[Funland] Chấp nhận ( Nhường lại) vì năng lực kém

ADCSee

Xe tăng
Lý do quá bậy.

namson229

Xe điện
e ko đọc hết bài, nhưng xác định kiểu này là nô lệ của tàu cộng rồi, đời con cháu trả nợ, có khi phải bán đất, bán đảo.....xem nó làm đường sắt trên cao thì biết, chưa kể dự án thép thái nguyên (tàu thi công, dính 1 loạt quan chức tổng thép) và nhiều dự án khác

cyberskynet

Xe buýt
Em nghĩ con cái các Offer còn khướt, vì con cháu bọn lãnh đạo còn toạc đầu, tóe máu mới có ghế, chả cần chúng ta tẩy chay :P
Việc làm thiết thực nhất là giờ các cccm OF có đủ dũng cảm ko cho con cái vô cái gọi là cq Nn đi thì lúc đó chúng nó chơi với ma. Việc đơn giản nhất để tẩy chay đó, ko cần cao siêu gì.

Nợ đời 2

[Tịch thu bằng lái]
Việc làm thiết thực nhất là giờ các cccm OF có đủ dũng cảm ko cho con cái vô cái gọi là cq Nn đi thì lúc đó chúng nó chơi với ma. Việc đơn giản nhất để tẩy chay đó, ko cần cao siêu gì.
Khó cụ ạ. Chúng nó tăng quân đội, xxx ngõ hầu để bảo vệ đố chệ. Công viên chức bản chất nó cũng đâu có xấu cụ, mà đôi khi, chính bỏn cũng bị ép phải vào vòng quay tội lỗi đó. Nước nào chẳng có công viên chức?
Lỗi hệ thống là cực kỳ lớn và gần như không thể sửa chữa được nữa.

ATB

Xe buýt
Thằng nào chả đội vốn bác , thằng Nhật nó cũng khác gì kể cả thằng Hàn có điều nhà báo nó chỉ tập trung vao TQ nên bác thấy nhiều thôi.
Mịa, thằng nhật hay hàn làm có đội vốn nhưng it nhất công trình đúng tiến độ, chất lượng, còn đưa vào sử dụng đc, còn thằng tàu hỏi cụ giá cũng thế mà chất lượng thế nào cụ biết rồi đấy, nhật hàn làm thì công ty việt, người việt còn có việc mà làm, mấy thằng trung quốc làm, người mình làm đếch gì có việc. Nó mang cả nhân công, máy móc nó sang nó làm.

Tieu Phong

Xe tải
Cái này cụ nói chính xác! Có những HĐ xây dựng VAT hàng nhập khẩu do nhà thầu chịu (thời điểm ký HĐ mặt hàng đó thuế suất =0 nên bọn nhà thầu TQ OK liền vì có thuế cũng như không) sau thời điểm đó VAT điều chỉnh tăng 10% bọn CĐT còn đi cãi hộ nhà thầu TQ để đòi tăng thêm chi phí DA số thuế VAT đó để trả nhà thầu( số tiền này không hề nhỏ nó tương đương số tiền anh # bị mất trọng đại án OB) 1 chế độ tạo ra cơ chế cha chung không ai khóc nên có nhiều chuyện bi hài!
Thuế tăng thì phải trả cho nhà thầu là đúng rồi bác, vì bản chất VAT là bên xuất HD nộp hộ cho khách hàng ( ở đây là nhà thầu nộp hộ CDT)

Nợ đời 2

[Tịch thu bằng lái]
Tất cả là do dân bầu, cụ thấy có phải thế không:D
Đệch mịa, êm cóa bầu chúng nóa méo đâu lão. Chúng nó dí súng và còng số 8 vào, bắt người ta thừa nhận. Tộ xư!
Chính vì ko hiểu nên phải theo. Nếu cụ và nhiều người hiểu thì ngon lâu rồi. Trách mình trước
Dư êm nói ở chển, chúng dí nòng súng và còng số 8 vào bắt người ta phải theo thôi mà lão. Đa số người dân đều biết mà lão.

G810

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra thì cũng đúng thôi, mấy chú tư nhân tuổi tôm mà đòi đi mua công nghệ của nó.

Có những thứ đếu phải có tiền là mua được, cũng đếu phải mua được là về dùng được, lại càng đếu phải dùng được là hiểu và làm được.

Đấy, bảo cmn mấy thằng tư nhân đi mà làm điện hạt nhân cho nó máu. ;))

VinhcuuHN

[Tịch thu bằng lái]
Thuế tăng thì phải trả cho nhà thầu là đúng rồi bác, vì bản chất VAT là bên xuất HD nộp hộ cho khách hàng ( ở đây là nhà thầu nộp hộ CDT)
Giấy trắng mực đen cụ ạ! Trong HĐ ghi rõ giá thiết bị là giá ở chân công trình bao gồm tất cả các loại thuế phí. Nó tìm hiểm VAT lúc đó =0 nên giá bỏ thầu thấp. Với HĐ như vậy thì mọi khoản thuế phí nhà thầu phải chịu.

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Khó cụ ạ. Chúng nó tăng quân đội, xxx ngõ hầu để bảo vệ đố chệ. Công viên chức bản chất nó cũng đâu có xấu cụ, mà đôi khi, chính bỏn cũng bị ép phải vào vòng quay tội lỗi đó. Nước nào chẳng có công viên chức?
Lỗi hệ thống là cực kỳ lớn và gần như không thể sửa chữa được nữa.
Em biết có rất nhiều bạn trẻ có bố/mẹ làm rất to (nhấn mạnh là rất to chứ ko phải làng nhàng), cho các bạn đi du học bài bản. Giờ về nước các bạn nhất quyết ko kế nghiệp bố mẹ trong NN, mặc dù ghế đã dọn sẵn, bố mẹ lạy lục van xin chúng nó tiếp quản mà ko được. Vậy mới thấy giáo dục tiến bộ và sự cô lập từ bạn bè, từ xh nó thay đổi con người như thế nào.

Hư Không

Xe tăng
nếu thật thì cho em đcm chúng nó phát :(

Hư Không

Xe tăng
Lần công tác gần đây nhất, em ngồi bar nói chuyện với mấy em tay vịn, các em ấy còn ban ngày đi học tiếng Khựa đón đầu xu thế, các cụ offer ko thay đổi đi thì chỉ có chết :)

ATB

Xe buýt
Chắc gì đúng cụ nhà báo mình ko moi thôi , và một phần thì giá luôn bằng 1/2 hay 1/3 của thằng Nhật , cụ cũng biết thằng Tàu bây giờ trùm xây dựng rồi trả cho tụi nó mà ngang giá mấy thằng Hàn hay Nhật rồi nói .
Cụ có làm xây dựng không? Ma nói bằng 1/2 1/3 nhật hàn. Thằng tàu nó khốn lạn, lúc bỏ thầu thì giá rẻ đấy, nhưng vào làm thì nó mới tăng giá, cuối cùng thì cũng bằng. Thằng tàu làm thì thằng quan chức sướng mồm, còn nhật hàn làm cũng có nhung hạn chế, đó cũng là lý do quan chức luôn thích tàu làm,

quangp5

Xe điện
Chia đường ra thành nhiều khúc, mỗi thằng làm 1 khúc. Bài học từ câu chuyện bó đũa từ hồi học lớp 2 mà không nhớ à

xe rùa 2012

Xe container
1000 năm bắc thuộc mới

nhưng đứa lào mang dã tâm b. án lước chứ?

Lão Long

Xe tăng
Giống cái tàu điện trên không thôi. Đội vốn cả chục lần thì mới có cái mà chia nhau, hợp tác với Tàu thì nó mới có dv “lại quả” theo truyền thống.

Mũi tên bạc

Xe container
Cụ tin thì cụ cứ tin. Nhưng số ng ko còn tin đã quá nhiều, nhưng cũng có thay đổi đc gì đâu, cụ biết vì sao ko, vì số ng ít ỏi vẫn đang tạm gọi là tin đó tay đang cầm súng
Em cầm súng của em thôi cụ. Đủ loại các cuộc cm ở thế kỷ 21 lại càng làm em tin hơn. Xuất khẩu da^n chu? Của Mỹ làm cho ng dân các nc đó đã thấm r. Syria là một ví dụ, cả thế giới muốn lật thì sau một thời gian chiến tranh ng dân quay sang ủng hộ chế đ ộ độ c tà.i!