xe điện
E đảm bảo e bán rẻ hơn đặt về từ cac web, có hàng ngay lại dc thử :)), quần kia e đang bán 1,1tr, áo tầm 750k
Các mẫu đẹp thì web chả bao h seo đâu vì bán nhanh hết làm j còn, toàn mẫu ít người mua và size to , thực tế luôn thế
Cụ mua web thi chờ 1 tháng cộng thuế phí ship, cân nặng mới ra giá thực
E từng tự thử mua hết các web rồi
Các mẫu giảm sâu toàn mẫu không mặc đc vì to hết size hoặc mẫu ít người thích mới giảm
Cụ nói thế là chưa chuẩn, thương hiệu lớn chứ có phải con buôn đâu mà làm ăn lởm khởm vậy được.

Sale là ngẫu nhiên kể cả hàng mới chứ không chỉ là hàng tồn kho hết size, hay mẫu không đẹp ít người mua, hết đợt sale là về nguyên giá hoặc giảm % ít hơn.

Hàng trên web VN tầm 3-7 ngày là nhận được, hàng nước ngoài từ 10-20 ngày là có. Hàng tại VN hay nước ngoài đều có thể đổi hoặc trả lại nếu không vừa ý, tất nhiên mua trực tiếp tiện hơn đỡ lằng nhằng mất thời gian và phí vận chuyển.

duyawa

Xe tăng
E có đi đâu đâu mà đá e có gần 2 chục đôi trong đó thể thao là 6 đến 7 đôi , đi xong e toàn cất hộp luôn chứ có đi phá giầy bao giờ đâu

Cụ mua đôi giày outlet tồn kho từ tận 2020 tới giờ là 3 năm thì nó chả rã keo rã đế.

thientudolong

Xe container
bong đế thì chắc das ngoài green market hoặc bitis thôi
chứ das thật e đang chạy 2-3 năm nay ko hỏng còn mua đôi mới :D

Fan gentra

Xe điện
giờ mua đồ auth hay fake thì cũng chẳng biết được ..ông phúc bán kapa toàn sale 50-60% ..về đi cũng được hơn năm ..giầy mà chăm chỉ giặt quá cũng vứt .lacos mua ở mỹ về đi có 6-7 năm đã bong đế =)) =)) =)) =))

wave-tau

Xe container
Nhìn vết mòn kia có thể luận ra thớt đi dáng nổ bô. :))

Đại Bàng Xuống Núi

Xe tăng
Cụ nói thế là chưa chuẩn, thương hiệu lớn chứ có phải con buôn đâu mà làm ăn lởm khởm vậy được.

Sale là ngẫu nhiên kể cả hàng mới chứ không chỉ là hàng tồn kho hết size, hay mẫu không đẹp ít người mua, hết đợt sale là về nguyên giá hoặc giảm % ít hơn.

Hàng trên web VN tầm 3-7 ngày là nhận được, hàng nước ngoài từ 10-20 ngày là có. Hàng tại VN hay nước ngoài đều có thể đổi hoặc trả lại nếu không vừa ý, tất nhiên mua trực tiếp tiện hơn đỡ lằng nhằng mất thời gian và phí vận chuyển.
e mua 1 năm đến mấy trăm bộ, nói j là thực tế,
Chả ai seo cho cụ mẫu đẹp về cái hết ngay, e chưa gặp bao h,

Cụ mua web, ko bao h đổi trả đc vì ko vừa ý nhá :))
Cụ chắc chưa đặt bao h, mấy cụ buôn nick chuyên nghiệp từ web nc ngoài về trên này luôn trả lời e là ko đc và đặt fai chờ 1,5 tháng mới có, e mua nhiều rồi

Chỉnh sửa cuối:

taiadau

Xe điện
-E mua đôi adidas boots đầu tiên là từ năm 2012 ở store adidas Timecity, đến năm 2022 mới vứt đi, đi lâu nó chỉ thỉnh thoảng bị bong đế, dán lại tý là ok. E đoán là do hồi đấy do ko đọc kỹ hdsd nên e hay ngâm giày đến mấy tiếng trong nc xà phòng trc khi đánh rửa, trong khi đó thì chỉ đc có 15' thôi? Mấy đôi Ultra Boots và 4DFWD sau này thì e sd cẩn thận hơn. Nói chung là giày adidas loại cao cấp chút thì đẹp, đi êm chân và cũng bền.
Cụ chắc chắn nhớ nhầm thời gian. Thứ nhất cuối tháng 12/2013 Time City mới khai trương và thứ 2 là cũng trong năm 2013 Adidas mới ra mẫu giày đầu tiên sử dụng công nghệ boost (đôi giày boost mà em thích nhất), energy boost, đôi giày đã đẩy Nike vào thế buộc phải nghiên cứu để ko bị bỏ lại trong công cuộc cạnh tranh về giày chạy bộ (và Nike đã thành công sau này với việc đưa thanh carbon vào đế giày, tạo ra trào lưu giày carbon cho đến tận bây giờ dù là das, asic, salomon, hoka,....)
Riêng dòng boost, có thể nói đến mẫu Ultra 2020 là chấm dứt cho việc tạo ra giày dành riêng cho chạy bộ, từ 2021 trở đi Ultra boost trở thành dòng giày thể thao đa mục địch rồi, đi chạy nhẹ nhàng, đi bộ, đi chơi,...
Em đã từng là fan của boost, từ energy boost, pure boost, response boost, supernova và sau này là các dòng ultra boost 1,2,3, 2019, 2020 và các dòng modify từ các mẫu chính. Chỉ từ khi ra mẫu 2021, quá xấu, nặng,...em mới bỏ và cũng là lúc chuyển sang các dòng carbon với chi phí vừa phải (trước đó các siêu xe carbon của Nike toàn 7,8 củ), giờ thì từ hơn 1 củ là đã có giày carbon để chạy rồi :D

Chỉnh sửa cuối:

Hự.

Xe điện
Cụ chắc chắn nhớ nhầm thời gian. Thứ nhất cuối tháng 12/2013 Time City mới khai trương và thứ 2 là cũng trong năm 2013 Adidas mới ra mẫu giày đầu tiên sử dụng công nghệ boost (đôi giày boost mà em thích nhất), energy boost, đôi giày đã đẩy Nike vào thế buộc phải nghiên cứu để ko bị bỏ lại trong công cuộc cạnh tranh về giày chạy bộ (và Nike đã thành công sau này với việc đưa thanh carbon vào đế giày, tạo ra trào lưu giày carbon cho đến tận bây giờ dù là das, asic, salomon, hoka,....)
Riêng dòng boost, có thể nói đến mẫu Ultra 2020 là chấm dứt cho việc tạo ra giày dành riêng cho chạy bộ, từ 2021 trở đi Ultra boost trở thành dòng giày thể thao đa mục địch rồi, đi chạy nhẹ nhàng, đi bộ, đi chơi,...
Em đã từng là fan của boost, từ energy boost, pure boost, response boost, supernova và sau này là các dòng ultra boost 1,2,3, 2019, 2020 và các dòng modify từ các mẫu chính. Chỉ từ khi ra mẫu 2021, quá xấu, nặng,...em mới bỏ và cũng là lúc chuyển sang các dòng carbon với chi phí vừa phải (trước đó các siêu xe carbon của Nike toàn 7,8 củ), giờ thì từ hơn 1 củ là đã có giày carbon để chạy rồi :D
Em hiện có cả UB 20 và 21 nhưng em không ưng UB lắm, dù là để chạy bộ hay đi bộ. Adidas em thích Adizero hơn. Đôi mua gần đây nhất là Adizero Adios Pro 3. Đôi đầu tiên là Adizero Adios RC 2. Để mỏng, ít hỗ trợ, dùng để chạy ngắn. Đây này giờ em vẫn dùng để đi bộ. Hồi xưa cũng dùng để chạy tập dưới 10km để luyện cổ chân. Giờ đế chỉ hơi mòn chút, vải phần cổ giày bị sờn và rách nhỏ 1 chỗ, còn lại chất lượng vẫn rất tốt. Mà giờ mở tủ giày ra đếm lại hoá ra tận 18 đôi, mà là rất nhiều đôi chán, ít đi em cho cho gọn tủ rồi đấy.

Milan1899

Xe điện
e mua 1 năm đến mấy trăm bộ, nói j là thực tế,
Chả ai seo cho cụ mẫu đẹp về cái hết ngay, e chưa gặp bao h,

Cụ mua web, ko bao h đổi trả đc vì ko vừa ý nhá :))
Cụ chắc chưa đặt bao h, mấy cụ buôn nick chuyên nghiệp từ web nc ngoài về trên này luôn trả lời e là ko đc và đặt fai chờ 1,5 tháng mới có, e mua nhiều rồi
Cụ cho là vậy thì em cũng không còn gì để nói, có vẻ cụ nghĩ chỉ mỗi cụ biết cách mua và mua nhiều :)

Đại Bàng Xuống Núi

Xe tăng
Cụ cho là vậy thì em cũng không còn gì để nói, có vẻ cụ nghĩ chỉ mỗi cụ biết cách mua và mua nhiều :)
E dựa vào thực tế vì e đang có 1 kho đồ
Và mua trên web rồi và các cụ bán trên off cũng nói e thế

dẫn chứng đầy đủ chứ ko fai ... tự cho là vậy
Không chỉ quần áo mà mọi đồ sale đều như thế
Còn 1,5 tháng là ít, cụ bán đồ ship web nc ngoài báo e 7,8 tuần như nhắn tin đây

Chỉnh sửa cuối:

thái tú

Xe tăng
E mua síp nhật về có 800k,đi hơn 1 năm rồi.gần như chỉ đi 1 đôi này thôi,vẫn ngon lắm chưa thấy rách ở đâu.

Isu_zu

Tháo bánh
Das và Nike thì mạnh về quảng cáo.
Nếu chạy bộ hay chơi thể thao, cụ tìm mua Asics, Mizuno, Hoka..hay New BL. Những hiệu này ít người biết nhưng rất tốt, ít hàng giả.

RAVA

Xe ba gác
-Chắc là e nhớ nhầm sang 2013 gì đó rồi? E mới ngó lại đôi adidas, tên của nó là Questar Boots, hồi đấy giá chỉ >1tr gì đó thôi, thế mà bây giờ toàn loanh quanh 5 củ. E lôi trong kho ra chụp lại cho các bác ngó xem sau 10 năm cái đế của nó ntn mà kêu là nhanh hỏng?

zzun_kute

Xe hơi
Các cụ mua hàng nếu muốn bền thì chơi dòng cao cấp nhất như UB hoặc 4D
Còn mấy dòng phổ thông hiện tại Adidas họ làm chất lượng cũng bình thường thôi, sale loanh quanh dưới 1tr rất nhiều.
Cá nhân e bán tầm trăm đôi cũng có nhiều khách phản hồi giày Adidas mà chất lượng kém nhưng thú thật với cccm là giày nhập Store như nào bán nguyên như thế, Store họ cũng mua xong là thôi không cho đổi, không bảo hành gì đối với quần áo giày dép.

duyawa

Xe tăng
Các dòng đại trà entry level, basics, standard của các hãng authentic giờ thì đều OEM hết cả thôi. Đến nguyên vật liệu còn giống nhau nữa là. Chỉ # về thiết kế chỗ này làm thân mũi, thì sang chỗ kia lại làm cổ giày... kiểu kiểu vậy.
Keo thì cũng toàn dạng lưu hóa 2-3 năm để ko ko xài là bắt đầu ố keo vàng khè rồi bong tróc. Nên ko có chuyện giày basic của Nike, Das hay giày mấy hãng Nhật là bền hơn các hãng # và ngược lại. Nói thẳng ra là cũng chả hơn j mấy hãng giày Tàu có tiếng #. Chứ chưa nói là mấy hãng C.Âu mà ít tiếng tăm #.