Chập chững đầu tư bất động sản mong các cụ chỉ giáo ít kinh nghiệm

ducati 848

Xe đạp
1 tỷ đổ lại thì cụ nên tìm mấy cái chung cư đang xây (tìm chủ đầu tư uy tín chút), mua lúc đang xây dựng và bán lúc gần bàn giao nhà. Sau đó tích lũy dần chứ vốn 1 tỷ khó làm nhà đất và lại còn sửa chữa cải tạo lại nữa thì e rằng không đủ
1 tỷ là em định hướng vào phân khúc đấy thôi cụ ạ , còn vốn thì em có thể xê dịch thêm được :D với cả em hướng đến là nhà đất thui chứ chưa nghĩ đến mảng cc ... chắc tại nghề của e nhìn nhiều cc quá rồi thành ra lại hơi sợ ... hihi :D

HungcuongIVB

Xe hơi
Ôi giờ vẫn có chỗ chung cư lãi vậy à cụ, sao quanh em cc toàn cắt lỗ thế này
Về cơ bản lúc cụ mua khi nó đang xây dựng và bán lúc đã giao nhà thì vẫn có lãi, cái này tùy khu vực và chủ đầu tư (loại trừ Vin nhé cụ).

Ndt.0981311505

Xe buýt
Kính chào các cụ.

Đầu tiên là em xin gửi lời chúc sức khỏe các cụ . Chả là em năm nay cũng gần 3 chục tuổi rồi. Hiện tại thì em đang là kiến trúc sư chuyên về nội thất. Công việc cũng ổn định , thu nhập mỗi tháng cũng tạm ổn, nhưng mà cái nghề này nó bán sức quá mà không biết bao h mới giàu được nên em bàn với vợ quyết định sang năm nghỉ ở cty chuyển sang đầu tư vào mảng bất động sản . Cụ thể là tìm mua nhà cũ r sửa sang lại đem bán. Ngoài kinh nghiệm sửa chữa cải tạo nhà cũ ra thì kiến thức của em về mảng này ko có nhiều . Dự định ban đầu của em là sẽ đầu tư vào những căn nhà nát , c4 tầm 1 tỷ đổ lại . Hôm nay em xin phép lập thớt để hỏi các cụ trên này đã có kinh nghiệm về mảng này rồi cho em một ít lời khuyên với ạ. Cảm ơn các cụ đã ghé qua thớt của em :D :D
Cái này ngoài có duyên cụ thẩm định giá rất rất tốt nữa. ĐỒng thời đó cụ đã làm kts rồi nên phần thiết kế ntn cho tối ưu nhất thì chắc cụ đã nắm được ổn rồi. Vì xoanh quoanh không gì ngoài Ngon, bổ rẻ cả đâu cụ ạ.

Kính chào các cụ.

Đầu tiên là em xin gửi lời chúc sức khỏe các cụ . Chả là em năm nay cũng gần 3 chục tuổi rồi. Hiện tại thì em đang là kiến trúc sư chuyên về nội thất. Công việc cũng ổn định , thu nhập mỗi tháng cũng tạm ổn, nhưng mà cái nghề này nó bán sức quá mà không biết bao h mới giàu được nên em bàn với vợ quyết định sang năm nghỉ ở cty chuyển sang đầu tư vào mảng bất động sản . Cụ thể là tìm mua nhà cũ r sửa sang lại đem bán. Ngoài kinh nghiệm sửa chữa cải tạo nhà cũ ra thì kiến thức của em về mảng này ko có nhiều . Dự định ban đầu của em là sẽ đầu tư vào những căn nhà nát , c4 tầm 1 tỷ đổ lại . Hôm nay em xin phép lập thớt để hỏi các cụ trên này đã có kinh nghiệm về mảng này rồi cho em một ít lời khuyên với ạ. Cảm ơn các cụ đã ghé qua thớt của em :D :D
Em thấy hiện nay tài chính còn ít thì đầu tư BĐS ở khu vực Q9 là nhiều tiềm năng nhất bác ạ. Dự án đang nhiều mà vẫn chưa thành hình nên vẫn còn giá tốt. Còn nếu mai mốt tài chính lên 1 chút thì em thấy đầu tư nhà phố rất hợp lí. \m/\m/