[Thảo luận] Chẳng nhẽ XXX lại như thế ư ?

xebokeooto

Xe tăng
Cụ chủ thớt đã trả lời thế này ở thớt bên kia. mời các Cụ sang chem gió ợ:

Sự việc xảy ra ngày hôm qua e đã nói ở thớt '' Chẳng lẽ XXX lại như thế ư?'' rồi.Hôm nay hơn 10h thì e đt cho bác ấy để xem có thể bố trí cùng e ra ga ra để g/quyết nhưng bác ý nói là bận và không biết đến lúc nào mới rảnh.Nản quá e mới quay lại đ vị mà hôm qua bác ý dẫn e vào làm việc và mới phát hiện là bác ý không c tác ở đấy mà làm bsỹ ở bviện 198,bộ CA.Đến 14h chiều nay,e đt thì bác ý nói là vẫn bận c việc và g/quyết bằng cách sẽ trả e GPLX còn 5tr thì là tiền sửa xe và tiền xe mới bị đâm.E không chấp nhận và chỉ đồng ý trả tiền sửa xe thì bác ý bảo là bận họp và dập máy! potay thật.

bongbin đã sửa : 29-10-2010 lúc 16:46

http://otofun.net/showthread.php/198319-Nhờ-các-bác-giúp-đỡ!

nickbambie

Xe hơi
Cuối cùng thế nào nhỉ, vớ vẩn thật đấy, CA GT ma đòi ktra và phán lỗi vớ vẩn thì cũng phải sạc cho 1 trận chứ đưa giấy tờ ra làm gì

pupil

Xe điện
Cụ Đóng Bỉm có số đt của thằng này rồi, báo CA về tội cướp giấy tờ trái phép đi ! Cụ Long Nguyễn giúp 1 tay xem cha này là thằng nào?

LeTai1979

Xe cút kít
Là em nếu mà rút chìa khóa kiểu đấy em cứ hô cướp, cướp xem nó làm gì? Lằng nhằng gọi xxx gt ra giải quyết chứ sao phải xoắn?
Mi.a nó tưởng nó là ai mà có quyền làm thế?

Sau khi vào đ vị của bác ý việc đầu tiên là e xin lỗi và xin chịu mọi chi phí sửa xe( xe bác ý bị bẹp ba đờ sốc sau,không mở được cốp; rất may xe e chỉ bị cong biển số) nhưng bác ý bảo là bận không thể ra ga ra lúc này được.Vì xe của bạn nên e không thích dây dưa nhất là giấy tờ xe đang bị bác ấy giữ,muốn thiện chí g/q nhưng không được.Sau 1 hồi bác ý bảo bây giờ tao sẽ trả mày giấy tờ xe nhưng với đ/kiện mày đưa tao GPLX của mày và 5tr đồng,tao sẽ làm giấy biên nhận,mấy hôm nữa tao rảnh tao với mày ra ga ra g/q.Lúc đang làm giấy tờ bác ý chợt bảo:tao để laptop vừa mua hơn 15tr trên xe lúc va chạm nó bị hỏng cũng nên,chán quá e bảo bác ra xe k tra luôn đi.Trong lúc bác ý ra ngoài thì mấy lính của bác ý bảo: a dây phải ông này thì mệt rồi,ông ý abc,xyz lắm...Tưởng laptop gì hóa ra là THINKPAC của IBM,cũng may sau khi k tra nó không bị sao cả.Ra khỏi đ vị của bác ý thì đồng hồ chỉ 14h15,đến khoảng 16h e đt thì bác ý thầm thì: Chú đang đi bảo vệ mục tiêu,chưa rảnh đâu,giọng nói rất quan trọng. E cúp máy lòng buồn và thất vọng!
Nghe đến đây em tưởng lão kia làm ở Bộ tư lệnh Cảnh vệ rồi, cơ quan chắc gần cổng xanh cổng đỏ
Hóa ra không phải à

Chỉnh sửa cuối:

vihali

Xe container
Thì ra là vụ này, chiều nay chú Tôn có hỏi tôi nhờ tra biển con xe matiz bẩn ở Hàng Khoai.
tại sao cụ chủ thớt cư xử như ếch gặp cua thế, chả lẽ cả chặng đg di chuyển từ NCT lên HHT mà cụ chủ thớt ko nghĩ ra đc gì hay ho, để lên HHT lại nôn cho nó 5tr và GPLX ??/
Cụ xử thế này, tôi là tôi ko phục, mặc dù tôi có tra biển dùm cụ. Và nói thẳng, nếu là tôi, thằng xxx mất dậy kia phải nôn lại cho tôi, bét là 2 củ, tôi mới tha cho cái tội lăng loàn. Bằng ko, bố thằng ấy có là bộ trưởng bộ gì chăng nữa, nó cũng mệt, nâng lên hạ xuống chán với các cơ quan chức năng, ví dụ như thanh tra CA, Thanh tra ****.
Cụ dại quá, quá dại, ko còn từ gì để nói nữa.
Bức xúc thật, quá bức xúc khi cụ để nó rẻ rúng, dắt mũi cụ đi như vậy.

Cũng nên thông cảm với bác ấy cụ ạ. Mình gây ra lỗi nên không thể chủ động được. Lúc đó mà hùng hổ lại rách việc, các bác vẫn có cái để phê bình. Có lẽ bác chủ thớt ít va chạm (mà ai chả vậy, ban đầu đều từ lái non lên lái già thôi) nên xoắn quẩy khi gặp phải việc.

Em có thằng bạn, đi với nó lúc nào cũng dặn mấy chỗ ở đường Phạm Hùng lúc chưa bổ sung biển, bảo có gì thì gọi em ra nhưng khi bị gọi vào thì thần hồn nát thần tính, gặp xxx như chuột gặp rắn, phải nôn tiền ra. Như em lần đầu gặp cũng run lắm nhưng do cũng hay cãi khi làm việc nên cũng thử cãi lại xem, hóa ra là ăn điểm. Từ đó mới không ngại xxx nhưng cũng phải sau vài lần như thế mới bình tĩnh được. Được cái là vài lần đó em không bị mất tiền bao giờ vì xác định cùng lắm là nộp tiền, thu bằng chứ nó có tống giam mình đâu mà ngại.

khanhnguyen09

Xe container
Thực ra cụ chủ thớt cũng hiền, hai bên cùng cân bằng lực lượng thì chẳng phải sợ đếch thằng nào, cứ theo luật mà làm còn ko gọi XXX ra giải quyết.
Chỉ sợ gặp phải chó cậy gần nhà hoặc máu chó đàn thôi.

Loong Phoong

Xe điện
Nghe thấy mà nản, khệnh thế nhỉ

++Bear++

Xe hơi
em cũng hóng 1 vụ rất lâu rồi mới kể .hồi đó là năm 96 thì phải .hôm đó em đi xe thế nào gặp ngay 1 em SV xuống trường ở Việt Trì đi nhờ xe,mà em chỉ đến TQ thôi .em đành lấy quả 81 -86 50 CM3 của bạn đèo em nó xuống trường,đường thì xa ,mà em lại thích đủ thứ :)):)):)) nên đành phải phi như ...ko biết là mình đi trước 1 em 4 bánh của trưởng phòng CSGT hồi đó là tỉnh Vĩnh Phú các bác nhé (lúc đó trời tối ,tận dụng pha em 4b xoi đường ,chỉ lối :)) ) .em cứ vặn tý nữa thì xoay tròn cái tay nắm em 2b của thằng bạn :D gọi là có oánh võng oanh giường 1 tý :)) trước đầu em 4b khoang 20km . qua trạm cây 19 Việt Trì ko sao ,về đến đầu đường tàu thành phố tự nhiên thấy 1 em UOÁT phi cũng như em ,khéo còn hơn em chặn đầu xe lai :-o mấy chú xxx GT nhẩy xuống yêu cầu em cho kiểm tra giấy tờ .mà em thì máu quá ,đi vội ko cầm gì cả :((.em cũng mặc kệ ,vô tư .các chú yêu cầu em quay lại trạm cây 19 .lúc đó mới thấy đội ngũ SUZUKI 250 của các chú lượn hơi ghê để truy tìm em :)) (vì em đi quả xe đó biển 4 số hẳn hoi ,các chú quen là 4 b mới có bốn số ) nên ko thể tìm ra em :)).chắc ra chỗ có đèn cao áp mới xoi được :))..........đợi tý
lủng củng quá!!! chả hiểu kể cái gì...

CAP_bl

Xe điện
Vụ này bác chủ thớt đúng là phản ứng thiếu bình tĩnh. Đến giờ sự thể đã thế rồi, theo em, bác ghi âm vài cuộc điện thoại (làm sao để có xác nhận của phía bên kia là đã cầm giấy tờ của bác, đã cầm tiền của bác,...), sau đó làm đơn gửi cho cơ quan chức năng, gửi cả cho cơ quan bên kia, sau đó thử xem ai dọa ai nhỉ

nguyenphan80

Xe tăng
Giờ đi đâu cũng thấy ba cái thằng ranh con phun cái câu " mày biết tao là ai không " . Em thấy có thằng hai thứ tóc sắp lên ông cũng dùng . Nói chung xã hội loạn hết xx nó rồi

outbox

Xe đạp
sao không hỏi lại nó "Mày biết tao là ai không?" Cái loại hay lôi bảo kê ra doạ người khác thì gặp thằng to mồm hơn là vãi đ.ái ra quần.

namlieu102vnn

Xe điện
đến cái đoạn này thì khẳng định luôn rồi :( ,
Trong lúc bác ý ra ngoài thì mấy lính của bác ý bảo: a dây phải ông này thì mệt rồi,ông ý abc,xyz lắm...
chia buồn với chủ thớt , âu cũng là bài học xử lý tinh huống (hơi chát) . chắc chủ thớt mới lái + thêm xe mượn mới vậy , chứ lái lâu rồi mà va chạm thế này thì ko rễ rút được chìa khóa xe và cầm giấy tờ của mình (trừ xxx GT)

jeehoon

Xe tải
Con Matiz ghẻ mà lão đòi 5tr thì đúng là bác còn non quá.
khi va chạm:
1. Đôi bên cùng thương lượng.
nếu ko đc
2. Đánh xe vào gara, hết bn thanh toán.
nếu ko đc
3. Gọi xxx đến xử lý (hạ sách khi gặp Chí Phèo)

Youtube

Xe máy
Chuyện là thế này,11h trưa nay e lái xe ( xe này của bạn e) đến cơ quan cấp trên ở đường Nguyên Hồng,công việc xong xuôi về đến đường Nguyễn Chí Thanh đoạn gần ĐH Luật do 1 phút lơ đễnh e tông vào xe Super Matiz biển số 30U-05.. sự việc bắt đầu từ đây,một bác trên 50 tuổi mặc quân phục theo e hiểu là bên an ninh( áo bay,quần nâu,quân hàm quân hiệu đầy đủ ) từ trong chiếc xe bị e đâm hùng hổ lao đến mở cửa xe e giật chìa khóa điện,rồi thì (nguyên văn): Mày biết tao la ai không? mày có biết tao đang đi làm nhiệm vụ xyz :-L:-L:-L không?,mày có biết hôm nay là ngày gì không? giấy tờ xe của mày đâu? Tao mà gọi xxx giao thông thì mày sẽ bị thế này thế nọ 8-x@-:62:)( .Vì sự việc xảy ra do lỗi của mình nên lúc đó e luống cuống tìm giấy tờ xe nhưng chưa thấy mà bác ý thì cứ luôn mồm giục, e nói hay là bác cầm CMT của cháu rôi 2 bác cháu ra đoạn đường vắng phía trên để g/quyết thì bác ấy cười và gằn giọng: Mày nghĩ tao là ai hả? mày định lừa tao à? :-L.( ơ hay thế CMT mà ngành của bác ý cấp cho e để làm gì nhể:^) ). Rồi thì e cũng tìm được g/tờ xe,bác ý giật lấy,trả chìa khóa xe và ra lệnh cho e: Mày đi theo tao. Sau khi lòng vòng,loanh quanh,luẩn quẩn thì bác ý cũng dẫn e về đơn vị của bác ý trên đường HHT,vào đây lại tiếp tục có nhiều chuyện...
Khi có người hỏi:
- Mày biết tao là ai không?

Cụ bảo :
- Ơ, tao có phải là bố mày đâu mà biết được ! Mày phải hỏi mẹ mày chứ !

Sau đó cụ bỏ chạy, chạy cỡ 20m cụ ngồi thụp xuống thật nhanh - Nhớ đợi đúng lúc xe bus đi qua nhé !!!
(Hôm sau báo đăng, sẽ có thêm nhiều người biết nó là ai )

Chỉnh sửa cuối:

quangtayho

Xe container
Theo như bác tả thì ông này bên Cục An Ninh, Cục bảo vệ và HTTP hoặc Cục cảnh vệ.
Ông này mà gặp em thì ăn đòn đủ. (Em chẳng là ai, ko là sếp, hay quen người nào trong ngành). Nhưng cứ lấy luật ra mà phang.
Ông này quá láo, chỉ có người vô văn hóa mới xử sự như vậy. Ông ta ko có quyền rút chìa khóa và kiểm tra giấy tờ bác.
Bác chỉ cần nói "Tôi sai tôi xin lỗi, ra gara sửa hết bao nhiêu tôi thanh toán hết, nếu thích gọi xxx GT thì tùy ông, sai đến đâu tôi chịu đó, ông ko có quyền kiểm tra tôi gì hết"
Chẳng hiểu sao bác lại đi theo ông ta. Cùng lắm bác thanh toán toàn bộ hỏng hóc của cái Maztit ghẻ thui.
Tâm lý dân mình ko hiểu luật, gặp xxx cứ sợ sệt, khúm núm, chán!
Chuẩn cụ ạ. Em dự là chú này làm ở cục cảnh vệ, nếu trên đường HHT thì 100% là cảnh vệ bảo vệ mục tiêu (lang thang vật vờ bảo vệ nhà các đ/c lánh đạo) chứ cóc phải phải vệ tiếp cận (đi theo bảo vệ các đ/c lãnh đạo). Chả phải tinh vi nhưng loại này gặp phải tay em, em cho mất điện luôn.

Chỉnh sửa cuối:

soc1202

Xe tải
Chán cụ chủ thớt quá, dẫu sao cũng xin chia buồn với cụ.

Viết Hưng

[Tịch thu bằng lái]
Nhân đây em cũng xin góp tí chuyện vừa gặp lúc 21g30 tối nay ở vòng xoay Big C.Em đi chiều Khuất Duy Tiến về Phạm Hùng, đến vòng xoay thấy hơi ùn tắc, lại gần thì thấy 1 bác xe tải dính sát bác Matiz taxi Mai Linh.Em liền kêu gấu tác nghiệp nhưng vì đèn flash nháy nên hình bị nhòe (do phản chiếu với kính xe ) ko thấy gì, định làm lại nhưng mấy xe sau họ hối quá nên đành phải nhấn ga đi tiếp.Em ngó sang đầu giải phân cách về phía Trần Duy Hưng ( cách quãng 50 mét )thì thấy có 1 xxx Giao thông đang ngồi vắt vẻo trên 1 chiếc ghế nhựa có ô che đàng hoàng, kệ 4,5 bác lái xe taxi (em thấy mặc áo rét đồng phục) đôi co với xe tải.Em hôm nay mà đi xe máy em sẽ chụp toàn cảnh xxx bàng quang trước nhiệm vụ của mình ngay!Chắc ko mần ăn đc gì nên kệ luôn, mà vấn đề lại là 2 xe đó vẫn đứng ngay giữa đường sát với vòng xoay chứ ko phải tấp vô lề để giải quyết!

bongbin

Xe đạp
Báo cáo với các bác là đã giải quyết xong vụ việc của e! Chiều nay e đã đến thẳng b viện 198 gặp trực tiếp bác ý và đã lấy lại được GPLX cùng 3tr đồng.Đúng ra tiền sửa chữa không đến 2tr nhưng bác ý trình bầy này nọ nên e cũng đồng ý cho xong chuyện.E cảm ơn các bác đã quan tâm,chia sẻ,giúp đỡ e và quan trọng nhất e đã có được kinh nghiệm quí báu để xử lý những tình huống trên đường.TRÂN TRỌNG!