Chào các bác OF, em đi...

taductoan

Xe điện
Bác này theo su ma khò rồi, sang năm giật giải vlv đây??????????

El_Flaco

Xe máy
Hum qua tự dưng hỏi mình "wave đuôi cá bây giờ bao tiền hả chú?" hóa ra là như này.
Lẽ nào lại thế? :(

sontt

Xe buýt
Một quyết định thật khó khăn nhưng vẫn phải có: Em chả chơi đây nữa :'(

Các bác chơi đây có lẽ chỉ mới biết Hải Kar là một thằng chạy offroad điên cuồng với kinh nghiệm 17 năm lái xe dắt đít. Nhưng vẫn còn một Hải Kar khác mà có nhẽ không phải ai cũng biết.

Ừ, có gì lạ đâu "triệu người quen có mấy người thân?". Nhỉ?

Chuyện bắt đầu như đã với bao thằng giai tân đào hoa khác, gái mới quen sau những mộng mị, loá mắt trước hào quang (mà thế giới anh tẹc nét đã ban tặng cho gã giai sinh-ra-trong-rơm-trong-rạ là em), chợt lấy lại chút đời mà hỏi: "Hải, anh có gì? Một câu hỏi nghiêm túc".

"Anh à? Anh có mọi thứ. Chất đực. Chất điếm. Một thằng làm ra tiền, nhiều tiền - nhưng không bằng Sontt :P, nhưng anh đe'o giờ có tiền cả!"

"Cuộc sống anh rồi sẽ như nào khi anh suốt ngày 'ăn cơm nhà vác tù và hàng tổng' thế?"

...

Một câu hỏi khiến em, thằng giai tân 36 tuổi, không khỏi phải suy nghĩ thật nghiêm túc.

Trở về một mình. Cơm bụi. Chút buồn. Lên Facebook viết một entry: "Cơm nhà"

Lâu toàn ăn cơm bụi. Hôm nay cũng thế.

Lại nhớ ngày xưa.

Nhà 5 anh chị em. Bữa cơm rau muống, mắm cáy, hôm nào sang có thêm tý bơ PAM - đồ viện trợ các bạn quốc tế những năm 80. Tất cả bày biện trên cái mâm gỗ vuông – nhà có mâm tròn bằng nhôm chỉ dùng khi có cỗ. Đồ ăn có vậy mà thằng Tý, là mình, vẫn “ăn như tát nước vào mồm”, anh trai bảo thế.

Nay lớn. Ngồi giữa một Hà Nội không lạ chẳng quen, ăn hẳn mấy con tôm tướng, “cơm bưng nước rót” bia riệu tuỳ thích; nhưng đôi lúc, như giờ, chẳng thấy ngon. Nhớ có lần bu mình bảo “Gớm, chán! Rồi đến lúc có của ngon lại chẳng ăn được. Nhai gì cũng như rạ cả”. Có nhẽ bu bảo ấy là khi người ta không còn khoẻ.

Cu Tý của bu giờ to đùng, khoẻ như trâu nhưng đã thấy của ngon như rạ. Hay bu lại nghĩ cả đến lúc Tý nó một mình?

Nhớ bu thế. Nhà xưa giờ lạnh lắm. Bu mất rồi…
Lại nhớ bữa cơm nhà…

Buồn thế…

Rau Gu gồ rõ chán! Chả thích mấy

Ồ nhưng quả thực đàn ông đ'eo nên có tâm trạng, chỉ nên có tiền. Nên thế!

Thế đấy. Đã đến lúc cần phải thay đổi. "Thiên hạ nhân, thiên hạ tài", vắng em, các bác vẫn có thể vui. Ít nhất, giờ các bác đã có GAZ - em hay đùa là đệ, đủ sức cáng đáng những việc lớn, những thú ăn chơi mà bọn bất tài thường lên giọng đạo đức "sao không để tiền làm từ thiện?"

Vậy thôi, rời bỏ OF hay thế giới mạng là quyết định khó khăn nhất của em. Nhưng em đã quyết. Em các bác không sợ sự thay đổi. Nếu thay đổi để tạo dựng một giá trị mới, em sẵn sàng; hơn nữa, một giá trị cho riêng mình, nên quá!

Chào các bác, em đi.

@GAZ: anh sẽ chẳng Diễn đàn, chẳng onl gì cả. Chú nên nhớ công sức anh em ta chạy vạy, lê la đánh đĩ, mua vui cho người ta thế nào mới được chức Mod mà kiếm cơm như nay. Giữ lấy cái mà làm, anh biến đây. Chuyện sau.
Đi đi em, rồi quay về nhé.
Lúc nào có cô dâu anh làm lái xe đám cưới cho mày.
Anh không biết chạy offroad, không biết lên dốc, phi đèo...
Nhưng chạy trong phố 3 năm không dùng đến bảo hiểm....

Một quyết định hay, và đúng, và thế mới là Kar.
See U soon(k)

ngaynha

Xe tăng
Đi đi em, rồi quay về nhé.
Lúc nào có cô dâu anh làm lái xe đám cưới cho mày.
Anh không biết chạy offroad, không biết lên dốc, phi đèo...
Nhưng chạy trong phố 3 năm không dùng đến bảo hiểm....

Một quyết định hay, và đúng, và thế mới là Kar.
See U soon(k)
Cụ Son 2 ti lên tiếng roài. Các cụ yên tâm đi. Có đi mới có về chớ ạ :41:

Okane

Xe container
Hehe,

Hay mụ Kar đang nghĩ hôm nay 1/4 ?

Mỗi người có 1 quyết định riêng, nếu mụ Kar đã quyết ra 1 hòn đảo nào đó làm Chúa Đảo cùng với 1 cô vợ xinh đẹp thì các bác cũng nên ủng hộ :)

Rồi đến lúc nào đó, ai cũng phải rời cuộc chơi, và sẽ nói: "thôi, thế là e đi" :'(

saigonvw

Xe tăng
@ Kar ! Đừng giỡn nhột nghe cha ! :102:
( Ủa mà thằng chả có online léo đâu mà nhắn :21::21::21: )

sv_ngheo

Xe điện
Đi nghỉ vài ngày nhân dịp 30-4 và xả hơi sau VLV thôi, các bác chờ mà xem :)):)):)):)):))

Thichtat

Xe tăng
Em lính mới đọc tâm sự của bác KAR không rõ sự tình, nhưng em thiết nghĩ bác đã tâm huyết bao lâu để có một OF như ngày hôm nay, không nên để ý kiến của một người mà từ bỏ tất cả. Cái vụ em em lại liên tưởng đến cái thuật dùng binh giết người không dao của Khổng Minh thời Tam Quốc bên tàu quá!

Em ít tổi hơn bác KAR, nhưng em biết ở tuổi bác mà bị đánh đúng vào tâm trạng là dễ đổ vỡ, nó dễ vỡ như "pha lê" mà em đọc thớt này ít nhiều hiểu được nguyên nhân của sự việc.

Ra đi để tìm một cuộc sống mới tốt hơn thì anh em OF đều ủng hộ bác, nhưng đâu cần phải rũ bỏ OF như vậy, mong bác suy nghĩ kỹ!

30F8948

Xe máy
Đang lái xe trên đoạn đường này: 30 (23 lái chính và 7 lái phụ)
30F8948, cap8, Cà chua chín, darkknightvn, digital_copier, DOLA, dunghtbt, duyson_bacsy, El_Flaco, loinuoc, Ney, nguyenhoangtam, noza, Sa mạc, taihv, Thichtat, TYPN, vua_luoi, ZIC

Cơ mà không có kụ Kar

FeRAM

Xe điện
Em cũng đi đây ạ. Các bác về sau nhé, :21:, em về trước.

chauchau

Xe điện
đã "EM ĐI ĐÂY", quân tử ra đi đầu không ngoảnh lại. Chắc chảng đọc được mấy dòng ngậm ngùi của OFers nhỉ....

Offroad không có Kar...:^):^):^):^).

Mà Kar không có offroad thì cũng mất m i a nó nốt ít chất Đực còn lại.

Vậy là yên tâm, kiểu gì cũng quay đầu về núi.

Bẩn Chầy

Xe buýt
Kính các cụ:
Quả thật là em cũng vừa đi off chui với mấy cụ OF nhà mình cũng hơi có tí men em xin chân thành có đôi lời như này ạ:
Khi hay tin VLV được tổ chứ cũng là khi em háo hức biết chừng nào, niềm đam mê xe hơi bấy lâu nay của em đã được thỏa mãn, biết bao khát vọng, biết bao nỗi mong chờ một màn trình diễn oai hùng của các anh em OF. Đến với cuộc thi VLV với tư cách là khán giả em không hề quen biết ai trong số những VĐV của VLV ngoài một tên tuổi chưa nổi trong giới offroad, đó là B_e một thành viên của BVC, nhưng sau một số lượt thi đấu của một số VĐV, thì trong mình chỉ một nỗi sợ sệt và một niềm thán phục tinh thần, bản lĩnh offroad của các cụ nhà ta và chưa đủ tự tin để đặt niềm hi vọng chiến thắng vào một VĐV nào cả, đi cùng trong đội cổ vũ của em là một member nữ cũng có bề dày thời gian tham gia trên diễn đàn trên OF có nói với em là anh phải chờ xem anh Hải Kar thi, anh ấy chạy khủng lắm, một trong những người nổi tiếng trong offroad của OF, và việc gì đến cũng phải đến, khi đến phần thi của anh Hải Kar cũng là lúc em được chứng kiến một phong cách hoàn toàn khác biệt từ tiếng nẹt pô, cho đến từng cú nhấn ga tiến vào vách xuất phát,tuy nhiên trong bài thi của mình cũng có thể do một vài lý do ngoại lệ hay do yếu tố tâm lý của những người nổi tiếng mà phần thi của anh có phần có phần không hoàn hảo tuy nhiên trong cái khái niệm offroad thì Hải Kar vẫn là cái tên em được nghe nói đến nhiều. vậy mà giờ đây hậu VLV lại nhận được những bài viết đầy tâm sự này của anh thật sự em chưa hiểu rõ lý do tại sao anh lại từ giã offroad cũng như từ giã OF. Chắc cụ Kar cũng đang có men như em?

hoangyenF430

Xe tăng
nghe xong văn này chắc bác Kar sắp lấy vợ rùi :^):^):^)

3G

3Bugi
là một thành viên mới vào OF,thật sự là chơi với anh em đã lâu thì mới có nick 3bugi.em vẫn nhớ lúc Hai Kar sách một cái valy ra lối cũ cafe,em có hỏi -anh đi đâu đấy-Hai kar -anh đi Châu Âu 3 tháng-chụp ảnh vui chơi.Khẳng khái,đầy tự tin anh đã cho tôi cảm giác Thật,cá tính,và hơi ĐiÊN một chút,nhưng anh nói anh ra đi.hèn quá!người tôi đã từng ngồi càphe cùng,đã lên buổi tối hôm trước ở VLV không phải người như vậy-theo tôi!người mà tôi gặp rất nhiều lần nhưng chưa bao giờ là quen thân-một tấm gương mà tôi cũng chẳng bao giờ nói là Thân.hãy Xõa đi anh,hãy Tỏa đi anh nhưng rời bỏ một niềm đam mê, một niềm vui lớn như OF là điều không thể đối với anh:77:anh bỏ là em bỏ đấy.em bảo Giang trọc roài,bem em luôn nếu điều anh nói là sự:77: