Chào các cụ, mợ OF, em rời hanoi vào vũng tàu ạ!

berryfun

Xe điện
Chúc mừng cụ có quyết định sáng suốt. Chúc cụ may mắn.

anhkhoihn

Xe tăng
hi 17 năm rồi cụ sẽ rất nhớ hà nội cho mà xem
Em sinh ra và lớn lên ở HN, một thời gian dài em sống ở nước ngoài luôn nhớ khắc khoải về HN, ấy vậy mà về HN sống mấy năm không chịu nổi lại dạt vào miền trung, có lẽ do HN ngày nay quá ngột ngạt khó sống ( không phải do Money ) mà lần đi xa này em hoàn toàn không muốn quay về HN. Vì còn mẹ già nên hàng năm Tết em đều phải đưa vợ con về HN, góp vui với các Cụ mẩu chuyện sáng 30 năm vừa rồi để các Cụ thấy tại sao em không muốn sống ở HN
Sáng ba mươi Tết, em mượn cô em gái cái xe Vios để đi lễ chùa mấy ngày Tết, vừa về đến nhà thì Gấu gọi điện ra siêu thị chở cho ít đồ, em quay xe ra đường, ngõ nhà em hơi nhỏ, chỉ 1 xe đi vừa thôi, từ ngõ ra đến đường khoảng 50m. Khi sắp ra đến đường thì thấy 1 xe Kia đi vào. Vì lùi lại thì rất xa nên em nháy đèn xin đường mấy lần..... rồi mở kính ra :
EM : anh ơi làm ơn lùi xe để em ra thì anh mới vào được chứ
Kia : .................. làu bàu
em không hiểu anh ta nói gì, liền mở cửa xe ra ngoài xem sao , và em thật sững người không tín vào tai mình nữa khi nghe
Kia : Bố mày không lùi thì tính sao đây
Ôi thôi máu dồn nên não, thú tính trong người lại trỗi dậy, không kìm chế được nữa em thò tay qua cửa xe hắn đấm cho 1 phát vào mồm.......
Rồi mọi người chạy ra can ngăn nên em thôi, hóa ra thằng trẻ trâu mới ở đâu chuyển đến, nó quen bắt nạn mấy anh bảo vệ ở đấy rôi nên hôm nay lại quen thói làm bố đời................
Vào trong này mấy năm rồi chưa lúc nào em nổi điên như thế,thật may mắn cho em và gia đình khi chuyển vào sống ở trong này các Cụ ạ

hapricorn

Xe tải
Em sinh ra và lớn lên ở HN, một thời gian dài em sống ở nước ngoài luôn nhớ khắc khoải về HN, ấy vậy mà về HN sống mấy năm không chịu nổi lại dạt vào miền trung, có lẽ do HN ngày nay quá ngột ngạt khó sống ( không phải do Money ) mà lần đi xa này em hoàn toàn không muốn quay về HN. Vì còn mẹ già nên hàng năm Tết em đều phải đưa vợ con về HN, góp vui với các Cụ mẩu chuyện sáng 30 năm vừa rồi để các Cụ thấy tại sao em không muốn sống ở HN
Sáng ba mươi Tết, em mượn cô em gái cái xe Vios để đi lễ chùa mấy ngày Tết, vừa về đến nhà thì Gấu gọi điện ra siêu thị chở cho ít đồ, em quay xe ra đường, ngõ nhà em hơi nhỏ, chỉ 1 xe đi vừa thôi, từ ngõ ra đến đường khoảng 50m. Khi sắp ra đến đường thì thấy 1 xe Kia đi vào. Vì lùi lại thì rất xa nên em nháy đèn xin đường mấy lần..... rồi mở kính ra :
EM : anh ơi làm ơn lùi xe để em ra thì anh mới vào được chứ
Kia : .................. làu bàu
em không hiểu anh ta nói gì, liền mở cửa xe ra ngoài xem sao , và em thật sững người không tín vào tai mình nữa khi nghe
Kia : Bố mày không lùi thì tính sao đây
Ôi thôi máu dồn nên não, thú tính trong người lại trỗi dậy, không kìm chế được nữa em thò tay qua cửa xe hắn đấm cho 1 phát vào mồm.......
Rồi mọi người chạy ra can ngăn nên em thôi, hóa ra thằng trẻ trâu mới ở đâu chuyển đến, nó quen bắt nạn mấy anh bảo vệ ở đấy rôi nên hôm nay lại quen thói làm bố đời................
Vào trong này mấy năm rồi chưa lúc nào em nổi điên như thế,thật may mắn cho em và gia đình khi chuyển vào sống ở trong này các Cụ ạ
em cũng thật không thể hiểu nổi sự vô ý thức của một bộ phần khá lớn người dân đang sống ở HN.. một thời gian ở trong nam, có dịp mới quay lại HN mà em thấy như xứ loạn :-< đèn xanh đỏ có khá nhiều người k chấp hành, mũ bảo hiểm cũng không đội, cá biệt có không ít ô tô cũng rình rập k có công an là vượt đèn đỏ :-< em thấy thèm sự thân thiện và hiền hòa của người dân trong nam quá, gần hơn, thì ngay ở Đà Nẵng em cũng có cảm giác an lành đó..

Linh_piano

Xe điện
Thôi, thôi, các cụ đừng review nữa. Cháu thèm! :((

Cải tiến

Xe đạp
Sau 17 năm sinh sống ở hanoi, bao kỉ niệm buồn vui, thăng trầm gắn liền với mảnh đất thủ đô trên bước đường lập nghiệp của bản thân. Ngày 15 tháng này em đã quyết định di cư vào thành phố vũng tàu, cho tiện công việc và cuộc sống cũng tốt và dễ thở hơn. Từ nay hanoi sẽ bớt được 1 người, cảm ơn những chính sách của anh # đã tiếp thêm động lực để em nói lời chia tay với hanoi yêu dấu. Em kính chúc các cụ mợ OF và gia đình ở hanoi sức khỏe, thành đạt, luôn gặp nhiều may mắn trong cuộc sống.
Mượn tạm lời cụ chủ thớt. có lẽ vài ba năm nữa e sẽ dùng...
Anh # và bác Cỏ luôn đúng, lỗi là tại chúng em không hòa nhập được.

AWD

Xe hơi
28 Trần Hưng Đạo, chỗ các cụ chửi mỗi lần tăng giá
Một quyết định chẳng dễ chút nào...vừa lập nghiệp thì chẳng nói. Đằng này, đã bao thứ đèo bòng ở chốn cũ. Cụ còn đơn giản hơn ông bạn em vì công việc vào có sẵn. Bạn em, năm kia, chỉ vì f1 mắc bệnh về hô hấp, 2 bố con khăn gói vào. Gấu không vào và tiếp tục ở Hn làm vì phản đối. Bạn em vào thuê nhà, tìm việc, bắt đầu lại từ số không. Sát Tết đó em vào chơi, mừng lắm. Lúc về, mình đứng trên tàu cánh ngầm nhìn nó cứ đứng trên bờ muốn khóc...giờ thì cũng đã tạm ổn rồi vì gấu đã vào
Em khâm phục nghị lực những người như nó và cụ. Chúc cụ tạo dựng được cơ đồ nơi quê mới

chandai.toinack

Xe điện
hôm nào rảnh, em chạy xuống VT vodka với cụ nhá, khổ tóa, thời sv có anh giai VT tán mà ứ thèm, cứ mê mệt HN cơ, mê đắm đuối luôn, chẹp chẹp, giờ mới có năm về hai lần mà đã chán HN rồi, cơ mà, kụ vào Nam rồi, Tết cụ sẽ nhớ HN lắm đới, em ở trong này quanh năm được, chứ Tết mà ko về HN là em mất vui...................
..........
chẹp, năm nay vé máy bay tăng lên 4.5tr one way thì đời em toi

NghiaRex

Xe điện
Chúc Cụ lên đường may mắn, vẫn vào OF chém gió với anh em đều đều là được. Mỗi tội đi off hơi xa nhỉ.
Lo gì, trong đó có chi hội SG sắp thành lập mà ;))

khonghighe

Xe tải
chúc mừng cụ chủ ,chúc cụ di cư thành công,thỉnh thoảng cụ cứ pót vài nhận định gold cho em đỡ nhớ cụ nhá :D
em suốt từ năm ngoái cũng muốn vào SG sống đây nhưng cứ bàn đi bàn lại mà chưa dứt khoát được,haizzzzzzzz.

provtc

Xe container
Haiz em cũng có ông anh bán nhà hà nội vào sài gòn ở rùi, bán cái nhà ở hà nội vào đấy 1 được cái nhà hơn thế và mua được con ô tô đi vi vu, ngày nghỉ cuối tuần toàn thấy lão ấy gọi điện bảo anh đang đi chơi..v...v..mà trong đấy nhiều chỗ đi chơi lắm, sống cũng thoải mái ít bon chen đấu đá nhau

peroxide

Xe buýt
Dù chẳng quen cụ chủ thớt tuy nhiên tâm trạng em tự nhiên lại hụt hẫng giống tiêu đề thư của sếp em gửi em cách đây 1 tháng " thank you and goodbye"

_MBBG_

Xe điện
công lực của thằng # này thâm hậu thật,bớt đi một người rồi đới.

dativu

Xe điện
Trước đây em cũng có con bồ ở VT, nên cũng nhớ VT. hê hê. Nhưng bãi tắm dơ quá.

MiTa

Xe lăn
Lại 1 người nữa cất bước ra đi....... :P em đùa tí thôi. Chúc Cụ ổn định cuộc sống và công việc. Mà toàn các Cụ dầu với chả khí thì muốn đi đâu chẳng được. Em xăng nó dọa sắp tăng đã teo hết cả rồi thì có mà đi.....tây thiên. Thứ 3 em ra VT Cụ chủ mời em cf nhá?:D

ateric090

Xe tải
Em bị gia đình ép ở Đà Nẵng mà em chả có thích, dù j thì j quan điểm của em thì nơi mình sinh ra và lớn lên vẫn cứ nhất.
Chưa kể còn nhà ngoại ( tương lai ) ở ngoài đó nữa chứ ah.
Đi thì đâu có phải đi đc ngay ah:|

blackberryvietn

Xe buýt
Cụ không nể anh em OF thì cũng nên ở lại ít phút nâng 1 ly với anh # chứ. Mừng cụ :)

COROLA ALTIS

Xe buýt
Hic! Càng tham gia OF Em càng cảm thấy đây đúng diễn đàn thân thiết mà Em ko thể rời xa được, tuy là diễn đàn ảo nhiều người chưa biết nhau, nhưng bằng những lời chia sẻ chân thành cũng làm ấm lòng mình! Một lần nữa Em chân thành cảm ơn các cụ! Cũng từ OF Em đã có được những người bạn tốt chơi vô tư ! E tuy vào định cư vũngtau nhưng nhà Hanoi e vẫn để đó, cho người thân ở trông nhà, cũng như lấy chỗ thỉnh thoảng về thăm Hanoi! Cụ nào vào vtau cứ ới Em nhé, cuộc đời thêm bạn thêm vui mà!