Chẳng biết kêu ai ?

H.I.N

Xe đạp
các cụ có hay gặp tình trạng giống em không??em đi xe hay bị xước những vết không rõ nguyên nhân, vết nào va quệt thì em nhớ rồi, còn lại cứ thỉnh thoảng xe lại sứt sẹo nhỏ mà nghĩ mãi không biết mình va vào đâu??

VietWagen

Xe buýt
Em thì khác bác, cứ ra đường thấy mấy thèng lang lách, đánh võng, vượt đèn đó cũng như chặt đầu xe, em thấy thế là em mở miệng cười rất tươi, còn thêm động tác vẫy tay chào, các cu sướng sắm, tưởng như thế là giỏi lắm, lần sau cứ thế phát huy không ngờ tòte, tòte,tòte, tò te bệnh viện thẳng tiến và vài hôm sau thấy tò tí te. Loại thứ đó sống cho chật đất, em không thâm, nhưng không thể chấp nhận. Em mới mua xe được tháng, nhưng đã sút mấy ký, tối ngũ luôn giật mình, còn căng thẳng hơn khi bị mấy chuxxx thổi còi.(b)(b)
Bác thâm thế lại còn bảo không, đúng là mấy thằng ấy có tò te tí thì cũng chẳng ai thương. Nhưng ra đường sợ nhất, ức chế nhất là mấy ông bà xe máy "vô tư" hoặc "mù chữ" luật GT, đi trên đường thích rẽ là rẽ, muốn lách là lách, cần vượt là vượt, cứ đầu ôtô mà chèn mà tạt, ..., rồi tai nạn thì bảo gặp hạn, chết thì bảo tại số!:77:

demonvn

Xe hơi
các cụ có hay gặp tình trạng giống em không??em đi xe hay bị xước những vết không rõ nguyên nhân, vết nào va quệt thì em nhớ rồi, còn lại cứ thỉnh thoảng xe lại sứt sẹo nhỏ mà nghĩ mãi không biết mình va vào đâu??
Bác cứ nói đùa, thế mà bác không biết, cái tay thắng của thằng hai bánh, nó rờ, nó cạ, rồi nó móc vào người vợ 2 bác đó, lúc bác đang đối phó với những thằng hai bánh khác, làm sao để ý mà biết, nó đâu có chừa chổ nào, nhất là cái chỗ.......:21::21::21::21:

Lai Au

Xe tăng
Chủ trương vẫn là: Sống chung với lũ thôi các kụ ợ, chả còn cách nào khác:^)

laser.8

Xe máy
các bác 2b nhà mình là thế đó, cũng vì thói quen dân mình xe to đền xe nhỏ. Cứ thử ôm vô lăng một lần chắc không bao giờ đi ẩu hơ hơ

GentraVN

Xe tải
Chia buồn với cụ, giao thông VN nó thế mà

xeford

Xe tải
Hồi nhỏ em từng chứng kiến một cảnh 2 bác đi xe máy bên hông ô tô, chẳng may cạ xe máy bên kia nữa té đút đầu vào bánh xe ô tô thì kêu cái bốp... toi ...thật kinh khủng.

Từ đó về sau em đi xe máy hay xe đạp em lúc nào cũng cách hông ô tô tối thiểu 1,5 m...mà rất hạn chế đi bên hông ô tô. dừng đèn xanh đèn đỏ thì coi thử có chú xe buýt xe beng nào phía sau không...

Thấy các bác nhà mình đi xe máy cứ sát rạt xe hơi thật coi mạng sống của mình chẳng ra gì cả.

Em thì nếu xe bị sước nhẹ, trầy thì em kệ cha nó chẳng cần tút làm gì
Ngoại trừ bị tông móp thùng, cửa... thì mới sửa.

PHU CUONG

Xe tải
Hay đấy cụ, trầy xước chút đỉnh thì sơn lại làm gì. Sơn lại đẹp được mấy bữa thì vẫn như cũ, giao thông ở VN mình mà.

mrfangfap

Xe hơi
Nhà em trong hẻm,có mấy con mẹ nhìn thấy xe em đi vào - chỗ rộng nó không dừng để mình tránh đã thế còn phi lên sát bên lái đỗ xịch ngay đấy rồi co co chân lên :77:.Em kéo kính xuống thì nó bảo đi đi :102: ,đi bà nó à -có giỏi lên mà đi :mad:.Khổ thế đấy các cụ ạ

scb360

Xe tăng
tình trạng chung rồi các cụ ợ, bực lắm mà không làm gì được đâu:102::102:, đành chấp nhận và coi đó là điều không thể thay đổi để đỡ phải:102: nữa.

sieutruong

Xe tải
Tối hôm vừa em em đi uống cafe, xe em để đúng nợi qui định, đỗ sát lế 20CM. Em vừa lên kêu cafe, chưa kịp bê ra thì có chú bảo vệ lên rỉ tai" anh xuống coi xe anh có bị sao k, có thằng dắt xe máy từ trên vỉa hè xuống lao vào cửa xe anh đấy". Em lao xuống thì ôi thôi, cánh cửa bên phụ bị móp tọp vào trong:'(, bên cạnh là 2 chú BV, và 2 chú tóc xanh, tóc đỏ (chủ xe gây tai nạn). Em còn đang xem xét cái vết lõm thì 1 chú đến nói" anh cho em xin lỗi, khi lùi xe xuống em sơ ý để đuôi xe em va vào, nhưng chỉ bị xước có tí, anh thông cảm" em khùng lên "***, lõm tọp vào thế này mà bảo xước có tý là sao? vỉa hè rộng, xe đỗ đúng nơi QĐ, ý chú bây giờ sao?"; Nó nói" Anh đi xe tiền tỷ:21:(*** xe em mà nó bảo tiền tỷ), bọn em đi xe có mấy triệu, xe hơi có bảo hiểm, anh gọi BH nó đền......". Lằng nhằng....lằng nhằng...sau đó nó khùng lên, văng tục:mad:. Em khẳng định luôn" Thế bây giờ muốn ra Gara để xác nhận việc sơn, sửa, sáng mai tao đưa xe ra làm, hết bao nhiêu mày thanh toán; hay mày muốn chở đây 5 phút nữa để đi (mà đi đâu em cũng chưa biết:21:). Thế là 1 chú ngồi trên xe em chở ra Gara (trên xe còn có 2 ông bạn em nữa), 1 chú chạy xe máy theo sau. Xác nhận xong, sáng mai em mang xe ra làm lại, thiệt hại 600K, tính vào tài khoản cho người gây tai nạn các cụ ạ:69:. Thật ra cũng không hết nhiều tiền, nhưng em quyết xử lý bọn đi ẩu, đi láo cho chúng nó chừa. Các cụ thấy em xử lý được thì mời em Vodka nhé(b)(b)

Tamagochi

Xe tải
Tối hôm vừa em em đi uống cafe, xe em để đúng nợi qui định, đỗ sát lế 20CM. Em vừa lên kêu cafe, chưa kịp bê ra thì có chú bảo vệ lên rỉ tai" anh xuống coi xe anh có bị sao k, có thằng dắt xe máy từ trên vỉa hè xuống lao vào cửa xe anh đấy". Em lao xuống thì ôi thôi, cánh cửa bên phụ bị móp tọp vào trong:'(, bên cạnh là 2 chú BV, và 2 chú tóc xanh, tóc đỏ (chủ xe gây tai nạn). Em còn đang xem xét cái vết lõm thì 1 chú đến nói" anh cho em xin lỗi, khi lùi xe xuống em sơ ý để đuôi xe em va vào, nhưng chỉ bị xước có tí, anh thông cảm" em khùng lên "***, lõm tọp vào thế này mà bảo xước có tý là sao? vỉa hè rộng, xe đỗ đúng nơi QĐ, ý chú bây giờ sao?"; Nó nói" Anh đi xe tiền tỷ:21:(*** xe em mà nó bảo tiền tỷ), bọn em đi xe có mấy triệu, xe hơi có bảo hiểm, anh gọi BH nó đền......". Lằng nhằng....lằng nhằng...sau đó nó khùng lên, văng tục:mad:. Em khẳng định luôn" Thế bây giờ muốn ra Gara để xác nhận việc sơn, sửa, sáng mai tao đưa xe ra làm, hết bao nhiêu mày thanh toán; hay mày muốn chở đây 5 phút nữa để đi (mà đi đâu em cũng chưa biết:21:). Thế là 1 chú ngồi trên xe em chở ra Gara (trên xe còn có 2 ông bạn em nữa), 1 chú chạy xe máy theo sau. Xác nhận xong, sáng mai em mang xe ra làm lại, thiệt hại 600K, tính vào tài khoản cho người gây tai nạn các cụ ạ:69:. Thật ra cũng không hết nhiều tiền, nhưng em quyết xử lý bọn đi ẩu, đi láo cho chúng nó chừa. Các cụ thấy em xử lý được thì mời em Vodka nhé(b)(b)
Em vodka bác! (b) Em mà thấy mấy thằng tóc xanh tóc đỏ chắc cũng chỉ dám chửi đổng nó mấy câu thôi, *** dạo này chúng giết người cứ như ngóe ấy!

xeford

Xe tải
Bác sieutruong nên xử lý như vậy cho nó công bằng (b).
Mình không nên ép bảo hiểm trong trường hợp này. :^)

dang_tim_xe

Xe điện
Chiều tối qua em đi taxi đến đoạn Nguyễn thái học cắt Hùng Vương, đang đèn xanh và các chú áo vàng cho hiệu lệnh đi thẳng, xe em đi làn trong cùng bên cạnh là 1 bác Jolie đi cao hơn 1 chút, bỗng bất ngờ 1 cô gái rẽ trái vào đường Hùng Vương tạt ngang đầu bác Jolie và khuất tầm nhìn xe em, bác Jolie phạnh dúi dụi, chú lái taxi bên em cũng phanh chết cứng nhưng mà vẫn đâm cô bé tung xe văng ra mấy mét, tưởng cô bé đó đã ra đi nhưng thật may mắn lại thấy lồm cồm bò dậy mặt cắt ko còn giọt máu. Bác Jolie thì mở cửa ra chửi còn chú lái taxi xuống xem thế nào thì mấy chú áo vàng bảo cứ đi đi để cho nó chết *** nó đi, đi quá láo gây nguy hiểm cho người khác.
Cô bé này chắc cả đời sẽ ko dám vượt xe oto nữa, nhanh 1 phút chậm cả đời, số cô bé này quá may mắn
Hoan hô mấy chú xxx. Cứ phải thế thì dân tình mới sáng mắt ra, không đi láo nữa. :41::41::41:. Cứ đúng được, sai chịu mà làm.

xeford

Xe tải
Để em ví dụ thêm hầu mong các bác được thanh thản sống chung với lũ:

Là thế này. Ở đâu cũng vậy thôi không riêng gì ở ta, những thành phố mới thường là những thành phố công nghiệp như Mỹ Phước Bình dương ở ta hay San Jose (Mỹ) thì đường xá đẹp, rộng rãi thoải mái, đi xe hơi sướng lắm chạy ào ào đến đâu thì cũng đổ thoải mái. Mình không thể ví SG / HN là những thành phố cũ với những thành phố mới được. Cứ nhìn trên Google sẽ thấy có bao nhiêu % đất trống cho xe hơi đổ đậu chạy? em tin là chỉ 1% thôi.

Bây giờ thử SoSanh 2 thành phố khá đồng tuổi SAI GON và SAN-FRANCISCO.

SF : Các cụ mà chạy vào SF thì cũng đi cà nhắc như thường, cấm đổ cấm đậu tùm lum, mà hễ đậu thì sao? tính theo phút các cụ ạ, chỗ nào có cái trụ tính tiền thì cứ đậu vào đó là nó bắt đầu tính tiền. Đi vào chỗ vui chơi đông chút có khi phải giao cả xe cho bọn giữ xe nó lái đi tìm chỗ đậu, chứ không có chuyện nhà xe check in /out tự động đâu nhá...còn đào đường ư, dây điện búi ? là chuyện thường ngày ở huyện ! công nghệ đào đường mình nhập khấu từ nước bạn mà !

SG : Còn ở SG cũng khó đậu nhưng lựa con hẻm đỗ ké chút 0 mất tiền. Vào trung tâm thì chỉ có 5K đậu bao lâu cũng được vậy là sướng lắm rồi nhá.

Tất nhiên SF thì nó cũ nhưng vẫn rộng rãi đẹp hơn SG, bù lại thì xe hơi nó quá nhiều nên cũng khó chịu lắm :^)

xeford

Xe tải
Nhớ câu hát của Ngô Thụy Miên : ...
....Những thành phố em đã đi qua. Đây London, đây Vienne, Paris Nhưng có đâu bằng Saigon hôm qua. Nhưng có đâu bằng Saigon mai sau...

SG nơi mà ta có thể sống quanh năm không một ngày lạnh giá, bão tố.
Em dị ứng thời tiết lắm hễ mà trời đất u ám,ướt át, lạnh lẽo vài ngày là em buồn thê thảm muốn trốn khỏi xứ cho xong...hehe :102::102: Cho nên thế quái nào thì em vẫn mê SG nhất các cụ ạ !!!

Về dịch vụ ăn uống ư, tươi ngon bổ rẻ, NV nhiệt tình số 1.
Nhưng chưa thấy dịch vụ "xỉn hãy để nhân viên chúng tôi" chở bạn về nhà !!!:^)

Móp

Xe tăng
Đây là tình trạng chung thôi bác ơi, biết kêu với ai bây giờ, nhiều lúc đi đường ức chế lắm, mấy anh chị 2b cảm tử thường xuyên dừng, rẽ đột ngột, tạt đầu xe, đi sai làn, đi ngược chiều, len len lỏi lỏi như con giun đất, nghĩ mà chán, nếu trong thời chiến thì có lẽ các anh chị này được phong tặng danh hiệu anh hùng vì tinh thần quả cảm:)):21: , cứ phi cứ phi, chỗ nào hở là phi, trách nhiệm phanh là của mấy ông ô tô:)), lúc tai nạn chết thì lại bảo tại số.
@: Bác xử sự như vậy là hơi hiền đấy

bocun

Xe buýt
nhiều khi em cũng :redface::mad: mặt mày :102::102::102:. rồi cũng thành quen thôi bác ạ.. :'(:'(:'( cũng ko thay đổi được :redface::mad:

webzy

Xe tải
Em cũng vote cho bác. Kiên quyết xử lý đi ẩu để hy vọng nó ko tái phạm.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Xe em cũng bị móp cửa 1 lần do đang đỗ xe dưới lòng đường, 2B lùi đít vào gây móp:'(