[Funland] Chấn thương khớp gối có cụ nào đã từng bị không?

bimbim1976

Xe điện
Em sợ ở dưới tỉnh chỗ em không có ấy. Để mai em đi hỏi thử xem, nếu có thì em làm. Cảm ơn cụ nhiều ạ.
Mấy cái máy này nghe nói chỉ ở Viện Y học Nguyễn Bỉnh Khiêm có thôi, cái máy sóng ngắn em nhìn thấy là của Mỹ cụ nhé.
Rất hiệu quả, cụ nên xuống mà điều trị vì em điều trị rồi em thấy rất hiệu quả mà k phải can thiệp j, chỉ tốn công đi đến rồi đi về thôi.

HI_CLASS

Xe điện
Khả năng cụ bị giãn dây chằng gối thôi chứ k đứt hay tổn thương phần sụn. E bị ngã xe máy và dính một lần, đau cả tháng, chân tập tễnh. Mất nửa năm mới chạy nhảy bthuog và thi thoảng bước hụt một cái là đau nhói luôn.

Lsnam87

Xe hơi
Vợ em có mỗi đang đi trượt chân ngã thế là đứt dây chằng luôn các cụ ạ. Đầu gối bị sưng to mấy hôm đi khám uống thuốc xong là cũng hết sưng, vẫn đi lại được những giờ hay bị đau gối. Bên Việt Xô họ bảo giờ mổ nối dây chỉ 1 tuần là đi lại được rồi. Mà bọn em chưa sắp xếp được thời gian

caisua

Xe lăn
Cụ vẫn đi lại được thì chưa phải là đứt dây chằng chéo khớp gối đâu.
Em bị một phát cách đây 6 năm lúc đá bóng. Đau không đi lại được ra bệnh viện thể thao chụp cộng hưởng từ. Kết luận là đứt bán phần dây chằng chéo trước tức là vẫn chưa đứt hẳn, bác sỹ khuyên là nếu chơi thể thao chuyên nghiệp thì nên phẫu thuật còn không thì đi hút dịch, uống thuốc chống phù nề, giảm đau thôi. Em chả phẫu thuật gì sất đến giờ chạy nhảy bình thường, tuần vẫn đều đều 1 trận bóng nhưng phải nghỉ hẳn món Tennis.
Em thì ngược lại với cụ, 7 năm trước em đá bóng thấy bị đau đầu gối, chụp MRI thì bs kêu rách sụn cả 2 bên nên em bỏ đá bóng chỉ tennis thôi

vumanhkien

Xe buýt
Cụ ra cửa hàng dụng cụ thể thao mua ống chun bó gối. Rẻ bèo nhưng hàng nhái cũng nhiều.
Cái chun bó này là bó suốt đời luôn hay khi nào cần thì mới bó thôi hả cụ? Hay là bó vào 1 thời gian hạn chế vận động là nó khỏi ạ?

Mấy cái máy này nghe nói chỉ ở Viện Y học Nguyễn Bỉnh Khiêm có thôi, cái máy sóng ngắn em nhìn thấy là của Mỹ cụ nhé.
Rất hiệu quả, cụ nên xuống mà điều trị vì em điều trị rồi em thấy rất hiệu quả mà k phải can thiệp j, chỉ tốn công đi đến rồi đi về thôi.
Em ở Thái Bình thì khó rồi cụ ạ. :(

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cái chun bó này là bó suốt đời luôn hay khi nào cần thì mới bó thôi hả cụ? Hay là bó vào 1 thời gian hạn chế vận động là nó khỏi ạ?

Em ở Thái Bình thì khó rồi cụ ạ. :(
Đeo lúc cụ đang chờ hồi phục or cho vđv lúc thi đấu. Hình dạng tuong tự ntn cụ à

Lavender168

Xe buýt
Mấy cái sóng ngắn, siêu âm trị liệu , từ trường này đầu tiên em còn khinh thường nghĩ ko có tác dụng gì, sau kiên trì ko ngờ rất hiệu quả cụ ạ
Em làm 2 hôm thấy cũng đỡ. Hy vọng như cụ nói. Chứ phuong án mổ thì em kg tin lắm. Nhất là bv bây giờ ít có tâm. Lợn lành thành lợn què thì bỏ mị.
Mấy năm trước em đưa bạn đi nâng mũi.
Ngồi đợi bên ngoài mà có nv đến tư vấn em nâng mũi cắt mí mới hết hồn. Mũi em cao rồi nâng vào đâu ? Mắt em mà đem cắt thì ngủ cũng kg nhắm dc mắt luôn ý. Họ làm như một cái máy, robot vậy. Nhận thức kém lắm, chỉ lợi nhuận thôi.

Chỉnh sửa cuối:

vumanhkien

Xe buýt
Em hỏi được ở Thái Bình chỗ em có máy này rồi. Liệu trình điều trị của cụ mỗi 1 lần là bao nhiêu phút hả cụ?

caisua

Xe lăn

grandis2012

Xe buýt
Dear các cụ!
Chả là hôm trước em có bị ngã ở cầu thang ở nhà nên nó đập cái đầu gối xuống bậc cầu thang, do đó tới hôm nay thì nó vẫn còn đau. Em bị từ thứ 2 tuần trước, ngay ngày hôm sau đi khám có chụp X-Quang thì xương sụn không thấy tổn thương gì. Bác sĩ có kê cho mấy viên giảm đau với kháng viêm. Tới hôm nay là tròn 1 tuần vẫn đau nên em đi khám lại ở bệnh viện khác bác sĩ cũng kê cho giảm đau với viên thuốc gì ấy về uống. Em băn khoăn nên muốn hỏi đã có cụ nào từng bị chấn thương khớp gối chưa và hiện tượng nó ntn. Đầu gối em bây giờ nó hơi lỏng lỏng, co duỗi ra thì nó như kiểu vướng ở 1 điểm, đi qua cái điểm vướng đó thì duỗi được nhưng cứ co gập nó lại vướng cục 1 phát. Em đang lo là bị đứt dây chằng chéo, nhưng bác sĩ ở viện thì bảo là về bó băng thun khoảng 1 2 tuần nữa rồi nếu không khỏi thì đi chụp cộng hưởng từ. Em có tham khảo bạn bè thì có người bị đứt dây chằng chéo sau cả năm người ta mổ cũng không sao và sau thì nó lại bình thường trở lại. Em giờ cũng lo lắng vì nếu chẳng may mình bị thật thì kể cũng khá là phức tạp. Em biết OF có nhiều cụ đa ngành nghề nên có thể tư vấn cho em giải pháp ntn cho hợp lý. Em xin đi chụp cộng hưởng từ theo diện bảo hiểm thì nơi KCB ban đầu chưa cho đi, mà đi tự túc thì nó tốn kém với cả có xác định được sớm cũng không mổ sớm được nên em lên đây nhờ các cụ.
Mong các cụ có kinh nghiệm hoặc chuyên môn cho em xin một lời khuyên chân thành. Rượu em đã rót sẵn mời các cụ rồi ạ.
Em cũng bị như cụ nhưng do sóng biển đập va đầu gối vào bờ cát. Bây giờ co duỗi cứ lục khục... Thỉnh thoảng hơi đau, đi chụp bác sĩ bảo không đứt dây chằng vì có phát hiện ổ dịch...

Travel Việt Nam

[Tịch thu bằng lái]
Nói chuyện thương với đau e chả thích
E đi tìm thớt chống đẩy đây ợ

Huonghuyen

Xe đạp
Mời Cụ qua nhà ông lang Cường- phố Chùa Láng. Bên đấy chuyên chữa về xương khớp. Họ chỉ cần sờ vào chân Cụ là biết bị như nào và điều trị , nếu cần họ mới yêu cầu mình đi chụp chiếu.

Alexandre Ciskob

Xe điện
Mời Cụ qua nhà ông lang Cường- phố Chùa Láng. Bên đấy chuyên chữa về xương khớp. Họ chỉ cần sờ vào chân Cụ là biết bị như nào và điều trị , nếu cần họ mới yêu cầu mình đi chụp chiếu.
Người ta đang đứt với rách dây chằng đầu gối mà cụ xui đi ông lang Cường thì có chết ko cơ chứ :D
Ô Lang Cường chuyên trị sai khớp, bong gân thôi cụ, em hay bóng bánh, qua ông ý suốt nên em biết ạ

vumanhkien

Xe buýt
Em cũng bị như cụ nhưng do sóng biển đập va đầu gối vào bờ cát. Bây giờ co duỗi cứ lục khục... Thỉnh thoảng hơi đau, đi chụp bác sĩ bảo không đứt dây chằng vì có phát hiện ổ dịch...
Thế bây giờ tình hình của cụ thế nào rồi ạ? Đã hết dịch chưa cụ ơi? Mà cụ bị lâu chưa?

leo86vn

Xe tăng
Em thì ngược lại với cụ, 7 năm trước em đá bóng thấy bị đau đầu gối, chụp MRI thì bs kêu rách sụn cả 2 bên nên em bỏ đá bóng chỉ tennis thôi
E cũng rách sụn chân phải. Chắc cụ bị nhẹ hơn em, chứ rách sụn thì các chuyển động đổi hướng bất ngờ như tenis, đá bóng, cầu lông... đề tạch hết :(

caisua

Xe lăn
E cũng rách sụn chân phải. Chắc cụ bị nhẹ hơn em, chứ rách sụn thì các chuyển động đổi hướng bất ngờ như tenis, đá bóng, cầu lông... đề tạch hết :(
Em thi thoảng vẫn phải uống glucozamin 1 đợt khoảng vài tuần lại nghỉ. Chạy thì bó đầu gối vào cho đỡ lỏng nên ko thấy đau.

grandis2012

Xe buýt
Thế bây giờ tình hình của cụ thế nào rồi ạ? Đã hết dịch chưa cụ ơi? Mà cụ bị lâu chưa?
[/QUO
Mình bị từ tháng 11 năm ngoái, sau 2 tháng mới hết phù nề và dịch nhưng vẫn lục khục khớp gối. Cứ ngồi lâu hoặc nằm ngủ thì sáng dậy sẽ bị vướng. Đi chụp chiếu thì họ bảo bình thường nhưng chưa tìm ra nguyên nhân.